Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1460|Trả lời: 0
Thu gọn cột thông tin

[Feeling] ... thời gian....

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-4-2012 08:38:19 | Xem tất |Chế độ đọc
Nhiều người bảo rằng, thời gian chính là phương thức hiệu nghiệm, quả nhiên, cái gì xuôi theo theo thời gian rồi cũng sẽ thay đổi, vô chừng, và mãi ko có điểm dừng.
Nhưng hiệu quả trị liệu của thời gian, vẫn có một khuyết điểm, đó là quá chậm
Thực tế, dù năm tháng đã qua đi, nhưng những hồi ức đó, liệu có thể một chóng lãng quên như chưa từng xảy ra
Đối với những người đã sống cùng tuổi trẻ của các anh, hiển nhiên đều nhận thấy, thời gian trôi qua thật nhanh, nhưng đối với những người đến sau như chúng em, thời gian để xóa đi những nỗi đau và sự khắc khoải, quá thực là quá dài
Nhiều khi em hoang mang, ko bik điểm dừng của tất cả những nỗi đau đó sẽ là như thế nào, sẽ là một chân trời đỏ rực, nước mắt hòa vào nụ cười của sự đoàn viên, cái ôm nhau đằm thắm, mạnh mẽ và tràn đầy yêu thương, hay... là kết thúc của các anh, đắm chìm trong sự cô đơn, lẻ loi, trong sự chia xa mãi mãi ko bao giờ tái hợp lại được
Mãi mãi là kết thúc trong đau thương...
Cái mà người ta gọi là chỉ cần thời gian là có thể chữa lành mọi vết thương, nhưng em vẫn thấy với các anh điều đó chỉ là lý thuyết
Một ngày, đối với các anh, vẫn là công việc đày đặt, vẫn là những mối quan hệ xả giao, vẫn là sân khấu, vẫn là người hâm mộ, vẫn là cuộc sống bị săn đuổi trong mọi ngóc ngách
Có cái gì là thay đổi đâu, chỉ khác đi rằng, cuộc sống của 5 người giờ đây rẽ sang hai ngã thôi
Nhìn mỗi anh tự xây cho mình một con đường tiến thân, khiến em hình dung ra được rằng, cái tên DBSK đã thực sự ko còn tồn tại, ko còn tồn tại trong lòng người hâm mộ, và cả trong trái tim của các anh
Bao người nói rằng, các anh đã tan rã, nhưng riêng em vẫn chưa bao giờ nghĩ rằng, các anh đã thực sự tan rã, chỉ là người ta bình luận các anh đã chia hai, và đi theo hai con đường âm nhạc khác nhau, chỉ là người ta nói như thế thôi, chỉ là người ta nói...
Em thật ấu trĩ khi ko dễ chấp nhận hiện thực, một ngày có ai đó nhắc nhở rằng, Yoochun bây giờ đã thuộc về JYJ rồi, em cảm thấy cái tên DBSK đã bị chôn vùi
Mọi người nói HM đã làm sống lại cái tên DBSK, đúng thế, nhưng ko hiểu sao mỗi khi em nhìn thấy những cái tít là JYJ Yoochun, JYJ Jaejoong, JYJ Junsu, khiên em lại đắm chìm trong cảm giác, hoang mang, đâu rồi cái tên DBSK của em
Ngày tháng mà các anh đã trải qua, đúng là chỉ có các anh mới là người hiểu nhất, nhưng năm tháng đó, nếu ko phải là các anh thì ko ai hiểu, nhưng với em, Suju có cả một đội hình, một ngày ko thấy một ai đó cũng ko khiến em hoang mang, nhưng các anh, rõ ràng là có một khoảng trống, rất lớn, ko gì có thể lấp được, những năm tháng ấy là gì để bù đắp lại đây?
Nhiều khi em nghĩ, nỗi cô đơn là hiện hữu, nỗi đau là bất tận, nhưng em thật ko thể dùng những từ ấy để nói về các anh
Các anh đã xây cho mình những hình tượng hoàng hảo, dù thế nào cũng là nụ cười trước fans, dù thế nào cũng là sự mạnh mẽ kiên cường đó
Để đến khi, sức chịu đựng cùng cực của con người ko còn nữa, thì các anh sẽ làm thế nào
Từ bao giờ, thời gian đã một Uknow trở thành một con người ấm áp nhưng đôi mắt lại vô thần như thế, từ bao giờ đã làm cho một Minnie, thích trêu ghẹo các hyung, trở nên chững chạc đến bất thường như vậy, từ bao giờ đã cho một Jaejoong, dịu dàng âu yếm các thành viên khác trong nỗi hoang mang, và mất phương hướng như vậy, từ bao giờ đã cho Junsu một hình trưởng thành, nghiêm túc, và ko còn nụ cười lửng nửa đường câu chuyện, và từ bao giờ, đã lấy đi nước mắt của Yoochun, đã cho anh trong nỗi đau cũng vẫn nở nụ cười
Thời gian, đúng là đã lấy đi tất cả, quãng đường của quá khứ, lấy đi, tuổi thanh xuân của các anh, lấy đi những yêu thương đầu đời mà chúng em đã giành cho các anh
Thời gian, quả là hiệu nghiệm, bởi nỗi đau bây giờ được che đậy thật hoàn mỹ trong cái thể xác kiên cường bất khuất, đó là cái hiệu lực của thời gian, khi người ta sẵn sàng nói, các anh bây giờ đã lớn rồi, ko thể sống như ngày xưa được nữa
Ôi, đó là cái gọi là thời gian....
Phản đối (0)

No

Đồng tình (0)

Yes

Tranh luận:0 ( Tham gia )

Tranh luận:0 ( Tham gia )
      Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách