Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cloudy_vt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[01.02] Những bài học cuộc sống từ Pixar

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-2-2014 12:18:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Pixar luôn có những yếu tố thu hút đc khán giả dù là trẻ em hay ng lớn. Sự đầu tư về hình ảnh cg như nội dung. Trong từng bộ phim cũng có sự hài hước, đáng yêu nhưng cũng hết sức nhẹ nhàng, tinh tế và sâu sắc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 2-2-2014 12:51:52 | Chỉ xem của tác giả
Trong tất cả những phim ở trên có lẽ 2 phim mình yêu nhất là Wall-E và Up.
Wall-E là một bộ phim rất đáng suy ngẫm về môi trường, về con người và những cỗ máy. Con người sống dựa hoàn toàn vào những cỗ máy mà quân đi giá trị của bản thân. Họ mất hết hoàn toàn khái niệm về thiên nhiên, quên luôn cả quê hương và nguồn cội, ngày ngày chỉ sống ăn chơi đến mức ứ trệ. Ngoài ra còn là tình yêu ngây ngô của chú Robot Wall-E bị lãng quên ở trái đất cới cô robot hiện đại Eva. Đó là thứ tình cảm thật chân thành và đáng yêu
Còn Up.. Đó là thứ tình yêu đẹp như mơ, thứ tình cảm thiêng liêng khó có thể xóa nhòa trong lòng người xem. Một tình yêu giản đơn và chung thủy của Ông dành cho Bà, họ cả đời bên nhau, cùng nhau vượt qua khổ đau và hành phúc, để rồi đến tận những ngày tháng cuối đời, ông vẫn thay bà thực hiện tâm nguyện còn vương vấn trên cõi trần. Họ trao cho nhau thứ tình yêu thiêng liêng cao quý đến nỗi tim t vẫn đập rộn ràng khi nhớ về
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 2-2-2014 13:13:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Pixar mặc dù là phim hoạt hình hài hước nhưng lúc nào cũng mang một bài học rất ý nghĩa. Cá nhân mình không thích những phim về tình yêu nhưng xem những phim như Up hay Wall - E thì vẫn rất thích, có lần còn khóc. Đặc biệt là phim Toy Story 3 thì lần nào xem mình cũng khóc. Phim thật sự rất hay và dạy mình về tình bạn, về thuở ấu thơ. Buồn cười, lần nào xem xong cũng nhìn nhìn rình rình mấy đồ chơi xem bọn nó có cử động gì không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 2-2-2014 15:54:03 | Chỉ xem của tác giả
mình lúc nào nghĩ tới hoạt hình là nghĩ tới Pixar đầu tiên ._. phim nào của hãng cũng hay tuyệt và ý nghĩa <3
Gia đình siêu nhân là bộ phim mình thích nhất,xem đi xem lại không biết bao nhiêu lần,nhg có vẻ dạo này hãng k có nhiều ý tưởng mới nữa nhỉ,phần lớn phim toàn là phần 2,tuy vẫn hay nhg mà không còn cực mới mẻ như trước nữa ._.
mà có ai biết cái phim có một tổ ong đi kiện con người không,mình rất thích phim ấy,mà không nhớ đc là hãng nào làm o.O
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 2-2-2014 17:53:05 | Chỉ xem của tác giả
Giờ phải là Pixney chứ, Disney mua lại hãng rồi mà ^_^
Mình mới bị con em lôi kéo xem frozen, phê quá ra google nghiên cứu luôn lịch sử của Disney mới biết Disney đã mua luôn Pix, bảo sao nét vẽ tay truyền thống bị chuyển qua 3D

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 2-2-2014 20:17:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Pixar không có gì chê được rồi
Ngoài hãng hoạt hình này mình cũng rất thích hãng Ghibi của Nhật
Phim của Pixar có ý nghĩa rất hay, đặc biệt mình rất thích tình yêu tuyệt vời của đôi vợ chồng già trong UP
Chúc mừng năm mới đến mọi người trong kitesvn.com nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 2-2-2014 20:28:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình thật sự rất thích phim hoạt hình của Pixar!
Về nội dung, ý nghĩa, hình ảnh đều hay và đẹp.
Có nhiều phim của Pixar mà mình coi hoài vẫn không chán.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 2-2-2014 22:46:51 | Chỉ xem của tác giả
phim hoạt hình nào của pixar cũng hay và ý nghĩa.
Chính điều đó đã giúp tạo nên tên tuổi của nó vượt xa One Disney về các movie hoạt hình.
Mà sao ko có gia đình siêu nhân 2 nhỉ. xem xong gia đình siêu nhân muốn có phần 2 để xem con cấu bé con út mạnh đến nhường nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 3-2-2014 02:54:16 | Chỉ xem của tác giả
Một cái news ấm lòng <3
Thankss bạn trans nhé, phim của Pixar thường mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, đó cũng là lí do vì sao mình thích xem phim Pixar <3
Nhìn pic thứ 2 mà nghẹn ngào ...
Thankss chủ thớt lần 2 TT.TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 3-2-2014 09:50:35 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích các phim của Disney khi mặc dù là 1 bộ phim cho trẻ con nhg ng lớn cũng xem đc
Bên cạnh đó lại có ý nghĩa nhân văn, giáo dục con người nên lại càng đc lòng giới phê bình phim cũng như khán giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách