Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lee Ji Ah's House&E-Zone] (2009) Hachiko - A dog's story (Vietsub complete)

[Lấy địa chỉ]
35#
Đăng lúc 16-8-2013 16:16:58 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên hôm nay mò lại được phim này, đã xem từ lâu rồi, thế mà cảm xúc vẫn như lần đầu tiên ý @@
khóc đến cạn cả nước mắt, đến mức thắt cả ruột lại mà nước mắt vẫn ko ngừng rơi. Thương chú chó lắm, cả chủ của nó nữa :((( Phim chẳng cần nói nhiều, cảnh quay cứ chầm chập, đều đều thế, và cứ từ từ lấy đi nước mắt của ng xem...
Cũng tự nhiên nhớ đến 1 lời nói trên mạng: "Cứ chửi tôi là chó nếu bạn muốn, vì như thế bạn đang khen tôi vs tất cả những đức tính đáng quý nhất!". Loài chó, tuy ko phát triển đc như loài người, nhưng sự trung thành của chúng thì con người lại không phải ai cũng có được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 28-6-2013 08:01:22 | Chỉ xem của tác giả
Thật điên rồ khi down bộ phim này về xem , nó làm tôi khócnhiều quá . Mới nghe câu chuyện về Hachiko nhưng chưa bao giờ xem phim vì thấy thương lắm . Hachiko là một người bạn trung thành như con Key nhà tôi chẳng bao giờ phản bội tôi nhưng bố tôi đã bán nó khi tôi không có mặt ở nhà . Lúc nào gọi điện về nhà tôi cũng hỏi là con KEY làm sao rồi , rồi thì nó ăn có khẻ không bà ?
Cho đến hôm nay tôi đã mất đi người bà thân thiết và cả con Key đáng yêu của tôi . Hachico đã lấy đi nhiều nước mắt của tôi , nhưng điều đó hoàn toàn xứng đáng .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 28-6-2013 05:50:51 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi, mình rất yêu yêu yêu thích phim này, lúc trên máy bay mình coi mà khóc như mưa luôn. tình cảm giữa hachiko và ông chủ của mình quá tuyệt với, chú chó đóng quá đỉnh của đỉnh, cướp đi trái tim của mình một cái một, không biết dùng từ nào để diễn tả nữa. Bây giờ ngồi đây viết mà lòng còn bồi hòi nhiều cảm xúc. Cảm ơn subteam thật nhiều nha, mình down về ngay lập tức đây.
Muahhhhhhhh subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 3-5-2013 15:55:38 | Chỉ xem của tác giả
[VOID]
Mod nào còn hoạt động có đi ngang thì tiện tay xóa post này dùm mình nha. Cám ơn nhiều nè.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

31#
Đăng lúc 3-5-2013 11:08:31 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mới biết subteam làm phim này nữa. Hay quá. Hi vọng các bạn vẫn còn giữ seed để down về. Mình đã từng xem 1 đoạn ngắn về phim và khóc rất nhiều.
Trung thành - đó là nguyên nhân vì sao mình rất yêu các em chó. Em hachiko này trông cũng giống em Ky đầu tiên của mình. Xem lại mình rất nhớ nó :-(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 30-4-2013 20:45:54 | Chỉ xem của tác giả
chời ơi xem xong phim này ngồi khóc tè le luôn thương con chó quá đi mất
vừa dễ thương vừa trung thành nữa ước gì mình có đc một em Hachiko như thế cứ mỗi lần nhắc đến phim này lại nhớ đến cái cảnh con chó cứ ngồi mòn mỏi trước cửa ga đợi ông giáo sư về T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 30-4-2013 18:14:01 | Chỉ xem của tác giả
thanks subteam nhiều
lần đầu xem phim này là mùng 2 tết của năm nào đó trên HBO
các cụ bảo là tết nhất đầu năm cấm có được đổ vỡ, đánh chửi nhau và cũng không được khóc cơ mà hôm đấy chắc là có nhiều người khóc vì phim này lắm nhỉ
thương lắm ấy Hachiko ạ
bảo sao mà mình vẫn yêu chó hơn yêu mèo
hỏi sao mà chả thấy phim nào nói về tính trung thành của loài mèo chỉ có loài cún mới được đặc quyền này thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 12-4-2013 09:24:36 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ film quá tuyệt với và cảm động. Con chó nhiều khi hơn con người nhiều
Nhưng kết thúc thì tội nghiệp quá, nhìn thấy con chó sống ở nhà ga, già cỗi đi nhưng vẫn chờ đợi chủ. Mình khóc bù lu bù loa quá chừng. Xem rồi thấy thương con chó nhà mình hơn (dù nhiều khi nó phá làm mình phát khùng luôn)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 28-3-2013 11:48:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim cuc ky hay va y nghia. Minh xem den lan thu 3 rui ma van xuc dong.
Dung la cho luon la nguoi ban trung thanh nhat cua con nguoi.
Like nhiet tinh cho phim nay luon.

Bình luận

Comt = TV có dấu bạn nhé  Đăng lúc 28-3-2013 11:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 28-3-2013 09:53:56 | Chỉ xem của tác giả
coi phim này xong khóc như mưa, lại nhớ con chó của mình, hồi trước đem nó cho nhà người khác thế mà nó lại tìm được đường quay về nhà, suốt ngày cứ đi theo mình
coi phim lần thứ 4 rồi mà vẫn thấy rất cảm động, đúng là chó là người bạn trung thành nhất của con người mà

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách