Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3802|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[18.9] Huyền thoại âm nhạc Johnny Kitagawa được ghi danh 2 kỷ lục Guinness thế g

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Huyền thoại âm nhạc của Nhật Bản Johnny Kitagawa đã nhận được được 2 danh hiệu kỷ lục Guinness thế giới và trở thành 1 trong những nhà sản xuất âm nhạc thành công nhất từ trước tới nay.

Hai kỷ lục đó là : " Cá nhân sản xuất được số lượng Single No.1 nhiều nhất thế giới " và " Cá nhân tổ chức được nhiều concert nhất thế giới "  

Kitagawa đã giành được vị trí số 1 , vượt trội hơn so với bất kỳ các nhà sản xuất âm nhạc nào với kỷ lục 232 single đứng đầu các BXH trong giai đoạn từ 1974 đến 2010.

Ông ấy cũng giữ kỷ lục tổ chức được số concert nhiều nhất với 8,419 concert giữa năm 2000 và 2010. Các concert của các nhóm nhạc nổi tiếng SMAP, KinKi Kids, ARASHI, KAT-TUNHey! Say! JUMP thu hút khoảng 48,234,550 người hâm mộ.

Khởi nghiệp vào năm 1962 , ông cũng có được thành tựu với danh tiếng là nhà sản xuất nhiều "nhóm nhạc thần tượng" nhất thế giới.

Source: Guinness World Records
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-9-2011 18:52:23 | Chỉ xem của tác giả
Phục bác Johnny quá, ghi danh kỉ lục Guinness những kỉ lục thật đáng tự hào.
Con số cũng khủng nữa.
Quả thật là bác đã đào tạo cho ra lò bao nhiêu là sao đình đám.
Danh hiệu đạt được rất xứng đáng với công sức của bác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-9-2011 19:07:34 | Chỉ xem của tác giả
tung bông tung bông
chúc mừng papa, papa đúng là pro wa
i nove diu papa, chúc choa papa và je family ngày càng thành công ná.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-9-2011 19:35:35 | Chỉ xem của tác giả
Chẹp, chẹp chẹp... thế nên papa mới là hoàng tử " già" trong mộng của nhiều bạn " chẻ" =)) như mềnh
=)) năm nay papa còn nhen nhóm cho debut 2 nhóm nhạc nữa chứ
Cố lên các Jr, Cố lên Papa, cho dù nhiều lúc con " yêu" papa tới tận cổ ( khi vì papa con die mất mấy cái acc Utube ( dù đã để ở chế độ riêng tư chỉ để cho mình con coi) nhưng nhờ papa con mới biết thế giới trai đẹp thật rộng, =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-9-2011 20:19:45 | Chỉ xem của tác giả
Tự hỏi nếu không phải là 33 thì còn là ai nữa ^^
Chúc mừng 33 và cả đại gia đình trai JE nhé!
Con mong 33 càng cho nhiều zai xuất lò hơn nữa để fan girl chúng con có dịp trông và hóng :lol

Bình luận

Hiện tại mới tạm chấp nhận chứ chưa tiêu hóa dc =.= Nàng đợi ta thấy nó lovely như người ta đi rồi ta sẽ để ^^  Đăng lúc 19-9-2011 03:54 PM
mún ngắm ava hime đầu trọc.  Đăng lúc 19-9-2011 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-9-2011 20:20:03 | Chỉ xem của tác giả
Ố ồ, Guinness cơ đấy :lol )))))
*tung hoa* *clap clap clap* Ăn mừng, phải ăn mừng thôi papa )))
Chúc cho cái ikemen paradise đấy càng ngày càng phát triển mạnh và càng ngày càng cho ra lò nhiều giai đẹp xuất chúng hơn nữa nhé :lol
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-9-2011 20:40:26 | Chỉ xem của tác giả
thật bất ngờ khi bác già đc ghi  danh vào kỉ lục thế giới nh nghĩ đi nghĩ lại cug đúng {:3_55:}
ko những thế có khi bác còn xứng đáng vs danh hiệu "Cha chồng lí tưởng mọi thời đại"  cug nên{:3_41:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-9-2011 20:50:18 | Chỉ xem của tác giả
ụ ôi T^T vẫn biết bác giỏi mà đọc cái này lại ngưỡng mộ bác ghê cơ T^T
công nhận là JE bao nhiêu nhóm, dường như năm nào các nhóm này đều có tour, mà tour nào cũng chật kín fans T^T. Nhờ bác mà cuộc sống của fan girl mới thi vị như bây chừ XD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-9-2011 21:13:42 | Chỉ xem của tác giả
tự hào vì 33 quá, đến tận 2 cái kỷ lục cơ mà..tự hào là fan gơ JE quá :loveliness:
ps: ko biết sum 2011 có ra dvd ko ha :lol

Bình luận

phải đợi sub nữa, vậy chắc tháng 6 năm sau mới coi đc quá ><  Đăng lúc 19-9-2011 04:29 PM
SUM thì có ra DVD chứ :)) đầu tư lắm trò vậy mà ko lẽ pp mà bỏ cơ hội hốt tiền dễ vậy sao :)) nhưng chắc đầu năm sau mới có T^T  Đăng lúc 18-9-2011 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-9-2011 21:16:06 | Chỉ xem của tác giả
hi hôm qua tới giờ hóng xem bên đây đưa tin chưa giờ có rồi
đầu tiên là ôi cái hình T^T 2 thằng lùn cầm bằng chứng nhận thiệt là vinh dự hen *đạp đạp*
chồng ta chỉ thấy mỗi cái đầu T^T
dù đôi lúc con thù pp kinh khủng nhưng con cũng yêu pp lắm <3 ko có pp thì bây giờ lũ zai nhà con đang ở tận đẩu tận đâu, con còn chả biết zai là ai
dù hơi tham lam nhưng mà pp có thể kiếm thêm 1 cái Guinness nữa ko pp về chưng cho nó đẹp công ty
vd như cá nhân sx đc nhiều nhóm nhạc thần tượng lùn nhất TG chẳng hạn :o *zọt lẹ* ))

Bình luận

ôi nàng ơi =)) ko phải đồng bóng nhất đâu, mà là đồng bóng duy nhất và đông nhất luôn ấy =)))  Đăng lúc 19-9-2011 12:56 AM
phải là nhiều mụn hoặc là tính bựa cơ =))) *xin 1 đồng*  Đăng lúc 18-9-2011 10:10 PM
Ô ô làm vậy là ko đc à nghe ;)) 1 đồng  Đăng lúc 18-9-2011 09:47 PM
*xờ pam*  Đăng lúc 18-9-2011 09:31 PM
ye ye cái đó đúng mà =))  Đăng lúc 18-9-2011 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách