Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8530|Trả lời: 69
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Project] DỰ ÁN LÀM INTRO KITES: KẾ HOẠCH THỰC HIỆN - POST #25

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 25-8-2012 22:06:18 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
Chào cả nhà,

Như đã nói phong thanh với các bạn thời gian qua, Wendy đang lên kế hoạch lập một đội tham gia cuộc thi thiết kế intro cho Kites. Vì điều kiện nhân lực hạn chế, nên mấy ngày gần đây có được sự ủng hộ của Rec, mới dám mạnh dạn triển khai. Dưới đây là 2 ý tưởng Wendy và Rec đang bàn bạc.

Tuy nhiên, nội dung Wendy muốn có sự giúp đỡ của nhà mình nằm trong ý tưởng 2. Hiện, Wendy và Rec đang định triển khai ý tưởng hai phương pháp Stop Motion - hay nói đơn giản là chụp hình, rồi ghép lại thành chuỗi ảnh, có các hiệu ứng thị giác về các chuyển động.

Rec sẽ lo công đoạn hậu kỳ. Việc lên kế hoạch chụp hình và chụp hình sẽ do Wendy triển khai, nhưng về vấn đề chọn người mẫu nữ trong các bức ảnh Wendy muốn các bạn đề cử cho Wendy một bạn nữ trong nhà mình. Yêu cầu chọn ra người mẫu nữ như sau:
- Ở Hà Nội.
- Thành viên KSHFC
- Tóc dài
- Nữ tính
- Xinh xắn, dễ thương

Vậy thôi. Mọi người đề cử càng nhiều càng tốt, để mình có nhiều sự lựa chọn ^^!

Sau khi các bạn đề cử, mình sẽ lập một poll để chọn ra người mẫu cuối cùng. Mong mọi người tích cực ủng hộ ^^.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái! ^O^
minnie_db5sk + 5 :x ủng hộ cho model nhà mình =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
 Tác giả| Đăng lúc 5-9-2012 23:26:38 | Chỉ xem của tác giả
rec gửi lúc 1-9-2012 19:22
zậy ss Ga sẽ mần con diều trước nhá...
nếu đc ss vẽ luôn 1 số pic con diều chuyển đ ...

Không bàn luận gì sao????

Game xong đuối quá!!!

Em có ý kiến nào về vẽ thì cứ trình bày trước ở đây đi.

Mai ss hối mấy đứa đọc *ngáp*.

Bình luận

gụt nai HT, ngủ nhớ mơ thấy em :X  Đăng lúc 5-9-2012 11:56 PM
e muốn hoa mắt lên rầu đây này !!! đề nghị HT mua choa e lọ V-roto  Đăng lúc 5-9-2012 11:33 PM
rec
hết rùi hả? zậy kế hoạch B của em cũng bị phá sản rùi sao?...để em suy nghĩ rùi làm 1 bài hoành tráng.  Đăng lúc 5-9-2012 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
 Tác giả| Đăng lúc 5-9-2012 13:45:19 | Chỉ xem của tác giả
rec gửi lúc 5-9-2012 13:36
ss, chúng ta thử làm 1 bảng demo bằng shop xem sao nhá...
chỉ nữa đoạn sau khi cánh di ...

Về kỹ thuat thì ss rất gà mờ, nhưng cũng hình dung được là nếu làm như Ga sẽ cực lắm. Cho nên chuyện kỹ thuật thì em cứ suy nghĩ đi. ss sẽ hú Dung với Ngọc vào đây (Ơ, cơ mà tối nay có gameshow. Dung không chơi, Ngọc có chơi). Có gì tối sẽ bàn bạc.

*Mình vẫn nợ cái kịch bản T_T*

Bình luận

ai bẩu HT là e chơi ế, e đi phá BTC à =))))  Đăng lúc 5-9-2012 04:52 PM
rec
có đứa nào nữa hả...ss chỉ cho em bik đi...chứ giờ mà đi rêu rao tìm đồng mình thì thiên hạ dị nghị lắm...  Đăng lúc 5-9-2012 02:01 PM
rec
game ah...zậy để xong game rùi tính ss...tối nay đi phá chơi...mà chẳng bik chơi kiểu gì để mà phá nữa, đi kiếm đồng bọn đã...hihi.  Đăng lúc 5-9-2012 01:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 5-9-2012 13:36:15 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 4-9-2012 22:25
Cảnh cuối cùng ta hình dung như bức cuối cùng đó nàng. Từ con diều đó biến thành  ...

ss, chúng ta thử làm 1 bảng demo bằng shop xem sao nhá...
chỉ nữa đoạn sau khi cánh diều ở trên bầu trời thôi...
buổi tối ss tập hợp đc mấy designer lại thảo luận 1 lát đc ko ah.
chứ vẽ màu như thế kia sẽ cực kì vất vả cho người họa sĩ rùi...
sẽ dùng thủ thuật photoshop để chuyển từ vẽ máy thành vẽ màu nước cũng đc đó ss...

Bình luận

Kế hoạch B là gì, nói ss nghe? Nếu ko dùng bây giờ ss chế mang vào game sau =)))))))))))). Thâu ss đi ngẩu đã. beauty sleep!  Đăng lúc 5-9-2012 11:37 PM
Tìm đồng minh đi: http://kites.vn/thread/soi-game-nha-ngo-danh-sach-cac-hunter-cua-hunting-trip-post-36-cac-hunter-confirm-346270-2-1.html  Đăng lúc 5-9-2012 02:04 PM
Tất cả mấy đứa em từng nói chiện qua đều có âm mưu đó hết. Còn nếu em mún bik cụ tỉ thì xem bản đăng ký chơi game của mấy đứa đó đi.  Đăng lúc 5-9-2012 02:04 PM
=)))) Nhà này khủng bố ăn vào máu rồi. Sao đứa nào cũng tính phá vợi =))))))??!!!!!!  Đăng lúc 5-9-2012 01:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
 Tác giả| Đăng lúc 5-9-2012 00:24:39 | Chỉ xem của tác giả
vegaga gửi lúc 5-9-2012 00:05
Ban đầu G cũng tính vẽ con diều dọc na ná logo Kites, nhưng thấy con diều ngang thì kh ...

Miễn là mọi người thấy tiện lợi khi làm là được Ga.

Tớ cũng nhất trí là màu sắc thì cứ để thế này, còn hình dáng thì nên giống một tí, sẽ dễ hơn cho mình khi nối cái logo đó với hình tượng của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 5-9-2012 00:05:21 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 4-9-2012 22:25
Cảnh cuối cùng ta hình dung như bức cuối cùng đó nàng. Từ con diều đó biến thành  ...

Ban đầu G cũng tính vẽ con diều dọc na ná logo Kites, nhưng thấy con diều ngang thì khi bay sẽ uyển chuyển mềm mại hơn (vì con diều dọc thì khi vẽ chì và tô màu khó mà thể hiện cái sự no gió của nó được) nên G chuyển qua cái này kaka.

Ok, G đã nghĩ ra cách biến tấu nó cho gần với logo của Kites rồi ^^, nhưng màu sắc thì vẫn nên để có màu mè tí cho nó sinh động và nổi bật nhé :D. Chắc là sẽ đổ màu trên máy đc thôi, còn nếu k, tô tí cũng k sao, chỉ có mấy bức đầu lúc chưa bay lên thì hơi cực chứ lúc bay lên rồi nó nhỏ tí à, k thành vấn đề lắm :D (Hình trên là G vẽ trên khổ A4 á, 2 hình đầu lỡ dại làm gần hết tờ giấy lun, tô vật vã thật =))))

Pic cuối: nghe Rec nói khi diều bay lên rồi thì dựng 3D (chưa hình dung ra lắm ==") nên cái này chỉ mang tính chất mô phỏng theo tưởng tượng kaka

Bình luận

rec
ý của em là ko gian 3D chứ ko phải dựng 3D đâu ss...từ mbằng chuyển thành mdựng.  Đăng lúc 5-9-2012 01:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2012 22:25:21 | Chỉ xem của tác giả
vegaga gửi lúc 4-9-2012 17:36
Đây là demo con diều ta mới mần xong, ta vốn thích màu sắc nên làm con diều hơi sặc s ...

Cảnh cuối cùng ta hình dung như bức cuối cùng đó nàng. Từ con diều đó biến thành con diều trong logo kites và thêm các chữ cái k, i, e, s để thành logo hoàn chỉnh của Kites. Nhiều màu như vậy đẹp, nhưng có vấy vả cho mấy nàng khi vẽ không??? (Cái này chắc tô trên máy được nhỉ, Dung với Rec ơi?). Ngoài ra, nếu vẽ con diều na ná như con diều của Kites thì cảnh cuối khi nối con diều của chúng ta với logo của Kites (có con diều đo) sẽ mượt mà hơn nhiều.

Kịch bản chắc ngày mai mới có.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 4-9-2012 17:36:19 | Chỉ xem của tác giả
Đây là demo con diều ta mới mần xong, ta vốn thích màu sắc nên làm con diều hơi sặc sỡ tí :))) Mọi người xem có thích hình dạng con diều như vầy không nhé.

Đây là con diều đầu tiên lúc màu sắc nhợt nhạt nhé. Lẽ ra ban đầu ta định làm chì đen thôi, nhưng chì đen thì nhìn chẳng ra con diều gì cả nên ta làm thế này :D Sau này khi dựng intro sẽ bổ sung vài bức chỉ có chì đen với bàn tay họa sỹ dần hoàn thiện nó nhé ^^

Đây là con diều vừa hoàn thiện màu sắc và chuẩn bị chuyển mình:

Đây là layout đại khái khi nó bay trong bầu trời =)))) do tô màu mỏi tay nên ta chuyển qua vẽ thử cái này trước :))))

Bình luận

rec
thui...để tối về e reply 1 bài cho nó hoành tráng đi  Đăng lúc 5-9-2012 01:32 PM
rec
em cũng thích màu sắc của ss thể hiện...nhưng có thể để tông màu lạnh với nóng xen kẽ nhau ko ah...em cảm giác sẽ hài hòa hơn.  Đăng lúc 5-9-2012 01:31 PM
Tối về nhận xét nhá Ga.  Đăng lúc 4-9-2012 06:38 PM
Ủa, hình đâu mất rồi =.=  Đăng lúc 4-9-2012 05:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 1-9-2012 19:30:03 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 1-9-2012 11:36
Tớ đang hình dung là họa sỹ đang vẽ một bức tranh con diều đang bay. Tức là Ga chỉ  ...

hehe...hóng cái kịch bản của ss...
ss lưu ý ở cảnh con diều rời khỏi tờ giấy để lên bầu trời nhá ss, cái này khá là khó thể hiện đó, vì sẽ chuyển cảnh từ 2D sang 3D...
qua lễ mình sẽ xúc tiến cái này nhá ss...ăn chơi trước đã.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

61#
Đăng lúc 1-9-2012 19:22:43 | Chỉ xem của tác giả
vegaga gửi lúc 1-9-2012 11:50
Hihi, tức là chỉ vẽ con diều thôi đúng k :D tạo hình con diều trước nhé HT. Cái nà ...

zậy ss Ga sẽ mần con diều trước nhá...
nếu đc ss vẽ luôn 1 số pic con diều chuyển động luôn...để thử canh time xem sao.
Mà chắc qua lễ e mới bắt tay vào làm cho cái dự án này đc...ss cứ thong thả mà múa bút nhá...hihi
Em cũng hay online muộn...nên có gì ss cứ quăng lựa đạn vào tường em nhá...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 1-9-2012 12:56:22 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 1-9-2012 12:43
^^ để ss viết lại cái kịch bản chi tiết rồi em xem cho dễ hiểu.

Ga sẽ vẽ hình mấy  ...

Vâng. Dạo này trí tưởng tượng em cứ đi đâu hết rầu ! {:432:}

Dạ, ss viết nếu em có gì giúp được ss cứ hú ạ !

Em tranh thủ mấy ngày nghỉ mần lun ! ^^

Được làm intro cho Kites thì sướng quá !

Bình luận

Không cần nhẹ tay, em cứ khủng bố ác vào.  Đăng lúc 1-9-2012 01:01 PM
Bài báo phi công kia đến đâu rầu em?  Đăng lúc 1-9-2012 12:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách