Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4855|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(26/4/2013)Mario khẳng định 3 lần rằng anh và Mai chỉ là anh em

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mario và Mai không sợ dính tin đồn đang yêu nhau

Doanh thu "Pee Mak Phra Khanong" đã đạt đến con số khổng lồ 500 triệu baht , 2 nhân vật chính là "Mario Maurer" và "Mai Davika" tỏ ra hạnh phúc với kết quả này. Người hâm mộ cổ vũ cả2 biến tình yêu lãng mạn của họ trong phim trở thành thật. Khi hình ảnh cả 2 ngồi trên một chiếc máy bay, với một trái tim vây quanh xuất hiện, có nhiều giả định rằng cả 2 đang hẹn hò thật
   Tuy nhiên Mario phủ nhận việc đó, giải thích rằng hình ảnh chỉ là thêm trái tim vào, không có cơ hội cho họ  ngọt ngào vì có các quản lý của họ  đi cùng.  "hình ảnh cặp đôi ngọt ngào" chỉ là người hâm mộ của họ nói, cơ hội tiến xa hơn vào thời điểm này là gì? Tôi phải đi hỏi cả Mario và Mai tại sự kiên của Bangkok Airways

Có hình ảnh 2bạn ngồi trên máy bay với trái tim xung quanh?

Mario: Ngày hôm đó, chúng tôi đã làm việc ở tỉnh Udon Thani. Chúng tôi đã đi để tuyên truyền "Pee Mak .."

2 bạn trông rất ngọt ngào trên máy bay

Mario: Không, chúng tôi  ngủ ,đến miệng cũng há ra nữa (cười). Hình ảnh mà bạn nhìn thấy, nó chỉ là thêm vào vậy thôi. Ngày hôm đó, chúng tôi đã đi với các quản lý

Thực sự có rất nhiều người cổ vũ hai bạn thành một cặp đôi ngoài đời thật

Mario: Nó chỉ là một cách để quảng bá bộ phim. Không có chuyện gì hết.Bây giờ chúng tôi vẫn là anh em. Chúng tôi đều có những công việc riêng biệt để làm

Cả hai đang cô đơn đó là lý do tại sao rất nhiều người cổ vũ 2 bạn

Mario: Không, chúng tôi chỉ là anh em. Chúng tôi còn quá nhiều công việc phải làm

Còn Mai? Nhìn thấy rất nhiều người cổ vũ , bạn cảm thấy sao?

Mai: Cảm ơn ạ, nhưng không có gì cả

Có khả năng cho một cái gì đó trong tương lai?

Mario trả lời thay: Trong tương lai thì chứ biết được. Nhưng  bây giờ, chúng tôi chỉ là anh em. Cảm ơn khán giả cổ vũ . Cảm ơn khán giả đã đến xem "Pee Mak Phra Khanong." Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã xem,nên1 phim Thái mới đạt được thành công lớn này.

Liệu bạn có cảm thấy khó chịu khi nhiều người  cổ vũ như vậy?

Mario: Hoàn toàn không. Như tôi đã đề cập, chúng tôi là anh em. Chưa thể hơn thế. Tôi phải tập trung vào công việc. Hiện tại tôi khá bận rộn. Em có bận không Mai?

Mai: rất bận ạ (cười).

Mai là người đặc biệt?

Mario: Chúng tôi thỉnh thoảng có nói chuyện . Chúng tôi làm việc với nhau vì  cần thiết, chúng tôi phải đi tuyên truyền phim với nhau.

Liệu khán giả có còn cơ hội khác theo dõi những hình ảnh lãng mạn của hai bạn?

Mario: Tôi không chắc lắm, chúng tôi không muốn lộ hình ảnh đó. Chúng tôi không có ý định chụp hình . Nói thật là tôi thậm chí còn không nhìn qua. Chẳng có gì nghiêm túc đến thế cả. Thậm chí nếu có thêm ảnh cũng không phải kỳ lạ. Chúng tôi chỉ cập nhật khi chúng tôi đang làm việc, nó không phải là một cái gì đó khác thường.

Mai là mẫu người lý tưởng của bạn?

Mario: Mai là một người đáng yêu. Nói về hình mẫu thì tôi không có hình mẫu cụ thể

Còn Mai, Mario là thế nào với bạn?

Mai ngay lập tức trả lời: Anh ấy là một người anh trai.

Mario là hình mẫu lý tưởng của bạn?

Mai: Tôi cũng như người bình thường. Tôi coi trọng tính cách. Tôi muốn 2 người phải hợp nhau. Một ai đó hiểu tôi. Nhưng với P'o, như chúng tôi đã nói, chúng tôi không có gì cả

Có cơ hội tiến triển không?

Mario: Đối với những người có những mong đợi, xin vui lòng đi xem Pee Mak . Hãy cổ vũ chúng tôi bằng cách xem phim nhiều lần (cười).

nguồn:
eng :http://sugar-daily.com/mario-mau ... led-fantasy-couple/
thái:http://entertain.smmonline.net/news.php?id=84632
dịch:[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 26-4-2013 22:46:07 | Chỉ xem của tác giả
sao thấy anh nói nhiều thế
nói tranh hết phần Mai
trả lời dứt khoát lắm ý nhé
thích
nhưng mà nói thật cái nguồn Sugar đưa í ẹ
không biết sao chứ m đọc tin rồi nhưng thử dịch mà k được nên thôi
cái nguồn nó đưa có phỏng vấn quái đâu cơ chứ
cả cái ảnh tin Ploy nữa,bực ghê k biết coi đâu rồi tìm lại k được

Bình luận

người Thái hay dùng "talk" để chỉ việc tìm hiểu lẫn nhau í. Thanks bạn đã dịch tin ^^  Đăng lúc 26-4-2013 11:07 PM
Bạn ơi, mình góp ý thôi nhé. Đoạn "But with P’O, like we already said, we’re not talking." nên dịch là "...chúng tôi không tìm hiểu nhau" thì đúng hơn là "không nói chuy   Đăng lúc 26-4-2013 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 26-4-2013 23:09:15 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi, mình góp ý thôi nhé. Đoạn "But with P’O, like we already said, we’re not talking." nên dịch là "...chúng tôi không tìm hiểu nhau" thì đúng hơn là "không nói chuy

thanks bạn
thực ra mình k có quan dịch tin Thái,cũng mới dịch thôi
có thể chưa quen lắm cách dùng từ
nhất là văn phong mấy bạn dịch từ Thái sang eng ở Sugar

Bình luận

chỉ có mong mỏi nhỏ nhoi là bạn thống nhất trong ngoài hộ thôi....  Đăng lúc 27-4-2013 08:04 PM
đây cũng k cấm bạn giật tít, mà khuyến khích nếu giựt thì giựt mạnh vào cũng đc, càng vui :)))  Đăng lúc 27-4-2013 08:04 PM
vâng, tùy cảm nhận của b, vì b viết bài và chúng tôi là ng đọc.... chỉ là t muốn góp ý để đây ko thành 1 cái mương thứ 2  Đăng lúc 27-4-2013 08:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-4-2013 00:18:39 | Chỉ xem của tác giả
Phim PeeMak dạo này hot quá nên tin của đôi trẻ đâu đâu cũng thấy.
Sao thấy giống một dạng PR ghê, hết tin Mario w Mai rồi có tin Ploy chia tay vì Mario. Loạn.
Ngôi sao thì cũng là con ng thôi, mình k ủng hộ hay phản đối cặp này, cứ để tự nhiên vậy. Nhiều khi bị soi mói quá hai phía đâm ra ngại ko dám tìm hiểu thêm cũng nên.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-4-2013 04:09:07 | Chỉ xem của tác giả
Tại sao tiêu đề ở sugar là Mario Maurer – Mai Davika not afraid of being titled “fantasy couple” qua đây trở thành "Mario khẳng định 3 lần anh và Mai chỉ là anh em" ?

Nếu đã đi dịch news của blog khác thì nên để nguyên title của họ.  Thread để tên khác, ở trong để title khác, nhìn tưởng hai news khác nhau, hoá ra là một =.=

Bình luận

tiêu đề đầu bài t vẫn giữ nguyên như eng mà,còn tiêu đề phía ngoài thì thay đi để câu view thôi,chứ để nguyên thì cũng chán  Đăng lúc 27-4-2013 08:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-4-2013 19:22:30 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng muốn góp ý, bạn có thể thống nhất hộ cái tít trong và ngoài đc ko???

đọc cái tít thớt, song vào trong đọc tưởng một news khác??

bạn muốn giựt tít câu views, ok, ko ai cấm, mà đã giựt thì giựt hoành tráng vào, cỡ "Mario phủ nhận mối quan hệ với "bạn gái tin đồn"" hay j j đó, chứ cái tít của bạn, khẳng định 3 lần...???? là sao, nói thật là chả có chút hấp dẫn nào cả, nó rất lủng củng... tớ chỉ định vào để xem cái link gốc tiếng anh để thế nào mà bạn dịch thành thế

riêng cái tít trong và ngoài cũng có thể tạo thành 2 bài news khác hẳn nhau đấy.... bạn dịch news, nếu thik make tít thì cũng đc, miễn là nó vẫn ý ý như news gốc, hoặc tít tiếng anh quá dài, quá khó diễn đạt thì bạn diễn đạt theo của mình, song thì để 1 tít ngoài thôi, khỏi cái tít trong đi, đã trong rồi còn khác ở ngoài, rất gây loạn cho ng đọc...

như thế, nếu có bạn muốn dịch news mới, cũng khó theo dõi, tưởng rằng news bạn dịch là news khác rồi lại trùng bài nhau..

góp ý vậy để lần sau bạn chú ý hơn, hình như cũng mấy bài như vậy rồi...

Bình luận

đúng là mấy bài t làm vậy r,nh hình như kites k có rules cấm giật tít,còn giật tít k hay là do cảm nhận của b,cá nhân t k thấy gì cả,nếu mod ý kiến t sửa ,k thì thôi   Đăng lúc 27-4-2013 07:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-4-2013 19:06:55 | Chỉ xem của tác giả
Duyệtttttt........

ANh Marioooo quá đỉnhhhhh

Mình thần tượng hok nhầm người....

Dứt khoát...1 là 1.... 2là 2.... không lằng nhằng hâhhâhha

Bình luận

Soi' ak? :)))  Đăng lúc 3-5-2013 05:27 PM
cứ tưởng nhìn nhầm . hóa ra là gấu ghẻ :))))  Đăng lúc 30-4-2013 07:17 PM
cứ tưởng nhìn nhầm . hóa ra là gấu ghẻ :))))  Đăng lúc 30-4-2013 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-4-2013 13:48:09 | Chỉ xem của tác giả
Người nổi tiếng nên chuyện tình cảm cũng cứ mập mờ mập mờ...

Mình thích Mario lắm, từ phim Love of Siam kìa. Hy vọng sự nghiệp của anh ngày một tiến xa, và không đùng một cái tuyên bố tôi đã kết hôn như nhiều sao khác, thế thì mình sốc chả biết nói gì TT_TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-12-2013 07:27:49 | Chỉ xem của tác giả
ước gì Mai và Mario quen nhau đi càng tốt, nhìn họ rất xứng đôi mà
hình ảnh cả 2 ngồi trên một chiếc máy bay, với một trái tim vây quanh xuất hiện, có nhiều giả định rằng cả 2 đang hẹn hò thật . Nếu thật sự như họ nói thì càng mừng nữa nà.
Mario khẳng định Mai chỉ là anh em, nhưng mà ai mà biết được sau này thời gian sẽ thay đổi con người, biết đâu chừng sau này hai người quen nhau thiệt sao, cho nê đừng quá khẳng định.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-12-2013 11:27:17 | Chỉ xem của tác giả
Buốn phết PeeMak quá hay, tiến tới luôn đi anh chị. Làm anh em che mắt fan chúng em à.
Cơ mà sao hình ảnh ko thấy. Em muốn thấy hình ảnh trên máy bay hạnh phúc với trái tim bay bay kia quá
Thank bạn trans tin nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách