Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhoxjuak
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

We love JYP Nation so much ♥

[Lấy địa chỉ]
369#
 Tác giả| Đăng lúc 16-8-2013 11:57:15 | Chỉ xem của tác giả

cr: sp

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

368#
 Tác giả| Đăng lúc 16-8-2013 11:53:42 | Chỉ xem của tác giả

cr: https://twitter.com/JaehyoungParkTh

Bé này là kim mijin- child actress trong JYPE. Em này giống suzy đấy chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

367#
Đăng lúc 15-8-2013 21:11:42 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

m sữa lại 3 pic 1 comt cho tải đỡ nặng đó b, b xem lại r lần sau rút kinh nghiệm nhé, thks b đã đóng góp, hehe :x  Đăng lúc 16-8-2013 12:52 PM
Đây là nhà của JJP bạn có thể post vào cả 2 nơi :D http://kites.vn/thread/-band-jj-project-list-vietsub-tang-325532-1-2.html  Đăng lúc 16-8-2013 11:21 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
nhoxjuak + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

366#
Đăng lúc 15-8-2013 20:50:33 | Chỉ xem của tác giả
ok đây là thông tin về JJP.
Mình không thể tìm dc thread JJP cho nên mình pót ở đây. Cũng là JYP nation mà.

Nghe nói nhóm này chỉ là 'project' thôi dạng như là nhóm thí nghiệm (không biết dùng từ đúng không nữa) không phải là nhóm chính thức.
Sẽ có hai thành viên mới nhập vô tên là Mark và Jason. Họ sinh năm 1994 và cũng là nửa Chinese. Có tin đồn là nhóm mới này là male version Miss A.
Đây là 1 số hình ảnh fan chụp. Có 1 bạn ở seoul thường thấy JR và JB  đi chơi chung với 2 người này cho nên tin nhóm này sẽ comeback với 4 người chắc là 90% là thật
Khó nhìn mặt của 2 người mới này. Mình đố bạn nếu thấy đc họ.

Bình luận

thứ 7 này có showcase ak, sunmi còn chưa debut solo nữa, j đây, bạn làm mình shock quá,tưởng JYP đang tập trung cho sunmi, thôi cứ chờ thôi ^^  Đăng lúc 15-8-2013 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

365#
Đăng lúc 15-8-2013 20:42:53 | Chỉ xem của tác giả
JYP nhóm nhạc nữ r (left :LimNa-yeon 임나연 right:YooJeongyeon 유정연)

cr: https://twitter.com/Real27Real
cr: https://twitter.com/LoLosidaMH

https://twitter.com/...8233984/photo/1

Park Jaehyung @ JYP trainee showcase
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

364#
Đăng lúc 15-8-2013 20:31:26 | Chỉ xem của tác giả
Sao không có thông tin mới về JYP nation?
Mình không biết có ai thu thập thông tin về JYP nation không ở đây cho nên mình sẽ post 1 số. Nếu có ai làm rồi mà post chỗ khác thì cho mình biết.
Mình thu thập thông tin từ english forum cho nên mình sẽ ráng dịch thông tin từ eng -viet về JYPE. Nếu có gì sai sót thì mong bạn thông cảm.

Ok, thông tin mới nhất về  nhóm mới: JYPE sẽ debut 1 girl group và 1 boy group giữa năm nay và năm sau. ( Này lúc đầu chỉ là tin đồn thôi nhé chưa có news chính thức) nhưng mà có 1 người trên twitter nói ngày thứ bảy này sẽ là showcase của nhóm mới.

Đây là 1 số hình ảnh:

cr: https://twitter.com/Real27Real
cr: https://twitter.com/LoLosidaMH

Bình luận

hình như gọi là JYP trainee showcase (mình không nhớ nữa ><) nhưng nhóm này nghi là sẽ debut giữa năm nay và năm sau.  Đăng lúc 15-8-2013 09:17 PM
thanks bạn :D thường xuyên cập nhật nhá  Đăng lúc 15-8-2013 08:58 PM
đây là show dành cho trainee thôi đúng ko?  Đăng lúc 15-8-2013 08:55 PM
có gì bạn cập nhật với nha, mình hóng Jae Park với JJ project lâu rồi. thanks bạn nhìu ^^  Đăng lúc 15-8-2013 08:50 PM
tin hot!!! mà hình trùng bạn kìa, mà sao nhìu nhóm debut thế này, ko biết già Park kham nổi không, JJ project có vào chung ko nữa, Park Jae Hyung vào nhóm à??? trời ơi hóng quá   Đăng lúc 15-8-2013 08:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

363#
 Tác giả| Đăng lúc 10-8-2013 09:11:56 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

362#
Đăng lúc 10-4-2013 11:57:18 | Chỉ xem của tác giả
Hậu trường K-pop: Phỏng vấn nghệ sĩ viết lời bài hát Jennifer Kim của JYP

Trước đây chúng tôi đã gửi đến các bạn bài phỏng vấn với một nhà sản xuất của SM Entertainment như một phần trong nỗ lực của chúng tôi nhằm giới thiệu công việc và sự sáng tạo của những người làm việc âm thầm trong chốn hậu trường K-pop mà thường ít được công chúng biết đến. Lần này, chúng tôi vinh dự được phỏng vấn một người đầy kinh nghiệm của K-pop, Jennifer Kim để cung cấp cho các bạn khái niệm về công việc mà họ phải làm là như thế nào trong nền công nghiệm giải trí Hàn Quốc.

Jennifer Kim (thường được giới thiệu là Kim Eunsoo) là một nghệ sĩ viết lời ca khúc của Phòng xuất bản JYP. Cô làm việc cho JYP hơn 3 năm qua và trong suốt thời gian đó, cô đã viết lời cho hầu hết các nghệ sĩ lớn của công ty như là Wonder Girls, 2PM, Miss A, Jo Kwon, Jang Wooyoung và 15& cũng như những nghệ sĩ nổi tiếng khác không thuộc công ty JYP như IU, f (x) và ZE: A. Trong buổi phỏng vấn, cô nói về những suy nghĩ và kinh nghiệm của mình bao gồm cả việc làm việc cho JYP như thế nào, vai trò của lời bài hát bằng tiếng Anh trong K-pop, quá trình sáng tác và tiết lộ những nghệ sĩ mà cô muốn được hợp tác trong tương lai.

Cảm ơn bạn đã dành thời gian để trò chuyện với chúng tôi! Trước hết, bạn có thể cho chúng tôi biết một chút về bản thân và công việc của bạn trong ngành công nghiệp K-pop không?

Chào bạn, thật tuyệt được trò chuyện với bạn thế này! Tôi tên là Jennifer Eunsoo Kim và tôi là người chuyên viết lời ca khúc của  Phòng xuất bản JYP. Tôi sống ở Hoa Kỳ, bạn có thể liên lạc với tôi qua Twitter.

Bạn đã làm việc với nhiều nhà soạn nhạc khác nhau, bạn có một qui trình làm việc cụ thể không hay phải phụ thuộc vào các nhà soạn nhạc? Họ thường gửi cho bạn các bản nhạc hoàn chỉnh để viết lời hay là cần hợp tác nhiều hơn nữa?

Tôi không thể nói rằng tôi thực hiện theo một quy trình cụ thể nhưng thường tôi nhận được bản nhạc hoàn chỉnh từ các nhạc sĩ. Sau đó, tôi viết lời bài hát và gửi lại cho họ. Đôi khi, tôi có thay đổi một chút sau khi bàn bạc với tác giả hoặc các nhân viên sáng tạo khác có liên quan. Tuy nhiên, cũng có khi lời bài hát được viết ra trước khi soạn nhạc. Một trong những ví dụ là bài hát I Really Don’t Like Her (그 애 참 싫다) của IU. Nhạc sĩ Eunjee Sim đã lấy cảm hứng từ lời bài hát của tôi mà sáng tác. Vậy nên, việc sáng tác ra một bài hát hoàn chỉnh có thể được thực hiện theo cả hai cách. Kể từ khi tôi định cư tại Hoa Kỳ, tôi cố gắng hết sức để giao tiếp hiệu quả với các nhà soạn nhạc. Sự khác biệt thời gian không thành vấn đề gì cả bởi vì hầu hết các nhạc sĩ đều làm việc suốt đêm.

Bạn chủ yếu viết lời bài hát cho các nghệ sĩ của JYP nhưng bạn viết lời bài hát cho các nghệ sĩ từ các hãng khác. Việc đó như thế nào? Các bài hát đó được bán cho các công ty khác ra sao?

Quá trình viết nhạc cho các hãng khác cũng không khác biệt lắm đâu. Các nghệ sĩ tại Phòng xuất bản JYP không bị giới hạn chỉ viết riêng cho các nghệ sĩ của JYP. Vì vậy, khi nhận được yêu cầu từ các nhà soạn nhạc của các hãng khác, tôi cũng viết cho các nghệ sĩ bên đó.

Bạn có sử dụng các phương pháp khác nhau khi viết lời cho các nghệ sĩ khác nhau không? Viết trên cương vị là một người nam khó hơn hay là người nữ khó hơn?

Tôi xem xét hình tượng, tuổi tác và phong cách của người nghệ sĩ trước khi lao vào viết lời bài hát. Rất ngạc nhiên là viết lời theo góc nhìn của một người nam chẳng có gì khó khăn cả. Tôi có xu hướng tạo ra các nhân vật và câu chuyện của riêng họ cho mỗi bài hát, vì vậy tôi thường xem bài viết của tôi như là một phần của một câu chuyện lớn chứ không phải một bài hát cá nhân riêng biệt. Tôi ra mắt với bài hát I Was Crazy About You (너 에게 미쳤 었다) của 2PM, và tôi đã yêu công việc viết lời cho các nghệ sĩ nam từ đó đến giờ.

Là một người thông thạo cả tiếng Hàn và tiếng Anh, bạn có nhận thấy một sự cải thiện về chất lượng của lời bài hát tiếng Anh được sử dụng trong bài hát K-pop hay không? Bạn có nghĩ rằng các công ty đã chú trọng hơn vào độ chính xác của tiếng Anh trong các bài hát ngày nay không?

Tôi có nhận thấy sự khác biệt. Tôi không biết liệu các công ty khác có nỗ lực nhiều hơn để đạt được độ chính xác trong lời bài hát tiếng Anh không. Tuy nhiên, tôi nghĩ rằng một phần của những cải tiến xuất phát từ sự hợp tác rộng rãi với nhiều nhạc sĩ nói tiếng Anh trên toàn thế giới. Tôi tin rằng K-pop không còn là một thể loại chỉ dành cho khán giả Hàn Quốc. Nhiều nhạc sĩ / nhà sản xuất quốc tế đang khai thác vào ngành công nghiệp K-Pop và hy vọng sẽ tạo ra các sản phẩm âm nhạc cho người nghe K-Pop trên toàn thế giới.

Bạn đã viết lời cho các bài hát thuộc các thể loại đa dạng khác nhau. Có bài hát nào khiến bạn tự hào nhất không?

Tất nhiên tôi tự hào về mỗi bài hát mà tôi đã viết. Bạn hỏi giống như là yêu cầu tôi chọn ra đứa con yêu thích của mình vậy. Ha ha… Nhưng nếu phải chọn một bài, tôi sẽ chọn I Dream của 15 &. Tôi cảm thấy như I Dream là một nỗ lực để bước hẳn ra ngoài chiếc hộp mà trong đó là những gì bạn có thể mong đợi từ một bài hát K-pop điển hình. Bài hát nói về hai giấc mơ của hai cô gái trẻ rất tài năng là “được hát cho mọi người nghe và lời hứa của họ rằng sẽ ghi nhớ tất cả cảm xúc họ có được khi bắt đầu dấn thân vào cuộc hành trình của họ như một nghệ sĩ”. Có rất nhiều bài hát bắt tai được hát ở ngoài kia hát về mọi thứ trên đời nhưng tôi nghĩ không có lúc nào thích hợp hơn lúc này để nắm bắt thái độ ngây thơ của 15& để gửi vào âm nhạc của họ khi họ hát về giấc mơ như là bài hát ra mắt đầu tiên của hai cô bé ấy. Tôi hy vọng rằng I Dream sẽ cổ vũ tinh thần người nghe, giúp họ luôn suy ngẫm và ghi nhớ những giấc mơ của họ dù cho họ cò già đến độ tuổi nào đi nữa.

JYP Entertainment nổi tiếng về việc chăm sóc các nghệ sĩ và thực tập sinh của mình rất tốt, và cố gắng để cung cấp cho họ một nền giáo dục toàn diện. Công ty có một thái độ tương tự với nhân viên sáng tạo của mình không? Bạn có thích làm việc cho JYP không?

Có, các nhân viên sáng tạo của công ty vẫn được đối xử rất tốt. Ở đó rất khuyến khích quá trình học tập của nhạc sĩ. Bản thân JYP hoan nghênh tất cả những câu hỏi và ông thường cho chúng tôi lời khuyên về những chuyện khác nhau. Các thông tin phản hồi từ A & R cũng rất thường xuyên và hữu ích nữa. Ngoài ra, chúng tôi còn có cái gọi là "Song Camp", là nơi các nhạc sĩ có thể thảo luận cùng với JYP về các dự án của họ và chia sẻ suy nghĩ về công việc của nhau. Cá nhân tôi, tôi tốt nghiệp trường luật trong khi lại là một chuyên gia viết lời ca khúc tại Phòng xuất bản của JYP. Trước khi gia nhập JYP, tôi đã thông báo cho công ty về ý định của tôi là sẽ đi học luật trong ba năm tiếp theo. Tôi rất ấn tượng rằng họ đã không do dự chút nào cả và ký hợp đồng với lịch học tập thực tế đó của tôi. Họ tin vào khả năng viết lời của tôi và vẫn tôn trọng sự lựa chọn cá nhân của tôi trong khi tôi theo đuổi một học vị trong một lĩnh vực hoàn toàn khác biệt. Vì vậy, tôi rất biết ơn về điều đó. Tôi đã rất vui vẻ và tận hưởng thời gian làm việc cho JYP và tôi mong muốn được phát triển nhiều hơn như một nhà thơ trữ tình và một nhà văn.

Cuối cùng, nếu giờ bạn có thể viết cho bất kỳ nghệ sĩ K-pop nào khác thì đó là người nào và tại sao?

Đây là một câu hỏi khó vì tôi muốn làm việc với tất cả! Nhưng nếu tôi phải lựa chọn, tôi muốn hợp tác với JJ Project. Tôi có may mắn đã được viết cho hầu hết các nghệ sĩ của JYP nhưng chưa có cơ hội để viết cho JJ Project. Tôi nghĩ rằng sẽ rất vui nếu được viết cho họ vì họ rất tài năng và đầy tiềm năng có thể trở thành nhóm nhạc K-pop nổi tiếng tiếp theo!

Chúng tôi muốn cảm ơn một lần nữa Jennifer đã dành thời gian để nói chuyện với chúng tôi. Nếu bạn muốn biết thêm về cô và những gì sẽ đến với cô ấy, bạn có thể follow cô trên Twitter. Hay cho chúng tôi biết suy nghĩ của bạn về bài phỏng vấn này chúng tôi có thể chuyển lời cho cô ấy!

Hãy chắc chắn cùng đón xem các số Hậu trường K-pop tiếp theo của chúng tôi để cập nhật các bài phỏng vấn với những người tạo ra hiện tượng Kpop.

Cre: http://beyondhallyu.com/k-pop/be ... icist-jennifer-kim/
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

361#
Đăng lúc 12-2-2013 19:26:35 | Chỉ xem của tác giả

Cre: tumblr

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 ôi chúng nó dìm hàng bố =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

360#
Đăng lúc 12-2-2013 15:46:01 | Chỉ xem của tác giả
2AM Jo Kwon và miss A Min biễu diễn kkap trên "Beauty and the Beast"

Trong chương trình đặc biệt mừng tết âm lịch "Beauty and the Beast" của KBS 2TV, 2AM Jo Kwon và miss A bị bắt buộc thành cặp đại diện nhảy kkap cho chương trình đặc biệt ấy.

2 đồng nghiệp Jo Kwon và Min được biết đến với điệu nhảy kkap hài hước tuyệt đỉnh đã làm khán giả phải cười té ghế một lần nữa bằng điệu nhảy gợi cảm, mạnh mẽ, nhưng vui nhộn theo “Pound the Alarm“ của Nicki Minaj.

Cùng xem sân khấu đặc biệt của cặp đôi kkap dưới đây nhé!

các bạn có thể xem full chương trình này tại đây

cre: allkpop
video credit: 4ourmissA và krisbrows7
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách