Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shishi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[01.07.13][Zing.vn] The Voice bị 'bản sao Tùng Dương' tố vi phạm bản quyền

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 3-7-2013 09:03:15 | Chỉ xem của tác giả
binkyo_forever gửi lúc 3-7-2013 08:54
Dù là mục đích gì đi chăng nữa thì khi thí sinh mang đi thi với tầm cỡ như the Voi ...

em cũng nghĩ như vậy. Khổ nỗi việt nam mình mắc cái bệnh dùng chùa nó quen mất rồi nên là cứ thế mà sử dụng thôi. đến khổ.
không biết bao giờ mới tiến bộ lên được ah
viê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 3-7-2013 09:08:38 | Chỉ xem của tác giả
hongnhung131290 gửi lúc 3-7-2013 08:33
uhm.chính xác là như vậy! thông thường thì hiếm khi một ca khúc mới ra lò của một  ...

Theo lời bạn nói bài Chạy mưa được ca sĩ Nguyễn Đình Thanh Tâm mua độc quyền của Phạm Toàn Thắng tác giả bài hát thì các ca sĩ khác muốn hát phải đợi một thời gian sau đó và phải có sự đồng ý của chủ nhân bài hát và tác giả. Vậy thời gian có quy định là bao lâu không? Tác giả đã bán bài hát của mình còn có quyền gì không đối với bài hát? Không lẽ phải thương lượng cả hai người à?  Phức tạp quá nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 3-7-2013 09:19:02 | Chỉ xem của tác giả
hic, con páp dung chiêu này hay, khu này trc kia thấy vắng như chùa Bà Đanh thế mà nay còm xôm tụ hẳn lên ^^

hùi sáng mới lên mạng thấy cái bình luận của bác Quốc Trung, nghe đâu là viết trên Phây búc, đại loại là bác chửi cái ng đi kiện mấy đứa nhỏ vi phạm luật bản quyền & kiu dân mình có muốn bình luận chém gió thì lấy mấy dzụ tham nhũng tham ô mà 8... nhưng mà mình nói thật là kg ưng cái nhận định của bác. Chuyện nào ra chuyện đó, việc lớn đăng lên báo đài có pháp luật công an họ lo, dân mình cũng wan tâm chứ ai bảo kg wan tâm, bang chứng là mình thấy comments phản hồi các vụ ý nhìu lắm mà, ra mấy kì họp quốc hội j đấy cũng nhắc tới nữa ... còn việc bản quyền này chẳng wa nó lien wan tới ca sĩ đang thi the voice nên hót, y như năm ngoái vụ Bùi A Tuần hát NTYBĐ cũng kg xin phép đấy :)) chúng ta kg chuyên nghiệp bang nước ngoài nhưng kg thể vì vậy mà cứ cho wa dc, ghét nhất cái thái độ "vị nể" của Vn. mịe, thí sinh đi thi mà phát biểu cứ như học giáo dục đạo đức vậy, trong lòng thì đứa nào chả muốn cái danh hiệu quán quân mà Next top, MasterChef, Idol, Voice.. toàn giấu hết bản chất, khen lấy khen để đối phương, bài này HLV chon hợp vs thằng kia/con kia rõ ràng (Voice) mà đek dám nói, chon nguyên lieu, phân cặp đôi (MasterChef) thì là vì ... hợp vs khả năng các bạn ý, chưa thi mà sợ về nhà @@ nó còn áp vô nhìu chuyện khác, từ công sở cho đến sát hạch, đánh giá vân vân & mây mây mà chính cái thái độ này là thứ mình ghét nhất ở bên mình TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 3-7-2013 09:33:46 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 3-7-2013 09:08
Theo lời bạn nói bài Chạy mưa được ca sĩ Nguyễn Đình Thanh Tâm mua độc quyền củ ...

nói chung là phải có sự thỏa thuận với cả 2 phía tác giả ca khúc và ca sỹ độc quyền.
luật nó vậy mà bạn. mình cũng không nắm chắc thời gian là bao lâu vì cũng chỉ đọc qua thôi chứ không tìm hiểu kỹ về vấn đề bản quyền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 3-7-2013 16:05:10 | Chỉ xem của tác giả
hongnhung131290 gửi lúc 3-7-2013 09:33
nói chung là phải có sự thỏa thuận với cả 2 phía tác giả ca khúc và ca sỹ độc quy ...

Mình có nghe là bản quyền của người có bằng phát minh sáng chế cũng có thời hạn nghe đâu là hai mươi năm, hết thời hạn hai mươi năm thì phổ biến rộng rải cho mọi người sử dụng. Còn bài hát là thuộc thể loại sở hữu trí tuệ chắc cũng có thời hạn, nghe một người hát mãi một bài nghe phát chán chết, mình thường nghe người ta sử dụng cụm từ thổi một luồng sinh khí mới cho bài hát cũ, chắc lúc đó là hết hạn sở hữu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 3-7-2013 17:06:52 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 3-7-2013 16:05
Mình có nghe là bản quyền của người có bằng phát minh sáng chế cũng có thời hạn ...

công nhận là nếu một ca khúc chỉ nghe của 1 người mãi thì cũng chán. phải có sự làm mới ca khúc hay ca sỹ khác hát thì mới hấp dẫn. còn về thời gian chính xác bản quyền ca khúc cai này mình cũng không nắm rõ.
hy vọng là sẽ không còn vụ lùm xùm nào kiểu thế này nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 14-7-2013 11:49:32 | Chỉ xem của tác giả
Chậc, chưa nghe bạn "lạ" này hát bao giờ, chỉ nghe có tiếng là "bản sao Tùng Dương". NHưng chắc bạn này cũng chả thích thú gì khi được gọi là "bản sao" của ai đó đâu nhỉ. Tùng Dương là 1, là duy nhất, có sao mấy thì sao cũng vẫn không thể giống với Dương được.

The Voice lớn làm mùa 2 rồi mà vẫn còn sơ suất quá nhỉ. Đến giờ này thì xem The Voice nhí vẫn thích hơn, dù vòng đối đầu tập 1 xem chán quá, nhưng hqua xem tập 2 hay quá trời t_t
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 20-7-2013 15:47:11 | Chỉ xem của tác giả
chẳng bao giờ có đâu ss :)

The Voice chỗ nào cũng có đầy xì căng đan mà ss :))

truyền hình thực tế nó vậy mà :))

Em thì k hay ham hố coi chương trình này lắm

Cơ mà nghe có vẻ dân tình nói năm ngoái dàn HLV thích hơn :3

Cơ mà lùm xum nhiều vụ xì căng đan quá chài :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 20-7-2013 15:51:53 | Chỉ xem của tác giả
chẳng bao giờ có đâu ss :)

The Voice chỗ nào cũng có đầy xì căng đan mà ss :))

truyền hình thực tế nó vậy mà :))

Em thì k hay ham hố coi chương trình này lắm

Cơ mà nghe có vẻ dân tình nói năm ngoái dàn HLV thích hơn :3

Cơ mà lùm xum nhiều vụ xì căng đan quá chài :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 9-8-2013 13:53:24 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này toàn vi phạm
bản quyền với ăn cắp bản quyền thôi à.
Hết BAT đến vụ này .Hình như cứ phải show
thực tế thì phải có scandal mới nổi thì phải .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách