Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: H.N.Gem
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[M-zone] We Got Married - WooJung Couple từ Ep 1 đến Ep 30 (Full Vietsub)

Đóng [Lấy địa chỉ]
1231#
Đăng lúc 25-11-2013 13:32:58 | Chỉ xem của tác giả
Đào mộ vậy ^^

Lúc đầu khi xem WGM mình rất thích Khuntoria vì nó rất hoàn hảo, gần như là hình mẫu của các cặp đôi hướng tới. 1 người vợ đảm đang, tài giỏi, luôn biết cách chăm sóc chồng. 1 anh chồng tài năng, chín chắn và chừng mực trong cư xử, không quá sỗ sàng, không quá lạnh nhạt, luôn quan tâm, chia sẻ với vợ. Họ là 1 cặp đôi hoàn hảo, xinh đẹp, tài giỏi, làm tốt cả vai trò trong gia đình và xã hội, nhưng... cái hoàn hảo đó là cái mà ai cũng muốn, là một hình mẫu khi mà ta chỉ thấy hạnh phúc, chỉ thấy cái tốt đẹp, nó mong manh và nhiều khi cả không thực.

Khi xem Woojung couples thì mình mới cảm nhận được sự thân quen và gần gũi, chắc hẳn không ít bạn đã từng có những kỉ niệm về một nửa kia ở cùng trường, cái tình cảm ngô nghê vụng dại đó cứ khiến ta xốn xang hoài mãi về sau. Ở Campus Couples mình thấy được hình ảnh một người vợ dù tài năng trong công việc, hiếu thảo, nhưng lại rất tinh nghịch, trẻ con, thẳng thắn và lại rất vụng về chuyện bếp núc, một người chồng tài năng trong công việc, có vẻ bụi bặm và trải đời, tháo vát và lịch lãm ngoài xã hội, là hình mẫu mơ ước của bao cô gái nhưng về nhà lại vụng về khi phải bày tỏ tình cảm với mẹ, sỗ sàng không hiểu tâm lý của vợ, nhưng ở họ là cả 1 sự quan tâm cho nhau 1 cách chân thành, nhìn cô vợ lúng túng cố hết sức nấu ăn cho mẹ chồng, nhìn anh chồng hì hụi âm thầm giặt chăn để vợ có thể thảnh thơi sau khi làm việc về mà thấy đáng yêu quá. Họ, 2 con người không hoàn hảo ấy đã vì nhau mà cố gắng hoàn thiện hơn, trưởng thành hơn để mang đến hạnh phúc cho nhau.

Có 1 câu chuyện ngụ ngôn, 1 cô bé từ nhỏ đã rất thích các diễn viên khi đc xem kịch trên sân khấu, trong mắt cô họ là người hoàn hảo, đẹp đến ngây ngất, như những tiên nữ trên thế gian, ai cũng ước ao được như họ, họ chẳng phải làm những việc dơ bẩn vất vả hàng ngày như gia đình cô. Cô bé quyết tâm sẽ trở thành diễn viên, đối với cô đó là cả 1 thế giới mới lạ, thanh cao khác hẳn cái thế giới trần tục mà cô hàng ngày sinh sống và cô sẽ còn nghĩ vậy cho đến 1 ngày khi cô được vào phía sau cánh gà tham quan, cái thế giới ấy vỡ vụn như pha lê, những cô đào xinh đẹp kia dưới lớp son phấn cũng bình thường như ai, sau ngày làm việc mua vui cho mọi người họ cũng phải làm những công việc mà ai cũng phải làm, và mấy ai có thể mãi làm diễn viên, nó khắc nghiệt và phũ phàng hơn cô nghĩ rất nhiều.

Sự thật là thế đấy, không chỉ có màu hồng, không chỉ có hạnh phúc, không chỉ có hoàn hảo, cả trong cuộc sống xã hội lẫn hôn nhân. Hạnh phúc càng đáng giá khi khó khăn mới có đc, tình cảm càng đáng trân trọng khi phải vượt qua trở ngại mới đến đc với nhau.
Rất cám ơn ST đã trans show này. Đối với mình dù nó chỉ là 1 chương trình, có thể có kịch bản đó, có thể dàn dựng đó, nhưng mình cảm nhận được tỉnh cảm thực sự của họ cho nhau, nó làm mình nhớ lại kỉ niệm cũ mà tưởng chừng chỉ muốn quên đi. Trong hạnh phúc có khổ đau, trong cả 1 câu chuyện buồn vẫn có những khoảnh khắc vui tươi và đáng trân trọng...

Rất rất thích couples này và mong 2 người sẽ đc hạnh phúc và thành công vơi con đường mình đã chọn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1232#
Đăng lúc 16-2-2014 22:37:32 | Chỉ xem của tác giả
Thú thật đây là lần đầu tiên mình xem WGM nhưng mình really really like this couple. eun young thật sự rất kute. hồi đầu mình click vào đây thì đã là tập 25 nhưng mình thật sự rất tò mò về chương trình nì.nge nói nó rât famous bên korea nên mình kiên nhẫn ngồi nguyên buổi tối down về và bi h cực cực kết lun.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1233#
Đăng lúc 23-4-2014 21:03:05 | Chỉ xem của tác giả
Trước đây xem WGM vì rất rất thích cặp đôi Khuntoria.
Giờ nghe tin Khun hẹn hò với Tif, mặc dù không phải là ghét gì Tif, cơ mà vẫn thấy hụt hẫng. KhunToria- couple yêu thích nhất của mình
Thấy mọi người bảo là WGM mùa đó còn có Adam couple và Campus Couple cũng hay lắm, cơ mà nhiều link Adam die hết rồi, giờ mò Campus Couple xem trước đã.
P/s: bạn nào còn giữ link của Campus Couple có thể up lại giùm mình được không? Lên fshare hay mega ý. Toàn bộ link ở page 1 đều die hết rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1234#
Đăng lúc 28-5-2014 08:52:14 | Chỉ xem của tác giả
jasmine1314 gửi lúc 16-2-2014 10:37 PM
Thú thật đây là lần đầu tiên mình xem WGM nhưng mình really really like this couple. eun ...

bạn ơi thật ra thì mình thật sự thích couple này nhưng mà lúc trước nghĩ là để dành từ từ coi nhưng mà bây giờ lục lại để xem thì cái được cái mất nếu bạn đã tải về máy hết rồi bạn có cách nào gửi qua cho mình không thật sự thì rất là muốn coi bạn có cách nào giúp mình được không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1235#
Đăng lúc 29-5-2014 15:54:42 | Chỉ xem của tác giả
Lemurian gửi lúc 28-5-2014 08:52 AM
bạn ơi  thật ra thì mình thật sự thích couple này  nhưng mà lúc trước  ...

xin lỗi bạn tại máy mình bộ nhớ ko nhiều lắm nên thường mình down phim hay show về coi xong là xóa lun tại để đó cũng chẳng có khi nào rảnh mà coi lại làm j với lại sau này  cũng phải down phim mới hoặc showw mới nên mình cũng ít khi lưu trữ lắm . bạn thông cảm cho. bi h có nhiều couple mới bạn theo dõi thread mới thì dữ liệu ổn định hơn đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1236#
Đăng lúc 13-6-2014 15:36:09 | Chỉ xem của tác giả

Gem ui..
edit lại chứ hìh ở trên nó die hết roài e..:o

thank subteam nhìu nhìu..:loveliness:
tìh hìh là subteam đã trở lại..
& lợi hại hơn xưa..:lol

vk nhà mềnh thía lày mà vào bar..
chắc mấy a bu đen bu đỏ..
chỉ khổ cho ck thoai..;P