Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3311|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik] I know - Tom Odell ~ Càng xa lại càng nhớ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Ô hay, tôi nghe thấy, có tiếng lòng nào vừa vỡ tan...

Nói chung chẳng hiểu vì sao lại thích Tom, thích âm nhạc của cậu ấy đến thế. Một Tom tài năng và cá tính, không trùng lặp, không nhạt nhòa. Mỗi khi ngắm nhìn cậu ấy, tôi luôn có cảm giác mình đang nhìn, đang nghe, đang chứng kiến một "chàng trai của âm nhạc". Tôi sẽ không dùng những mỹ từ như "thần đồng" hay "thiên tài", bởi đó chưa từng là thứ mà Tom để trong lòng. Với cậu âm nhạc có lẽ chính là sức mạnh lớn lao nhất, là tất cả những gì làm nên cậu.

Cậu ấy chỉ hơn tôi một tuổi, tôi luôn yêu mến mà gọi cậu là "chàng trai bé bỏng Tommy". Tôi thích cậu vì cậu lạ lùng đến thế. Lắng nghe âm nhạc của cậu tôi thấy mình bị trai lạ quyến rũ. Tôi luôn tự hỏi, cuộc sống của cậu trước nay thế nào, cậu đã trải qua những gì để viết lên những lời ca, những âm giai rung động và sâu lắng đến vậy.

Có những khi cậu rên rỉ, ảo não, có lúc lại gấp gáp điên cuồng, cậu đang nổi loạn chăng? Nội tâm của cậu chính là thứ khiến tôi bị hút vào mãi, tựa như các ca khúc cậu đã trình làng. Dù ngọt ngào như "Grow old with me", cuồng quay tựa "Hold me", hay là rung động tâm hồn giống "Another Love" ~ ca khúc tôi từng chuyển ngữ sang Tiếng Việt một lần, hoặc chính "I know", bài hát chứa đầy sự nhớ thương mà hôm nay tôi muốn giới thiệu với mọi người... Tất cả đều khiến tôi phải lòng cậu ~ Tom Odell.

~ Tom mới được nhận giải BRIT Awards 2013 nhé mọi người, tự hào quá, mong cậu sẽ thành công hơn nữa, cậu còn rất rất trẻ mà
~ Mọi người có thể xem vietsub ca khúc đem lại thành công cho Tommy ~ Another Love tại đây.

Translator: xiaoling308
Timer: camaplenbo
Typesetter: xiaoling308
Encoder: Mr.Won
Designer: KeoBong0508

~ I know - Tom Odell ~

FS Download

Mega Download

Rate

Số người tham gia 16Sức gió +80 Thu lại Lý do
tieunien + 5 Lâu rồi mí lại nghe nhạc US-UK :(((.
ntrvietanh + 5 Ủng hộ 1 cái!
Mr.Won + 5 :X
.Min. + 5 Ủng hộ 1 cái!
rosy_rosy + 5 Tommy bé bỏng:X
bjmbjmxjnh + 5 ôi cái sớ :x
shinemy1987 + 5 hehehe. lâu lắm gòi mí có bài mới.
[Y]ang + 5 :v
piloveyoonge + 5 :X......................................
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
suyunie + 5 uầy,ưng ~
misshan15 + 5 ♡♤♧♢☆○•° :X
KeoBong0508 + 5 cái hình đầu tiên :x
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
tramvip.pro + 5 :x
AvriL + 5 Ảnh đẹp quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-3-2014 19:01:27 | Chỉ xem của tác giả
Mới đọc ngoài face cái vụ Ma búp bê xong
Vô đây kéo xuống nguyên chùm tóc

Phát họa đẹp thế, gái vẽ à

Mình bị kị cái quỷ quái Vimeo này, mún xem liên rùi down, mà có khi chỉ mún xem ko mún down nên là bực cm
Ko coi đc
-_-

Mấy bạn trẻ bây giờ, chất giọng lạ, mà thể loại nhạc hát cũng lạ
Và quan trọng là, hát kaoke kó vãi, hát ko đc luôn )

Bình luận

:v mắc cuồn này ngó người sáng lán, =]]  Đăng lúc 11-3-2014 12:21 AM
cuồn ai des mà đẹp thế =))))))) quên ko ghi bản quyền =)))))))  Đăng lúc 11-3-2014 12:10 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
xiaoling308 + 5 không, hình copy từ máy anh mình sa.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-3-2014 07:46:58 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này e lười bật máy tính quá nên vimeo e ứ xem dc, để e đao loát về nghe hơ

Nhưng e xem raw hum bữa chị kêu Kẹo M*ng des bann r, h chỉ xem sub thôi ^^

Nghe c giới thiệu tự nhiên e thấy thích bài Grow old with me ý, lát phải đi tìm để nghe ^^

mà e thích cái lời chị dẫn dã man, đọc xong lại liên tưởng đến cái bài của Quỳnh Anh "càng xa rời anh càng nhớ, càng mơ về anh càng khóc" feeling so sến súa

Ko liên quan nhưng sao cái bann này Kẹo des mờ mịt tăm tối thế? Hay do máy e nhỉ? Chữ ko đọc rõ ý :O

Ko liên qua cái nữa là sao lại có tên ng êu em ở cái credit thế kia chả phải dạo này người đẹp ấy bận đi học đến mức ko có thời gian onl sao

Bình luận

Anh Won đang bận nói chuyện với Quỳnh Anh thiên thàn rồi Bim ơi =))))))))))  Đăng lúc 11-3-2014 12:07 PM
chị mời bạn í vào giúp iem đi =)) chắc ko lười đến mức chỉ rết r đi ra, ko kéo nổi xuống post ghế gỗ đâu ha =)))))))))))))  Đăng lúc 11-3-2014 09:13 AM
=)))))))))))) em hãy men sừn bạn ý vào để bạn ý giải trình =)))))))))))  Đăng lúc 11-3-2014 07:58 AM

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
Nam.Anh + 5 Bim điên =))))))))))
.CàRốt. + 5 Bim cưng :x
ntrvietanh + 5 Bim đáng yêu :X
.Me. + 5 hú :x
misshan15 + 5 Bim thiên thần :X
ruangolani + 5 gố ghễ =))
xiaoling308 + 5 :*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-3-2014 12:03:57 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng thấy các bạn làm vietsub bài này, thật sự rất thích phong thái của cậu chàng.
Nghe đầu tiên bài I know và từ đó thì đâm ra thích.
Nhưng trước khi được diện kiến dung nhan, thì đã chết giọng hát rồi, nhắm mắt nghĩ ôi giọng này chắc cũng phải đâu đó u30 là trẻ nhất. Ai dè. Và giờ thì là chết cả ngoại hình lẫn giọng. Thích nhất là live, phải nói hồn bay bổng, áo trắng, kĩ thuật đàn tuyệt vời. Và trên hết hát rất có hồn. Tâm hồn trẻ nhưng không thiếu tràn đầy sâu lắng. I know...
Cuối cùng nói đi nói lại, cảm ơn bạn đã dịch bài này, mình đã được xem n topic của bạn dịch, thật sự rất tuyệt vời. Cuối cùng vẫn là câu khen. ^^

Rate

xiaoling308 + 5 Cảm ơn bạn :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-3-2014 15:22:13 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu bật vừa nghe vừa lướt tin, nghe chỉ nhớ mang máng là từng nghe phong cách này ở đâu.
Lần hai cũng lướt tin xong, ngồi xem vid, k xem được bản HD trên vimeo, cái sub tiếng anh nhìn mờ toẹt nhưng cái sub việt thì thừa rõ để đọc. Thích thích thích, haha, mình là fan  của "thi sĩ" Tiểu Ling mà
Repeat lần ba mới đọc caption của Ling, mới bấm sang link kia, mới nhớ ra là à, ra là mình từng nghe ở đây nầy ) thảo nào thấy quen quen :" công nhận cảm giác nhạc của Zai này là lạ...ám ảnh kiểu gì đó T^T
Không liên quan nhưng mà cảm giác của mình vs nhạc bạn này và bạn Ed Sheeran giống nhau lắm. Kiểu ám ảnh, cảm giác k nói rõ được, cứ quẩn quanh kiểu gì T^T
repeat lần 4 mới ngắm đến MV, MV đơn giản, nhưng xem đến đoạn cuối nhìn cái chị kia muốn...ngất ) Mặc dù biết hình ảnh tượng trưng vậy thôi nhưng mà...cảnh cuối làm mình rợn người quá ) mình sợ mấy thứ kinh dị
anw, mình thích bài này hơn another love :"
Cảm ơn subteam giới thiệu cho mình biết thêm một bài hát hay

Bình luận

Mình thì thích Ed hơn chút xíu :")  Đăng lúc 11-3-2014 07:18 PM
Biết k phải mà :))) chỉ là Trans của Ling lúc nào cũng đậm chất văn thôi, sến hến như thơ thì chưa tới thật :))  Đăng lúc 11-3-2014 07:17 PM
nhạc của Ed thì hướng đến mn, còn nhạc của Tom thì đào sâu vào trải nghiệm cảm xúc bản thân, Tom có phần nổi loạn hơn, anw, mình yêu cả hai =))  Đăng lúc 11-3-2014 04:19 PM
đúng là Tom với Ed khiến nhiều ng liên tưởng, nhưng Ed trẻ hơn Tom 1 tuổi mà nhìn già hơn Tom cả 5 tuổi nhỉ =))  Đăng lúc 11-3-2014 04:18 PM
mềnh hem có biết làm thơ nha, đừng gọi là thi sĩ nha, bị ghét thơ lắm ó =))))))))))  Đăng lúc 11-3-2014 04:17 PM

Rate

xiaoling308 + 5 không phải thi sĩ nhaaaaaaa =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-3-2014 20:13:46 | Chỉ xem của tác giả
Mới nghe qua 1 lần

Mà kết bài này kinh khủng ^^

Không biết nói gì hơn

Chỉ biết kết lại 1 câu "quá đỉnh"

Tiểu Linh có khác, cứ edit bài nào

Là bài đó hay tuyệt luôn

Thanks Tiểu Linh và st nhiều lắm

Rate

xiaoling308 + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-3-2014 21:45:06 | Chỉ xem của tác giả
tự dưng thấy cái tít càng xa càng nhớ làm e nhớ tới chị Phạm Quỳnh Anh của VN mình

hồi đó nghe cái bài ấy cũng thích dữ lắm

ui, nghe cái nhạc dạo bài này đã đã sao á nha thích giọng anh này roài, nghe vừa có kiểu rên rên, vừa có kiểu gào gào, nói chung là thích r để em ôm về mở nghe đều đều

mà cái clip đoạn cuối làm e hơi rợn e vốn nhát gan, tự dưng thấy quay cái chị mặc áo dạ đứng giữa đường, xong cứ từ từ tiến lại nói chung em ko giật mình mà bị hồi hộp

thanks c Linh và ST nhiều nhiều nhóe <3

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 16-3-2014 21:37:06 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát thật tuyệt!

Tớ đã nghe sau khi cái mạng nhà được sửa chữa xong...

Tớ thích cái cách quay MV một người đứng giữa núi rừng hoang sơ cùng với diễn biến tâm trạng thông qua sắc mặt.

Thích cái lời ca đầy ý nghĩa nhưng cũng rất đau đớn và âm nhạc mang đậm chất của Tom Odell (Có lẽ sau bài này tớ đã thành phan của anh mất rồi), đặc biệt là phần điệp khúc.

p/s: Cái kara cũng đẹp mắt và thích hợp với bài này lắm. Cám ơn st đã làm ca khúc này.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-3-2014 15:37:46 | Chỉ xem của tác giả
Lời em buông trên môi tôi thấu hiểu
Cuộc tình mình đã chết, tôi đã hay
Và tôi biết cứ mãi gọi cho em là điều không hay...

Cảm ơn chủ thớt nhiều lắm, bài nào chủ thớt giới thiệu cũng để lại cảm xúc cho mình khi nghe.
Giọng bạn Tom này nghe lạ và chất chưa tâm trạng cứ y như bạn ấy đã trải qua một cuộc tình đã xa vậy. Tiếng piano cũng rất da diết.

Rate

xiaoling308 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-3-2014 00:16:15 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhiều lắm!
Lâu lâu mới vào E-Music mà vừa vào nhìn thấy cái bài I Know là tim muốn nhảy ra ngoài rồi!
Ôi thật là hạnh phúc trên cả mong đợi!
Thấy nhạc của Tom cũng không phải là loại dễ nghe nhưng mà nhìn thấy các bạn làm sub thật sự rất là vui!
Cảm ơn subteam lắm!

Rate

xiaoling308 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách