Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 895|Trả lời: 0
Thu gọn cột thông tin

[02.02.13] Ya Suy: 'Showbiz là gì, em nghe nói rất phức tạp'

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-2-2013 16:52:39 | Xem tất |Chế độ đọc
(VTC News) – “Em không biết showbiz là gì nhưng nghe anh chị nói showbiz rất phức tạp. Em nghĩ đó mới là sự khởi đầu của em và em nghĩ mình cũng không hợp với showbiz" - Ya Suy tâm sự trong buổi giao lưu với báo chí TP.HCM.

Trưa nay (2/2), tân quán quân Vietnam idol Ya Suy và á quân Hoàng Quyên đã có buổi gặp gỡ và giao lưu báo chí tại TP.HCM.

Xuất hiện muộn hơn giờ hẹn, Ya Suy và Hoàng Quyên đều diện trang phục giản dị. Đặc biệt, Ya Suy gây bất ngờ khi diện bộ vest đen rộng thùng thình so với dáng người nhỏ bé và gương mặt mộc đen nhẻm quê mùa, có phần kém đẹp trai hơn nhiều so với hình ảnh khá lung linh trong đêm đăng quang tối qua.

Có sự “xuống sắc” đó là do trên sân khấu Vietnam Idol, Ya Suy và các thí sinh được đội ngũ riêng chăm chút hình ảnh và trang phục nhưng trong các hoạt động khác thì các thí sinh phải tự lo.

Có vẻ lạc lõng giữa đám đông nhưng nhìn vẻ bề ngoài của một chàng trai dân tộc rụt rè cộng với nụ cười chân chất, Ya Suy càng khiến nhiều người cảm thấy thương mến hơn.

Trong suốt buổi giao lưu với báo chí khoảng một giờ đồng hồ, Ya Suy là người nhận được nhiều câu hỏi quan tâm nhất. Chàng trai người dân tộc Chu Ru này luôn có những câu trả lời rất tự nhiên, đơn giản đi kèm với hiền lành.

Khi được hỏi có thấy xứng đáng khi đăng quang Vietnam Idol, Ya Suy vẫn thật thà chia sẻ: “Em rất bất ngờ với ngôi vị quán quân. Lúc đầu, các anh chị cũng thấy em rất run khi đứng trên sân khấu. Qua 6 tháng được rèn luyện, em thấy bản lĩnh sân khấu của mình cũng lớn dần lên.

Đêm chung kết hôm qua, em hài lòng với bản thân mình, nhất là em đã chiến thắng được sự tự ti của mình. Nếu xứng đáng là quán quân thì em nghĩ Hoàng Quyên xứng đáng hơn”.

Trước những lo ngại không thể tiến vào showbiz hoặc sẽ bị đánh mất bản chất hồn nhiên, giọng hát truyền cảm khi dấn thân vào showbiz hay được học hành bài bản trong ĐH Văn hóa Nghệ thuật Quân đội sau đó, Ya Suy chia sẻ: “Em không biết showbiz là gì nhưng nghe anh chị nói showbiz rất phức tạp. Em nghĩ đó mới là sự khởi đầu của em và em nghĩ mình cũng không hợp với showbiz. Dù thế nào đi nữa, em vẫn giữ bản chất con người Tây Nguyên. Được đi hát là ước mơ lớn lao của em”.

Nói về sự ưu ái của Mỹ Tâm và nụ hôn bất ngờ với nữ giám khảo trên sân khấu khi song ca, Ya Suy hài hước cho biết: “Em nghĩ song ca với chị Mỹ Tâm là một thuận lợi lớn. Em rất tự tin và không run, không hiểu sao câu cuối em lại lên được nốt cao như vậy.

Kể từ đầu cuộc thi, chị Mỹ Tâm la mắng em nhiều rồi và khi song ca là cơ hội lớn đối với em. Cuối bài được chị Mỹ Tâm cho phép thì thôi liều mạng một phen (cười). Thấy chị Mỹ Tâm gần gũi quá thì thôi cũng hôn chị Mỹ Tâm một cái" (cười).

Ngoài việc ca hát, Ya Suy cũng được hỏi nhiều về chuyện tình yêu và bạn gái. Chàng trai Ya Suy ngại ngùng và có những câu trả lời bất ngờ khiến cánh truyền thông, báo chí cười ngất. Ya Suy cho biết bài hát ở Vietnam idol dành tặng bạn gái trước đó chỉ là một món quà tặng người đó để sau này nếu có yêu, để ý người nào đó sẽ không che giấu cảm xúc nữa.

Sau vài mối tình chớm nở thì Ya Suy đành bỏ đi vì những xa cách và hiện tại chưa có bạn gái. Trước đây, Ya Suy thích lập gia đình và có 2 đứa con nhưng hiện tại không muốn nữa vì cảm thấy khó làm được, phải cực khổ để chăm lo cho gia đình.

Ya Suy và Hoàng Quyên trong buổi giao lưu (Ảnh: Nguyên Trương)

Ya Suy hôn Mỹ Tâm (Ảnh: Ân Nguyễn)

Nói về cô bạn Hoàng Quyên, Ya Suy cho biết cảm thấy thích cô gái nhỏ nhắn này. Ban đầu nghe giọng Hoàng Quyên, Ya Suy không thích bởi nghe rất đanh đá nhưng sau đó tiếp xúc nhiều thấy cô ấy cũng dịu dàng, tình cảm, không đến nỗi.

Riêng về chuyện lấy tiền mua thêm đàn lợn về chăn như phát biểu trong đêm chung kết, Ya Suy cho biết lại đó chỉ là ý nghĩ vụt qua. Ya Suy sẽ không mua lợn mà sẽ dùng số tiền đó đầu tư cho việc học hành và tương lai.

theo VTC News
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách