Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 26949|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 3-9-2011 20:57:18 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
Welcome to

Công viên kỷ Cin Gia

Happy Anniversary
31/3/2010 - 31/3/2017

Mới đó mà đã 7 năm trôi qua

Link down các sản phẩm Vietsub của Cin Gia Trang:

http://www.mediafire.com/folder/8d543289qx793/CIN's_Projects

Thư ngỏ gởi các mem nhà Cin:

Các mem thân yêu của nhà Cin ơi!!! Điều đầu tiên ta muốn nói với các nàng (cả các chàng) rằng ta yêu cả nhà nhiều lắm. Điều này, dù ta đã thốt ra không biết bao nhiêu lần rồi nhưng ta vẫn cứ luôn muốn nói ra, muốn nhắc lại lần nữa, lần nữa... mãi mãi.

Cinderella's sister kết thúc rồi, nhưng ta tự hào lắm vì các mem nhà chúng ta vẫn đang chung tay xây cho nhà cao, cao mãi... Ta tự hào vì ta được là thành viên của ngôi nhà ấm áp yêu thương, rộn rã tiếng cười, được là "nàng" của các nàng, được là em của các ss, được là ss của các em...

Có câu thơ (hông biết phải thơ không nữa) tiếng Anh thế này (ta không muốn dịch ra vì ta sợ văn chương của ta vốn ngắn, sợ không truyền đạt đúng)

A bell is not a bell until someone rings it
A song is not a song until someone sings it
Love is not love until someone receives it.

Vì thế ta muốn lập ra thread này để cả nhà mình có cơ hội bày tỏ tình cảm, gửi tình yêu thương theo chiếc dép đến người ta yêu quý!

Đôi nét về nhà Cin:

- Nhà Cin là nơi hội tụ những con người yêu thích bộ phim Cinderella's sister, yêu Du, yêu Hói, yêu Lọ, yêu Tìu, yêu Papa, yêu Ghẻ... (nói chung là tất tần tật những gì liên quan đến CS).
- Nhà Cin cũng là nơi hội tụ những con nghiện 8888888888888888888888888888888888888888888888888888888888
- Nhà Cin còn tự hào vì là Lương Sơn Bạc, hội tụ những con người tài năng nhất: điện ảnh, âm nhạc, văn chương, hội họa... và đặc biệt tự hào về những tài năng phi dép thiên bẩm.
- Và trên hết, nhà Cin tự hào vì là ngôi nhà ấm cúng, thân thiện, vui nhộn, nào nhiệt... có thể mang đến tiếng cười cho mọi thành viên, mọi nơi, mọi lúc, mọi màu da, mọi sở thích...

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +21 Thu lại Lý do
vicuamua89 + 5 Yêu Cin gia nhất :x
phuongus + 5 tuyệt vời! :X
thanhduongtu9x + 5 cuối cùng cũng hoàn PJ :* :* :* :* i.
剣心スック + 5 Bài viết hữu ích :D
putin_Đa_Bum + 1 em vào điểm danh :xxxxxxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2016 15:40:35 | Xem tất
k_sakura0204 gửi lúc 1-8-2016 09:55 AM
e vừa trở về từ Đồng Tháp ngày hôm qua ạ  e vào chào cả nhà 1 tiếng ^_^
mọi ng vẫ ...

Chào em
Nhân ngày hòa bình thế giới, mong em luôn được yêu thương

Vào đây thăm nom một tí cho đỡ bụi, cái banner treo trước cổng công viên đã là từ năm ngoái rồi ơ hơ hơ.
Dạo này nhà mình đang bấn Mây họa ánh trăng nhỉ
không biết lần tới vào đây phủi bụi thì mọi người sẽ đang xôn xao với phim gì nhề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 12-3-2014 05:49:51 | Xem tất

Tự cổ vũ cho bản thân thôi.

Geurae, jalhaeseo!!!

này thì cho đủ 100 nhé, đủ chưa nhở? chắc rồi?

Bình luận

:x  Đăng lúc 13-3-2014 03:41 PM
hwaiting!!! >:D<  Đăng lúc 12-3-2014 09:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 9-3-2014 07:48:09 | Xem tất
k_sakura0204 gửi lúc 7-3-2014 02:18 PM
test icon

{ ...

Từ hôm em đưa ss nick nhà mình, nay ss mới mò vào đấy.
Ơ, em gửi DM gì ss trên twt hở? Ss ko thấy gì hết á @.@

À, chắc là khỏi giới thiệu đi, toàn ng quen cũ với nhau cả thôi ấy mà.
Bé Đào nó cứ ì èo kêu ta vào nhà nc vs mn, dù sao vẫn tốt hơn là tự nc 1 mình, khổ cái ta mấy thế kỷ không log in nên giờ là ta ko nhớ nick lẫn pass của mình luôn Nhục dã man. Nên bé Đào nó đưa ta nick nhà mình ấy.

Chẹp... tự dưng nhìn cũng nhớ nhớ nhỉ...

Bình luận

Nhìn là nhớ mà >:D<  Đăng lúc 10-3-2014 07:51 PM
AAAAAAAAAAAA ở đây đảm bảo ss ko phải nc 1 mình ^_^, hí hí hí vui tóa  Đăng lúc 9-3-2014 06:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11#
 Tác giả| Đăng lúc 28-8-2013 10:50:04 | Xem tất
Lúc nãy có một lúc không vào được Công viên, bấm thế nào bằng link nào cũng không vào được, nó cứ trắng xóa, dù trang chủ vẫn vào được
Bất giác nhớ về những ngày bị lag tung tóe :)) cảm giác như ngày xưa ấy, nhớ quá
Hơ hơ tự nhiên muốn đi chơi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 21-8-2013 10:12:51 | Xem tất
10 post rồi nên lười đi bao nhiêu
mình mệt mỏi quá. Quá mệt mỏi. Sao lại cứ phải sống mà suy nghĩ nhỉ? à, nhớ ra câu này
"Tôi tư duy nghĩa là tôi tồn tại"

Khu này viết có được + tiền không nhỉ?
À chủ nhật đi off mừng em Đỏ đỗ Đại học nhỉ. Lại được gặp mọi người rồi. Gặp để quên đi một số ưu phiền nhất định nào. Có nên tặng em ấy cái gì không nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 16-8-2013 22:16:38 | Xem tất
chap gửi lúc 16-8-2013 21:54
Xoắn hết cả não
vụ trồng cây của vic rõ là học đòi từ em, chậu cây bưởi đã nả ...

Ừ thì đúng là học đòi mà, ăn na nhả hạt xong thấy vô vàn hạt đang lấp lánh nhìn mình như muốn nói: "Hãy trồng em đi chị" nên mới học đòi đấy =)))
Ta có cả hạt mít với hạt bưởi vẫn để tủ lạnh nữa, có nên trồng không nhỉ? Các chị ở VP thấy ta rậm rịch mua đất cũng học đòi trồng cà chua với trồng rau dền để ăn mới sợ chứ.

Ta cũng không thích chồng con gì cả. Về cơ bản là thấy vướng bận với mệt bỏ bố. Nhưng mà có khi đến lúc yêu thằng nào đấy rồi lại chả muốn phục vụ nó cả đời ấy à.

@CHị Vịt: Chị không cần tỏ ra là một người am hiểu gia vị để trêu tức em đâu. Cuộc sống của em không có gia vị nên cũng tự thấy nhạt lắm rồi ấy =))
Để mọi người hiểu thêm thì mình không ăn và không thích ăn các loại gia vị: ớt, hạt tiêu, nước mắm nguyên chất, đường, tương, tương ớt, dấm, ...

Thôi đi ngủ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 16-8-2013 13:51:04 | Xem tất
vitnhua678 gửi lúc 16-8-2013 08:43
Làm gì phải đi mua đất, đất ở quê rẻ bèo, bán cả mảnh đất ở quê đi cũng ko mu ...

Quên cho chị cái này này :D

em đi ăn trộm từ sign của 1 bạn staff tên là bjmbjmxjnh đấy :D
có reup ở đâu thì ghi cre vào nhé =

Bình luận

cho tôi cái quần làm gì khi mà tôi chưa đến tuổi mặc quần???  Đăng lúc 16-8-2013 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 16-8-2013 13:43:07 | Xem tất
vitnhua678 gửi lúc 16-8-2013 08:43
Làm gì phải đi mua đất, đất ở quê rẻ bèo, bán cả mảnh đất ở quê đi cũng ko mu ...

Em sẽ về quê xúc đất lên trồng vậy. Nhưng dự là không tốt vì đất ở Hoàng Hoa Thám là đất sinh học có sẵn mùn cưa phân bón hay blah các loại cơ. Rồi hạt na của em sẽ chết mất. Hạt na của em trồng trong điều hòa có được không?

Tại sao sếp lại làm phiền em trong lúc em đang nhai cơm? Cơm thì ăn lúc 12 rưỡi chứ có phải 11 giờ đâu. 11 giờ vẫn còn đang chạy việc tóe khói. Khói từ bô xe máy là một trong các loại gây ô nhiễm môi trường. Môi trường cần được bảo vệ hơn bằng việc đổ xăng E5. Xăng E5 rẻ hơn 100d so với xăng thường mà bán ở ngay Thái Thịnh nhà chị đấy.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 16-8-2013 08:23:05 | Xem tất
vitnhua678 gửi lúc 15-8-2013 23:36
nộ niễu quá rồi đấy nhé chủ thớt =))

chả biết nói gì, thôi thì kể một câu chuy ...

Ôi sao nói nhiều thế mà mới được 6 post.
Cả post này thì sẽ là 7 post.
Vậy là còn 3 post nữa.
Junsu nữa đây:
Tại sao lại bị điếc để người ta đã từng giải thích với mình rồi giờ lại hỏi lại một cách bẽ mặt và bị đối tác nó chửi cho? Có một đồng nghiệp hàng xóm bị cứng cổ lần thứ 2, chắc do tư thế ngủ không tốt. Muốn trồng hạt na nhưng mà ngại đi xa mua đất. Thế thì trồng cái vẹo gì.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 15-8-2013 09:36:22 | Xem tất
ilujsy gửi lúc 14-8-2013 22:09
xin chào mọi người , em là newbie :3  rất vui đc mần quen với mn
em có một thắc  ...

Chào em, hân hạnh được em ghé đến như một địa chỉ giúp tăng post trong những ngày tăng cường tuần tra.
Chúc em sớm thoát khỏi đối tượng bị thanh lọc nick :)
Nhà mình page bị ngược là do nhà mình thích thế em ạ :)

Bình luận

=)) khó đỡ vs ss =))  Đăng lúc 15-8-2013 12:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách