Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3200|Trả lời: 37
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[01.01] Top những bộ phim được "xem chùa" nhiều nhất năm 2013 ...

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

TorrentFreak đã đưa ra danh sách những bộ phim bị xâm phạm bản quyền nhiều nhất trong năm 2013, và theo đó, đứng đầu danh sách là bộ phim The Hobbit: An Unexpected Journey và tiếp theo là bộ phim về nô lệ/ báo thù của Quentin Tarantino, Django Unchained.  Và một trong những thị trường được đánh giá là vi phạm bản quyền nhiều nhất là Trung Quốc. Điều này bắt nguồn từ những suất chiếu sớm ở những rạp phim từ đầu năm.

Trong khi đó, không có gì ngạc nhiên lớn nào về những vị trí còn lại của danh sách khi mà các bộ phim đều gây sốt trong năm nay.

nguồn: blogs.indiewire
trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 2-1-2014 10:00:42 | Chỉ xem của tác giả
Sao mấy bác này biết bị xâm hại bản quyền nhiều mà không có cách ngăn chặn nhỉ, mà chặn triệt để thì những nước như việt nam mình chắc không bao giờ xem được những phim này đâu..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-1-2014 10:51:41 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi đọc danh sách thì thấy tình hình là mình chưa xem lậu phim nào trong những phim trên
Có vẻ thời gian gần đây mình bỏ bê việc xem phim quá thể =.=
Chờ khi nào rảnh rỗi phải tiếp tục cày thôi
Các bạn TQ có xử lý vi phạm thì xử lý chậm chậm để sv như mình còn có cơ hội xem (nhiều) phim huhu (T.T)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-1-2014 17:42:03 | Chỉ xem của tác giả
H công nghệ hiện đại roy nên việc xem chùa cũng phải thoy chỉ tốn vài phút để down phim và

vài giây kiếm sub thế là mình đã tận hưởng bộ phim bom tấn. Cái này mình nghĩ ko chặn được đâu nhỉ

mah cũng đừng chặn hehe. Thanks bạn trans news nhaz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-1-2014 18:38:49 | Chỉ xem của tác giả
sắp tới lại có The hobbit 2 nữa :
ngăn chặn thì khó lắm vì thời đại công nghệ cao này tài nguyên tràn lan trên mạng mà
mà cái film số 5 là film gì ấy nhỉ @@

Bình luận

Số 5 là phim của Jenifer Lawrence với Bradley Cooper đó bạn. Cũng chả biết dịch là gì cho hay. Kites có làm sub rồi đó. Hobbit 2 hiện tại đã có bản DVscr rồi =="   Đăng lúc 3-1-2014 08:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-1-2014 10:21:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim nào không biết chứ Django mà không xem chùa thì đâu xem đc
Các bác rạp thích hoành tráng và dễ hiểu, nên đem chiếu toàn phim phải dễ hiểu, Django sao có cửa mà ra rạp Việt Nam
Lúc nghe cũng bày đặt chờ xem có đc chiếu rạp ko, thôi tự hiểu đi xem chùa luôn cho tiện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-1-2014 20:28:07 | Chỉ xem của tác giả
Toàn film hot nên lượng xem chùa mới nhiều mà.
May là Fast 6 có thời gian đi xem, Now you see me thì xem chùa ở nhà nên thấy dìm hàng kỹ xảo của film quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-1-2014 20:56:53 | Chỉ xem của tác giả
Toàn phim hot nên xem chùa nhiều thì cũng phải thoy...mà xem chùa phim từ TQ thì chất lượng kém lắm...mình coi thử và tắt đi ngay gần như lập tức vì không còn hứng để xem nữa...
Nếu như có thời gian thì nên ra rạp xem là tốt nhất...nếu biết chọn ngày đi xem thì giá vé cũng không bao nhiêu mà

Bình luận

tùy thôi bạn ơi. K thể xem hết các phim vì k có tiền và k phải phim nào cũng được chiếu :D  Đăng lúc 3-1-2014 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-1-2014 23:00:37 | Chỉ xem của tác giả
Lại chuyện bản quyền.
Đúng là vấn đề muôn thuở nhỉ?
Ai cũng có  lý do khi làm vậy, cũng ko biết nên nói sao mới đúng nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 4-1-2014 13:55:05 | Chỉ xem của tác giả
Cũng ghê thiệt công nhận mấy phim bị xem chùa toàn phim bom tấn đồ này nọ không à
Phim F&F 6 rồi Iron Man 3 này rồi Now You See Me nữa
Mà mấy cái này thống kê còn chưa xác thực nữa nếu chuẩn thì chắc phải nhiều hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách