Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7986|Trả lời: 46
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥ [SWEETEST HOUSE - KADIO] SỐ 7 ♥ HÃY TỰ TIN VÀO BẢN THÂN MÌNH - CẢM NHẬN KADIO

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 11-4-2012 20:49:44 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥

Tự tin trong công việc, trong cuộc sống, trong mọi tình huống. Cụm từ nghe tưởng chừng đơn giản nhưng thực sự không giản đơn chút nào. Nuôi dưỡng sự tự tin cũng như thể hiện được sự tự tin của mỗi cá nhân được xem như một trong những đòi hỏi quan trọng đối với bất kỳ ai muốn thành công.

Thế nhưng một số bạn trẻ mặc dù tài năng không thiếu nhưng vẫn không dám tin vào khả năng của mình. Không dám nhìn thẳng vào mắt người khác khi nói chuyện hay trả lời một câu hỏi lí nhí, làm sao bạn có thể khẳng định giá trị của bản thân, làm sao người khác nhìn bạn với con mắt nể trọng. Nếu chính mình không tin vào bản thân, làm sao người khác có thể hi vọng vào thành quả làm việc của bạn? Bạn có những ý tưởng, nếu tin rằng nó thật sự hay, những ý tưởng đó sẽ đơm hoa kết quả thành tương lai của bạn. Nếu không dám tin vào bản thân, mọi suy nghĩ của bạn sẽ không bao giờ là hiện thực.

Có những việc thoạt nhìn tưởng như rất khó khăn nên dễ làm cho chúng ta rút lui ngay từ phút đầu tiên. Nhưng nếu không tự tin đối đầu với thử thách thì chúng ta chẳng biết khả năng của mình đến đâu và cũng khó vươn tới đỉnh điểm của thành công.

Tự tin đóng vai trò như chiếc chìa khóa cơ bản nhất để mở mọi cánh cửa trong thành công của bạn. Thế nhưng, có được sự tự tin không đơn giản chỉ nằm trong suy nghĩ. Tự tin không tự nhiên phát sinh mà đến từ lòng nhiệt huyết và những thành quả bạn đạt được trong quá khứ. Tự tin phải gắn liền với khả năng thực, giá trị thực của mỗi con người. Hãy tìm ra những ưu điểm của mình, mạnh dạn nhìn thẳng và thừa nhận những điểm yếu để làm tiền đề cho lòng tin của mình.

1. Biết thế giới của bạn: Bạn nhận thức được bạn đang ở đâu, đang làm gì. Hãy dành vài phút một ngày để nhớ lại (hoặc viết ra) bạn phải làm được gì cho công việc, cho tình yêu, cho cuộc sống của bạn. Nhận ra bạn có thể làm được những gì và như thế bạn sẽ cảm thấy mình mạnh mẽ hơn.

2. Chấp nhận thất bại: Chấp nhận rằng thất bại là mẹ của thành công. Nếu bạn không muốn nhìn thấy thất bại như 1 phần của cuộc sống, thì tương lai bạn sẽ đón nhận những rủi ro lớn hơn. Hãy dũng cảm đương đầu thất bại để trưởng thành hơn!

3. Học thêm 1 phương pháp mới: Bằng cách học thêm những điều mới mẻ, bạn sẽ cảm thấy vững dạ hơn khi đối diện những hoàn cảnh mới. Với sự hiểu biết và chuẩn bị trước, bạn có thể tránh được những sự cố không mong đợi. Ví dụ, bạn có thể học bơi để tự tin hơn khi về những vùng sông nước...

4. Hãy năng động: Luôn năng động và sẵn sàng để bắt tay vào công việc sẽ giúp bạn có được 1 hình ảnh đẹp trong mắt mọi người. Chính sự năng động, liên tục, liên tục sẽ tạo thành "thói quen" và làm bạn thêm "lửa" trước những việc mà có thể trước đây bạn ái ngại khi gặp.

5. Chăm sóc dáng vẻ bên ngoài: Đừng xao lãng dáng vẻ bên ngoài của mình nhé! Quần áo, đầu tóc lịch sự, gọn gàng sẽ giúp bạn tự tin khi đứng trước đáng đông để thể hiện mình.

6. "Gần đèn thì sáng"...: Không phải quá câu nệ chuyện chọn bạn mà chơi, nhưng thực tế thì tình bạn với những người tốt sẽ giúp bạn hoàn thiện mình hơn.

7. Hãy cố gắng hoàn hảo: Bạn đừng xao lãng việc xây dựng những thói quen cá nhân, giọng nói trước đám đông của bạn. Nói cách khác, bạn nên dành nhiều thời gian trau chuốt bản thân cho hoàn thiện hơn. Hãy giới hạn những cảm xúc của bản thân ở mức tối đa khi bạn đang ở trong 1 tập thể.

8. Nắm bắt... thế giới: Đón bắt những thông tin trên báo chí hàng ngày để khi rơi vào 1 cuộc thảo luận, bạn không thấy mình "lạc lõng"! Học, đọc mỗi ngày - chỉ với cách này, bạn sẽ không cảm thấy mình bị bỏ rơi ở bất cứ nơi nào bạn đến.

9. Thân thiện với mọi người: Hãy cư xử với mọi người nhã nhặn. Hoàn thiện những kỹ năng xã hội sẽ giúp bạn tự tin, gần gũi với mọi người hơn.

10. Chia sẻ với mọi người những ưu điểm của bạn: Đừng sống quá... ích kỷ khi không biết san sẻ những kiến thức mà bạn có - hoặc từ chối giúp đỡ mọi người khi bạn có khả năng. Điều này sẽ giúp bạn thêm lòng tự tin thể hiện những khả năng mà bạn có.

(Theo AskMen)
Gồm 10 Ca Khúc

Tự Tin Để Tỏa Sáng

CHÚC VUI VẺ !

Kadio~  Cùng nhau sẽ chia…

Trao gửi yêu thương…..

Kết nối trái tim…..

Sẵn Mọi Người Ủng Hộ Lun Mấy Nàng Chân Dài Của Ta Nhá :
http://kites.vn/thread/-band-nin ... -8--187567-1-1.html

P/s: Nghe online và download theo ý mền thick ^^ Khu Korean Actresses đang bị lỗi nên ko thể hiện list nhạc lên được mong mọi người thông cảm ! chúc vui vẻ ^^

Rate

Số người tham gia 15Sức gió +80 Thu lại Lý do
kunie + 5 Ủng hộ 1 cái!
katty_cat + 10 Ủng hộ 1 cái!
APTX4869 + 5 Ủng hộ 1 cái!
shinemy1987 + 5 Ủng hộ 1 cái!
TrongDuc2903 + 5 Ủng hộ 1 cái!
TửLăng + 5 Bài viết hữu ích ^^
thachbmt1 + 5 Ủng hộ 1 cái!
tieunien + 5 Mềnh cũng muốn tự tin hơn nữa:((.
cotchip2611 + 5 Ủng hộ 1 cái!
ChiChi + 5 Ủng hộ 1 cái!
dotamvu + 5 Ốm mà vẫn ham hố ^^
Portkey + 5 ;))
kanu + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
Linh.Jenny + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 17-4-2012 12:11:31 | Chỉ xem của tác giả
Nhà ta làm kadio thật tuyệt vời, em luôn ủng hộ mọi người {:290:}
Mỗi lần nghe kadio của nhà là mỗi lần lại thêm iu nhà hơn nữa. iu các bạn đã bỏ nhiều công sức làm.
Mình chả góp sức đc gì, chỉ biết cảm ơn mọi người thôi.
{:310:}{:308:}

Bình luận

thank em đã sang ủng hộ ! giờ bận quá nên ta chuyển sang 2 tuần 1 lần nhớ ghé ủng hộ ^^  Đăng lúc 17-4-2012 01:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

l.h_3bi Tài khoản bị xóa
45#
Đăng lúc 17-4-2012 11:18:47 | Chỉ xem của tác giả
nge súc tích qá cơ... thấm luôn ý....
ý nghĩa dã man luôn í...... tks b. nào post cái nì lên nhá

Bình luận

ta làm tới cái số 7 goài ! giờ bận nên ta chuyển sang 2 tuần 1 số ^^ nhớ ủng hộ  Đăng lúc 17-4-2012 01:54 PM
xúc tích thì lần sao ta gởi thì vào ủng hộ nhá ! thank đã ủng hộ ^^  Đăng lúc 17-4-2012 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 14-4-2012 19:39:29 | Chỉ xem của tác giả
anh già à
hôm trc có cái Kadio của anh về ảo và thực
e đã com rất tâm huyết...
xong kites bị lỗi và....ầy, mất cả hứng com lại
hôm nay lên thấy anh mời thread này lần 2 nên vô com phát vậy
dù nhạc đã nghe từ tuần trc (hay đầu tuần ấy nhỉ?)
dạo này anh viết rất là cảm xúc nhé,
rất là khác so với nhưng lời dẫn của buổi đầu anh ngầu hứng mời Kadio
mong chỉ là thời tiết thay đổi, năm tháng qua đi và chỉ alf sự đổi khác chút tâm trạng của ng từng trải
chắc ko phái là có chuyện j ko hay đâu anh nhỉ?:D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 14-4-2012 08:18:17 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn đã mời mình nghe nhạc .
chúc các bạn cuối tuần vui vẻ.
tự tin là chìa khóa của mọi sự thành công.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 14-4-2012 06:25:59 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ phát nè
e thích cái chủ đề này dù mềnh ko có :(
e nghe thử vài bài rồi sẽ tiếp tục nghe tiếp hehe
nhạc a chọn đúng chuẩn

Bình luận

phải nói là quá chuẩn ^^  Đăng lúc 14-4-2012 01:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

41#
Đăng lúc 14-4-2012 03:05:51 | Chỉ xem của tác giả
Kadio mới nè, hi mình lượn vào rồi cơ mà nghe nhạc xong cái lượn ra, quên ko để comt :">
Òa tự tin có giống cái duyên ngầm k nhở :D rằng thì là mà ai cũng có í, chỉ là chưa biết cách bộc lộ, thể hiện ra thôi. Người ta sẽ tự tin thì bản thân thông thạo về lĩnh vực nào đó, nên muốn tự tin, bạn cũng có thể luyện tập, rèn giũa,.. bla bla bla
Sáng rầu, chuẩn bị đi ngủ thôi @@
p.s: Nhạc hay, thank chủ thớt nha

Bình luận

đúng nó là cái duyên ngầm mà do mền chưa bik phát huy lúc nào thoy ^^  Đăng lúc 14-4-2012 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 13-4-2012 23:34:03 | Chỉ xem của tác giả
ôi, chìa khóa của sự thành công , cuồng ơi, hầu như những yếu tố em đưa ra , chị cũng đạt 5/10 rùi mà sao chẳng có tí thành công nào cả, cuộc đời buồn như con chuồn chuồn , nhiều khi bùn quá kô biết làm sao luôn , may hên còn có nhà xanh và nhà gấu để chui vào khóc. Mấy bữa nay trời ở đây mưa, bầu trời u ám mù mịt , nghe mấy bài hét của em xong , ngồi tự kỷ 1 mình. Thank you cuồng

Bình luận

cái đó em pó chíu ^^ nhưng chị hãy đợi đi goài thành công sẽ mĩm cười !  Đăng lúc 14-4-2012 01:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 13-4-2012 22:41:49 | Chỉ xem của tác giả

ồng

phải tự tin lên thôi
anh Cuồng này ra radio đều ghê nhé
úng hộ

Bình luận

^^  Đăng lúc 14-4-2012 01:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 13-4-2012 22:38:39 | Chỉ xem của tác giả
chưa đọc đc gì cả

vào comt phát rồi tính sau

chờ nhạc down xong

nghe rồi tính tiếp ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 13-4-2012 22:20:47 | Chỉ xem của tác giả
hớ hớ!!!

chăm gớm nhỉ

cứ 2 tuần 1 phát thế lày nghe sao hết:))

đùa chứ:)) từ từ e sẽ nghe hết nhá Cuồng Ca

comt phát nài, chăm chỉ kinh khủng

tưởng ốm ko dậy nổi chứ, mau khỏe nhớ a2

Bình luận

khỏe goài em gái thank em !  Đăng lúc 14-4-2012 01:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách