Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: camtam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[01.07.13] [dantri.com.vn ] Mr Đàm lựa chọn gây tranh cãi

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 2-7-2013 09:18:16 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật thì mình thích xem vờng giấu mặt hơn
từ vòng đối đầu trở về sau cứ có cảm giác như được sắp xếp ý
Mr. Đàm chon Minh Sang là có ý định của anh ý mình chẳng phải chuyên gia nên cũng chẳng có ý kiến ý cò gì.
Năm nay thấy có nhiều ca khục Việt hơn chứ nghe nhạc tiếng anh roài mà mình có hiểu cái gì đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 2-7-2013 11:41:10 | Chỉ xem của tác giả
nha1105 gửi lúc 2-7-2013 09:18
Nói thật thì mình thích xem vờng giấu mặt hơn
từ vòng đối đầu trở về sau cứ có c ...

Mình cũng đồng ý với bạn là đi thi giọng hát Việt thì nên hát những bài hát Việt cho đại chúng thưởng thức, trình độ nghe nhạc nước ngoài của mình cũng chỉ nghe giai điệu hay hoặc dở thôi, hát tiếng Việt khó che lấp khuyết điểm lắm. Việc chọn ai là quyền của Giám khảo nhưng cũng đừng chọn theo ý thích cá nhân của mình trắng trợn quá làm cho sự tập luyện của thí sinh là vô ích sao? Theo mình xem thì thấy Minh Sang cũng đã có cố gắng được chọn cũng tốt thôi, còn việc chọn Đức Thuận bỏ Đan Thanh là mình chưa đồng tình lắm.

Bình luận

:)))))))))))))))  Đăng lúc 2-7-2013 02:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 2-7-2013 13:17:41 | Chỉ xem của tác giả
Em thấy năm nay Giọng  hát việt
thay đổi thì phải .Có màn cứu thí
sinh với cả thi đối đầu không
trực tiếp nữa .Còn về M.r Đàm thì em cũng thấy
đúng đúng .Đoạn Anh Huy với Minh Sang thi em toàn thấy
Anh Huy như làm bè cho Minh Sang thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 2-7-2013 14:35:06 | Chỉ xem của tác giả
ngannghiaxiu gửi lúc 2-7-2013 13:17
Em thấy năm nay Giọng  hát việt
thay đổi thì phải .Có màn cứu thí
sinh với cả thi đ ...

Đây là luật mới của mùa giọng hát Việt lần thứ hai, mỗi huấn luyện viên có hai lần được quyền cướp thí sinh về cho mình nếu thí sinh đó bị loại khỏi sàn đấu, nếu có hai đến ba huấn luyện viên cứu thí sinh đó thì thí sinh có quyền quyết định chọn người nào làm huấn luyện viên cho mình. Đây là điều luật mới làm cho chương trình có kịch tính hơn, làm cho thí sinh có khả năng mà bị loại có cơ hội đi tiếp, cũng làm cho khán giả thích thú hơn. Điều mới này mình cũng đã xem chương trình The Voice của Mỹ rồi. Còn chuyện loại thí sinh là chuyện bắt buộc phải làm dù cho có đau lòng cầu mong vì giọng hát mà được chọn đừng có chọn vì ngoại hình hay trang phục.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 2-7-2013 22:21:06 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra có lựa chọn như thế nào thì cũng là quyền của HLV

Có thể trong khi trình diễn mình thấy ng` này hay, ng` kia ko hay bằng nhưng mình nghĩ HLV qua quá trình đào tạo, huấn luyện, tiếp xúc với thí sinh nhiều nên lựa chọn của HLV ko chỉ vì ng` đó thể hiện tốt phần thi của mình hay ko, ko phải là kết quả mà là quá trình, do đó, đối với lựa chọn của các HLV ví dụ Mr. Đàm cho dù ta ko hài lòng nhưng cũng phải chấp nhận

p/s: ham hố bu theo vì xèn :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 3-7-2013 09:30:32 | Chỉ xem của tác giả
ờ đúng nha, mình thích nghe mấy bài nhạc Việt ở The voice hơn nha :)

hùi trc thích nghe US UK lắm nhưng sau nghe TA riết mình ngán, mà mình lại it có dịp nghe nhạc Việt nên muốn thấy nhạc Việt dc trình diễn hơn :) nhìu bài Việt hay thế mà các e ý có vẻ kg thích nhỉ, HLV hình như cũng vậy? dzị mà hùi đầu công bố HLV năm nay mình nhớ kg lầm đã đọc bài báo Mỹ linh đã từng nói sẽ chon nhạc Việt trong vòng sau, là sao nhỉ :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 3-7-2013 10:13:59 | Chỉ xem của tác giả
cun_xu gửi lúc 3-7-2013 09:30
ờ đúng nha, mình thích nghe mấy bài nhạc Việt ở The voice hơn nha :)

hùi trc thích ngh ...

Nhật Quang đấu với Nguyễn Quân trong bài Just The Way You Are, mặc dù không ủng hộ việc hát tiếng Anh trong Giọng hát Việt lắm nhưng các bạn đã làm mình cảm thấy tuyệt vời trong cách thể hiện. Nhật Quang được Quốc Trung chọn là một anh chàng giáo viên tiếng Anh lãng tử râu ria, đậm đà, hơi xốc xếch đúng chất nghệ sĩ, không biết anh chàng này hát tiếng Việt  ra sao đây? Nguyễn Quân có vẽ hơi tính một chút khi chọn Mr Đàm để đi tiếp.
Một cái kết trọn vẹn cho vòng đối đầu thứ I.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 3-7-2013 19:22:06 | Chỉ xem của tác giả
nói chung năm nay mình cũng theo dõi the voice Việt

nhưng chỉ những tiết mục đặc sắc, còn tranh cãi xung quanh thì năm nào cũng có

mà khi cứ nghe ngóng mấy cái xì căng đan đó làm mình tự nhiên chán nanrn k muốn theo dõi nữa

vì vậy năm nay mình quyết định k chú ý đến xì căng đan nữa

4 ban giáo khảo thì thích bộ ba QT-HN-ML, còn Đàm thì từ ngữ bóng bẩy và không thích lắm (fan Đàm đừng ném đá mình, vì thi thoảng mình cũng nghe nhạc của chú ấy, nhưng vì cách nói chuyện của chú ấy mình thấy k được kết nên vậy:)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 20-7-2013 15:48:47 | Chỉ xem của tác giả
nói thiệt ra hùi sang coi thì thấy trận hwa kg có hay lắm, mình chỉ thích mỗi bài Họa mi j đấy thui vì thứ 1, cảm thấy nó giống song ca chứ kg có kiểu tranh nhau hét vs gào rù như năm ngoái, thứ 2 họ hát tiếng Việt vì mình ngàn nghe TA lắm roài, thứ 3 là e Tú quá xinh ^^

năm nay mình cá là cho dù hót đi nữa thì Yến cũng kg đăng quang đâu nếu kg bờ tờ cờ Voi lớn tự bắn vào chân mình lun đi, tiêu chí cuộc thi 1 đằng kết quả 1 nẻo :)) Tường giọng ca, fong cách ok nhưng ngoại hình hơi bất lợi, nếu dc chon thì mình sẽ nghiêng về những cá nhân như Tôn hoặc các t/h đủ sức gây đột biến vòng sau, wan trọng là a có dám thay đổi kg thui, tin mình đi, mấy cái reality show VN nếu bạn quá "an toàn" thì đek bao j b có cơ hội thắng lợi đâu, phải dội cho khan giả 1 cú đánh ngay từ đầu hoặc nếu kg làm dc thì trong quá trình thi b phải chap nhận rủi ro & thay đổi, nói chung là bạn phải có cái "màu" riêng :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 20-7-2013 15:53:18 | Chỉ xem của tác giả
Về Đức Thuận và Đăng Thanh mình cũng đồng ý là Đăng Thanh hát tốt hơn tuy nhiên lại không đẹp trai bằng Đức Thuận. Nhưng nếu là mình thì mình vẫn sẽ chọn Đăng Thanh. Dù sao quyết định cũng là ở Mr.Đàm, nên tôn trọng.
Mình đặc biệt thích phần biểu diễn của Cẩm Tú và Khánh Ly. Mặc dù mình thích Cẩm Tú hơn những phải công nhận là Khánh Ly hát rất hay, nhất là khúc cuối ý. Hơi tiếc cho Cẩm Tú vì không được đi tiếp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách