Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 26947|Trả lời: 72
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 3-9-2011 20:57:18 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
Welcome to

Công viên kỷ Cin Gia

Happy Anniversary
31/3/2010 - 31/3/2017

Mới đó mà đã 7 năm trôi qua

Link down các sản phẩm Vietsub của Cin Gia Trang:

http://www.mediafire.com/folder/8d543289qx793/CIN's_Projects

Thư ngỏ gởi các mem nhà Cin:

Các mem thân yêu của nhà Cin ơi!!! Điều đầu tiên ta muốn nói với các nàng (cả các chàng) rằng ta yêu cả nhà nhiều lắm. Điều này, dù ta đã thốt ra không biết bao nhiêu lần rồi nhưng ta vẫn cứ luôn muốn nói ra, muốn nhắc lại lần nữa, lần nữa... mãi mãi.

Cinderella's sister kết thúc rồi, nhưng ta tự hào lắm vì các mem nhà chúng ta vẫn đang chung tay xây cho nhà cao, cao mãi... Ta tự hào vì ta được là thành viên của ngôi nhà ấm áp yêu thương, rộn rã tiếng cười, được là "nàng" của các nàng, được là em của các ss, được là ss của các em...

Có câu thơ (hông biết phải thơ không nữa) tiếng Anh thế này (ta không muốn dịch ra vì ta sợ văn chương của ta vốn ngắn, sợ không truyền đạt đúng)

A bell is not a bell until someone rings it
A song is not a song until someone sings it
Love is not love until someone receives it.

Vì thế ta muốn lập ra thread này để cả nhà mình có cơ hội bày tỏ tình cảm, gửi tình yêu thương theo chiếc dép đến người ta yêu quý!

Đôi nét về nhà Cin:

- Nhà Cin là nơi hội tụ những con người yêu thích bộ phim Cinderella's sister, yêu Du, yêu Hói, yêu Lọ, yêu Tìu, yêu Papa, yêu Ghẻ... (nói chung là tất tần tật những gì liên quan đến CS).
- Nhà Cin cũng là nơi hội tụ những con nghiện 8888888888888888888888888888888888888888888888888888888888
- Nhà Cin còn tự hào vì là Lương Sơn Bạc, hội tụ những con người tài năng nhất: điện ảnh, âm nhạc, văn chương, hội họa... và đặc biệt tự hào về những tài năng phi dép thiên bẩm.
- Và trên hết, nhà Cin tự hào vì là ngôi nhà ấm cúng, thân thiện, vui nhộn, nào nhiệt... có thể mang đến tiếng cười cho mọi thành viên, mọi nơi, mọi lúc, mọi màu da, mọi sở thích...

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +21 Thu lại Lý do
vicuamua89 + 5 Yêu Cin gia nhất :x
phuongus + 5 tuyệt vời! :X
thanhduongtu9x + 5 cuối cùng cũng hoàn PJ :* :* :* :* i.
剣心スック + 5 Bài viết hữu ích :D
putin_Đa_Bum + 1 em vào điểm danh :xxxxxxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 22-9-2017 11:16:19 | Xem tất
k_sakura0204 gửi lúc 1-9-2017 10:14 PM
thấy bài của c thật mừng, lâu lắm e cũng ko tạt qua nhà rồi ^^
e vào cũng bookmark l ...

Mới nhận ra nguyên page 1 mà có cả bài viết từ 2015, hẳn là 1 năm chúng ta mới viết 1-2 bài post quá đi ) 7 năm trước thì mỗi ngày lội chục trang nhỉ
đúng là "ruồi thời đại" (time flies)
Dạo này mỗi ngày chị đều vào đây đập bóng bay lấy tiền, mặc dù bản thân cũng nhận thức rõ tiền chẳng để làm gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

71#
Đăng lúc 24-2-2015 17:44:14 | Xem tất
Hôm nay mồng 6 Tết òi.
Chúc mừng năm mới cả nhà. Mừng tuổi mỗi người một

Năm mới, chúc mọi người không bị giục có người yêu nhé. Còn trẻ thì cứ ngăn cấm này nọ, đến lúc không trẻ nữa thì lại giục loạn lên. Người lớn đúng là khó hiểu nhề
Mình khoe là tết vừa rồi tổng cộng mình đã rửa 26 mâm cỗ, chưa kể các bữa nhà mình tự ăn
Ký ức về tết của mình bây giờ toàn thấy bát đũa với "bao giờ?"

Tết của các bạn như nào?

Bình luận

>:D< chúc c năm mới vui vẻ ạ ^^  Đăng lúc 25-2-2015 04:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 18-8-2014 17:49:58 | Xem tất
chap gửi lúc 16-8-2014 09:38 PM
rep ở trên nảy ccho nó có nối tiếp
Tình hình là chị chưa gặp bé Đào ở ngoài nhỉ ...

Ghét thật, tại sao sáng nay ta vào mà không thấy bài post của nàng? Trong khi nó đều ghi là "Đăng lúc Hôm kia"
Ta đi rep cho em Đào, xong đang rep được 2 dòng thì firefox lại crash, lại mất, nên không vào lại nữa. Ghét luôn cả Firefox rồi nha!!!!
Hồi này tóc ta lại dài rồi này buộc lại dài như đuôi ngựa đến nơi rồi
Vẫn cứ mãi suy nghĩ xem nên để tóc ngắn hay tóc dài. Vì nếu mà lấy chồng, thì tóc dài làm được nhiều kiểu hơn đấy ))) [theo như kinh nghiệm của chị đồng nghiệp]
Kể mà có người yêu, thì những việc nhỏ xíu này sẽ chỉ cần hỏi xem bạn người yêu thích thế nào là xong ấy nhờ , bạn chap có công nhận không?

@k_sakura0204 : Em nhớ chi tiết ghê à nha Em nhắc lại làm ký ức cũng ùa về như thác này
Sau này mình nên tự sướng nhiều với nhau hơn, lúc xem lại ảnh, nhớ lắm đấy
cơ mà chap nói đúng, hãy hướng tới tương lai đi, tương lai có thể chị sẽ gặp em ở SG hoặc em gặp chị ở HN, nhỉ

Thôi đến giờ về rồi, đi về thôi. Nhân viên gương mẫu vớ vẩn quá.

Bình luận

Thế mới hay, biết thế nhưng lần sau lại vẫn cứ hỏi :))  Đăng lúc 21-8-2014 08:16 AM
Thế thì có ng yêu để làm gì cơ chứ :|  Đăng lúc 20-8-2014 10:14 PM
Người yêu bạn sẽ nói các câu đại khái kiểu "Cũng được", "Kiểu gì chẳng được", "Ừ" hoặc các kiểu tương tự như thế =))  Đăng lúc 20-8-2014 01:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 14-8-2014 22:26:01 | Xem tất
chap gửi lúc 13-8-2014 11:11 AM
ten ten thực ra chẳng biết viết gì cả, chỉ là vì trời đang mưa gió và người thì lư ...

Xin chào.
Lạ một điều là hôm qua và hôm nay ta đều vào nhà mình nhưng sao không thấy bài post mới của nàng.
xin được phục vụ ngay đây, mặc dù hôm nay không còn mưa nữa.
http://mp3.zing.vn/embed/song/IWAOD6O8
chả nhớ code có đúng không nữa.
Sửa code mấy lần không được, nghỉ khỏe.

ngày này 4 năm trước chúng mình đã gặp nhau lần đầu tiên ở cổng trường Ngoại Thương đấy.
Ta vẫn nhớ nàng đi xuống từ xe bus và hớn hở đi về phía ta cười rất tươi nữa, nhớ cái lúc ấy cực.
Nàng mặc cái áo đỏ đen hay sao ấy nhỉ, lát phải đi xem lại ảnh xem có đúng không.
Còn chị Vịt mặc cái áo có cờ Anh thì phải. Nhớ cả em Mưa buồn mặc áo sơ mi ca rô tím ngắt
Hơ hơ tự nhiên nhớ quá. Nhớ bông hoa bát nước chấm ốc, nhớ cả "Shj chờ Na một đời"

Trong dòng nhớ nhung, đang cố nhớ xem lần đầu tiên gặp em @k_sakura0204 thì em ấy mặc áo gì, mà có vẻ như không nhớ nổi màu áo thật. Chỉ nhớ là áo màu sáng, không phải cái màu xanh nõn chuối nổi bần bật như của chị. Hay là áo màu tối không biết chừng. Năm 2012, Một ngày tháng 10 phải không nhỉ? Nhớ món kem rất đắt, và cái quán cafe vẫn nhớ như in tên và lối vào. Nhớ cái ôm với bé Đào, nhớ cơn mưa hôm ý, nhớ cả cái lúc chị eunjo chạy xe vèo vèo trên đường đưa ra sân bay nữa.

Ôi ôi phải đi xem lại hết tất cả những ảnh mình có mới được.

Đấy, trông vậy mà đã quen nhau được 4 năm. Các bạn trẻ đã già thật rồi.
Chỉ tiếc là mỗi ngày, một ít ký ức lại bị những sự việc mới ghi đè lên, dần dần biến mất. Ta rất sợ, hoặc là trẻ mà mắc An Dây Mơ, hoặc là già mà quên mất những khoảnh khắc đáng trân trọng ấy.

Thế nên hãy chụp ảnh thật nhiều vào, Sau này nếu có quên mất, có khi nhìn lại ảnh những năm tháng ấy, ký ức ùa về như thác không biết chừng.

Mọi người ngủ ngoan nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 7-8-2014 11:56:13 | Xem tất
k_sakura0204 gửi lúc 7-8-2014 01:17 AM
hôm nay là ngày gì ấy nhỉ, e chỉ muốn lội fb thôi
hơn 1g rồi, phải đi ngủ và vẫ ...

Ý, hôm qua chị cũng không ngủ được, chắc do tách trà lúc tối @@
đến tận 2h mới đi ngủ, sáng tận 8h kém mới lồm cồm bò dậy, vẫn còn muốn cố ngủ tiếp cơ.
Và đến VP mở FB ra thì ...cái gì, em thức để vào nhà chị like tung tóe vậy hả?

test cái này của Onedrive xem được ko
<iframe src="https://onedrive.live.com/embed?cid=2759D8B8665CE87F&resid=2759D8B8665CE87F%218915&authkey=AMyBGkq-JAXzKhw" width="257" height="320" frameborder="0" scrolling="no"></iframe>

không được òi, test cái khác vậy

Cái chuyện sau này ngồi nhớ lại không biết được hôm đó đã làm gì là chuyện bình thường mà em. Chị chỉ cần 10s sau là đã quên mất 10s trước mình vừa làm gì rồi ấy chứ. Hoặc là đang lái xe, mải nghĩ gì đó, đến lúc chợt tỉnh ra thì tự hỏi, đoạn đường vừa rồi mình không nhìn đường thì đã đi theo bản năng kỳ diệu như nào vậy?
Hoặc là trong vòng nghi ngờ nhưng không thể nhớ được là mình đã hành động như nào để thanh minh, hoặc nhận lỗi, cảm giác vô cùng bực mình.
Đôi lúc nghĩ là do già, nhưng mà không hẳn đâu, ai cũng thế mà.

Nhưng mà thật ra là già thật rồi ấy

Bình luận

c ơi, e ko xem đc cái link hay gì ấy c chèn vào đc ạ :(  Đăng lúc 7-8-2014 01:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 4-8-2014 13:26:44 | Xem tất
chap gửi lúc 4-8-2014 09:11 AM
Lạc đường ở Thủ đô là 18/11/2013 nhé  Thực ra là ta đã đọc thông tin suối ...

Uh cuối tháng 9 đi đi, nếu đi cả chùa thì tốt nhất là xuất phát từ sớm ấy nhỉ. Hay để tiết kiệm, đừng đi cáp treo nứa thế thì phải mang màn đi ngủ ở sườn núi sao @@. Đi đò thì chia ra chắc ko đến nỗi đâu nhề

ta còn đang muốn đi Hà Giang ngắm Tam giác mạch đây. cuối tháng 10 hoa bắt đầu nở rồi, phải làm sao, phải làm sao?
Ta nói phải đi hết 4 cực 1 đỉnh 1 ngã ba biên giới mới lấy chồng, cơ mà cứ lần lữa mãi như này thì 40 tuổi cũng chưa lấy được chồng mất.

Trồng hoa đến ngày nở thì nhớ up ảnh xem nhá ta cũng muốn trồng nhiều thứ, hoa lá cỏ cây, cơ mà vừa nêu ý định mua 1 cái chậu và khung để gắn vào lan can để trồng hành, rau mùi hoặc rau gì đấy, đã bị thằng em gạt phắt đi, kêu "Nhà chật suốt ngày đòi làm nông dân".
cái chậu nó như này này:

Đến làm giá đỗ mà em ta nó bảo đua đòi làm nông dân vì mang tiếng là ta trồng, nhưng mà cứ 11h trưa với 5h chiều ta lại gọi điện cho nó hỏi "Tưới nước cho giá chưa?" (hình như ta chỉ ngâm đỗ với thu hoạch giá, còn tưới nước toàn là em ta làm )
Ta còn định trồng nấm nữa cơ, nhưng cũng bị thằng em ta rên la, thế là lại thôi
mà nấm cũng dễ trồng chứ, nấm này này
http://zaodich.com/forum/f2933/b ... -18k-biich-1838379/

Ngồi đây mà cứ mơ ước mình có một vườn rau mới sợ

Bình luận

đáng iu quá, làm e cũng muốn trồng cái gì đó nữa  Đăng lúc 5-8-2014 10:12 PM
ta chỉ sợ trồng rau xong toàn bị hàng xóm ăn hộ =))  Đăng lúc 4-8-2014 01:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 4-8-2014 09:03:03 | Xem tất
chap gửi lúc 2-8-2014 10:46 PM
Tối mai bọn mình đi Thiên Sơn đi, lâu lắm rồi không qua đấy uống trà nghe nhạc. Đ ...

Í hị, hôm qua không vào nhà nên ko biết cái lời vẫy gọi này lỡ qua rồi thì thứ 4 tuần này đi đi
Á, tiện thể nhớ ra một hôm nào đấy, bạn Shj có lời vẫy gọi đi ngắm suối Yến, thế bao giờ thì đi được, mà nói vậy, có phải là đã 1 năm rồi kể từ ngày chúng mình lạc đường ở Thủ đô không? Sao ta nhớ là mình đi mùa lạnh nhỉ, thế sao giờ mùa thu đã có hoa rồi?
Có biết cái sự nghèo của ta nó như nào không? Đến hạn nộp tiền nhà rồi mà ko có tiền nộp, nốt hôm nay mà ko có động tĩnh gì là chủ nhà thế nào cũng kêu lại bảo "Em đóng tiền nhà cho anh nhé" cho xem mặc dù chỉ khoảng 500k điện nước thôi vì tháng trước đóng tiền nhà 3 tháng liền rồi. Nữa là hôm qua đi chợ xong về nhà mới phát hiện hết gạo, lục hết ví 2 chị em ra được 36k để đi mua 2 cân gạo (32k), thừa 4k mang về . Thấy mình thật là nhục
Vì 3 tháng vừa rồi tháng nào cũng gần 100 số điện nên tháng này ta bắt đầu chuyển sang dùng cái quạt trần mini để tiết kiệm điện, mà cũng mát phết đấy, hi vọng là tháng này nó sẽ giảm đi phần nào.

Giờ ta có một mong ước lớn lao là chị làm lương hãy nhanh chóng về làm lương để được nhận lương

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 2-8-2014 17:40:43 | Xem tất
chap gửi lúc 2-8-2014 05:33 PM
Hiu hiu hỏi thế để nghĩ xem có chỗ nào để rủ đi chơi ấy mà
Đi làm những ngà ...

Chuẩn luôn là cả ngày nay ta nghịch linh tinh, thi thoảng ngó qua công việc mà cũng ngỡ mình đi làm nghiêm túc như đúng rồi
Đi chơi gì giờ này chị phụ trách làm lương chỗ ta đang đi Thái Lan, thứ 3 mới về, tức là sớm nhất là đến hết tuần sau ta mới có lương cơ đấy
Nghèo lắm, thôi ở nhà đi
Trời ơi ta nói sẽ làm mà giờ còn chưa bỏ ống iếc gì nữa, chỉ vì mấy hôm nay không còn xu lẻ nào trong túi kể mà có xu chẵn thì cũng bỏ đấy chứ
Cố lên, 30 rồi dần dần nâng thành 50 nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 2-8-2014 17:30:20 | Xem tất
chap gửi lúc 2-8-2014 05:01 PM
Trông thằng ku con cute thế thì đứa chị không muốn nó lớn lên là phải
Ta không  ...

2 con dt của n đều là window phone ư? Thế mà ta vẫn nghĩ 1 con WP 1 con android đấy )
Đổi điện thoại làm gì nữa? đổi từ 2 con thành 1 con xịn ư thôi để sang năm đi.
Tuần này ta đang ở HN đây, cụ thể là giờ này vẫn đang chết dí ở VP cặm cụi làm nhân viên gương mẫu đây
Nói đi làm chứ sáng giờ cũng chẳng giải quyết được việc gì nhiều, cứ như là ta chây ì mọi việc ấy. Muốn làm mà cứ vật vờ không hoàn thành nổi. Vừa bực mình vừa thương mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 2-8-2014 09:20:32 | Xem tất
chap gửi lúc 1-8-2014 11:04 PM
Bạn này mí bạn @k_sakura0204 nói nhiều thế, mình cứ đọc thôi mà chẳng biết chen và ...

Hôm qua hình như FB bị lỗi thật, em ta cũng ko vào được FB, ta cả tối chỉ chơi hayday nên ko quan tâm
Hãy chơi hayday đi để giúp đỡ nhau cùng phát triển nào

Nói đến đoạn không muốn lớn lên, nàng đã xem cái này chưa?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách