Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 18042|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-4-2013 02:35:15 | Xem tất
Chuyện tình của 2 người như thế là 1 khởi đầu tốt rồi. Tình yêu thường đi đến rất nhẹ nhàng, rất vô tình nhưng luôn để lại những dấu ấn sâu đậm.

Hy vọng mọi điều tốt lành đến với cô bạn nhỏ, mong rằng chàng trai kia đáp lại tấm chân tình quý báu của nàng và mong rằng cô nàng sẽ trân trọng tấm lòng thành thực của chàng trai.

Xin chúc phúc cho hai người bạn nhỏ.

Hãy nắm tay nhau cùng dìu dắt nhau bước vào đời để cuộc đời cả hai người cùng đầy màu hồng và hoa tươi thắm nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-4-2013 10:54:59 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 22-4-2013 19:20
Vậy có nghĩa là nên tin vào tình yêu của anh chàng kia??.....
Mình thì thấy hơi lo l ...
Vậy có nghĩa là nên tin vào tình yêu của anh chàng kia??.....
Mình hoàn toàn không có ý nghĩ như bạn, bởi vậy mình mới dùng chữ "hy vọng" {:112:}
Tuy nhiên, Tạo Hóa có cho chúng ta một phép màu, đó là thời gian.
Với thời gian, người bạn của bạn có thể nhận ra tình cảm của anh chàng kia đối với mình có là sự thật hay không và nếu có chuyện gì không hay xảy ra, với thời gian cũng sẽ làm cho mình nguôi ngoai nỗi buồn, phải thế không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-4-2013 11:53:35 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 22-4-2013 20:34
Bạn nói đúng...
..Thời gian sẽ chứng minh tất cả...
...Dù hi vọng ấy là đúng hay l ...

Đúng thế, "tình cảm", bản thân nó không hề có tội và không bao giờ có tội. Vấn đề chỉ là người mang trao tình cảm cho 1 kẻ có xứng đáng với cái tình cảm đó hay không và người lợi dụng tình cảm của người khác mới là kẻ có tội.
Nhưng như mình đã nói; Thượng Đế đã cho chúng ta phương thuốc nhiệm màu là thời gian. Nếu ta trao tình cảm cho đúng cái "một nửa" của mình thì thời gian sẽ làm tăng thêm tình cảm giữa 2 người. Nếu ta trao lầm tình cảm của ta cho kẻ không phải là 1 nửa của mình thì thời gian sẽ giúp ta xóa nhòa vết thương lòng ấy.
Vết thương nông hay sâu thì tự do mình ta mà thôi; ta muốn nó nông, mau lành cũng do ta mà ta muốn nó sâu, lâu lành cũng do ta. Thượng đế chỉ có thể giúp ta đến đó, còn phần khác thì ta phải tự tạo cho mình.
Mình nghĩ bạn là người dễ thương như vậy thì bạn của bạn chắc chắn cũng là người dễ thương không kém. Một người dễ thương thì đa phần sẽ nhận được yêu thương tương tự. Mình chúc bạn của bạn nhiều may mắn. Nếu có tin vui thì xin báo cho bạn bè chung vui, nếu có điều gì trong lòng không thoải mái thì cũng xin chia xẻ với bạn bè, ít ra tại đây có sẵn rất nhiều người sẵn sàng dang đôi tay đón chào và an ủi.
Chúc người bạn đó luôn may mắn, bạn nhé.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
eels.cricri + 5 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-4-2013 23:36:28 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 23-4-2013 05:18
Mình rất thích câu nói của bạn :"Nếu có tin vui thì xin báo cho bạn bè chung vui, nế ...

Gửi bạn Gió,
Mình rất cảm động khi đọc câu này:
....Dù sao, đc kết bạn với bạn mình rất vui...
. Với mình thì mọi thứ đều là phù du, chỉ có tình cảm bạn bè mới còn lại cho dù có phải chia xa nhau. Bởi vậy mà mình rất quý trọng tình cảm là vì vậy.
Bạn lây nick là Wind Fly có nghĩa là "Gió bay" hay nói cách khác bạn là "cơn gió thoảng" vậy thì hãy để m5i thứ trên đời này biến thành một cơn gió thoảng man mác bay đi, những gì là hương thơm là ngọt ngào là thương yêu là ấm áp thì mình giữ lại; những gì là cay đắng là muộn phiền là đớn đau là lừa dối thì hãy để cho cơn gió đó mang đi luôn, không nên vương vấn làm gì nhé.
Mình nói với bạn như thế để hy vọng bạn của bạn cũng sẽ cảm nhận được tương tự. Nên khuyên người bạn kia đừng xem chuyện đó là quá nặng mà hãy cứ mở lòng mình ra đi, có mở lòng mình ra mới cảm nhận được "cơn gió thoảng" tuy man mác nhẹ nhàng nhưng sẽ làm dịu mát cả tâm hồn nếu biết thưởng thức.
Cuộc đời vốn là vô thường, mọi chuyện tùy theo duyên theo nợ nó đến rồi nó lại đi. Cái gì của mình thì nó sẽ là của mình, cái gì không phải của mình thì dẫu có mong có ước nó vẫn không phải của mình; đừng cưỡng cầu làm gì để mua thêm những điều buồn bã mà mình không hề muốn. Cứ để tự nhiên giống như cơn gió thoảng thôi mà.
Đọc cái Signature của bạn, mình chợt nhớ đến lời 1 bài hát cũ rất cũ xa xưa:
"Cười lên đi em ơi, dù nước mắt thấm trên bờ môi... " Đúng thế, hãy cười lên đi bạn nhé, cho dù cuộc đời có đối với ta thế nào thì ta cũng vẫn cười. Cười cho mình và cười cho thế gian.
Thân chúc bạn và các bạn khác tâm - thân luôn an lạc và hạnh phúc luôn tràn đầy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-4-2013 23:37:33 | Xem tất
nhokkute gửi lúc 24-4-2013 01:05
Bạn Hongmai nói chuyện hay quá. rất có triết lí nhưng cách nói lại rất nhẹ nhàng. k ...

Cám ơn bạn đã có lời khen, thực ra mình chỉ biết nói ra những gì mình nghĩ trong đầu mà thôi.
"Đoạn trường ai có qua cầu mới hay"; vâng, mình cũng đã từng trải qua những khoảng thời gian như các bạn, con tim cũng đã từng có lúc bị tổn thương sâu đậm. Nhưng cũng nhờ thời gian giúp mình dần dần nguôi ngoai và càng ngày càng tự biết cách mở trái tim bé nhỏ của mình ra yêu thương tất cả mọi người xung quanh và tiếp tục vui sống.
Cuộc đời chung quanh ta vốn đầy những chuyện hỉ, nộ, ái, ố mà bạn ơi. Hãy nhìn chung quanh mình để thấy mình vẫn còn được may mắn hơn rất nhiều người, để thấy cuộc đời không hoàn toàn là màu đen như mình đang nghĩ trong cơn thất vọng. Hãy gạt bỏ mọi buồn phiền mà vui sống. Hãy nhìn thấy ngày nay mình được như thế này là nhờ biết bao công cha nghĩa mẹ ơn thầy thì mình cần phải sống thế nào để xứng đáng với những cái công ơn ấy.
Ngày buồn rồi cũng qua mau, ngày vui rồi cũng sẽ phải đến bởi đó là cuộc đời mà. Rồi đến một lúc nào đó, khi đúng thời điểm thì cái "một nửa" của mình, Mr Right sẽ lừng lững hiện đến. Mình có muốn trốn cũng không được, có muốn tránh cũng không xong mà có muốn đuổi nó cũng chưa chắc thoát. Lúc đó mình sẽ lại thấy cuộc đời lại nở hoa, lại tiếp tục mỉm cười với mình nữa.
Hãy nhớ cứ mở lòng ra bạn nhé. Mở trái tim mình ra đón nhận tất cả yêu thương của cuộc đời của vũ trụ, của bạn bè, của gia đình, của mọi người và lòng ta sẽ lại tràn ngập yêu thương.
Chúc các bạn hàng ngày sẽ gặp được nhiều may mắn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-4-2013 15:52:21 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 24-4-2013 23:44
Mình thực sự rất cảm động vì những gì mà Mai đã nói...
...Vì những suy nghĩ vốn  ...
...Thành thực thú nhận thì chính bản thân mình đang có chuyện buồn và vô cùng hoang mang...
Nếu có chuyện buồn thì vì sao bạn không tâm sự với bạn bè, nói ra cho nó nhẹ nhõm bớt? Giữ trong lòng làm gì cho thêm u uất mà không biết phải tỏ cùng ai? Giống như khi người ta giận, nếu la hét được thì cơn giận cũng giảm đi nhiều {:99:} ; phải không bạn? {:105:}
Nếu bạn ngại phải giãi bày tâm sự riêng tư ở chốn công cộng, thì cứ email cho mình. Mình hứa rằng nếu không giúp gì được cho bạn thì ít nhất bạn cũng có người lắng nghe tâm sự và sẵn sàng chia xẻ với bạn nỗi buồn, mong rằng sẽ giúp bạn có nơi tâm sự có chỗ xả bớt sự phiền muộn trong lòng? Giống như bạn có thêm 1 đôi vai gánh bớt 1 nửa nỗi buồn của bạn vậy.
Đây, email mình đây: [email protected], bạn cười lên đi nhé, cười tươi tươi 1 tí đi xem nào {:184:}
Chúc bạn một ngày hạnh phúc, nhiều niềm vui trong cuộc đời.
Bây giờ là 2:00AM bên mình, mình đi ngủ vì mai còn đi làm bạn nhé. Hy vọng sẽ thấy được nụ cười vui vẻ của bạn trong giấc mơ.

Bình luận

uhm...khi có thể bộc bạch..mình sẽ email cho bạn sớm nhất có thể..:)  Đăng lúc 30-4-2013 11:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-5-2013 18:39:56 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 25-4-2013 00:45
Mình lập Page này với hi vọng được lắng nghe những suy nghĩ, tình cảm ..và những câu ...

Chào tái ngộ cô bạn dễ thương.
Mình để vài hôm để sự hoang mang trong lòng bạn chắc đã có phần nguôi ngoai lắng dịu?
Trước hết, mình xin chia vui với bạn, vì bạn đã có một người cha hết mực thương con, thông cảm với con những khi con gặp khó khăn như bạn kể
...Trời đổ cơn mưa rào...
...Ba mình đi làm về đọc đc lá thư của mình, đội mưa đi tìm con....
   Lúc trở về, ba không trách mắng mình 1 câu nào...chỉ nhẹ nhàng căn dặn lần sau đi đâu thì phải báo ba mẹ 1 tiếng...đừng khiến ba mẹ lo lắng...

Bạn lại may mắn có được một người mẹ hết lòng hết sức hy sinh cho con, dẫu trong lòng có buồn phiền cũng chỉ biết trải lòng trên trang nhật ký mà không hề trách móc gì con.
Chỉ khi, mình vô tình đọc được nhật kí của Mẹ...Mình đã khóc suốt 1 ngày hôm đó...

Vậy là bạn hạnh phúc hơn nhiều người lắm rồi.
Mình thì không được may mắn như bạn, đặt chân lên đất nước xa lạ 1 mình trơ trọi, vừa đi học vừa đi làm, hoàn toàn tự lực cánh sinh suốt gần chục năm trời lê lết trên những giảng đường với 1 thứ ngôn ngữ hoàn toàn xa lạ với tiếng Việt mình. Suốt mấy năm đầu, mình đã phải học cật lực và làm cũng cật lực để có thể có tiền trả tiền thuê nhà, ăn uống và di chuyển học hành. Mỗi ngày mình chỉ có từ 3h đến 4h để ngủ vì học full time và đi làm cũng full time. Nói vậy để bạn hiểu nỗi cơ cực mà mình đã phải trải qua trong 1 thời gian dài như thế nào. Bạn nhiều may mắn quá.

Hiện nay bạn có còn tiếp tục theo đuổi việc học nữa hay không? Nếu có thì hãy cố lên bạn nhé. Nếu tình trạng tài chính trong gia đình không có gì cấp bách lắm thì mình nghĩ bạn nên cố học thêm đi nha, cái bằng đại học 4 năm mới chỉ là bước khởi đầu cho kiến thức thôi bạn ạ. Càng học lên cao hơn, sẽ thấy mình còn nhiều điều phải học. Hãy vạch cho mình 1 cái mức gần nhất là thanh toán xong chương trình Cao học rồi nghĩ đến Thạc sĩ hay Tiến sĩ, bạn nhé. Xem vậy chứ không khó lắm đâu và sự học không bao giờ thừa cả.

...Có phải chăng, mình đã sai...sai ngay từ đầu...nên càng về sau lại càng sai??....
...Cố gắng lạc quan để sống có ý nghĩa hơn, cố gắng bỏ qua sự tự ti để tin vào bản thân mình cũng là sai???

Bạn đâu có làm điều gì đáng gọi là sai đâu? Chẳng qua trong cuộc đời thì ai cũng phải có lúc này lúc khác. Có lúc mọi sự hanh thông nhưng thỉnh thoảng cũng có lúc trục trặc chút đỉnh chứ. Bạn đừng có ngã lòng. Hễ có chí thì nên, có công mài sắt có ngày nên kim bạn ạ.

Mình xin chúc bạn nhiều may mắn. Khi đầy đủ khả năng, bạn sẽ thấy làm việc ở bất cứ nơi nào (xí nghiệp NN hay tư nhân) đều là những đóng góp của mình cho xã hội. Mỗi ngày, khi làm được điều gì có ích cho những người chung quanh, bạn sẽ cảm thấy tự hào, cảm thấy trong lòng mình vui vẻ vì mình được sinh ra đời mà không hề lãng phí công lao cha mẹ.

Bình luận

Ừ..Đúng vậy..thì tớ cũng vừa mới thi xong CH  Đăng lúc 6-5-2013 04:51 PM
Học xong cao học là có bằng thạc sỹ mà bạn?  Đăng lúc 5-5-2013 04:23 PM
Gió ơi, check mail nha :)  Đăng lúc 4-5-2013 12:12 AM
T đã email cho bạn rùi...hok bít b nhận đc chưa nhỉ??  Đăng lúc 3-5-2013 11:15 PM
Gió đến...mang đi những muộn phiền...thanks b nhé...^^  Đăng lúc 3-5-2013 05:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách