Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7026|Trả lời: 36
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Scent Of a Woman) Lee Yeon Jae sống hay chết?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Drama “Scent Of a Woman” chỉ còn một một tuần phát sóng. Khán giả yêu cầu cứu bệnh nhân ung thư Lee Yeon Jae (Kim Sun Ah)

Trong tập 14 bộ phim “Scent Of a Woman” phát sóng ngày 4 tháng 9 , Lee Yeon Jae(Kim Sun Ah) và Kang Ji Wook (Lee Dong Wook) đã có những giây phút hạnh phúc nhưng thật buồn.

Chủ tịch Kang cha của Ji Wook (Lee Jeong Gil) đã tìm đến Lee Yeon Jae và yêu cầu cô phải chia tay với Ji Wook. Cô đã quỳ xuống trước mặt ông và nói “Tôi không thể rời xa anh ấy. Tôi chắc chắn sẽ làm cho anh ấy mạnh mẽ hơn ngay cả sau khi tôi chết”.

Cô đã cố gắng thuyết phục Ji Wook để anh tiếp tục trở lại làm việc và nói “Tôi muốn được như những người bình thường, anh không thể lúc nào cũng quanh quẩn bên tôi đúng không?”. Tuy nhiên, khi ở trong bệnh viện để điều trị, cô đã chứng kiến Hee Soo (Sin Ji Soo) người bạn cùng phòng với cô qua đời.

Yeon Jae đã tuyệt vọng khi nhìn thấy cảnh mẹ Hee Soo nhìn tấm hình của   cô ấy và khóc , cô biết rằng mình cũng sẽ sớm trở thành như vậy. Yoen Jae rời khỏi bệnh viện và chạy đến bên Ji Wook, anh đang đợi cô và cô đã khóc.

Cô quyết định kể cho mẹ nghe toàn bộ sự thật và cảnh cuối cùng của tập phim cô đã nói với mẹ mình Soon Jeong “Mẹ, con bị ung thư, con thật sự xin lỗi”.

Khán giả lo sợ rằng Ji Wook sẽ buồn vì tình yêu của hai người đã quá sâu đậm và Soon Jeong đang rất hạnh phúc bên cô con gái sẽ mất đi. Họ yêu cầu không được để Yeon Jae chết.

Khán giả để lại lời nhắn trên bản tin “Thật không dễ dàng chấp nhận một kết thúc buồn và nỗi đau của người ở lại sau khi Yeon Jae chết như vậy, xin hãy cứu cô ấy!”, “tôi đã khóc rất nhiều rồi nên xin hãy cho bộ phim một Happy Ending đi”, “Có những phép lạ trong cuộc sống, xin hãy làm một phép lạ để mang lại hy vọng cho mọi người ” và nhiều hơn nữa.

Ngoài ra còn có một số ý kiến trái ngược “Nếu cô ấy không chết bộ phim sẽ trở nên không thực tế”, “Tốt hơn hết là một Sad Ending hơn là có phép lạ xảy ra” và nhiều hơn nữa.
pic: me2day, FB

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-9-2011 10:14:57 | Chỉ xem của tác giả
teeeeeeeeeemmmmmmmmmmmmm
thật sự mình thấy phim buồn sẽ lấy được của khán giả nhiều nước mắt hơn
và có lẽ khán giả sẽ nhớ lâu hơn
các phim HQ thường có xu hướng "mít ướt"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-9-2011 10:17:44 | Chỉ xem của tác giả
SE thì hợp lí hơn với tiến trình bệnh của YJ
vì người nhà mình đây, cũng mới qua đời vì ung thư
3 năm liền chống trọi nhưng cũng k thể cứu vãn dc
chỉ mong là những kỉ niệm về 1 tình yêu đẹp khiến con người ta sống tốt hơn thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-9-2011 10:18:53 | Chỉ xem của tác giả
hic  bạn cũng phong
có phải cái cô pé dễ thương viết truyện  tranh về bác sỹ ý á
  dễ thương thế mà   đã  mất ùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-9-2011 10:35:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim này buồn quá
Mình chẳng thấy hài tý nào cả, vậy mà phim thuộc loại hài, lãng mạn????
Kiểu phim ung thư buồn thế này làm mình nản quá, ko biết có nên xem tiếp ko đây?

Bình luận

oh . Vậy SR b nha . vì b nói chẳng hài tý nào . làm m hiều nhầm :)) . làm luôn cho 1 bài cảm xúc :))  Đăng lúc 5-9-2011 01:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-9-2011 10:38:54 | Chỉ xem của tác giả
Hồi trước phim Hàn Quốc toàn là có người bị ung thư, máu trắng phải chết.
Lâu rồi không có phim nào như thế nữa, giờ có phim này. Mình chưa xem, nhưng thấy bảo là phim hay, cố đợi có hết rồi down về xem luôn 1 lần.
Vì phim đầu tiên Lee Dong Wook come back sau khi đi lính mà, nên ủng hộ đây.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-9-2011 10:53:07 | Chỉ xem của tác giả
vẫn bít là SE sẽ hợp lí và thực tế hơn
nhưng SE thì bùn lắm
ko bít sau khi YJ chết thì JW sẽ sống thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-9-2011 11:19:35 | Chỉ xem của tác giả
bệnh ung thư jai đoạn cuối mà chữa dc thì nhìu khi hơi phi thực tế
mình kg rành lắm nhg kg biết có bao nhiu trường hợp đến jai đoạn này thì có thể chữa dc kg nhỉ?
dù j đây cũng kg fảilà phim jả tưởng này nọ nên kết thúc thực tế thì hay hơn:$
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-9-2011 11:47:40 | Chỉ xem của tác giả
  Nhớ hùi m còn be bé, cái hùi chíu WT, k thixt fim hàn vì hùi đới toàn fim bi k thâu
Lâu lúm sau bao năm rầu mới xem lại fim bi như Scent
UT giai đoạn cúi mờ k chết thì hơi phi thực tế
Mờ dù sao đơi cũng là fim mờ
Phép mầu nhỏ nào đới xảy ra, cũng đc chấp nhận thâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-9-2011 11:51:11 | Chỉ xem của tác giả
Mấy tập đầu thì hài, nhưng mấy tập gần đây nước mắt lúc nào cũng rưng rưng trực trào ra.
Mình nghĩ SE là không thể tránh khỏi, chỉ hy vọng cuối cùng sẽ vớt vát lại đc một số thứ thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách