Kites

Tiêu đề: [2015] Chronicles of the Ghostly Tribe/ Chín tầng yêu tháp/ 九层妖塔/ Triệu Hựu Đình, Diêu Thần, Phụng Tiểu Nhạc, Lý Thần, Đường Yên/ Vietsub FHD Completed! [In trang]

Tác giả: Thanh.Pham    Thời gian: 18-11-2015 01:34 AM
Tiêu đề: [2015] Chronicles of the Ghostly Tribe/ Chín tầng yêu tháp/ 九层妖塔/ Triệu Hựu Đình, Diêu Thần, Phụng Tiểu Nhạc, Lý Thần, Đường Yên/ Vietsub FHD Completed!
Tên phim gốc: 九层妖塔
Tên tiếng Anh: Chronicles of the Ghostly Tribe
Thời lượng: 115 phút
Thể loại: hành động, kinh dị, mạo hiểm
Quốc gia: Trung Quốc
Khởi chiếu: 30/09/2015
Đạo diễn: Lục Xuyên
Biên kịch: Lục Xuyên, Trương Mục Dã
Diễn viên: Triệu Hựu Đình, Diêu Thần, Phụng Tiểu Nhạc, Lý Thần, Đường Yên…

Trailer

Nội dung

Cre: dongthuan [Kitesvn.com]

Tác giả: Thanh.Pham    Thời gian: 18-11-2015 01:52 AM

C-zone Subbing Team
Translator: katzy  
Timer: casanovar
Editor: Vẹo
Typesetter: minhthai201
Encoder: Thanh.Pham
Designer: |Invisible|
Uploader: HinaNg

Free download: http://kitesvn.com

[attach]116651[/attach]

Tác giả: Thanh.Pham    Thời gian: 18-11-2015 01:58 AM

https://www.fshare.vn/file/1MROV18QSJYX

https://mega.nz/#!Jcs3TDTI!MBnhw ... J7pVx2jfTNe05kPPT-c

http://filefactory.com/file/5jst ... D1080P.KITES.VN.mkv

Tác giả: vyvy_blackangel    Thời gian: 29-12-2015 07:56 PM
Chiến thôi,
Chưa xem preview không biết hay không nhưng đúng thể loại mình thích.
Cám ơn SUBTEAM
Tác giả: Lyanna_TA    Thời gian: 1-1-2016 06:47 PM
phim này có xem qua trailer thấy cũng hấp dẫn lắm
nay vào đây lại thấy kites có làm sub
cảm ơn subteam rất nhiều
Tác giả: little_Z    Thời gian: 2-1-2016 01:31 AM
happy new year C-team
cảm ơn các b đã vất vả ^^
Tác giả: souris368    Thời gian: 2-1-2016 09:05 PM
Há há há!!!!
Mình hóng phim này từ lần xem Happy Camp cách đây cg lâu rồi. H ms thấy các bạn làm sub. Iu team mình quá đi.
Có MÁ TRÂU kìa!!!!!!
Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 3-1-2016 08:01 PM
Một bộ phim kết hợp yếu tố siêu nhiên cổ đại vào hiện tại đã tạo nên một cuộc truy tìm bí mật tòa yêu tháp kỳ quái.
Phải nói là kỹ xảo điện ảnh của TQ khá quá, tạo nên những con yêu quái tinh xảo kỳ dị như Holywood rồi.
Phần lớn thời lượng phim mình không theo kịp mạch phim vì nội dung hơi phức tạp. Đặc biệt là Dương Bình và Shirley không biết ai là ai cả. Còn ông giáo sư biến đâu mất tiêu, đến cuối phim qua lời kể của Dương Bình mới hiểu được tí chút và hình như cô chết ở cuối phim thì phải.

Tác giả: Rising_sun    Thời gian: 7-1-2016 07:17 AM
Ầy. Đây là thể loại mình thích nè. Đợt vừa rồi bận giờ mới rảnh nên kiếm phim để xem và giờ có phim để xem òi. Cảm ơn ST đã dịch phim a. Thanks! Thanks!
Tác giả: maimaiiuanh2457    Thời gian: 9-1-2016 04:30 PM
Trời tóm tắt nội dung ngắn dễ sợ :3
Thôi có thím Đường YÊn là mê rồi
CẢ Lý Thần nữa, hoho hốt về ngay và luôn.
Tác giả: SpringBunny    Thời gian: 9-1-2016 09:15 PM
Mình là fan của truyện nên mình thấy hơi thất vọng với phim này. Tuy vậy nếu bạn chưa đọc truyện thì đây vẫn là một bộ phim xem khá ok

Tác giả: minh    Thời gian: 10-1-2016 03:55 PM
Ban đầu, dự án phim này nghe giới thiệu cũng hoành tráng lắm nhưng sau khi xem xong thì cảm thấy khá nhạt. Trong lúc coi thì cũng tua đi nhiều lượt lê thê. Đường Yên, Triệu Hựu Đình là những tên tuổi hot gần đây nhưng nhìn chung toàn phim thì không có dấu nét gì nổi bật. Với nội dung và cách trình chiếu hình ảnh như thế này thì làm phiên bản hoạt hình sẽ hợp hơn.

Bên cạnh đó, cảm ơn sự chia sẻ sản phẩm công sức của các bạn làm phụ đề.
Tác giả: trangkat    Thời gian: 10-1-2016 04:21 PM
đầu tiên là cám ơn subteam đã nhiệt tình thực hiện sub cho bộ phim này.
Mới xem title tớ còn chả biết là phim gì. Cứ down đại vẽ xem cho đỡ buồn. nhưng hóa ra lại đúng sở thích. Tớ rất chi là kết mấy thể loại bán kinh dị như này ... Và tớ cũng có vài điều muốn góp ý với subteam như này ạ.

1. Trong nguyên tác "Ma thổi đèn" của Thiên Hạ Bá Xướng, tòa lầu này có tên là "Lầu ma 9 tầng".  Mà thực sự là cái khái niệm "Ma" với "Yêu" trong này là hoàn toàn khác nhau ạ. Nên tớ không biết là đây là tên của phim hay do bạn subbing tự đặt.
Nếu là tên của phim thì coi như tớ ko nói gì
Còn nếu là tên do bạn subbing tự đặt thì có khi nào nên cân nhắc lại 1 chút không ạ?

2. Vẫn là vấn đề tên tuổi thôi ạ. Tớ thì mù tịt tiếng Trung. Nhưng tớ biết bạn béo thất lạc đã lâu của Hồ Bát Nhất có tên là Vương Khải Tuyền, hay còn gọi là Tuyền béo. Nhưng trong này, subbing lại tên là Vương Khải Hoàn.
Vậy tên này là ý đồ của biên kịch hay do nhầm lẫn khi dịch ạ??

đấy là đôi lời góp ý của tớ.. cám ơn lần nữa ạ
==

Đã xem xong phim và có vài review như này
1. nhân vật Tào Duy Duy của Đường Yên là ko có thật. Cô ấy chả đóng vai trò gì trong phim này --> chỉ để câu view fan Đường Yên
2. Giáo sư Dương đi thám hiểm Thành Cổ Tinh Tuyệt và mất tích --> có thật
3. HBN tham gia chuyến thám hiểm núi Côn LUận và thành viên trong đoàn bị  3 con bọ lửa có màu xanh biếc như băng ấy ạ, không phải màu đỏ ( trong này là dơi lửa  cho đẹp) thiêu chết > có thật
4. Dương Bình bị nữ vương quỷ tộc nhập hồn biến thành Shirley Dương --> hư cấu
5. HBN tham gia chuyến thám hiểm cùng cha con Shirley D --> hư cấu
6. HBN có khả năng mở tháp ma 9 tầng --> hư cấu
7. Shirley D có khả năng điều khiển Sói ( nguyên tác là Rắn) --> hư cấu
8. Shirley D bị HBN bắn chết và hóa trở lại làm Dương Bình, chui vào trong quan tài rồi sống lại --> hết hồn hư cấu.
9. HBN yêu Shirley D --> 1/2 hư cấu. Vì mãi sau này, trải qua trận sinh tử ở thần cung Côn Luân thì 2 người mới hiểu rõ tình cảm của nhau.
10. HBN bị bọ lửa tấn công mà không sao, máu nhiễm độc, có năng lực siêu nhâng --> 1/2 hư cấu. Bị bọ lửa tấn công nhưng may mắn đánh đổ bình nước lên người nó nên nó xịt thì đúng ))

Cùng vân vân mây mây những cái hư cấu vô lý khác. Nói chung là xem xong phim này, chỉ có thể phát biểu 2 từ " THẢM HỌA".. Tháp ma 9 tầng được đê cập đến quá sơ xài.. nội dung phim cũng chả có gì... tự dưng phi đến thị trấn Dầu Mỏ ( trong nguyên tác là đi đến hẻm núi Zhaklama), bắn nhau bùm bùm với lũ quái sói xổng ra từ mộ núi tuyết ( rắn độc đầu bướu được thay thành sói!??!??! có vẻ như ông biên kịch bị lậm phim vampire với werewolf hơi nhiều, hay kiểu sói thì có tính tàn phá ghê gớm hơn thì chả biết!!!!) Xong Shirley D (do nữ vương Quỷ tộc nhập xác) bị HBN bắn chết. xong quái sói chạy mất. Xong hết phim..

Sắp tới ngoài rạp chiếu tiếp phần 2, với dv yêu thích của mình là Thư Kỳ vai Shirley Dương.. Đang phân vân không biết có nên đi xem không ạ... phim mà hư cấu kiểu này xem thì ức lắm ạ

Tác giả: anhtai812    Thời gian: 11-1-2016 10:45 PM
đang định xem thế nào mà có ngay bài review quá chi tiết luôn , thôi hẹn lần khác vậy
. Cám ơn nhóm sub
Tác giả: acousrua    Thời gian: 13-1-2016 01:51 PM
phim hyay...kĩ xảo cũng tàm tạm nếu mà so với phim mỹ vẫn kémnhưng phim trung quốc như vậy hay rồi. thanks subteam nhiều ạ.
Tác giả: RuiYang    Thời gian: 14-1-2016 03:22 PM
Hớ Hớ coi truyện rồi cũng hay lắm á...hình như cái này phần khác chứ không có dính dáng gì tới phần tiếp đang công chiếu ở rạp nhỉ????
Tác giả: lan.nguyen    Thời gian: 19-1-2016 01:24 PM
thể loại này cũng hấp dẫn lắm đây
Tác giả: elvensong610    Thời gian: 19-1-2016 05:04 PM
thanks thanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanks
Tác giả: mapshinbe    Thời gian: 20-1-2016 07:48 PM
Không biết kites đã làm sub phần Tầm Long Quyết chưa vậy nhỉ?
Mình đang hóng phần đó quá, thấy đang chiếu ngoài rạp mà chưa kím được người để đi xem chung
Tác giả: chayo    Thời gian: 20-1-2016 08:58 PM
phim hay dã man. mình đợi sub phần tiếp của các bạn :3
Tác giả: huhuhihi72    Thời gian: 21-1-2016 11:27 AM
Thanks subteam
Phim này có Lý Thần với Đường Yên
down phim về xem thôi
Tác giả: vietbao    Thời gian: 26-1-2016 10:24 PM
nội dung phim rất haáp dẫn
Tác giả: Morisako    Thời gian: 13-2-2016 10:56 PM
Yeah, biết Tầm Long Chiến Quyết trước vì dàn diễn viên VIP nhưng chưa muốn xem. Xong đọc truyện thì thấy hay quá nên mới xem thử lần lượt cả 2. Sau cùng mình đánh giá là thích cốt truyện của Tầm Long Chiến Quyết, tập trung vào đào mộ hơn. Nhưng lại thích hiệu ứng của Cửu Tầng Yêu Tháp hơn, chắc vì quá ứng tượng với cảnh đốt đèn mà ngọn lửa bay vuốt lên trời, cũng như cảnh thám hiểm vào di tích của Quỷ Tộc. Vốn thích đọc hơn là xem vì từ ngữ thì phong phú hơn là những gì màn ảnh tái hiện. Nhưng cả 2 phần Ma Thổi Đèn đều thỏa mãn được phần xem. Tái hiện tốt những thử tưởng tưởng cũng hình dung không ra nó như thế nào, nhưng trong phim làm được hết. Quá Hay. Xem rồi chỉ muốn xem lại, và mong mau mau ra thêm phần mới nữa.
Tác giả: vuanhthiep    Thời gian: 21-2-2016 01:26 PM
Happy new year
có phim hay để xem ùi ^^^
Thank C-team
Tác giả: lenatt0123    Thời gian: 27-2-2016 09:57 AM
ngong phim nay mai,
Thanks sub team nhieu.

Tác giả: nearlight110    Thời gian: 18-3-2016 09:05 AM
Cám ơn subteam nhá, phim hay quá, phim kinh dị mà hay quá,
Tác giả: trieuducphu    Thời gian: 7-4-2016 03:32 PM
Trailer hỏng nhưng cứ kéo về xem qua đã
Cảm ơn Team
Tác giả: nhajkko    Thời gian: 16-4-2016 11:02 AM
phim này ko hay cho lắm :3
đc cái kỹ xảo thì đẹp
nhưng cũng cảm ơn subteam nhé
Tác giả: Thieugia308    Thời gian: 25-4-2016 10:49 AM
Thanks các bác đã dành nhiều thời gian để trans + biên dịch để anh em được thưởng thức
Mỗi tội nội dung hơi nhảm ah @@
Tác giả: Zoe    Thời gian: 29-4-2016 07:14 PM
cho mình hỏi
bài hát cuối phim đc subteam vietsub ý
đó là bài j` vậy?

Tác giả: phihanhgia    Thời gian: 28-6-2016 02:14 AM
Phim này thật sự hay hơn mình tưởng đấy Lúc đầu mình cũng không hy vọng gì nhiều đâu, vì rảnh quá nên down về xem thử. Cũng rất ít khi thử thể loại này ở mảng C-Zone, trước giờ mấy cái phim hành động, khám phá này thích xem phim Mỹ hơn. Nhưng thật sự phim này làm mình muốn xem lại lần hai, kỹ xảo miễn chê, diễn viên đóng cũng được. Đường Yên mình thấy trước giờ đều thích đống phim kiểu thiên về mảng dành cho những người trẻ hơn, phim này ít đất diễn nhưng cô lại hoàn thành tốt, lúc nào xuất hiện cũng thấy xinh hết
Cám ơn subteam nhé
Tác giả: hu0ng_suju91    Thời gian: 15-8-2016 11:04 AM
1 bộ phim hay và ý nghĩa
Rất đáng xem
Cảm ơn subteam nh nhé
https://www.facebook.com/Xedayxin/?fref=ts
Tác giả: shuuwai    Thời gian: 22-2-2017 09:07 AM
Phim thể loại này giống tiểu thuyết huyền huyễn mình hay đọc.
Mình sẽ cố gắng xem cho bằng được bộ phim này.
Đang tranh giành tivi với ba má đây.
Cám ơn bạn Thanh.Pham vì đã chia sẽ những bộ phim hay.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3