Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Epic - Trận hùng chiến xứ sở lá cây (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
434#
Đăng lúc 21-9-2014 10:00:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đồ họa đẹp mắt cơ mà nội dung cũng ko đặc sắc mấy .
Có mấy phân đoạn trong rừng cây nhìn đẹp thật đó, nhưng mà vẫn ko đủ kéo lại nội dung phim hơi nhạt.
Mình xem xong mà cũng ko có ấn tượng gì lắm, nếu xem để giải trí thì cũng đc :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

433#
Đăng lúc 7-9-2014 23:59:32 | Chỉ xem của tác giả
Nếu như cứ làm phim theo cái đà này thì Blue Sky rất có thể là đối thủ đáng gờm của Pixar trong tương lai, nhưng có lẽ còn hơi xa!!
Đồ họa trong phim khá là đẹp, đặc biệt là trận chiến giữa ánh sáng và bóng tối trong khu rừng, hoàn toàn gây ấn tượng đến khán giả!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

432#
Đăng lúc 3-9-2014 22:17:44 | Chỉ xem của tác giả
Film có lối đồ họa khá bắt mắt, màu sắc khá đẹp. Nhưng lỗ hổng lớn nhất của film chính là kịch bản, nhàn nhạt 1 màu, cao trào không thấy. Điểm cao trào nhất có lẽ là sự ra đi sớm của Nữ hoàng mình thấy đó cũng là phân đoạn hay nhất và tiệc nuối nhất cho mối tình dang dở của Nữ hoàng và người cận vệ anh dũng. Còn lại 2 nhân vật chính rất nhạt, nếu không nói là nhạt đến buồn ngủ nhiều đoạn mình tua qua để xem diễn tiến. Thoại càng về sau càng nhiều và lặp lại. Túm lại, 1 film xem cũng được, không xem cũng không sao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

431#
Đăng lúc 30-8-2014 09:36:39 | Chỉ xem của tác giả
Không hiểu cái thằng Frederick nó có âm mưu gì nữa, cứ tưởng nó về sẽ giúp đỡ đc cho gia đình nó chống lại ông nó, ai ngờ thằng này chắc chắn có thủ đoạn j đấy, lúc thằng kia tra tấn bố nó mặt nó bình thản như không, kể cả cái lúc bọn nó bắt Freya. Sau đấy thì ở trong thư viện là rõ dã tâm của nó nhất. Chắc về sau chính người tin tưởng nó nhất là bà Joanna sẽ là người xuống tay giết nó, theo motif thông thường.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

430#
Đăng lúc 10-7-2014 08:01:28 | Chỉ xem của tác giả
phim này khoái 2 chú ốc sên, mỗi lần xuất hiện là cười quá chừng, thêm 1 phim vào bộ sưu tập, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

429#
Đăng lúc 21-3-2014 20:21:37 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay...
Thể loại phiêu lưu, rất hợp với mình
Chỉ cần đọc sơ qua nội dung là mình đã quyết định xem ngay...
Kết thúc phim thì như mình đoán...
Tiếc một điều, 2 nhân vật chính là 2 loài khác nhau, nên, trước lúc xem, biết thế nào cũng...~~...mỗi người mỗi thế giới...
Phim hay, tuy hơi giống vài bộ phim khác, nhưng mình cũng đã phiêu lưu, chìm đắm trong thế giới lạ kỳ-thế giới tí hon. Có lúc, những nhân vật bé tí đã làm mình thật sự hoảng, có lúc lại thấy vui... nhiều cảm xúc...hix
Phim quá đỉnh !!!
--<>

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

428#
Đăng lúc 22-2-2014 22:25:14 | Chỉ xem của tác giả
Đồ họa đẹp, sáng tạo cũng rất tốt dù rằng thể loại bị thu nhỏ và lạc vào thế giới khác khá cũ. Vấn đề ở đây có lẽ là nội dung, phim có kịch bản khá nhạt, mình đã phải bỏ qua rất nhiều đoạn trong lúc xem vì chán. Nhịp phim đều đều, các đoạn cao trào trong phim không đủ vui và cũng không đủ cảm động. Tóm lại là một phim hoạt hình ở mức chấp nhận được. Có lẽ đã xem quen các siêu phẩm của Pixar nên với những phim hoạt hình khác đã không còn cảm giác . Thank subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

427#
Đăng lúc 22-2-2014 21:23:16 | Chỉ xem của tác giả
cảnh đẹp thế hả giời >"<
thanks kites nhìu nhìu
có bao giờ xem được cả Nữ hoàng băng giá trên này hông nhể
mong chờ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

426#
Đăng lúc 20-2-2014 20:18:01 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn subteam
phim này xem rất cảm động, trong mấy nhân vật thích nhất 2 con ốc sên, hài không đỡ nổi, cỏn biết tán gái nữa chứ mình cũng rất quý nhân vật bà nữ hoàng, có mối tình ngắn ngủi mà thật là đẹp với chú của Nod, thật sự hơi bị tiếc khi hai người không được ở bên nhau vì chủ yếu phim nói về mấy trận chiến cho nên khỏi cần nói , y như thật và y đúc mấy cảnh trong phim hành động
mình rất thích nhạc phim này nhất là bài Rise Up của Béyonce với Same changes của The Weepies ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

425#
Đăng lúc 3-2-2014 13:28:35 | Chỉ xem của tác giả
Vì là phim hoạt hình nên nội dung đơn giản, ý nghĩa, cũng môtíp cũ là nhân vật chính mới đầu có điểm còn chưa tốt, dần dần về sau sẽ hoàn thiện bản thân hơn. Mình già rồi vẫn coi chủ yếu vì đồ họa đẹp mắt và thư giãn.
Phim này oánh nhau ì xèo, hành động gay cấn, thế nên mình thích mỗi hai con sên - đúng hài Nhất là cái đoạn có một con nó cảnh cáo bạn nam chính tội có ý cướp người nó đã để mắt tới trước, cười đau cả bụng   
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách