Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Young Style/ Thời Thanh Xuân/ 青春派 [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 27-2-2014 00:03:08 | Chỉ xem của tác giả
Ost của phim này rất hay, âm điệu sôi động và lời thì cũng rất có ý nghĩa. Riêng nội dung phim thì mình không đánh giá cao cho lắm. Gia đình, bạn bè, tình cảm học đường, mối quan hệ thầy cô - học trò,... chủ đề nào cũng lướt qua nhưng không thật sâu sắc. Khiến cho mình khi xem phim chỉ có một cảm giác tàng tàng, xem cũng được mà không xem tiếp cũng chẳng sao. Dù sao cũng có những chi tiết phim làm rất được nên không cảm thấy hối hận khi đã xem.

Và hầu hết các diễn viên đều để mặt mộc, không lung linh nhưng trong trẻo : )

Ờ mà có bạn nào có link down nhạc phim không : (

Bình luận

http://music.weibo.com/t/i/100080625.html  Đăng lúc 6-3-2014 03:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 27-2-2014 05:16:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, nhẹ nhàng nhiều đoạn rất hài giúp mình hồi xuân hơn 1h30' . Nể bạn Cư Nhiên nhất, dám tỏ tình công khai trước lớp và có rất nhiều chiêu tỏ tình bá đạo. Kết nhất là lúc bị cô giáo hỏi vì sao trượt đại học dám thừa nhận thẳng thừng là vì yêu và không hề hối hận, em thi trượt chứng tỏ là em yêu thật lòng.

Phim không có hot girl hot boy nhưng diễn xuất của dàn diễn viên khá tốt, kịch bản có chiều sâu, nhiều ý nghĩa, các bạn chuẩn bị thi đại học nên xem phim này. Thank Subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 27-2-2014 10:37:20 | Chỉ xem của tác giả
Dạng chắc cũng giống như you are apple of my eye phim học đường kéo về ngay và luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 27-2-2014 12:43:07 | Chỉ xem của tác giả
dù lớn rồi nhưng thể loại phim về mấy đứa học trò tinh nghịch, quậy phá vẫn là loại mình rất thích. những lúc xem lại nhớ về thời đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 27-2-2014 16:22:29 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn mấy bạn khen hay quá trời làm mình phải xem mới được.
Mấy phim này thường nhẹ nhàng vá hài hước, không gì đẹp bằng tuổi học trò.
Dù lớn nhưng vẫn muốn trở lại với tuổi thơ của mình.
Xem phim thôi !!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 27-2-2014 23:49:34 | Chỉ xem của tác giả
tks đội sub nhá. phim hay quá
vừa dễ thương, cảm động lại đầy ý nghĩa.
kỳ thi đại học- sự đổi đời của tất cả mọi người, dù đỗ dù trượt cũng là ngưỡng cửa của sự trưởng thành.
xem phim lại nhớ lúc ôn thi đh, toàn chơi là chính thi đh ở Vn mình ko quá áp lực như TQ nên tâm lý cũng thoải mái hơn.
thích sự dễ thương của Hiểu Phàm quá, thích sự thẳng thắn và dũng cảm của Cư Nhiên, nói chung thích tất cả nhân vật trong phim
1 bộ phim chân thực đến ko thể chân thực hơn, từ hình ảnh cô giáo chủ nhiệm, sự căng thẳng, áp lực của khối 12 đến những trò đùa, sự tinh nghịch của học sinh. tình bạn được tỏa sáng, tình thầy trò còn mãi
ước gì được trở lại cấp 3
và thích tình huống bố CN đòi ly hôn. ai cũng mong con mình đỗ đh, nhưng đôi khi sự chờ mong quá lại tạo áp lực dẫn đến sự chán nản và tuyệt vọng. bố Cư Nhiên đáng ngưỡng mộ.
nói dài dòng quá, tóm lại phim quá hay.
P.s; thích dàn dv, chân thực
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 28-2-2014 05:47:00 | Chỉ xem của tác giả
Mình chắc thuộc bộ phận các bô lão ngồi xem TV hồi tưởng về tháng ngày trẻ trâu quá.

Thật tình thì tình cảm thời cấp 3 là đẹp nhất, tại kiểu lúc đấy đứa nào cũng vẫn còn ngu dại lớm, vẫn chỉ biết cắm đầu vào yêu mà không nghĩ đến hậu quả. Đứa nào chẳng từng làm những chuyện sến chảy nước nhân danh tềnh yêu để rồi nhớn thêm mấy tuổi thì mỗi lần nhớ lại chỉ thấy "uầy sao hồi đấy mình chơi bời quá h nghĩ lại chỉ muốn đeo mo vào mặt"

Nhưng mà điều kì diệu nhất của những tình cảm dẩm dẩm đấy là không phải đứa nào cũng có đủ thiên thời - địa lợi - nhân hòa để biến dự án thành hiện thực. Vậy nên là sẽ có rấy nhiều kỉ niệm "ĐẸP" cả đời k quên nổi

p/s: mình là mình rất ưng mấy bạn hết lòng vì tềnh yêu vì cơ bản là các thêm tiền mình cũng sẽ không bao giờ làm thế, Còn bh thì mình xin lượn đi xem phim. Hố hố
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 28-2-2014 13:47:13 | Chỉ xem của tác giả
phim cũng tạm được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 28-2-2014 18:51:43 | Chỉ xem của tác giả
thấy phim học đường là hóng rồi
nhìn poster toàn diễn viên đẹp có vẻ cuốn hút
chắc phải đặt gạch hóng dài dài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 28-2-2014 21:16:38 | Chỉ xem của tác giả
thích những phim của tuổi trẻ này lắm
cám ơn sub nhiều.. ai cũng có một thời thanh xuân mong mình được quay lại những ngày tươi đẹp vô tư một thời
ủng hộ sub hết mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách