Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: F-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][2012] Ernest et Célestine - Tình bạn khác loài | Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 1-9-2014 08:53:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nhìn chung phim hoạt hình này không giống như các bộ phim khác, hình ảnh trong phim này có lẽ được vẽ bằng tay và không thông qua máy tính hay hiệu chỉnh hình ảnh thì phải. Tuy hình ảnh không rõ nhưng lại có vẻ đẹp chân thật riêng.
Ernest là một chú gấu khánh kiệt làm nghề hát dạo đểkiếm ăn, bài hát của chú nghe rất buồn cười.
Còn Celestine là cô chuột mồ côi vô gia cư nhưng cô bé rất lanh lẹn, đầy lý luận. Cả hai đã tạo nên một mối liên kết khó hiển cho mọi người, gây ra các vụ lộn xộn cả ở thế giới loài gấu và loài người. Nhưng chúng ta cũng thấy được tình cảm giữa họ rất gắn bó vì cả hai đều cô đơn cùng là nghệ sĩ và khác biệt với những người khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 1-9-2014 22:03:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Mình đã download về từ khá lâu nhưng chỉ để đó mà không xem. Giờ xem xong thì bắt đầu muốn download hết các phim hoạt hình của Pháp về xem Bộ phim hoạt hình này với những nét vẽ như bút chì phác họa lên nhưng thật sự hình ảnh rất đẹp và gần gũi, câu chuyện về tình bạn giữa chú chuột Célestine và bác gấu Ernest thật là cảm động, lúc chú chuột và bác gấu cùng trốn trong một ngôi nhà ở khu rừng, làm mình nhớ đến khung cảnh dưới quê thật là yên bình, bộ phim thật sự truyền tải nhiều thông điệp đẹp đẽ cho những ai xem nó, đừng đánh giá đó qua vẻ bề ngoài.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 3-9-2014 14:14:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

phim hoạt hình Pháp luôn có chất nhân văn thấm đẫm
down về xem nhanh thôi, thanks subteam nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 5-9-2014 14:46:21 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Những tác phẩm subteam chọn lựa luôn là những tác phẩm hay, mang tính giá trị nhân văn coi~ mình qua cái thời xem hoạt hình lâu rồi nhưng đọc nội dung hút quá nên down về xem thử~

Lâu lâu trở lại với thế giới tuổi thơ xem thế nào~

Cám ơn subteam vì pj này ạ :]]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 6-9-2014 09:05:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Rất thích phim hoạt hình của Nhật và Pháp, rất ý nghĩa. Mình đã được xem bộ phim này rồi, do có đứa cháu học tiếng Pháp nên xem ké cùng nó nhưng lúc đó ko có sub nên đành vừa xem vừa đoán ))) giờ phải down lại xem mới đc. Thank subteam nhiều ạ! <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 6-9-2014 21:00:06 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

mọi người khen bọ này dữ qá, phim Pháp thì giá trị nhân văn rất cao rồi
down về để dành lúc rảnh lôi ra coi nè
hoạt hình là cách giảm xí trét sướng nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 11-9-2014 20:37:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Phim thật sự rất hay và thú vị, hình vẽ lại rất dễ thương :">
Chủ đề tình bạn khác loại kiểu này không hiếm, như thường lệ vẫn là thông qua hình ảnh hoạt hình để phản ánh tình trạng trong xã hội con người.
Cám ơn subteam đã mang bộ phim này đến :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 15-9-2014 12:37:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Sao film pháp thích làm film về chuột quá nhỉ
cơ mà lâu lắm rồi chẳng xem bộ film nào thế này chỉ tưởng ở VN mới còn vẽ thế này thôi chớ
thks ST đã dịch film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 18-9-2014 16:08:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Gâu và chuột - 2 loài tưởng như chẳng có liên quan gì đến nhau mà lại trải qua 1 tình bạn đẹp và sâu sắc. Họ tình cờ gặp đc nhau rồi trải qua vô vàn chuyện Nội dung k có quá nhiều kịch tính, mà nhẹ nhàng nhưng vẫn rất sâu sắc. Phim Pháp trước nay vẫn vậy, luôn thấm đẫm tính nhân văn.
Những nét vẽ như phác hoạ bằng bút chì, k kĩ xảo, k hiệu chỉnh, chỉ mộc mạc, giản dị vậy thôi. Cũng giống như khi đã quá mệt mỏi vs những điều phức tạp, đẹp đẽ quá, ta cần những khoảng k bình yên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 19-9-2014 00:17:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Yêu nét vẽ rất lạ và cách đổ màu rất phóng khoáng đậm chất hội họa của bộ phim hoạt hình vô củng đáng yêu này!
Bộ phim thoang thoảng phong cách Pháp, một phong cách nhẹ nhàng, trữ tình toát lên từ ngôn ngữ trong bộ phim cho đến cách các nhân vật hành xử và quan trọng nhất vẫn là nét vẽ, đẹp và nhẹ nhàng như một giấc mơ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách