Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Cung Tỏa Châu Liêm - Viên San San, Hà Thịnh Minh, Thư Sướng, Đỗ Thuần [Tập 36 End]

[Lấy địa chỉ]
643#
Đăng lúc 29-5-2012 23:21:42 | Chỉ xem của tác giả
Thiệt tình là chẳng muốn com, nhưng mừ dìm nén lại sinh bức xúc. Coi xong Ep 26 mình không thấy thương mà thấy giận bạn Gia Gia nhiều hơn, ngay từ đầu mình đã không thích cách xử sự của bạn ấy tí nào và sau tập này lại càng không thích hơn =='. Sau cái đoạn bạn Vương gia mắng té tát bạn ấy, kể ra thì vương gia cũng hơi quá lời, mắng hơi bị nặng, ai cũng biết bạn Vương gia cái tính thô lỗ, cục mịch, bộp chộp là thế mà, tự dưng nghĩ đừng nói đoạn sau bạn Gia Gia tự vẫn thì y như rằng bạn ấy đi uống thuốc độc tự vẫn thiệt.

Cái cách xây dựng nhân vật kiểu này làm mình có cái cảm giác cô ý bị mắc cái bệnh thời nay đang hoành hành "Tự kỷ nặng"... Chỉ mới bị mắng tí, dù rằng bạn Vương gia nặng lời thật nhưng cũng có nhất thiết phải chạy đi tự vẫn vậy không? Có thể mọi người cho rằng, bạn ấy bị sốc, vì quá yêu nên nghe lời đó thì đau lòng đến mức không thiết sống. Nhưng mình lại không thể nào chấp nhận quyết định đó, ai cũng có một sự lựa chọn, cô ấy chọn cách quyên sinh để trốn tránh tất cả, trốn tránh thực tại. Mình thấy quyết định đó quá ích kỷ, quá cá nhân và quá hèn nhát nữa. Gia gia còn con gái, còn phụ thân, lúc cô ấy nghĩ đến cái chết không biết có nghĩ đến nỗi đau mà họ gánh phải không. Hơn nữa Gia Gia tự vẫn sau khi bị Vương Gia mắng chẳng khác nào trách móc tại anh ta mà cô ấy mới tìm đến cái chết (dù rằng có một phần lỗi do Vương Gia), nếu đứng trên lập trường Vương Gia bộ cô ấy không nghĩ Vương Gia sẽ rất day dứt hay sao?

Đoạn hoàng hậu đến tìm Gia Gia, có thể Gia Gia nghe lời hoàng hậu là vì Gia Gia nghĩ sẽ an toàn cho Vương Gia nếu rời xa thế sự nhưng thật ra Gia Gia đã phạm sai lầm, cô ấy áp đặt suy nghĩ của mình để gìn giữ người thân yêu thay vì chia sẻ và thấu hiểu với người ấy.

Trách Vương Gia quá vô tình, trách Gia Gia quá tự ti, chỉ khổ cho đứa bé, chưa biết sự tình thế nào đã mất mẹ.

Bình luận

Koo
Nói thật Gia Gia lấy Thập Thất là trả ơn , nhưng Thập Thất coi Gia Gia là gánh nặng . Giờ gánh nặng đã dứt khoát , ấy cũng là vui vẻ cả 2 .  Đăng lúc 30-5-2012 02:22 AM
Koo
Thập Thất mắng Gia Gia không bằng Liên Nhi . Mà trước giờ Gia Gia đối xử với Thập Thất ra sao , dù biết không xứng bằng nhưng lời nói quá ác ý .  Đăng lúc 30-5-2012 02:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

642#
Đăng lúc 29-5-2012 18:34:36 | Chỉ xem của tác giả
hức hức em mong em ngóng từng tập từng tập một của ST đây nè
phim hay quá, kịch tính hơn Cung 1 ( là mình nghĩ thế hehe) , dàn diễn viên đóng đạt quá , lại toàn trai tài gái sắc nữa
thích lém ý, cảm ơn ST rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

641#
Đăng lúc 29-5-2012 15:45:33 | Chỉ xem của tác giả
các bạn bị giống mình quá,z mà  mình cứ tưởng máy mình bị lỗi k
dow từ lúc 5h sáng mà chưa đc 0.1% luôn
mong st khắc phục sớm với
iu st quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

640#
Đăng lúc 29-5-2012 15:45:20 | Chỉ xem của tác giả
Đợi mình báo lại bộ phận upload!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

639#
Đăng lúc 29-5-2012 15:29:19 | Chỉ xem của tác giả
không phải đâu, chắc lỗi gì á, mình cũng ko down dc % nào luôn nè :-s
để st sửa lại xem sao X_X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

638#
Đăng lúc 29-5-2012 14:09:23 | Chỉ xem của tác giả
genk.vn gửi lúc 29-5-2012 13:52
k ai giữ seed à down từ sáng đến h mà k lên đc 1%  cứ tG? Utorrent bị lỗi
...

tớ chờ cả 2 tiếng mà k dc pi giwof làm sao đêy cả nhà, Y__y....chắc k ai giữ seed rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

637#
Đăng lúc 29-5-2012 13:52:00 | Chỉ xem của tác giả
k ai giữ seed à down từ sáng đến h mà k lên đc 1% cứ tG? Utorrent bị lỗi

Bình luận

để t' thông báo lên topic cho mode vậy {:523:}  Đăng lúc 29-5-2012 03:09 PM
để t' thông báo lên topic cho mode vậy {:523:}  Đăng lúc 29-5-2012 03:09 PM
tớ cũng vậy ,cắm từ sáng mà k nổi 1%  Đăng lúc 29-5-2012 02:10 PM
Lỗi rồi! Mình cũng chẳng down được  Đăng lúc 29-5-2012 02:07 PM
m cũng vậy. cả tiếng r mà k down được  Đăng lúc 29-5-2012 02:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

636#
Đăng lúc 29-5-2012 13:18:08 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

635#
Đăng lúc 29-5-2012 13:10:19 | Chỉ xem của tác giả
Haiz, càng xem e càng thấy nghi ngờ tình cảm của Ung Chính dành cho Liên Nhi ?! tại sao biết Liên Nhi bị thích khách bắt đi cả đêm mà Ung Chính k có tẹo động tĩnh nào ? Đến khi Vương Gia cứu dc Liên Nhi thì cũng chỉ nói dc 1 câu cảm ơn cụt lủn? Tại sao Ung Chính biết ngửi xạ hương làm ảnh hưởng tới thai nhi mà k nói cho Liên Nhi lại còn "trẫm rất thik mùi hương này?"
Cảm nhận của riêng em là em thk phần Cung tỏa tâm ngọc hơn

Bình luận

Đúng! Mình cũng có ý nghĩ là UC muốn cho Liên nhi hư thai!  Đăng lúc 29-5-2012 02:07 PM
Theo mình nghĩ là UC nghi ngờ đó hok phải là con mình cho nên mới để LN đeo túi đó.  Đăng lúc 29-5-2012 01:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

634#
Đăng lúc 29-5-2012 11:54:22 | Chỉ xem của tác giả
ai giữ hộ seed với :(((
ETA bây h đang là ∞
phim đang hay mà cứ thế này chắc mình móm mất :(((((((((((((((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách