Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: LazzyCat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Just the way you are | LazzyCat | Nichkhun - Tiffany - Victoria l Complete

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 12-4-2014 14:00:23 | Chỉ xem của tác giả
nuneopenpen gửi lúc 12-4-2014 02:13 AM
Fic thực sự rất hay bạn ạ!
Sau khi đọc xong mình cũng đã có cảm tình với Tiffany hơn ...

Mình cũng là support JYP nation, là hottest và mới đây là fan của got7 *bắt tay* bạn với mình giống nhau rồi
p/s: Mình mới lập nick nên chưa biết các dùng lắm, làm thế nào để trả lời dưới comment của bạn mà k phải thành 1 bài mới như thế này

Bình luận

hihi, hôm nay mình sẽ đăng luôn phần kết  Đăng lúc 13-4-2014 02:42 PM
cảm ơn bạn nhiều nha, tiếp tục nghiền fic của bạn :)  Đăng lúc 13-4-2014 11:12 AM
hihi, *bắt tay*. Bạn bấm vô "bình luận" thì nó sẽ hiển thị ở ngay dưới bài viết đó nhé  Đăng lúc 13-4-2014 09:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 13-4-2014 09:34:14 | Chỉ xem của tác giả

CHAP 6: HIỂU LẦM

Tuy nói là bắt đầu tìm hiểu, nhưng thời gian Khun và Tiff gặp nhau cũng chẳng tăng lên được bao nhiêu, có chăng chỉ là những cú điện thoại và tin nhắn trở thành điều không thể thiếu.

Sau khi kết thúc hoạt động quảng bá cho album mới, 2PM bắt đầu chuỗi những hoạt động cá nhân, Jun. K tập luyện và diễn nhạc kịch, Taec, Chansung và Jun Ho quay phim điện ảnh và truyền hình, Khun cũng bắt đầu quay bộ phim truyền hình mới của anh ở Trung Quốc, chỉ có mỗi Wooyoung là cho phép mình có thời gian nghỉ ngơi và học sáng tác. Tất cả các thành viên đều nhận ra thời gian nhập ngũ của họ đã đến rất gần, cho nên trước đó, họ muốn mỗi người đều tìm được lĩnh vực là thế mạnh của mình để có thể hoạt động solo khi mà có một hoặc vài thành viên trong quân ngũ; họ muốn mãi mãi là 2PM và để làm được điều đó thì từng người đều phải có được sức mạnh để bảo vệ cái tên này.

Với Khun, bộ phim ở Trung Quốc lần này hết sức quan trọng. Vì ở Hàn quốc, khả năng để anh phát triển như một diễn viên gần như là bằng không- khi mà định kiến đối với một thành viên đảm nhận vị trí visual trong một idol group như anh là quá nặng nề, và thực lòng thì anh cũng nhận ra mình không có đủ năng khiếu bẩm sinh như Chan, JunHo hay là Taec, anh cần có thời gian để tích lũy kinh nghiệm. Hơn nữa, ở Trung Quốc Khun đã có sẵn một lượng fan hùng hậu, và nếu thành công thì anh cũng sẽ dễ dàng hơn trong việc hỗ trợ những nhóm đàn em ở đây. Thế nên, cả JYPE và Khun đều thống nhất chọn đất nước này là thị trường trọng tâm của anh trong thời gian sắp tới.

Chỉ có một điều làm Khun cảm thấy phân vân- đa số fan của anh ở Trung Quốc đều là Winnies.

Điều này đã từng khiến anh cảm thấy hạnh phúc biết bao nhiêu, khi mà mỗi lần anh đến đây đều có rất nhiều thứ nhắc anh nhớ đến khoảng thời gian của anh và Vic. Những dải băng cổ vũ có tên Khuntoria và vô số Ireumi luôn có mặt ở những nơi mà anh xuất hiện. Trước đây, anh luôn cảm thấy biết ơn điều đó và không ngần ngại thể hiện bằng rất nhiều hành động, vừa là fanservices và cũng là tình cảm của chính anh, thế nhưng lúc này đây Khun lại cảm thấy rối rắm…

Đối với Tiff, anh nhận thấy rõ tình cảm của mình đang ngày một lớn lên. Chỉ cần một chút để tâm sẽ rất dễ dàng nhận thấy tình yêu của cô ấy dành cho anh- thứ tình cảm tuyệt đối và có chút ngốc nghếch. Cô ấy làm rất nhiều việc vì anh, tốn rất nhiều công sức, nhưng vì sợ anh cảm thấy nặng nề mà luôn chối bay chối biến những vất vả đó. Trước đây có thể anh vô tâm nhưng một khi đã nhận ra thì Khun lại vô cùng để ý. Có lần anh từng yêu cầu Tiff chăm sóc bản thân nhiều hơn một chút, bớt làm những điều ngốc nghếch vì anh đi, nhưng cô ấy lại nói rằng khi anh vui thì cô ấy còn vui hơn gấp bội.

Vậy thì, làm sao anh có thể bỏ mặc cảm giác của cô mà tiếp tục thực hiện những fanservices đối với Winnies?

Chính vì giữa anh và Tiff vẫn là đang tìm hiểu nên ngoài Taec ra, các thành viên khác và công ty vẫn chưa được biết. Các staff liên tục nhắc đi nhắc lại về việc thị trường Trung Quốc quan trọng như thế nào, Winnies là cần thiết ra sao. Hơn nữa, chính Winnies cũng là fan của Khun, nên quan tâm tới cảm giác của họ cũng là trách nhiệm của anh…Những lúc như vậy Khun càng thấy có lỗi với Tiff. Nhưng anh không chỉ có một mình mà còn là một thành viên của 2PM, cũng là một thành viên vừa mắc lỗi làm ảnh hưởng đến cả nhóm; cho nên, thời điểm bây giờ chưa phải là lúc thích hợp để mạo hiểm. Điều Khun có thể làm chỉ là hạn chế bớt những việc có thể gây hiểu lầm.

Và cứ như vậy, trong khoảng thời gian sau đó, những hành động mang nhiều ý nghĩa đối với Winnies vẫn tiếp diễn, dù là tần suất đã giảm đi rất nhiều.
.
.
.
.

-        Fany, cậu xem đi này- Jess bực tức ném cho Tiff chiếc ipad đang mở ngay một diễn đàn của Khuntorians, ở đó đang đầy những bức ảnh chụp Khun đang ôm chầm Ireumi.

Nụ cười trên gương mặt Tiff vụt tắt, cô mất một lúc lâu mới khó nhọc nói- Đó chỉ là công việc thôi, Sica, với lại…con thú bông đó dễ thương mà…

-        Fany! Giờ này mà cậu còn bào chữa cho anh ta? Anh ta và cậu đang tìm hiểu cơ mà, tại sao anh ta lại có thể hành động như thế này?- Jess giận dữ- Nếu anh ta còn tình cảm với Victoria thì đừng có khiến cậu hy vọng nữa mới đúng chứ?
-        Không đâu Sica, mình tin anh ấy mà!
-        Tớ phải hỏi cho rõ!

Tiff vội vã giật lấy điện thoại khi Jess đang bấm số- Sica, mình xin cậu! Mình tin anh ấy!

-        Tại sao cậu phải như thế này? Fany? Cậu điên rồi!

Jess ném lại cho Tiff một câu nói đầy phẫn nộ rồi bước ra ngoài, sập thật mạnh cửa phòng…

Thật lâu sau, Tiff bước xuống giường, khóa trái cửa phòng, tắt đèn…. Cô gục xuống, khóc nức nở…

Thực ra, Tiff không hề tin, làm sao cô dám tin khi cô hiểu quá rõ tình cảm của Khun dành cho Vic. Chẳng phải chính bản thân cô, khi biết anh yêu Vic, vẫn không thể bỏ xuống tình cảm của mình đấy sao? Vậy thì lấy cái gì để chắc rằng khi anh bắt đầu thử mở lòng với cô thì trái tim anh không hề vương vấn chị ấy?

Cô cũng muốn hỏi anh ấy lắm chứ, hỏi để biết rõ tình cảm của anh, để không còn lo sợ. Nhưng cô còn sợ câu trả lời của anh hơn, sợ rằng việc này sẽ khiến cô mất cả cơ hội nhỏ nhoi mà cô vừa có được….

Phải làm sao đây?
.
.
.
.
.
.

Tiếng điện thoại reo làm Tiff thức giấc. Cô chợt nhận ra mình đã ngủ quên trên sàn.

Thôi chết, muộn rồi!

-        Fany, gương mặt em như thế là sao đây?

Anh quản lý thể hiện rõ vẻ không hài lòng khi nhìn thấy gương mặt hốc hác và cặp mắt sưng đỏ của Tiff. Nghệ sĩ phải có trách nhiệm với hình ảnh của mình, nhất là khi hôm nay có lịch chụp ảnh bìa cho một tạp chí lớn, cô ấy sẽ làm việc thế nào với cái gương mặt này đây?

-        Em xin lỗi- Tiff ngoan ngoãn cúi đầu- Lát nữa trang điểm đậm tí là ổn thôi mà anh.
-        Có chuyện gì với em vậy? – Anh quản lý thở dài
-        Không có gì đâu ạ… Hôm qua em mất ngủ
-        Không được có lần sau đâu đấy!
-        Vâng! Em biết rồi ạ!
.
.
.
Buổi chụp ảnh diễn ra không mấy suôn sẻ, dù Tiff hết sức chuyên nghiệp nhưng cũng khó có thể có được biểu cảm tốt nhất với gương mặt mệt mỏi của mình.

-        Tiffany, em làm ơn ra nghỉ ngơi một chút và điều chỉnh cảm xúc lại giúp tôi- Nhiếp ảnh gia bực bội khoát tay.

Tiff mệt nhọc bước từng bước về phía khu vực nghỉ…Cơ thể vốn đã cạn kiệt sức lực và tinh thần, Tiff không thể duy trì sự tỉnh táo được nữa, mọi thứ trước mắt cô đột ngột tối sầm…

Tiff nghe rất nhiều tiếng nói hỗn loạn gọi tên mình, nhưng cô chẳng tài nào mở mắt nổi….

Cứ thế này cũng được… ít nhất không cần nghĩ đến những chuyện không vui….
.
.
.
.

-        Cả cơ thể và tinh thần của cô ấy đều bị suy nhược nặng. Bây giờ chỉ cần nghỉ ngơi và bồi dưỡng, quan trọng nhất là phải để tinh thần bệnh nhân được thoải mái.

Vị bác sĩ kết luận xong xuôi, bảo mọi người giữ im lặng để Tiff nghỉ ngơi rồi bước ra ngoài.

-        Tinh thần phải thoải mái? Jessica cười chua chát rồi lẳng lặng ra khỏi phòng.

.
.
.
.
.
Ánh sáng đột ngột làm Tiff chói mắt, cô chớp chớp mắt vài lần…

-        Em tỉnh rồi à? Còn mệt không em?

Khun đang ngồi cạnh cô, anh mỉm cười hiền lành nhưng gương mặt có vẻ mệt mỏi.

Tiff chậm rãi giơ tay chạm nhẹ vào mặt anh. Đây là đâu? Sao cô và anh lại ở đây?

Một lúc sau, những kí ức lộn xộn cũng trở về với cô. Bàn tay Tiff bất chợt rụt lại, nhưng Khun đã nhanh hơn, anh nắm chặt tay cô trong tay mình. Sự ấm áp đó làm nước mắt Tiff lại trào ra…

-        Đúng là anh chỉ biết làm em khóc- Khun cười nhưng ánh mắt đượm buồn- Em giận anh nhiều lắm đúng không?

Tiff chỉ im lặng, cô không muốn dối lòng nữa, nhưng cô càng không muốn đưa ra một câu trả lời khiến anh đau lòng.

-        Anh xin lỗi vì đã không nói với em. Anh đã cho rằng đó chỉ là công việc nên không mấy quan tâm, nhưng thấy em buồn như thế này thì anh nhận ra là anh sai rồi. Xin lỗi, Fany
-        ….
-        Em cứ mắng anh hay đánh anh cũng được, nhưng đừng im lặng như thế này. Anh lo lắm, Fany. Lúc Sica gọi cho anh, anh đã rất sợ…. Fany, xin em đấy…

Tiff nhìn anh bằng đôi mắt nhòe nước.
-        Có phải…em sai rồi không? Đáng lẽ em không nên tham lam tình yêu của anh…
-        Không phải, em không sai- Khun hoảng hốt siết chặt tay cô- Là anh sai, rõ ràng là anh yêu em nhưng lại luôn làm em buồn. Là anh đã quá ỷ lại vào tình cảm của em. Fany, tha lỗi cho anh, anh sẽ không ngu ngốc như thế nữa đâu!
-        Anh nói… Anh yêu em? Tiff không tin vào tai mình nữa.
-        Đúng, anh yêu em! Trước đây anh chưa dám khẳng định, nhưng khi Sica thông báo với anh tình trạng của em, cảm giác của anh …anh mới dám xác định điều đó- Khun thành khẩn nhìn thẳng vào mắt cô, nói từng chữ một.

Lại một sự im lặng kéo dài làm Khun hoảng hốt, cô không tin anh nữa sao?

-        Là mơ rồi, nhất định là em chưa tỉnh- Tiff lẩm bẩm

Mất một lúc Khun mới hiểu được câu nói của cô, anh xoa đầu Tiff

-        Là thật mà. Anh còn bị Sica mắng cho tơi tả vì cái tội làm em buồn đây này.

-        Không phải mà, giờ này anh phải ở Trung Quốc chứ- Tiff nhíu mày, mọi thứ đang trở nên hỗn loạn mất rồi.

Khun bật cười. Thật không biết dùng từ ngữ nào để diễn tả cô bé này nữa.

-        Em nghĩ là anh có tâm trạng quay phim khi em như thế này sao? Em đánh giá anh quá cao rồi đấy!

Tiff nhíu mày càng sâu

-        Là thật sao ạ?

Khun cúi xuống đỡ Tiff ngồi dậy. Anh để cô tựa lưng vào một bên bả vai mình.

-        Thật 100%. Em cảm nhận được chưa?

Khóe mắt Tiff lại lấp loáng nước. Cô có thể tin đây là sự thật rồi đúng không? Chuyện tốt đẹp như thế này cũng có thể là thật mà, phải không?

Khun vòng tay ôm lấy cô- Đáng lẽ nên tỏ tình ở chỗ nào lãng mạn hơn nhỉ? Em luôn làm mọi thứ của anh rối tinh hết lên

Hai mắt nhòe nước, Tiff thổn thức- Em xin lỗi, đáng lẽ ra em không nên nghi ngờ anh…

Khun mỉm cười, cô bé này khi nào mới chịu nghĩ cho bản thân mình một chút nhỉ. Vòng tay anh ôm cô lại chặt hơn một chút.

-        Là anh không đúng mà. Fany, lúc này anh đã không còn lưu luyến Victoria nữa rồi. Chỉ có điều….có những việc dù anh không muốn nhưng anh chưa thể kết thúc ngay lúc này. Em có thể thông cảm cho anh không?
-        Em biết, em không suy nghĩ linh tinh nữa đâu- Tiff xoay người lại nhìn Khun, cười rạng rỡ.

Sau cơn mưa, cầu vồng hiện lên, càng rực rỡ hơn bao giờ hết.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 13-4-2014 10:38:35 | Chỉ xem của tác giả
Chap này quá lãng mạn =w=
Giọng văn lại ổn nữa chứ :">
Xem ra Khun yêu Fany thật rồi aaaa :">
Mong một shortfic kết thúc đẹp đẽ như thế này

Bình luận

còn 1 chap nữa là end rồi, tí nữa mình đăng luôn^^  Đăng lúc 13-4-2014 02:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 13-4-2014 15:43:24 | Chỉ xem của tác giả

CHAP 7: AND THEY LIVE HAPPY TOGETHER?

Sân khấu Gayodejun 2013,

Phòng chờ của 2PM đang là một mớ hỗn loạn bởi 5 con quái thú và 4 cô nàng Miss A. Chansung và Min đùa giỡn ầm ĩ, hết trêu người này lại chọc người kia. JunHo và Suzy lại cắm đầu vào cái ipad đọc comment về màn song ca hôm nọ của hai người, tự hỏi có nên ra một bản duet hay không. WooYoung thì cùng Jia bàn luận về thời trang. Còn lại Fei, MinJun và Taec thì tự cho mình cái quyền làm “hội người già”, nhìn mấy đứa em náo loạn khắp nơi. Hiếm khi có dịp gặp nhau đông đủ nên mấy cô nàng cũng sang bên này tụ tập chứ không chịu ở yên trong phòng chờ riêng của mình.

-        Khun đâu rồi ấy nhỉ? Fei hỏi Taec
-        Chắc sang phòng chờ của SNSD- Taec lơ đãng trả lời.

Trước khi Fei kịp thắc mắc lý do thì cửa phòng bật mở, Khun lách người tiến vào, theo ngay sau anh là Tiffany.

Tổng cộng có 8 cặp mắt ngơ ngác nhìn hai người bọn họ, còn Taec thì tỏ vẻ chẳng thèm quan tâm, cắm đầu vào cái điện thoại- dù gì thì anh cũng đã thừa hiểu lý do của sự xuất hiện này rồi.

-        Chuyện gì đây, huyng? Chan babo lên tiếng trước

Khun cười cười, đáp bằng một thái độ không thể bình tĩnh hơn- Giới thiệu bạn gái với cả nhà. Mà mọi người quen nhau cả rồi nên khỏi cần phiền phức nhé!
.

-        Thật hả? Hông có đùa nha oppa!- Suzy phấn khích reo lên
-        Ừ, thật mà.- Khun cười
-        Từ lúc nào vậy, huyng?- Wooyoung vẫn còn chưa lấy lại được bình tĩnh
-        Ờ thì, mới vài tháng gần đây thôi.

Ngay sau đó, Khun bị cả đám quái thú túm lấy, hạch hỏi đủ chuyện. Nào là trách móc sao không cho họ biết sớm, nào là than thở sao mỗi anh có bạn gái còn bọn họ thì vẫn còn lẻ loi…

Tiff chỉ biết cười trước tình cảnh của Khun, mà cô cũng có hơn gì anh, lúc này khi anh sang chào SNSD cô cũng bị hăm dọa đủ kiểu đấy thôi.

-        Unnie, chị đừng thấy Khun oppa đào hoa như thế mà lo lắng nhé, anh ấy khó tính lắm luôn ấy, chẳng ai dám tới gần đâu- Suzy nháy mắt với Tiff
-        Đúng đấy, ông già đó có ăn hiếp chị không đấy? Anh ấy mà dám thì chị cứ cho em biết nhé, em xử lý ngay- Min tinh nghịch tiếp lời

Tiff chỉ có thể cười và gật đầu lia lịa với hai cô bé. Đúng là Khun không hề nói quá khi luôn nhắc về họ như một gia đình.
.
.
.
.
.

Những tháng đầu năm 2014 là khoảng thời gian cực kì bận rộn với cả hai.

Sau một năm im lìm, JYPE bất ngờ gia tăng hoạt động từ những ngày đầu năm. GOT7 ra mắt với phong cách và chất nhạc có nhiều điểm tương đồng với những ngày đầu tiên của 2PM; bên cạnh đó là sự trở lại của Sunmi- vẫn duy trì hình ảnh sexy, bí ẩn, và một danh sách dài những kế hoạch cho từng nghệ sĩ trong cả năm.

Bản thân từng thành viên của 2PM đều nhận được một lịch làm việc kín kẽ; song song với Arena tour, mỗi thành viên đều tiếp tục đẩy mạnh những hoạt động cá nhân của mình. Khi mà Wondergirls vẫn đang tạm ngừng những hoạt động nhóm thì 2PM còn chịu trách nhiệm chính trong việc nâng đỡ các thành viên mới của đại gia đình.

Và như thế là công việc ngập đầu.

Về phía SNSD, họ cũng trong giai đoạn ráo riết chuẩn bị cho album mới. Việc hẹn hò của các thành viên bị đưa ra ánh sáng từ những ngày đầu năm khiến cho lần comeback này trở nên khó lường hơn bao giờ hết. Họ cần phải đảm bảo được sự hoàn hảo trong từng chi tiết.

Sau khi hoàn tất buổi ghi hình cho sân khấu comeback, Tiff đang mệt mỏi tựa lưng vào sopha trong phòng chờ thì điện thoại của cô reo lên. Điệu nhạc đặc biệt dành riêng cho anh khiến cô mỉm cười.

-        Oppa!
-        Ghi hình xong chưa em?- Dù là qua điện thoại cô cũng cảm nhận được sự dịu dàng trong giọng nói của anh.
-        Vừa xong ạ!
-        Tốt mà, đúng không em?
-        Vâng, suôn sẻ cả- Cô mỉm cười. Lúc nào cũng vậy, dù mệt mỏi cách mấy thì chỉ cần nghe thấy giọng nói của anh cô lại có thêm sức mạnh
-        Em giỏi lắm…Fany, anh nhớ em!
-        Em cũng nhớ anh! Khi nào anh mới về?
-        Chắc khoảng hơn nửa tháng nữa. Khi đó gặp nhau nhé em!
-        Vâng ạ!
-        Có muốn quà gì không nè?
-        Bảo GOT7 kí tên album cho em đi! Tiff cười tinh quái
-        Tụi nó đâu có đẹp trai bằng anh, để anh kí cho
-        Xì…ít ra họ trẻ hơn anh! Ai lại như anh với anh Taec, đi đâu cũng khoe mình đẹp trai.
-        Thì sự thật nó vậy mà…. Thôi, em nghỉ ngơi đi nhé!
-        Vâng, tạm biệt anh!

.
.
.
.

04/04/2014, Seoul Sports làm K-biz dậy sóng khi đăng tải thông tin về một trong những cặp đôi hot nhất của làng giải trí: Nichkhun- Tiffany.

Hai công ty đều được đặt trong tình trạng khẩn cấp, bởi lẽ tin đồn liên quan đến một trong những idol nổi tiếng nhất của họ, và tổ hợp hai người này còn tạo ra sức ảnh hưởng khủng khiếp hơn nhiều lần. Staffs của hai công ty liên tục tìm cách liên lạc với hai đương sự, nhưng…máy bận.

-        Em nghe đây anh!- Tiff có hơi bối rối trước tình huống này, cô không nghĩ là bọn họ sẽ bị bắt gặp nhanh như thế.
-        Em xem tin tức chưa? Khun muốn biết thái độ của cô
-        Rồi ạ, anh định như thế nào?- Suy cho cùng, trong việc này, nếu công khai thì anh sẽ là người bị ảnh hưởng nặng nề hơn cả. Thế nên dù cô có muốn bọn họ được công khai yêu nhau đến đâu thì cô cũng không thể thừa nhận trước báo chí được.
-        Fany, em có muốn công khai không?- Khun mỉm cười, chẳng hiểu sao anh lại cảm thấy rất thoải mái trước tình hình hiện tại
-        Nhưng, như vậy,…sẽ ảnh hưởng đến anh rất nhiều
-        Fany, lần này anh đến lượt anh bảo vệ em!

Sau cuộc nói chuyện với Tiff, anh mới thấy mình đã nhận được mấy tin nhắn từ mấy con quái thú còn lại. Không hẹn mà gặp, bọn họ đều bảo anh nếu muốn thì cứ công khai. Khun bật cười, đọc đi đọc lại những tin nhắn đó, cảm giác ấm áp và biết ơn lại lan tỏa khắp từng ngóc ngách cơ thể anh…

Thế là, không bao lâu sau khi nghi vấn được đưa ra, cả SM và JYP đều xác nhận sự việc.
.
.
.
.
.
Cùng lúc đó,

-        Unnie! Mấy đứa nhóc f(x) cứ rụt rè không dám tới gần Vic.  Rốt cuộc thì Amber cũng lấy hết can đảm gọi cô.

Nhưng Vic chỉ im lặng, tin tức được phát khắp mọi nơi, cô có không muốn nghe cũng không có chỗ nào để trốn

-        Unnie, chị ổn không?- Luna không chịu được nữa, cô vừa òa khóc vừa ôm lấy Vic
-        Đừng lo, chị không sao đâu!- Vic xoa đầu Luna
-        Không sao? Chị lúc nào cũng không sao!- Krystal giận dữ gắt lên. Cô giận Vic luôn nghĩ cho người khác mà quên mất bản thân mình, giận Vic không dám mạo hiểm… Tại sao chị ấy cứ phải sống như thế?

Vic hiểu được các em đang lo lắng cho mình, nhưng ngay lúc này cô không biết phải an ủi chúng nó như thế nào. Cái cảm giác khi cô tưởng tượng đến cái ngày anh yêu một người khác và khi điều đó thực sự diễn ra khác nhau quá xa…. Thời gian hơn một năm không đủ để trái tim cô bình thản trở lại…

-        Tới đây nào!- Vic vẫy mấy đứa nhóc- Chị vẫn có các em mà, không phải sao? Đúng là hiện giờ chị rất đau khổ, nhưng nếu chọn anh ấy mà làm ảnh hưởng đế f(x) thì chị sẽ còn đau khổ hơn. Chị chỉ chọn cách ít đau hơn thôi.
-        Unnie!

Cứ như vậy, cả bọn ôm lấy nhau mà khóc. Cứ khóc đi, cứ đau đi, rồi ngày mai sẽ là một ngày mới….
.
.
.
.
.

Và như thế, một cặp đôi mới của làng giải trí ra đời.

Họ, xét về nhiều phương diện đều xứng đáng được gọi là trai tài- gái sắc.

Họ- nhận được sự ủng hộ và chúc phúc của rất nhiều người…..

Và cũng có không ít người phản đối, vì lý do này hay lý do khác…..

Cũng không ai biết được, liệu họ có đi được cùng nhau đến cuối con đường hay không.

Nhưng, quan trọng nhất, là trái tim của chính họ, không phải sao? Và tình yêu thì không bao giờ có lỗi……

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 13-4-2014 17:55:25 | Chỉ xem của tác giả
Happy ending cho Khun và Fany
Nhưng mà tội nghiệp Vic quá, chị ấy chọn sự nghiệp nên không dám yêu, hy vọng chị ấy tìm được hạnh phúc cho mình.
Bạn viết hay lắm đó, nhưng mà hơi ngắn, có mỗi mấy chap à, hy vọng sau này bạn tiếp tục viết fic khác.
Rất cảm ơn fic này của bạn

Bình luận

Cám ơn bạn đã ủng hộ. Thực ra là vì mình thấy phản ứng của mọi người về Khunfany hơi quá nên mới viết thôi. Nhưng nếu có ý tưởng sẽ viết tiếp ^^  Đăng lúc 13-4-2014 06:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 13-4-2014 18:11:15 | Chỉ xem của tác giả
Rất hài lòng về cái kết này =w=
Shortfic này thật sự mình đánh giá khá cao o^^o
Hy vọng sau này còn đc gặp lại bạn ở các fanfic Khunfany khác !!

Bình luận

Hì hì, cám ơn bạn nha! Mình viết fic này vì hơi bức xúc trước phản ứng của một số fan đối với Khun, nhưng nếu có ý tưởng thì sẽ còn viết tiếp  Đăng lúc 13-4-2014 06:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 17-4-2014 20:42:23 | Chỉ xem của tác giả
ôi mình đã sợ khi nhấn chuột vào fic,mình sợ sẽ là 1 ending ko như mình mong muốn
phù may quá,vẫn là Khunfany của mềnh
fic của au tuyệt lắm,nhất là cái kết ý trên cả tuyệt vời lun
Khunfany<3333333333333333
cảm ơn au nhiều nhá

Bình luận

hihi,fic b tuyệt thật mà,mong sẽ đk đọc fic khunfany khác của au  Đăng lúc 17-4-2014 09:18 PM
Đọc comt của bạn mới thấy cái cách mình để paring trên tựa fic hơi gây hiểu lầm nhỉ? Để mình chỉnh lại. Thanks bạn ủng hộ fic nhé  Đăng lúc 17-4-2014 09:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách