Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: F-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][2012] Ernest et Célestine - Tình bạn khác loài | Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
28#
Đăng lúc 5-8-2014 20:57:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

lâu lắm rồi mới có phim hoạt hình thể loại 2d thế này dạo này toàn 3d không
mình biết phim này qua những phim hoạt hình hay nhẩt năm 2013... mà lúc đó vẫn chưa có subviet nên nghẹn ngào bỏ qua
cảm ơn nhóm dịch nhiều nha...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 5-8-2014 20:20:48 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

quay về tuổi thơ với môt bộ phim hoạt hình ý nghĩa nữa
Bất cứ bộ phim nào của Pháp cũng ẩn chứa những bài học nhân văn sâu sắc... Hai loài vật  xa lạ với ngoại hình, tính cách, tập quán khác nhau... lại có thể trở thành hai người bạn đồng hành của nhau... Đơn giản vì giữa họ được gắn kết bởi một thứ gọi là 'tình bạn'
Tình bạn thật vĩ đại biết bao...
Cảm ơn ST thật nhiều

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 5-8-2014 20:17:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

hihi mình là 1 fan của phim hoạt hình vẽ kiểu này nhất là phim pháp nữa chứ.
đọc nội dung có vẻ sâu sắc và sẽ đem lại nhiều điều bổ ích về lối sống.
cảm ơn st nhiều
ps st có định làm blue is the warmest colour ko? mình muốn xem phim ấy

Bình luận

Hiện đang tiến hành dịch rồi bạn nhé :D  Đăng lúc 5-8-2014 11:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 5-8-2014 19:22:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

polpol gửi lúc 5-8-2014 02:46 AM
Xem trailer xong cứ nghĩ là phim hoạt hình thời ơ kìa
nhìn lại lần nữa rốt cuộ ...

Đọc cmt của bạn mình thấy hơi buồn. Bạn chưa xem phim này, chỉ mới xem trailer và thấy poster có thể bạn thấy nhàm chán nhưng cũng đừng chê bai ngành đồ họa hay chê nó kỳ cục chứ ^^
Thời buổi ngày nay phim hoạt hình ra mắt 10 phim thì đã hết 9 phim là 3D, nhưng ko nên vì lý do đó mà chối bỏ các loạt phim 2D, rất nhiều phim 2D của Disney và Ghibli đã đc công nhận là kiệt tác của điện ảnh thế giới mà Nhìn vậy chứ làm phim hoạt hình 2D cũng tốn nhiều công sức ko kém gì phim 3D đâu bạn, chỉ là 3D hiện đại hơn nên thu hút hơn thôi. Hoạt hình 2D có những nét đẹp và chuyển tải được nhiều thứ mà 3D ko thể có hay ko thể làm được, phim Ernest et Célestine chính là một ví dụ điển hình. Nếu phim này mà làm dưới định dạng 3D, chắc chắn sẽ mất đi rất nhiều cái hay, cái đẹp, cái đáng yêu của phim.
Mình nghĩ đạo diễn phim này đã có thể làm nó dưới định dạng 3D nhưng lại chọn 2D cũng đều là có mục đích riêng, ẩn ý riêng của đạo diễn, có thể là đạo diễn muốn tạo một không gian có chút gì đó cổ tích, yên bình và nhẹ nhàng cho câu chuyện. Mình có theo dõi trang FB của phim này và thấy rằng, từng nhân vật và khung cảnh đều được phác thảo chỉnh chu, tuy ko cầu kỳ chi tiết như trong phim 3D nhưng vẫn đủ đơn giản để thể hiện tính chất của nhân vật và cảnh phim. Và việc thiết kế những thứ đơn giản mà vẫn chuyển tải đc nội dung hàm chứa chính là một trong những chuẩn mực khó theo đuổi nhất của ngành đồ họa đó bạn
Không phải ngẫu nhiên hay vô tình mà phim này lọt vào danh sách đề cử "Phim hoạt hoạt hình xuất sắc nhất" của giải Oscar 2013 đâu. Sau khi tìm xem phim này và các phim đề cử còn lại, mình cảm thấy các phim 2D còn xứng đáng đoạt giải hơn cả những phim 3D được đề cử nữa.
Mong bạn sẽ xem phim và nhìn nhận phim này dưới một cái nhìn khác Tặng bạn và mọi người vài tấm ảnh của một trong những nhân vật hoạt hình yêu thích nhất mọi thời đại của mình

Bình luận

:)) Cảm ơn bạn đã cung cấp cho mình nhiều thông tin đến vậy. Mình mới chỉ nhìn qua chứ đâu đã xem phim đâu.  Đăng lúc 7-8-2014 02:00 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 Ủng hộ 1 cái!
yotomo + 5 tềnh iu design đẹp mờ... tớ thích .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 5-8-2014 19:05:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

A ha! lại có phim hoạt hình, phim này coi bộ hay đây
dù đã 23t đầu mà mình vẫn thích thể loại này, phải down về thui
Thanks subteam nhìu nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 5-8-2014 14:59:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

nét vẽ có vẻ cổ
n nhìn đáng yêu đấy chứ
dạo này phim người lớn xem đau đầu quá
thôi thì xem phim hoạt hình cho nhẹ đầu
cảm ơn st
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 5-8-2014 14:02:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Lâu lâu mới nghía vào F-Zone mà thấy nhiều film mới dã man Thích cái sự nhẹ nhàng, lãng mạn của phim Pháp Khi xem mỗi bộ phim đều có một cảm nhận rất riêng. Cảm thấy rất thú vị với lời dẫn phim, đang kéo về xem ngay đây. Cảm ơn F-Zone nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

21#
Đăng lúc 5-8-2014 13:48:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

mình đặc biệt thích phim hoạt hình, nhất là phim của Pháp nữa, nghe tiếng Pháp êm êm dịu dịu, rất hay
lần trước coi Un Montres a Paris của Fzone, thích đến nỗi phải lưu hẳn vào ổ cứng để coi đi coi lại
đọc lời dẫn phim này mà đã cảm động rồi, kéo về xem ngay mới được
Merci beaucoup Fzone
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 5-8-2014 13:41:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

kekee, khoái cách vẽ này nè, đơn giản mà dễ thương gì đâu, mới cắm down còn chưa xong nhưng mờ kiểu gì cũng có mấy em nhỏ lồng tiếng đáng iu phải biết, cám ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 5-8-2014 12:20:32 | Chỉ xem của tác giả
alex_lucky_1789 gửi lúc 5-8-2014 11:28 AM
Nhìn là đã thấy hấp dẫn rồi ý. Tải về xem thui
Mình còn đang loay hoay không  ...

hi vọng là F-zone sẽ ngày càng phát triển hơn
mọi người cùng chung tay nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký