Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bada_kute
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] ĐÔI LỜI MUỐN NÓI (TÂM SỰ)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 12-12-2012 20:29:50 | Xem tất
Hôm nay mỏi quá

Mỏi đến nỗi chỉ muốn nói thế thôi

Lê cái xác đến trường, run cầm cập cả buổi mới đến lúc thuyết trình

Nói vừa chuẩn min time, còn unexpected thì chém linh tinh

Rồi lại lộn sang thuyết trình tin, chả biết cái spss là cái khỉ gì, nhập 50 cái số liệu rồi lại sai phải làm lại

Cho đến tận lúc gần phải lên present rồi mà còn dang dở, pin lap sắp hết, tay run đến gõ sai lung tung

Cuối cùng nhận điểm 9 cho mid term và nụ cười của các partners

Lại lê xác về nhà và chuẩn bị cho cuộc hành xác ngày mai

Cả một đống hỗn độn, nhưng rồi cũng đâu vào đó. It's Life!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 12-12-2012 20:55:39 | Xem tất
yool_bluespill gửi lúc 12-12-2012 20:35
nhắm mắt vào rồi mở mắt ra

có phải mọi thứ đều đã trôi qua rồi phải không em v ...

Thanks ss

Vừa nhận điện thoại của mẹ ss ạ

Chỉ hỏi vài câu nhưng lại rơm rớm nước mắt

Tuần này e lại không về nhà được ;((

Bình luận

ủa thế ở trọ à em..khổ thân , giống ss roài..qua nhà tám với ss đi  Đăng lúc 12-12-2012 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-2-2013 18:32:54 | Xem tất
Mình có phải người độc ác xấu xa gì cho cam

Chỉ là khó thay đổi thói quen, trước ng lạ mặt cũng ko dễ dàng làm quen. Cứ thế ko quen đâm ra đến lúc muốn quen lại ngại mở miệng.

Không biết gì về m thì đừng có nói xấu m như thế

Tự nhiên bị nghi oan, bị nói xấu, bị trù dập cảm giác rất bực bội. Cứ nghĩ kệ cái bọn đấy, ko đc để cảm xúc của m bị ảnh hưởng vì những chuyện ko đâu.

Nhưng càng nghĩ càng ức chế. M ko động đến ai, im lặng sống sao cứ thích chọc ngoáy m?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-9-2013 22:30:42 | Xem tất
Nếu như nói mình tham gia contest mà chưa từng pm nhờ người quen vote cho mình thì là nói dối rồi. Mình ĐÃ TỪNG như thế.

Đã từng tham gia vài cuộc thi ở Kites, viết văn cảm nhận có, viết cho radio có, hát hò cũng có và giờ là cuộc thi đầu tiên trong box fanfic - nơi mà mình hoạt động nhiều nhất trên Kites.

Hồi đầu mình cũng công tâm chính trực lắm, nhất quyết sống chết tự lực vào chất lượng bài dự thi của mình, tính cách mình vốn như thế. Mình có như thế nào thì người ta chấm cho mình như thế. Tin tưởng vào BTC và những người vote.

Thực tế là contest tổ chức ra để vui một phần và phần còn lại là để cạnh tranh với nhau, bài thi của mình có tự tin, có chất lượng và có thực lực mới muốn đem ra so tài với người khác. Và thực lực ấy được công nhận một cách chính đáng trong lòng mình mới thấy thoải mái. Nhưng sự thực là, mỗi khi Kites có cuộc thi gì thì y như rằng các bạn trẻ PM ầm ầm rằng nhờ ss vote cho người này, nhờ ss vote cho người nọ. Có một chút buồn nhẹ.

Poll là sẽ có thị phi.

Poll là sẽ xuất hiện những thành phần xuất hiện để đấu tranh đòi một thứ công bằng nực cười

Poll là sẽ có những người bức xúc với thời cuộc

Và Poll là sẽ có những người mệt mỏi, những người phải dọn dẹp.

Mình đã thấy những status của mod khi cuộc thi mới bắt đầu, em ấy thực sự rất buồn vì box fanfic không nhận được sự quan tâm như những cuộc thi khác. Box nhỏ, gửi đơn muốn tách ra từ bao giờ rồi nhưng chẳng có ai ngó ngàng chi hết. Contest đầu tiên mà em ấy tổ chức, thực sự rất đáng động viên. Contest hơi trầm lắng, gia hạn đến một tuần mà cuối cùng nhận được đúng 10 bài dự thi, và phần lớn là các author viết dành cho nhau.

Và đến khi lập poll thì lại xuất hiện tranh cãi.

Poll chỉ có 30%. Người ta dùng quan hệ thì có sao? Mình không ủng hộ chuyện vote quan hệ là đúng nhưng chuyện đó là không tránh khỏi. Mình cũng dự thi và mình hài lòng với số vote mà mình nhận được.

Vì ai vote cho mình cũng đều đã đọc bài mình.

Ai vote cho mình cũng đều kèm theo những lời khen ngợi khiến mình cười ngoác mang tai.

Và mình nhớ, trong một cuộc thi khác, thậm chí có bạn cũng tham gia thi nhưng đã dùng vote duy nhất để vote cho bài của mình thay vì vote cho chính bạn ấy.

Điều đó còn vui hơn cả được giải thưởng.

Gấp ngàn lần.

Thử hỏi khi kêu gọi người này người kia rồi móc nối để vote cho mình, bạn có nhận được niềm vui ấy không?

Thử hỏi khi đọc những dòng com xác nhận "Vote cho người quen" bạn có thấy vui như mình không?

Hãy nghĩ xem cuối cùng bạn nhận lại được gì để tiếp tục.

Mod đang cảm thấy mệt mỏi và nghĩ đến việc không có contest lần sau nữa. Haizz, xin em đừng thế em ơi, pls. Chị vẫn còn muốn tham gia contest, vẫn còn yêu box này lắm.

Muốn nói với em câu "Bình tĩnh em nhé, tất cả rồi sẽ ổn ^^"

Bình luận

Ah... ss biết ai là em rồi ^^  Đăng lúc 4-9-2013 12:16 AM
em cám ơn ss :(  Đăng lúc 3-9-2013 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-6-2014 00:24:33 | Xem tất
Hè này định comeback với box

Nhưng mà còn nhiều fic dang dở quá

Không biết nên bắt đầu từ đâu trước

Còn muốn viết lại fic nữa

Cảm thấy tình yêu cho fic không còn nhiều như trước, hoặc có thể là cảm xúc không đủ đầy như trước nữa.

Còn đang tham gia làm việc cả bên Kadio nữa

Rất muốn nói với sếp một câu mình không thích bạn đồng nghiệp của mình tí nào cả nhưng phải ngậm miệng mà cười tươi. Lòng tự nhủ, chỉ cố cái project này thôi mà.

Hay là bỏ? Làm vài cái radio cho box fanfic nhà mình thôi, có ý tưởng sẽ làm radio giới thiệu fic trong box mình. Muốn làm vài việc. Lực bất tòng tâm.

Lâu lắm rồi, còn ai nhớ đến mình không? Người cũ *rưng rưng*

Thôi, quay về ôn thi tiếp

Còn 4 môn nữa thôi mà, 4 môn nữa. 5ting 5ting 5ting

Bình luận

dù có bao lâu đi nữa thì ở trong ngôi nhà này, em vẫn có 1 vị trí, vốn vẫn thuộc về em  Đăng lúc 15-7-2014 11:07 AM
có chứ người , ko biết viết từ đâu,thì 1 lúc e di lai hết 6 fic ,làm lai từ đầu,ko thì uýnh bài bỏ cuoc  Đăng lúc 16-6-2014 01:01 AM
e có nhớ hi  Đăng lúc 13-6-2014 09:03 PM
những việc làm về nghệ thuật đừng bao giờ ép lòng mình làm, vì thế sẽ mất đi tính sáng tạo, ss cũng lâu lâu bị cụt hứng đấy, hihi  Đăng lúc 13-6-2014 02:56 AM
Ah... người cũ đã về rồi, có ss nè, nhớ mãi người cũ là bé, bé đang thi à, vậy chúc bé thi tốt nhé !5ting!!! có viết tiếp hay ko thì thi xong rồi hẵng tính  Đăng lúc 13-6-2014 02:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách