Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 17893|Trả lời: 80
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Bạch Dương & Sư Tử | Xuân Thập Tam Thiếu (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 23-12-2013 01:56:34 | Xem tất |Chế độ đọc

BẠCH DƯƠNG & SƯ TỬ
Tác giả: Xuân Thập Tam Thiếu
Editor: Sam (p3104)
Raw: 19lou
Độ dài: 46 chương
Thể loại: hiện đại, thanh mai trúc mã
Posters: nyan_neko
Nguồn edit: https://khoangkhong.co/bach-duong-su-tu/

Văn án

Bạn hỏi tôi điều gì kỳ diệu nhất?

Tôi nói rằng điều kỳ diệu nhất chính là chuyện không nên xảy ra, cuối cùng lại xảy ra.

Nhưng mà nếu, chỉ là nếu

Sau khi trải qua thất vọng, phản bội, ly biệt và bỏ cuộc

Bạn vẫn cứ tràn đầy dũng khí

Vẫn cứ bằng lòng tin tưởng người khác

Vẫn có một trái tim hồn nhiên mà lương thiện

Vẫn cứ tin tưởng tình yêu là điều tốt đẹp nhất trên thế giới này…

Như vậy, như vậy tôi nghĩ rằng, điều kỳ diệu đã xảy ra.

Lời editor: Nếu các bạn đã từng đọc “Nhật ký AB” thì chắc hẳn các bạn còn nhớ nhân vật Hạng Tự và Thi Tử Mặc. Tác phẩm này chính là câu chuyện về Hạng Tự và Tử Mặc, có lẽ chúng ta đã biết được kết cục của hai người qua tác phẩm “Nhật ký AB”, nhưng quá trình để có được kết cục đó lại rất khó khăn. Đối với mình điểm sáng của tác phẩm này chính là sự trưởng thành của Tử Mặc, ngoài ra các nhân vật phụ cũng rất đáng yêu

À chúng ta vẫn sẽ được thưởng thức tiết mục “Hướng dẫn dạo chơi ở địa cầu”, đương nhiên không thể thiếu Hạng Phong và Lương Kiến Phi đối chọi nhau trên radio

Ngoài ra tác phẩm này còn kèm theo ngoại truyện “Đồng hồ cát”, kể về chuyện tình của Thi Tử Sinh, anh trai của Tử Mặc, câu chuyện này cũng không kém phần hấp dẫn. *anh Phong và chị Phi cũng bon chen xuất hiện một tí trong truyện này *

p.s. so far, truyện này dài nhất trong các truyện của Xuân Thập Tam Thiếu. Bác sĩ Tưởng trong truyện này cũng góp mặt trong “Đoàn lữ hành đầy nắng”.

-Truyện được edit với mục đích chia sẻ phi lợi nhuận, xin vui lòng đừng dùng bản edit với bất cứ mục đích thương mại nào.
-Vui lòng không repost truyện đi nơi khác, cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Here I Come :D!
nh0k_k0j + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-12-2013 02:01:46 | Xem tất

MỤC LỤC

[1] Bảo Bình  ~  thượng  trung  hạ

[2] Song Ngư  ~  thượng  trung  hạ

[3] Bạch Dương  ~  thượng  trung  hạ

[4] Kim Ngưu  ~  thượng  trung  hạ

[5] Song Tử  ~  thượng  trung  hạ

[6] Cự Giải  ~  thượng  trung  hạ

[7] Sư Tử  ~  thượng  trung  hạ

[8] Xử Nữ  ~  thượng  trung  hạ

[9] Thiên Bình  ~  thượng  trung  hạ

[10] Bọ Cạp  ~  thượng  trung  hạ

[11] Nhân Mã  ~  thượng  trung  hạ

[12] Ma Kết  ~  thượng  trung  hạ

Ngoại truyện - Đồng hồ cát

C01  C02  C03  C04  C05

C06  C07  C08  C09  C10

Bình luận

Bên kia tốc độ còn rất chậm nữa T_T  Đăng lúc 31-12-2013 10:48 AM
T_T... Tiếc quá. Không gian và hệ thống nhân vật trong chuyện này của XTTT lớn hơn những chuyện khác rất nhiều. Tớ đang rất chờ đón T_T.  Đăng lúc 31-12-2013 10:48 AM
nói thật mình cũng muốn làm truyện này, nhưng mà mấy cái vụ làm trùng tác phẩm này rắc rối lắm, hồi đó mình cũng bị dính 1 lần :(  Đăng lúc 31-12-2013 10:40 AM
Đọc bản chuyển ngữ của bạn thông qua câu chữ, các hành văn, tiết tấu có thể cảm nhận được sự trưởng thành và vững trãi của nhân vật...  Đăng lúc 30-12-2013 11:49 AM
@Hix, mềnh là JustWendy!  Đăng lúc 30-12-2013 11:44 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Ồ, ngoại truyện mà cũng 10c :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2013 03:00:32 | Xem tất
hahaha ta chiếm chỗ trước đã, đặt ghế chờ truyện
truyện này nghe ngóng có vẻ hấp dẫn lắm đây
mình rất thích tiết mục "hướng dẫn dạo chơi địa cầu" nhưng có vẻ giống người sao Hỏa đến trái đất ghê
mong chương mới hóng a hóng a ing ing~~~~~~~~

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ :)  Đăng lúc 23-12-2013 07:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2013 03:13:42 | Xem tất
Ôi ! lại là truyện của Xuân Thập Tam Thiếu.  Hô hô...không cần suy nghĩ nhào vào hố thôi nào !
Trong truyện có dịp gặp lai Phong ca và Phi tỉ rùi ! hô..hô...
Rất nôn nóng háo hức mong chờ ngày Chương đầu lên sàn !
Chúc bạn nhiều sức khỏe ! Lun ủng hộ các hố của nàng !

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ ^^  Đăng lúc 23-12-2013 08:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2013 07:22:14 | Xem tất
Chúc bạn đào hố mới thành công tốt đẹp!
Mình khá thích nội dung, cách dẫn chuyện, cùng lý lẽ của XTTT
Những chuyện của tg này luôn làm mình có nhiều điều khiến mình suy ngẫm.
Cám ơn bạn.
Lại có một cái để theo đuổi dài dài

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ :)  Đăng lúc 23-12-2013 08:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2013 07:26:53 | Xem tất
Bạn lại đào hố mới của XTTT hura....mình ủng hộ hết mình luôn.
Mình muốn vào bình chọn cho bạn lắm nhưng không biết mình đủ tiêu chuẩn chưa và mình cũng không biết làm cách nào để vào bình chọn nữa,p3104 có thể hướng dẫn giúp mình được không?
Chúc hố mới của bạn luôn đông khách nhé, cố lên

Bình luận

à đó là chức năng rate, chỉ có staff mới rate được thôi ^^  Đăng lúc 23-12-2013 09:42 PM
Mình thấy mọi người vào ủng hộ điểm nên tò mò mà, ví dụ kite+5 điểm đó mà.  Đăng lúc 23-12-2013 07:07 PM
cảm ơn bạn đã ủng hộ, bình chọn gì vậy bạn?  Đăng lúc 23-12-2013 08:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2013 08:43:20 | Xem tất
Xem cái tên gốc của truyện đã thấy tò mò lắm rồii!!!!!. Căn bản là mình cũng thuộc cung trong tên truyện mèo méo meow :">.

Thấy văn án cũng hấp dẫn lúc nhìn danh sách truyện mình cũng từng thấy tên Nhật kí AB nhưng chưa có đọc, chắc sau lời edit của chủ hố mình sẽ sa lưới truyện đó để tìm hiểu nhân vật truyện này hơn hịu hịu.

Mà cái mục lục nhìn thú vị, hấp dẫn quá điii. Muốn được có chương mới để đọc lun quá trờiiii~~!

À mà cho mình hỏi xíu Bạch Dương với Sư Tử thì phải chăng Bạch Dương là nam còn Sư Tử là nữ?

Mình hỏi chơi thôi chúc hố của bạn thật nhiều nhiều kháchh nhé. Cố lên! ^_^

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ, Bạch Dương là nữ 9, Sử Tử là nam 9 ^^  Đăng lúc 23-12-2013 09:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2013 12:39:08 | Xem tất
ô ô truyện mới truyện mới
đọc văn án thấy đơn giản nhưng mà tự nhiên thấy hấp dẫn quá cơ ý ^^ đợi truyện ra lò cũng hóng hớt nào
chúc hố của p3 thật nhiều người đào nha . fighting

Bình luận

p3 đang edit nhiều truyện như vậy chỉ biết chúc p3 luôn có thật nhiều sức khỏe để làm việc thật suôn sẻ mình luôn ủng hộ p3 hết mình . 2014 luôn thành công p3 nhé   Đăng lúc 3-1-2014 03:00 PM
cảm ơn bạn đã ủng hộ :)  Đăng lúc 23-12-2013 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2013 16:51:15 | Xem tất
Ô la,

Truyện nữa của Xuân Thập Tam Thiếu, không cần biết  nội dung, chỉ cần Xuân Thập Tam Thiếu , ta liền nhảy vào.

Đầu tiên là Nhật ký AB, tiếp đó là Bó hoa cúc tây cuối cùng, sau đó là Quyến luyến Roussillon và Hạnh phúc tình yêu cõi bờ bên ấy. Sau câu chuyện cuối cùng, ta thấy ta thật thích tác giả này, và rồi giống như hâm mộ một thần tượng nào đó, cứ có tác giả này xuất hiện, ta sẽ nhảy vô mà không cần xem xét.

Đọc xong Hạnh phúc tình yêu cõi bờ bên ấy, ta đi tìm truyện của XTTT tiếp, và vào Tàng thư viện, ta thấy có thêm 2 truyện nữa là Bạch dương cùng Sư tử và Tháng tư cùng tháng năm, nhưng là convert, và ta đọc thử, hix, khó quá không nuốt trôi. Rồi ta vào Kites, nàng mới có theard mới được 14h, ta mừng húm. Ta cứ tưởng truyện mới của XTTT ta vẫn cứ nhảy vào vì tên tác giả và vì nàng, hihi, cơ mà xem tên gốc vẫn là truyện ta dự định đọc, thật may quá.

Thanks P3104, ta đã đọc khá nhiều truyện nàng edit, và có vẻ ta thấy 2 đứa mình hợp nhau, ta cũng đang chờ đợi Trời đất tác thành của nàng. Cố lên nha.

Chúc nàng thật nhiều sức khỏe, luôn xinh tươi và yêu đời nữa.

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ ^^  Đăng lúc 23-12-2013 09:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2013 16:59:59 | Xem tất
hehe lại hố mới của Xuân Thập Tam THiếu. Mình thích cách đặt tên chương của XTTT lắm, lúc nào cũng mang 1 ý nghĩ và gợi nhắc 1 cái gì đó. Nghe là thấy hấp dẫn ý.
đặt gạch hóng nào.
cho mình hỏi hết tháng 12 bạn vẫn làm truyện "Đoàn lữ hành đầy nắng" chứ ^^
thanks bạn nhiều.

Bình luận

mình hóng tất cả các hố của bạn luôn ^^ bên TĐTT cũng đang gay cấn :)) hehe tốc độ nhanh quá, cứ dăm ba bữa lại hoàn 1 truyện :)  Đăng lúc 24-12-2013 12:24 PM
...bên đó còn mười mấy chương là xong rồi ^^  Đăng lúc 23-12-2013 09:50 PM
cảm ơn bạn đã ủng hộ, “Đoàn lữ hành” sẽ được tiếp tục như dự kiến, nhưng mình sẽ focus làm truyện “Trời đất tác thành” hơn...  Đăng lúc 23-12-2013 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách