Kites

Tiêu đề: [Nhật Kí Royallander](✿◠‿◠) Nơi trao gửi niềm tin.(✿◠‿◠) [In trang]

Tác giả: Shani    Thời gian: 1-8-2012 05:41 PM
Tiêu đề: [Nhật Kí Royallander](✿◠‿◠) Nơi trao gửi niềm tin.(✿◠‿◠)

- Trong tất cả các bạn ai chắc hẳn cũng đã có cho mình một mối tình đầu tiên, cho dù mối tình đầu đó có bước đến đâu mỗi lần bạn nhớ đến đều mang lại cho bạn một cảm giác thật dịu dàng hay đau khổ.

- Có thể bạn không kiểm soát được mọi trường có thể xảy ra, nhưng bạn hoàn toàn có thể kiểm soát được suy nghĩ và thái độ của mình.

- Mỗi khi đối mặt với thử thách, hãy tìm kiếm cho mình một lối đi chứ không phải một lối thoát.

- Đừng đau khổ với những gì mình không có, hãy biết vui với những gì mình đang có trong tay.

- Giá trị đích thực của sự cho đi không nằm ở món quà lớn hay nhỏ, mà nằm ở tầm lòng của người cho .

- Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

- Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn.

- Con đường học vấn là con đường ngắn nhất để dẫn đến thành công.

- Giá trị đích thực của sự cho đi không nằm ở món quà lớn hay nhỏ, mà nằm ở tầm lòng của người cho .

- Đừng quên, nhu cầu cảm xúc cao nhất của một con người là cảm thấy được tôn trọng.

- Đừng quên tìm cho mình một người bạn thật sự, bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

--
Phía trên ( chỉ chỉ ) là 1 số câu châm ngôn về cuộc sống mà Shani rất thích. Có lẽ trong cuộc sống của mỗi người, không ngoại trừ những menber của Royalland đều phải đối mặt với những thử thách những gian nan trong cuộc sống.
Ai ai cũng mang trong mình những tâm sự thâm kín, ngững khúc mắc, những niềm vui, những nỗi buồn muốn chia sẻ với mọi người. Cho dù đó là câu chuyện về 1 mối tình đầu đã đi vào quá khứ nhưng vẫn làm cho bạn nhớ nhung, mong đợi hay thậm chí đau khổ. Cho dù bạn là 1 người đang tuyệt vọng, đang không tin vào cuộc sống, không tin vào chính bản thân mình. Cho dù chuyện học hành của bạn không tốt, hay bạn đạt được học bổng ( nếu đc học bổng chia cho Shani ít nhé )rất rất nhiều câu chuyện trong cuộc sống mà bạn muỗn bày tỏ tâm sự nhưng chưa tìm được nơi nào thích hợp thì hay đến với Nhất Kí - nơi trao gửi niềm tin của các bạn.
Hãy nói, hãy bộc bạch, đừng ngại ngùng. Chúng tôi, tất cả thành viên của Royalland sẽ luôn lắng nghe bạn, cho dù đó là
chuyện gì đi chăng nữa.

P/s: Hơi dài dòng văn tự chút, Shani đang dang rộng tay chào đón mọi người đến với Nhật Kí của member  Royalland.

Chúc mọi người luôn vui vẻ
Tác giả: koi_lazy    Thời gian: 1-8-2012 06:01 PM
Ta mở hàng trước nhé ^O^

thực ra là cái dòng đầu tiên đập vào mắt ta làm ta đơ đơ vài giây đấy{:262:}

không hiểu vì sao mà chủ thớt lại để ngay cái câu đó ở đầu tiên

giờ ta chưa buồn nhưng cũng tưg tửg nên cũng muốn viết viết chút ^^

đại loại là ta cũng rất vui vì giờ có 1 cái nhà như thế này, xog là được làm qen mọi người nữa ^O^. Đỡ tự kỉ với kenh14.vn {:286:}. Cũng mới biết kites nói chug và nhà mình nói riêng, nhưg mà ngày nào không vào là thấy ngứa ngáy tay chân ^^. Không vào bằng lap thì phải vào bằng điện thoại xem là có remind nào không . Không có thì ngồi xem xem mấy thứ trên này

à nhắc tới học bổng . Khoe tý {:263:} ta được học bổng đấy . Cơ mà tiêu hết rồi T.T, không còn để chia cho Shani đâu{:303:}
Tác giả: Shani    Thời gian: 1-8-2012 06:09 PM
koi_lazy gửi lúc 1-8-2012 18:01
Ta mở hàng trước nhé ^O^

thực ra là cái dòng đầu tiên đập vào mắt ta làm ta đơ  ...

^^

Chủ đề tình yêu em nghĩ luôn luôn là chủ đề xuyên suốt nhiều nhất trong mọi quá trình :"> nên em mới để câu đó đầu tiền đó ss.
Á á, ss khao đi T............T
--------------------------------------------------
Ngày 1/8 Nhật kí của Shani@Royalland
-Là một ngày bình yên
-Là một ngày không hề có sóng gió
-Là ngày đầu tiên của tháng 8, là ngày tôi quên anh rồi.
-Khi nghe người ta kể chuyện, nhắc đến anh, rồi nghe thấy tên anh, lòng tôi lại bồi hồi 1 cảm xúc khó tả. Anh xa tôi rồi, 1 tình yêu chưa bao giờ bắt đầu, nhưng đã phải chia tay.
Tôi vẫn với những cảm xúc như ngày đầu gặp anh, nhưng nay anh tay trong tay với người con gái khác, rồi hỏi tôi, " ngày xưa em có cảm giác gì với anh không" chua chát tôi trả lời anh rằng " em đã có người yêu, tình cảm của em dành cho anh ngày xưa chỉ là của 1 đứa con nít thôy, không đáng để anh bận tâm đâu". Chua xót nỗi lòng, anh làm tôi cảm thấy tủi, cảm thấy mất lòng tin vào "lũ" con trai...
Nhưng anh cứ chờ đó, tôi không vì anh mà đánh mất bản thân mình đâu, hãy cứ là chính anh, và tôi sẽ là chính tôi, như lúc này, không còn chút vương vấn gì đến anh
-Tạm biệt nhé, một thời trẻ trâu!
Tác giả: leovt89    Thời gian: 1-8-2012 06:12 PM
Nhật ký ngày 1/8/2012

Ngày hôm qua, 31/7/2012, nhà Royalland chính thức được lên box, cảm giác cứ lâng lâng {:410:}
tự nhiên thấy bần thần, lại phấn chấn, cảm xúc như khựng lại một cách khó hiểu

Tự nhiên mún làm một cái gì đó, thật ra là nhìu thứ, nhưng lại chẳng bit bắt đầu từ đâu...

Sáng nay Niko giao cho 2 poll, lo lắng không bit mình có làm tốt không, nhưng trong lòng cảm thấy rất vui, rất phấn khích {:410:}

====

Hôm nay, ngày 1/8/2012, sau 2 tháng thử việc đuối như củ chuối, mình đã được bổ nhiệm làm nhân viên chính thức của công ty

Lảm nhảm một hồi, chẳng bit viết gì nữa, mình lượn đây

Tác giả: koi_lazy    Thời gian: 1-8-2012 06:12 PM
Shani gửi lúc 1-8-2012 18:09
^^

Chủ đề tình yêu em nghĩ luôn luôn là chủ đề xuyên suốt nhiều nhất trong mọi q ...

hí hí ta biết ý của chủ thớt mà ^^

cái gì cũng sẽ qua thôi đồng chí em ạ ^O^. Quên được thì tốt. Mà không quên được cũng không hẳn là xấu. Cứ để kệ đó ^^. Mỗi lúc cảm thấy nhớ thì đừng lảng tránh, đừng bắt mình không được nhớ ^^.

Cứ nhớ nhiều vào để quên cũng thấy nhẹ nhàng hơn

-----
ối ối ta viết văn thơ chưa kìa ^^
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 1-8-2012 06:36 PM
Nhật Kí ngày 03/8.2012

Đặt chỗ mấy hôm rồi..mà đến hôm nay mới có thể viết..

Từ lâu lắm rồi không còn có thói quen viết nhật ký nữa, có lẽ một phần do càng lớn nên những suy nghĩ thầm kín nhất cũng chỉ để trong lòng.

Mấy hôm nay bận bịu cho việc xây nhà cho tình yêu, cũng cảm thấy hơi mệt vì ôm đồm nhiều quá, nhưng lại cảm thấy vui bởi vì làm vì sự đam mê và tình cảm. Người ta nói nếu có lòng đam mê , thì chẳng khi nào thấy mệt..mệt đó..nhưng rồi cũng lại có động lực để làm..

Dạo này có quá nhiều thứ xảy ra...

Chuẩn bị đổi chỗ làm..

Chuẩn bị vào năm học mới...

Chuẩn bị phải rời xa thành phố thân yêu để đi khám bệnh...vậy là  sắp phải rời xa ngôi nhà thân yêu mang tên kites này rồi.. rời xa căn villa Roy chiu, rời xa tổ ấm supper spam...Rời xa tất cả...để đi chữa bệnh..

Có lẽ sẽ nhớ lắm..nhớ rất nhiều..

Tuần này sẽ cố gắng làm cho hết những gì còn chưa làm xong....

Để tuần sau...có thể không có nhiều thời gian mà làm được...Tân gia villa của Roy ko biết có tham gia được hay ko nữa...

Sẽ tổ chức thế nào đây ????

Mình ko muốn nghĩ...thôi thì..sẽ cố gắng bằng hết khả năng vậy..

.................................................................................
Tác giả: luctrang    Thời gian: 2-8-2012 03:05 PM
Nhật kí ngày 2/8/2012

Ngày đi làm cãi cọ, đã sang tháng thứ 10 đi làm chính thức, già đi thấy rõ

Tối qua đu với bạn về đuối quá ko đu với cả nhà được, buồn

Còn bao nhiêu là việc phải làm cho nhà ROy nữa

Poll này, cảm nhận này, nhiều nhiều việc mún làm quá mà ko có thời gian

Cả nhà cố lên nhá cả nhà{:414:}
Tác giả: leovt89    Thời gian: 2-8-2012 03:31 PM
luctrang gửi lúc 2-8-2012 15:05
Nhật kí ngày 2/8/2012

Ngày đi làm cãi cọ, đã sang tháng thứ 10 đi làm chính thức, g ...

trùi, mới tốt nghiệp đã có việc ngay rùi, giỏi thế
tính ra là nàng đi làm từ tháng 9 năm ngoái, và đến tháng 11 thì được chính thức phải hem
đi làm có lúc này lúc khác, đừng buồn nàng nhé {:410:}
ta cũng giống nàng, mún làm nhìu thứ lắm, mà chỉ có vài tiếng mỗi tối, không đu nhìu được

mới hôm 31/7 ta được sếp khen, hôm wa với hôm nay ta lượn web nhìu, bị sếp chê "lơ là" rùi
Cố lên nhé nàng, vì Royalland thân yêu, chúng ta cùng cố gắng nhé

Tác giả: bi.3bie    Thời gian: 2-8-2012 04:12 PM
02.08.2012

Vài ngày trước đúng là điên loạn vì T-Ara dính phải xì căng đan   cho nên k hề biết Roy nhà mình đã lên box
Idol bị như vậy mà có chả có ai tin tưởng và ủng hộ, các fan quay lưng vs T-Ara khá nhiều
Nhưng thôi ks coi như thời gian này là thời gian thanh lọc fan đi thế mới biết đâu là fan chân chính đâu là fan chân phụ
Hnay tình hình đã dịu đi nhiều rồi, nhưng mà vẫn còn nhiều bọn anti dở hơi vẫn cứ bảo thủ và cho rằng mình là đúng ừ thôi thì kệ các bạn vậy, cứ nói cho sướng mồm đi đợi xem ngày T-Ara của chúng tôi căm béc nhé

Tác giả: koi_lazy    Thời gian: 3-8-2012 12:56 AM
2.8.2012

Một ngày nhàn hạ như những ngày khác =.= 2h ngủ, 12 trưa dậy. Kể ra cũng thấy áy náy với bố mẹ. Bố mẹ sinh ra đứa con lười chẩy thây. Nhưng biết làm sao được, mình ghét nấu ăn dã man =.= Làm gì cũng được trừ khoản nấu ăn.

Ngày nào cũng ôm cái máy tính hí hoáy hí hoáy. Thích thì cũng thích thật, nhưng mà ôm nhiều, nhiều lúc thấy choáng choáng đầu óc quá chừng =.= Người đơ đơ. Nên quyết định từ ngày mai (3.8) sẽ không ôm máy nhiều nữa. Dù là như thế sẽ hạn chế thời gian làm nhiều thứ trên máy. Nhưng biết làm sao được =.=

Quyết tâm tu tâm dưỡng tính chuẩn bị vào năm học mới.!!!

Nhắc tới đi học là nhắc tới mua một đống sách. ^^. Học cái nghề này nhiều người thấy hãi vì những trang sách mà suốt ngày phải học. Cơ mà vì mình thích, nên đó lại là thứ vui của mình. Nhiều hôm mất ngủ, muốn lôi sách ra học nhưng bố mẹ kiểu gì cũng mắng nên thôi. Lắm hôm lẻn mãi mới thắp đèn học được buổi đêm khi mất ngủ ^^. Tới 4h sáng luôn. Chả phải chăm nhưgn mà do hết việc làm rồi. Lúc đó lại qẳg cái lap vào 1 góc, kì thị cái lap 1 thời gian :))

^^

Được cái mới tập tành 888 mà được qăg nhiều dép ghê ^^
nãy mất hút 1 tiếng để làm sub, quay lại đã 1 đống dép rồi ^^ 2 tay được dịp tha hồ hoạt động ^^
Tác giả: Shani    Thời gian: 3-8-2012 04:08 PM
Ngày 3/8.

12h đêm đi ngủ
4h sáng dậy
Lên xe, ngủ, đung đưa....
Cuối cùng cũng đã đến HN
hố hố.
Nhà Roy có ai đưa em đi chơi đc hơm?
Em ở tít bên Hồ Đắc Di T^T.
P/s: Em xl chị Niko em quên ko báo với chị là em nhờ chị Koy làm hộ part3 :-<
Tác giả: piolopascual    Thời gian: 3-8-2012 08:44 PM
Ngày 3-8

Vậy là đã 5 ngày trôi qua ...
... Cảm giác có 1 điều gì đó thật khủng khiếp sẽ xãy đến với tôi ...
Trong suy nghĩ ... tôi có thể biết đó là chuyện gì ...
... Nhưng tại sao tôi lại cảm thấy bất an thế này ...
Có phải đó là định mệnh ? ...
... Trốn tránh có phải là lựa chọn tối ưu nhứt lúc này ? ...
Những ngày qua thật sự là những ngày đau nhói thật sự ...
... Cố gắng quên 1 cái gì đó đã trở thành thói quen ... sao khó quá ...
Cố gắng làm việc ... làm thật nhìu ... nhưng vẫn ko thể ko nghĩ đến nó ...
... Cố gắng ko nghĩ đến nó ... nhưng mỗi lần như vậy lại nhớ nó hơn ..
Tại sao vậy ? ...

P/s : Đang tìm câu trả lời , khi nào nghĩ ra sẽ viết tiếp ;)) ...
Tác giả: bi.3bie    Thời gian: 4-8-2012 12:35 AM
Nhật ký ngày 3/8/2012 :x

Hôm nay cũng khá vui :x đi ăn cưới chị họ :x hôm nay chị ý rất xinh :x ngược lại chú rể thì rất xấu =)))))))
K cố ý dìm hàng anh đâu nhưng anh gầy với xấu thật :"> tuy bà ý lấy muộn ( 32t r o.O ) dưng mà đc cái chắc, hê hê. Nhà chồng mặt đg, xung quanh thoáng mát :x đẹp thôi rồi :x mỗi tội hnay nhà zai hơm có zai trẻ zei đẹp để ngắm ToT .. toàn các già làng ToT ... chán thí mồ ToT ...

Vui thì cũng đồng nghĩa vs việc ăn nhiều =)) các món cũng k có j đặc biệt mấy :-? no nê no nê xong xuôi chén 1 hộp caramen =p~ chén xong mẹ đưa cho hộp nữa :"> xong anh bàn bên cho hộp nữa =)) tổng cộng mình ăn 3 hộp =)))) ăn xong anh ấy định đưa cho hộp nữa nhưng mình ngán r =)) nhường anh ấy =))) và kết thúc bữa tiệc cưới :">

Xong đến chiều lại hú hí vs bạn :)) lại ăn vs uống @@ đến tối về lại lâu vs gia đình @@
Đi từ sáng vs tốc độ ăn như vậy mình chưa có thải ra j hết (trừ nước) =))))))
Và đến đêm nó làm phát phun ra cho cả 2 đường =))))) khổ quá *mếu* :))
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 6-8-2012 10:34 AM
Nhật kí 6.8.2012

Bốn ngày nữa là phải lên máy bay...

Đi mổ mắt..

Biết tin mổ mắt xong là phải kiên máy đến 2 tuần ..

Lòng buồn rượi..2 tuần?? Thiết nghĩ ko có máy chắc chết

Làm sao chịu nổi đây ? khi không vào kites, ko vào Royalland :((

Tuần này, sẽ cố gắng làm những gì chưa kịp làm :((!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: Hanzimj    Thời gian: 7-8-2012 06:19 AM
Hôm qua là một ngày tinh thần down không phanh
==
Sáng máy shock điện sau khi con Mun nhảy tử trên bậu cửa xuống cái case
12h trưa phải vác máy xuống tiệm sửa
Tức điên người khi gọi bảo hành mà cứ bảo chiều mới xuống được
Nếu là mọi hôm... thì mình sẽ không vội vàng như vậy
Có lẽ đó là linh cảm
Linh cảm về một điều chẳng lành...
==
Người ta cũng đâu chịu sửa nhanh cho mình
Lúc đó thật muốn khóc
Tại sao ông trời lại ác với mình như vậy
Nếu như mình có máy sớm hơn thì có lẽ đã kịp rồi :(
5h40 vác máy về nhà
Không nấu cơm, không làm gì cả
Về nhà và dập cửa phòng
Online và làm nhanh nhất có thể
Nhưng không kịp nữa rồi...
Cảm giác làm một điều tốt đẹp lại trở thành cảm giác tội lỗi
===
Không thể vui nổi.
Tác giả: luctrang    Thời gian: 7-8-2012 01:44 PM
Nhật kí ngày 6/8/2012

Một ngày buồn và mệt

Không nhìn thấy nhưng cảm nhận được nước mắt của các bạn tôi đang rơi xuống vì một người bạn khác

Nước mắt tôi đã lâu không rơi, cứ nghĩ mình là mạnh mẽ lắm

Vì trước bất cứ vấn đề gì tôi nghĩ chỉ cần còn người, còn cố gắng, sẽ thay đổi được, sẽ làm đươc

Hôm nay chưa làm được thì hôm sau sẽ làm được, hôm sau chưa được thì hôm sau nữa

Như bạn nào bên nhà GM nói, bạn ấy phải nói cho Vy biết tình cảm của bạn ấy, hôm nay Vy không biết, thì hôm sau Vy sẽ biết, hoặc hôm sau nữa

Nhưng có những chuyện không thể làm lại được, ko thể cố gắng được

Chúng ta phải chấp nhận nó, bây h đau đớn đấy, sau này vẫn sẽ đau đớn.

Chỉ mong ai ai mặc dù có một cơ thể nhỏ bé nhưng trái tim Hổ như Vy

P.S: bé Han, cố gắng lên em, đừng bắt đầu óc và trái tim mình phải chịu đựng nhiều quá, nhẹ nhàng giảm dần những cảm xúc đó lại, để nó lắng đọng thật chậm n nhẹ nhàng.

P.S: YKV: nàng đi nhanh về nhanh nhé, mọi ng mong nàng

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 7-8-2012 02:14 PM
14h2p ngày 07/8/2012

Hôm nay là ngày t3

Còn 3 ngày nữa là phải đi rồi :((

Thiết nghĩ mà buồn quá đi

Tối qua..set nick lại ko tham gia GS của leo được. Buồn nhiều lắm

Chưa bao giờ lại có cảm giác lưu luyến thế này. Tại sao một diễn đàn lại làm mình gắn bó đến mức thế này cơ chứ??

Phải chăng do nơi đây quả thật có những tình cảm quá đỗi ấm áp và nồng nhiệt..

Chắc sẽ nhớ lắm..nhớ nhiều lắm từng cái nick, từng tính cách của mỗi người

Mổ mắt xong, phải chịu kiêng máy 2 tuần..

2 tuần..thời gian ấy dài đăng đẳng cho xem, ng ta nói ko có gì dài như thời gian tâm trạng cả..

Hi vọng..ngày trở lại, nơi đây vẫn là điểm dừng chân ấm áp nồng nhiệt..

Tạm biệt tất cả thương yêu của tôi.

Hẹn ngày gặp lại đầy niềm vui !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 8-8-2012 03:50 PM
Vừa vào bên mục chia sẻ nguyện cầu cho bạn ViVien..

Tâm trạng mình bỗng nhiên chùng xuống hẳn..không biết phải làm gì để tốt hơn đây..

Nhiều khi nghĩ, thấy mình vẫn còn được buồn, được khóc, được cảm nhận những nỗi đau của cuộc sống này mới thấy mình vẫn còn may mắn..

May mắn hơn rất nhiều lần những con người đã không còn cảm nhận được dù là những nỗi đau...

Nhiều khi tự hỏi lòng, tại sao tạo hóa lại sinh ra con người để làm gì???..Để con người biết yêu, thương biết hận thù, biết hạnh phúc và biết cả đớn đau..nhưng chẳng có nỗi đau nào lớn hơn nỗi đau của sinh ly tử biệt..Nỗi đau của sự sống và cái chết..!!!!

Nhiều lúc chợt nghĩ mà thấy sợ vô cùng..sợ một ngày nào đó...bất ngờ phải tiễn một người thân yêu ra đi..

Nhiều lúc mình cũng nghĩ, có khi con người ta đừng nên gặp nhau, đừng nên quen biết nhau để rồi phải gánh chịu nỗi đau khi xa nhau..

Mình phải làm sao đây???

Mình không ổn thật rồi...

Tại sao mình lại khóc...!!!!!!! Mình đang khóc vì điều gì đây???

Chưa bao giờ mình thấy yêu và gắn bó với kites thế này..Kites từ lâu đã thành một phần cuộc sống của mình...

Những gì mình không thể nói, ko thể chia sẻ với bất kì ai..thì nơi đây chính là nơi để mình trút hết tất cả...

Mình sợ một ngày..kites ko còn nữa..mình sợ một ngày những người bạn mình chưa bao giờ gặp mặt ko còn nhớ đến mình..

Mình sẽ cố gắng mỗi ngày, trong từng khoảnh khắc để lưu giữ từng kỉ niệm tại nơi đây..

Mình yêu kites !

Ngôi nhà thực sự!!!!!!!!!!!...
Tác giả: piolopascual    Thời gian: 8-8-2012 09:55 PM
Rồi thì cái điều khủng khiếp ấy cũng đã đến . Thật nhẹ nhàng , thật dịu dàng như 1 giấc mơ chứ ko như tui tưởng tượng .
Gần 200 ngày bên nhau , h đây tui mới nhận ra là mình đã ko còn em . Mặc dù muốn níu kéo lắm , muốn quay lại lắm nhưng thật sự đó là điều ko thể . Giờ đây tui mới hối tiếc với những tháng ngày đã qua tại sao mình lại ko làm đc nhìu cho em , ko mang lại nhiều niềm vui cho em , ko mang lại cảm giác ấm áp và hạnh phúc cho em ?
Quên đi 1 thứ gì đó đã trở thành thói quen đã khó , quên đi 1 phần kí ức theo mình suốt chừng ấy time lại càng khó hơn . Nhưng biết làm gì hơn ? Thôi thì sẽ cố gắng cố gắng thật nhiều để quên nó đi , quên đi 1 kí ức thật đẹp thật giản dị như chưa bao giờ xãy ra .
Những lời này có thể em sẽ ko đọc đc nhưng tui chắc rằng em có thể cảm nhận đc nó , cảm nhận tình cảm tui dành cho em là thật sự !
Hãy cố trân trọng những gì đang có , đừng để đến lúc mất đi mới thấy hối tiếc !
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 9-8-2012 04:16 PM
09/8/2012

Mai OFF rồi...

Hai tuần ko gặp mọi người..

Gửi lời chào thân ái đến tất cả...Royalland nhé !!!!!!!!!!

Hẹn ngày về lợi hại và nguy hiểm hơn

Tác giả: leovt89    Thời gian: 12-8-2012 01:25 PM
THÔNG BÁO VỚI CẢ NHÀ LÀ SÁNG THỨ 6 NÀNG YKV ĐÃ BAY RA HN ĐỂ KHÁM MẮT,

VÀ SÁNG THỨ 7 HÔM QUA NÀNG ẤY ĐÃ MỔ MẮT THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP {:286:}

MẮT SÁNG 10/10 NHÉ {:311:}

NÀNG YKV NHẮN VỚI CẢ NHÀ LÀ

CẢM ƠN TẤT CẢ TÌNH CẢM MÀ MỌI NGƯỜI DÀNH CHO YKV.

YKV SẼ GIỮ GÌN SỨC KHỎE ĐỂ TRỞ VỀ VỚI MỌI NGƯỜI.

CHÚC CHO TIỆC TÂN GIA NHÀ MÌNH THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP.

*còn 1 đoạn nữa mà tin nhắn bị missing *

HẸN GẶP LẠI MỌI NGƯỜI SAU 2 TUẦN NỮA NHÉ ^^

Tác giả: Shani    Thời gian: 14-8-2012 12:21 AM

Lạng Sơn, 13/8/2012

Đã xa nhà gần nửa tháng để du lịch đó đây, đã đến Hà Nội và điểm dừng chân bây giờ là Thất Khê-Lạng Sơn, theo đúng lịch trình ngày 16/8 sẽ đến Cao Bằng du hí. Vui, tâm trạng rất khác. Đã 12 năm ngồi trên ghế nhà trường, cái đích cuối cùng của cuộc sống này là hạnh phúc, nhưng sao, hôm nay, buồn vậy, có lẽ là do mưa? Mưa ở đây ào ào, ồ ạt đến, rồi cũng nhanh chóng tan đi, cũng giống như tôi lúc này, ngồi, ngắm mưa, chờ cho những đợt sấm, chớp, và sét qua đi, để có thể bất được máy tính lên , ngồi ngắm nhìn màn hình, ngắm nhìn những thứ thân quen, thói quen onl vào mỗi ngày đều đều như thế, ko tách ra được,

Có một số chuyện đã quên, và đang bắt đầu 1 câu chuyện khác. Nhấp chuột vào dòng điểm chuẩn trường ĐH đã thi =)) xao xuyến quá, đợi giấy báo, đợi điểm về, đợi mọi thứ. Có lẽ cần thay đổi môi trường thôy, ở 1 nơi quá lâu, sẽ khiến ta điên mất. Liệu ý nguyện có thành, khi mà rất nhiều người phản đối =((...Đau xót quá...

P/s : Em rất muốn kể rõ cho mọi người nghe, nhưng em lại viết điên điên và liên thiên 1 chút, đợi kết quả cuối cùng sẽ báo cáo với mọi người...Yêu mọi người nhiều ^^

Tác giả: koi_lazy    Thời gian: 14-8-2012 03:07 AM
Shani gửi lúc 14-8-2012 00:21
Lạng Sơn, 13/8/2012

Đã xa nhà gần nửa tháng để du lịch đó đây, đã đến Hà Nội ...

mau đi rồi về nhé ^^

à ý ss là ngoi lên HN ý {:275:}

~~~~~~~~~~~~~~~~~~
{:276:} Dạo này mất ngủ quá =.= Hôm qua nằm mãi mà đến 4 rưỡi sáng mới ngủ được. =.= Sắp vào cái guồng quay học rồi mà cứ thế này chịu sao nổi =.=

13.8 : Bắt đầu năm học mới, 1 kì học mới. Tương lai gần là sắp bị đá đít ra khỏi trường .

Hôm nay trời mưa, được cái nghĩ là các bạn trường mình chắc cũng nhiều bạn sẽ mặc quần lửng như mình ( vì đơn giản trời mưa mặc qần dài sẽ bẩn quần, thà rửa chân còn hơn giặt quần chứ{:277:} ). Nhưng hóa ra chỉ có vài bạn NAM trong trường mặc như mình thôi. Các bạn nữ, bạn nào cũng quần dài. {:283:} Xấu hổ thế =.=! Các bạn nhìn mình như sinh vật lạ =.=.

Đi nhận lớp cho gọi là biết lớp mình học ở phòng nào, môn đấy sẽ học đại khái là cái gì. Chẳng phải ghi chép gì mà sao cũng thấy mệt ^^!.{:274:}  Ngồi chán chán, may mà mò lên kites chém gió với bạn thuynguyen cho giết thời gian, không thì ngồi ngủ trong lớp mất.

Ăn tối xong đánh một giấc đến 11 tối. Và xong. Thế là bây giờ mắt mở thao láo, khỏi phải ngủ =.=. Chiều nay lại bắt đầu công cuộc đi nhận lớp. Ngồi nghĩ nghĩ xem có nên đi không =.= {:259:}

Tác giả: koi_lazy    Thời gian: 15-8-2012 12:23 AM
Vui quá !
Vậy là không "thất nghiệp" nữa rồi. Hihi. Ngồi than thở bấy lâu rằng từ giờ thất nghiệp rồi, tự dưng vừa nãy chị ý đã liên lạc sau 2 tháng mất tăm. Hêhê.
Sáng mai cắp người đi dạy thêmmmm. Haha. Không còn ngồi nhà mãi nữa ^O^. Tuy là bên cạh có 1 số lí do làm mất hứng, nhưg ks:)).
Vui quá!
Hôm nay ngủ sớm mai còn đi làmmmmm.
Chúc mọi ng ngủ ngon ạ!!
Tác giả: MyOnly☆    Thời gian: 19-8-2012 07:04 PM
19.08.12

Mấy chục ngày chưa vào lại kites nói chung và Royalland nói riêng, cảm giác hơi trống trải, được nc và chia sẽ vui buồn cùng với mọi người giờ đã thành món ăn tinh thần không thể thiếu của e rồi, nhớ mn nhiều lắm,
Lí do không vào đc bởi vì sắp nhập học rồi, với lại dạo này đi học thêm nhiều quá (thật ra có 1 môn Hoá), kèm với việc bạn bè đi chơi đây đó đã về đông đủ, nên suốt ngày cứ rủ đi party với du ngoạn đó đây (phá làng phá xóm).
"Đi 1 ngày đàng, học 1 sàng khôn", câu nói này quả không sai, mấy ngày nay không có time vào chung vui vs mn quả là 1 mất mát vcl (vô cùng lớn), nhưng tin vui là cuối cùng e cũng tìm đc "ý trung nhân" (phải nói đây là 1 câu chuyện vô cùng dài dòng và thú vị, khi nào có time sẽ không kể cho mn đâu), kết người ấy từ cái nhìn đầu tiên(từ phía sau) và càng y* hơn khi nhìn từ phía trước.. tuy không có điểm nào nổi bật (nói giảm nói tránh chứ thật ra e muốn nói là người ta xinh cực kì ) nhưng e tin chắc rằng đây chính là nửa kia của đời mìh, phải cố gắng nắm thật chặc, quyết không buông, sau khi "điều tra" về người ta, biết đc người ta chưa có bf, học lực cũng giỏi (thua e 1 tí ) khiến bản thân cảm thấy sự lựa chọn của mình là hoàn toàn đúng đắn .
Mới ngày hôm qua, lấy hết can đảm bình sinh + với niềm "tự tin" vốn có, đã xin đc yh + phone , h đang thực hiện quá trình "cưa" , mong rằng mọi sự nỗ lực sẽ không như tờ giấy trắng.

Nếu anh (hay chị) nào có kinh nghiệm trong việc này có lòng giúp đỡ tiểu đệ xin để lại lời nhắn inbox kèm YH hoặc sđt để tiểu đệ nhanh chóng chinh phục đc nửa kia của đời mình
Lời cuối cùng muốn gửi đến mn là lời chúc sức khoẻ vì mấy ngày nay chưa gặp, mong mn có 1 buổi tối vui vẻ và 1 Trung Thu thật đáng nhớ bên người y*, bạn bè và gia đình
Tác giả: Shani    Thời gian: 20-8-2012 02:36 PM
Ngày 20/8
^^! Vầu diemthi trả điểm chuẩn, quáng hết cả mắt, ôi trường mềnh có rầu :">
Thật đáng yêu, giờ thì có thể yên tâm là đã đỗ ĐH rầu :">.
Tâm trạng giờ hơi bị hưng phấn, nhưng vẫn còn phần hơi tiếc nuối 1 chút, nhưng ks hết ^^.
Đúng rầu T^T..
Vấn đề nhà ở thật nan giải quá đi :((. Nhà mềnh có ai ở Phan Đình Giót, ở Thanh xuân ko ạ T^T cho em tá túc đi :-<
Lảm nhảm tý, *ngoáy mông* đi ra.. :"> Mai em về nhà với thầy u thôi :x
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 22-8-2012 07:45 AM
Ngày 22/8/2012

Sắp được 2 tuần rồi...

Vậy là thời hạn có thể lên kites sắp đến...

Một tuần qua...có quá nhiều điều mới mẻ..

Có quá nhiều việc tồn đọng..

Sẽ cố gắng làm từng việc một...

Nhớ đại gia đình Royalland lắm lắm....

Nhớ tất cả !!!!!!!!

Trở về đong đầy những cảm xúc !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 27-8-2012 12:23 PM
Em tự nhủ lòng mình không đau

Nhưng tại sao nước mắt đắng cay lòng

Nước mắt không lăn dài

Nhưng lòng chứa chan lệ...

Tạm biêt....good bye mylove

12h13 phút ngày 27.8.2012. Tình yêu ấy mãi mãi rời xa tôi...

Gặp gỡ, yêu thương và chia ly..mới nửa năm thôi..nhưng sao đau thế này....

Anh đến...mang đến cho em niềm tin, ước mơ và hi vọng..nhưng chính anh...cũng là ng làm em mất đi những điều đó...

Anh cũng giống như người trước..cũng từng nói thật nhiều mà làm ko được bao nhiêu

Giờ quay lưng cất bước..liệu anh có đau ko????

Tác giả: luctrang    Thời gian: 28-8-2012 01:09 AM
yeukhangvy_89 gửi lúc 27-8-2012 12:23
Em tự nhủ lòng mình không đau

Nhưng tại sao nước mắt đắng cay lòng

Ta tự nhủ đừng quá hi vọng để sau này phải đớn đau

Nhưng lúc vui quá đâu có ai thận trọng được như thế

Cuối cùng cái mà ta nhận được có thể buồn thật đấy

Nhưng tôi luyện cho ta biết cách phớt đời, đạp trên nỗi buồn mà vui vẻ

Ngoài kia  còn bao nhiêu điều hay

Con người không ai tắm hai lần trên cùng một dòng sông

Ta quên thật rồi những buồn đau, chả nhớ là nó xảy ra lúc nào

chỉ còn đọng lại ánh mắt vui tươi, nụ cười hồn nhiên của những người yêu quý xung quanh ta

Đầu óc con người thực ra chỉ có giới hạn về trí nhớ

Những thứ ko đáng giá tự nhiên sẽ bị đào thải
======================================
Nàng cũng đừng buồn quá nhé

Bản thân mình là quý giá nhất, yêu quý bản thân mình trước, nhất là lúc này

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 28-8-2012 08:07 AM
Cảm ơn đại gia đình Royalland của tôi !

YKV không biết phải nói gì nữa..bởi tình cảm mà mn dành cho YKV ko ngôn tử nào có thể nói hết..

Cảm ơn mn đã ở bên cạnh an ủi và động viên YKV

YKV sẽ nhớ tất cả những lời động viên an ủi của mn

YKV sẽ mau chóng vượt qua tất cả, bởi YKV biết, bên cạnh YKV vẫn có Royalland

Có các sis, và các em

Yêu lắm cả nhà ạ !!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: luctrang    Thời gian: 30-8-2012 08:43 PM
Thế là đã tròn 30 ngày thớt của Trạch được lên box

Cũng tròn 30 ngày nhà mình cố gắng, vật vã xây nhà đến ốm hết cả người

mặc dù đến bây h nó vẫn chưa gọi được là hoành tráng lắm

banner còn chưa treo được

n quan trọng nó mát mẻ mùa hè, ấm áp mùa đông{:408:}

tặng cả nhà bức thư này, ôm mỗi người một cái{:444:}
============================================================

Thư gửi Royaholics!      

Đã lâu lắm mình không viết thư. Thời buổi này còn mấy ai viết thư nữa nhỉ. Chỉ một cú phone là ta đã có thể nói chuyện

trên trời dưới biển với người mình muốn gặp. Đâu phải viết ra, gửi đi rồi thấp thỏm chờ đợi thư hồi đáp. Người đó nhận được

thư của mình thì nghĩ gì, họ sẽ trả lời mình thế nào đây.

Hồi còn đi học, mình cũng chẳng chăm chỉ viết thư bao giờ. Thế nhưng rất thích cùng bọn bạn chiều chiều thứ sáu lại

chạyra hòm thư của trường xem có thư gửi cho mình hay không. Nhìn chúng bạn tíu tít có thư của bạn trai, của người thân

mà buồn cười cho cái thân FA này. Mình chỉ mấy tháng mới viết thư về nhà một lần xin tiền thì ai có hứng viết thư cho mình

nữa.

Có đúng một lần mẹ viết thư cho mình mà làm mình phải phá lên cười. Nghĩ lại thấy thật tội lỗi với mẹ nhưng mà không nhịn

được. Mẹ bảo thư của mình viết chữ xấu quá, mẹ chưa học cao đến mức có thể dịch được những ký tự mình viết ra có chết

không chứ. Hi vọng lần này viết thư sẽ không ai phá lên cười vì cái sự diễn đạt kém của mình. Dù sao cũng là mình đánh máy

mà, đâu phải viết tay nữa nên không sợ mọi người không đọc được, chỉ sợ mọi người đọc vẫn không hiểu.

Mình xin phép được viết bức thư này dựa trên nền tảng của một tiêu đề truyện “ Nếu em thấy anh bây giờ” của nhà văn

lãng mạn Cecelia Ahern. Nhưng các bạn yên tâm, mình không đóng vai là Elizabeth Egan, nên bức thư sẽ ngọt ngào, hài hước

mặc dù không đủ chất lãng mạn cần có, vẫn hi vọng nó thể hiện được chân lý “Nếu bạn mở cửa trái tim mình, chắc chắn bạn

sẽ thấy một thứ: Tình yêu!”.

Nếu mình được gặp nàng Leovt89 bây giờ mình sẽ nói gì nhỉ. Mình sẽ chạy lại ngay lập tức hỏi sức đâu mà nàng xem được nhiều phim thế. Mặt trận nào của Kites ta cũng thấy có mặt nàng. Chắc trừ khu Tzone ra là nàng chưa chiến thôi. Còn nữa, sao nàng may vá được giỏi thế nhỉ, làm gì cũng rất tậm tâm nữa. Cái Gameshow cap hình cà vạt của ta nàng còn cẩn thận xem từng cảnh xem cà vạt nào trùng, tập nào phút nào có cảnh đó. Nói thật, ta có chấm bài của nàng đâu, vì ta không đủ kiên nhẫn đi đếm hơn trăm cái cà vạt mà trao nàng giải nhất luôn. Vì trên mặt trận của sự tỉ mỉ và chi tiết đó còn ai có thể thắng nàng được nữa. Nàng không giống ta, cuồng cái gì là cứ nhộn nhạo hết cả lên, nhưng nàng bền bỉ, cẩn thận, nếu có thi chạy bền với nàng, ta thua là cái chắc.

Nếu như tình cờ mình có cơ hội sang Séc chơi, mình sẽ mang hình Roy theo trưng ở balo, bởi mình biết bằng cách đó một cô gái mà mức độ Cuồng Roy chắc không có bảng biểu hiện hành nào đo nổi sẽ nhận ra mình. Mình sẽ hỏi Niko, sao em còn nhỏ hơn chị mà lại có cái cá tính lạnh lùng bá đạo đến vậy. Cũng may chị hơn tuổi em chứ không khó tránh chuyện bị em bắt nạt rồi. Nhưng  mà đó cũng chính là tính cách của một người đứng đầu ba quân mà chị vote cho. Chị em mình quan điểm về sắc đẹp có khác nhau nhưng cùng giao cắt ở một điểm là Roy. Từ lúc quen em đến nay cũng hơn được nửa năm. Chị em mình đã tự ngược đãi nhau bằng hàng loạt các game show tưởng chừng như vô tận. Có lẽ một ngày nào đó, chị em mình nên tự thưởng cho mình bằng cách đi sang Đài Loan chơi một chuyến. Chị sẽ bằng cái thứ tiếng Trung bập bõm của mình cố gắng truyền đạt được đến Roy là, bọn em đã vất vả vì anh lắm anh có biết không, rồi vênh mặt quay đi. Mặc dù sau đó có thể anh sẽ chẳng hiểu mấy fan cuồng này có vấn đề gì mà lại ăn nói như thế.

Chữ nếu thứ ba có vẻ chắc chắn sắp thành hiện thực nhất. Nếu tôi gặp cô Hanzimj, oanh vàng của nhà Royalland và cũng là nhân tài trẻ của nhà, tôi sẽ không ngần ngại bảo thẳng, cô không được gọi tôi là mợ đâu nhá, cũng không được phép sỗ sàng với tôi đâu (mặc dù tôi thích cá tinh đó của cô). Cô vào học trường cũ của tôi đấy, khôn ngoan nhất là nên lễ phép với tôi một chút, tôi sẽ chỉ cho thày cô nào dễ,  thày cô nào khó, đối phó thế nào, tiết học của ai thì bùng học an toàn nhất. Tôi biết là cô có tài hơn tôi, tuổi lại trẻ hơn tôi, dưng mờ các cụ bảo “ Gừng càng già càng cay”, 4 năm mài đũng quần trên giảng đường của tôi, kinh nghiệm để xem phim, đi chơi đêm ngày mà vẫn không thi rớt tôi sẽ không dễ dàng nói cho cô biết đâu.

Nếu ta được gặp nàng Yeukhangvy_89 aka Au, nhà văn lão luyện của thành mê ngủ, ta sẽ hỏi nàng làm sao có thể viết ra những lời ngọt ngào, những tình tiết sống động như một tiểu thuyết gia thực sự vậy. Ta cũng định viết fanfic đấy, nhưng như một tay mơ như ta xem ra không thể nào viết ra được cái gì nó có hồn cả. Viết được vài dòng rồi lại xóa, ngồi cười trừ với cái tài chém chưa chín của mình. Ta biết nàng với Leo đều là người tình cảm. Nhà Royalland toàn tuổi teen là chủ yếu, cũng may có các nàng nói chuyện với các em ấy. Chứ như ta với Niko thì chịu rồi.

Chữ nếu này mình sẽ viết cho Koi_lazy, cô gái nhiệt tình mà ham hố nhất nhà. Được cái sự tham lam và ham hố làm việc của em mà các Pj của nhà mới xuôi chèo mát mái vậy. Mặc dù em chẳng tỏ ra cuồng Roy, thích Roy đặc biệt, em vẫn cứ hết mình với nhà mình. Chắc chị em mình sẽ sớm gặp nhau thôi. Lúc đó ss sẽ hỏi em , làm thế nào mà chăm chỉ được thế. Còn ham hố được cả sang những nhà khác nữa. Ss chỉ lăn xả ở nhà mình đã thấy đuối không tưởng rồi. À còn cô em hay ham hố giống hệt chị Koi, Shani nữa chứ. Hai đứa cũng lăn xả thật đấy, Hà Nội mưa gió bão bùng vậy mà vẫn ọp ẹp được sao.

Mình chắc cũng khó có cơ hội gặp Sun. Mặc dù trong đầu từng có tư tưởng Nam tiến nhưng không dễ gì mà đi được. Nhưng nếu mình gặp em nó, mình sẽ ôm em một cái. Chỉ khi gặp em ss mới tính chuyện này thôi đấy, vì ss muốn động viên em nhiều lắm. Tính em nếu người tiếp xúc lần đầu chắc sẽ thấy ngại. Em ăn nói không khéo, ngôn từ nhiều lúc lủng củng, tính lại nóng, nhưng dù thế, quan trọng nhất ss vẫn nhìn thấy sau cái tính nóng đó là một tính cách rất trẻ con, cần được yêu quý và ghi nhận sự cố gắng của em trong việc hoàn thiện mình. Mà em với Ami có ở gần nhau không nhỉ, ss thấy hai đứa nhiều lúc như hình với bóng. Ami! Năm nay là năm quan trọng nhất của một đời học sinh rồi nhỉ, cố gắng lên em nhé.

Nếu ta gặp được Hổ Cam thì sao nhỉ (sao mà ta toàn thấy mọi người ở miền trong vậy). Ta sẽ hỏi nàng cũng chả phải ba đầu sáu tay như Natra mà sao tài giỏi vậy. Lôi kéo nhà nhà người người đến với Uy ca, rồi lại khiến mọi người đều nguy hiểm theo nàng. Sự chăm chỉ xây dựng của nàng dành cho thớt Uy ca cũng khiến ta nể phục như sự tận tâm của Niko và Chansun với Trạch ca vậy. Nếu một ngày nào đó nàng thấy mệt mỏi quá muốn đi bụi thì rủ ta với nhé, ta với nàng thử cuộc sống không đu theo mỹ nam xem thế nào.

Chả cần phải nếu nữa vì mình đã gặp Chích, Voi, ss Pasta, Pecong ngoài đời rồi. Mọi người cho mình cái niềm tin là dám làm FA cho đến lúc gặp được người phù hợp vì thấy Chích với Pecong bây giờ vẫn xì tin hết mức luôn. Còn ss Pasta khiến cho mình có niềm tin vào việc ngay cả khi từ bỏ cái thân phận FA nữa vẫn có thể ham hố như thường. Nàng Voi thì suýt làm ta  đâm xuống cống lúc đang đèo nàng khi nàng thỏ thẻ tên thật của mình. Nàng cứ yên tâm mà học hành cho nó đầy đủ, viên mãn đi rồi đi làm vẫn có thể đu với bọn ta mà. Còn cả nàng Alicia.Nguyen nữa chứ. Mới phát hiện ra là nàng cũng thuộc hàng lớn rồi qua lời thổ lộ “tối về nhà ôm con” của nàng tí khiến ta té ghế, ngã ngửa vì cái sự hâm mộ badguy của nàng.

Nếu chị gặp được Sam, thì Sam ơi, Chị em mình đổi nhà nhé, chị thích ở nhà em lắm. Em ra ngoài này mà ở với Bi tròn tròn, để ss vào trong đó sống cho. SS có nhiều điều muốn nói với em lắm, nhưng bây giờ vẫn chưa đến lúc. Lúc chị em ta gặp nhau, ss sẽ nói cho em nghe. Nếu em không đồng ý thì để ss hỏi Nấm vậy. Cho ss vào đó ở ké với, ngoài này nhiều tai họa quá, ss sợ. Còn nếu ta gặp được nàng Han lớn, ta sẽ kè kè cần sách vở theo nàng hỏi bí quyết design, ta là dốt nhất mấy khoản đấy ấy. Cả “thằng” đại ca của nàng nữa. Cái sự cuồng Đường của Gez chắc còn hơn độ cuồng Roy của ss ấy nhỉ. Còn thằng em trai em, kiêm em rể ss Út cọc dạo này bận bịu học hành hay sao mà không thấy vào nhà. Út cọc ới, ss đã giao em gái ss cho em rồi, em không được rũ bỏ trách nhiệm đi theo mấy em xinh tươi khác đâu mặc dù ss biết em tuổi còn nhỏ nhưng tài cao, thấu hiểu tâm tư người khác nên tình trường chắc cũng viết thành sách được rồi. Nếu quả thực như vậy, có lẽ ss sẽ suy nghĩ lại mà giao em gái cho MyOnly☆ thôi mặc dù vẫn chưa hết sốc vì sự tay chơi của thằng bé mới được thằng bé tự bộc lộ. Bé pikachu1997 và Ryn không biết đã biết đến sự xuất hiện của dân chơi này trong nhà chưa. À! Chưa nhắc đến Thỏ, em ham hố nhiều vào rồi lại hoạt động đoàn nữa, không có thời gian xem phim rồi lại tủi thân. Một tính cách ham ao cá, mê sông Lô với fan của tiểu thuyết ngôn tình đều nằm trong một con người được sao. Cái này thì ss phục em luôn.

Còn một người nữa mình  nhất định phải viết thư cho nó. Con bé hung hãn Fyfy_1710 này nó kiếm đâu cho mình cái tên quá bá đạo, không phù hợp thuần phong mỹ tục tí nào “chệ Trang là Trang lang thang ngang tàn chua chát tát phát trết luôn”. Nếu tôi gặp cô mà tôi không “túm tóc, tạt tai, tát tới tấp” thì ít nhất cũng bắt cô đền bù tinh thần bằng một bữa phớ lớ. Cô tốt nhất nên cẩn thận với tôi không là tôi đến đốt luôn cái KTX của cô cho xem, xem cô còn đất mà ngồi chém gió, bôi bác với thể hiện sự cuồng Kyu của cô không.

Còn rất nhiều, rất nhiều mình muốn gặp nữa, bao nhiêu ngôn từ cũng không diễn tả hết tình cảm của mình với mọi người. Nếu mình được gặp mọi người, mình sẽ nói, cảm ơn các em, các bạn, các anh chị đã cùng vui, cùng chơi, và cùng xây không chỉ Royalland bé nhỏ thân thương mà cả tòa lâu đài Kites to vật vã này cùng nhau.

Và cuối cùng, nếu mình tình cờ gặp một người, một người không thuộc nhà Royalland nhưng đã khiến bọn mình đến với nhau đó là Khưu Trạch. Thì thật xin lỗi anh, em chắc phải nín cười mà bước nhanh qua anh thôi. Bình thường bọn em chỉ  nhìn thấy anh bé tí tí qua màn hình máy tính, đâu có quen nhìn thấy anh ngoài đời chứ, cảm giác lúc đó chắc sẽ vô cùng kinh ngạc như kiểu nhìn thấy con gà đẻ con chứ không phải đẻ trứng hoặc cảm giác không tưởng như tài nghệ hội họa của em bỗng nhiên lại được người người công nhận. Mà nếu có ngày đó thật, em hi vọng sẽ nhìn thấy anh tay trong tay với người mà anh quyết định "theo nàng bỏ đời trai". Người đó có phải là người mà hầu hết ai - cũng - mong - là - ai - đấy hay không em không biết, nhưng mà anh đừng làm khổ con gái nhà người ta nhá. Học tập Tần thiếu gia đó anh^^

Biết bao nhiêu người đã từng đi ngang qua ta. Có người dừng lại hỏi đường rồi đi luôn, có người nói

chuyện vài câu phát hiện ra rất hợp nhau, ngồi lại với ta, có người thấy hợp thật đấy nhưng lại đi tiếp vì cái đích của họ ở chỗ

khác. Dù sao những người đó đều đã hoặc đang để lại những dấu ấn đậm nhạt khác nhau trong tâm trí ta. “Chúng ta gặp gỡ

nhau, tin tưởng nhau, chia sẻ cho nhau và hơn hết là yêu quý nhau. Đó chính là bầu trời sau cơn mưa tươi sáng nhất do

chính chúng ta tạo ra.”

P.S: Vậy là Kites cũng tròn một tuổi rồi nhỉ, mặc dù mình cũng mới gắn bó với cộng đồng này nhưng
mình nhìn thấy sự chuyên nghiệp, nhiệt thành và vượt khó của BDH đến các Staff, mình cũng thấy được sự hăng hái xây dựng và độ sự trung thành của các member và trên hết là sự gắn kết của tất cả các Kitesers. Hi  vọng cánh diều sẽ được chính các thành viên tiếp sức thổi gió cho bay cao, bay cao mãi. Để cộng đồng này cũng như một cánh diều thực sự vậy:
"Cây bằng cái tăm
Lá bằng cánh quạt
Cây cao vút
Cao quá đỉnh ngàn"

Tác giả: Shani    Thời gian: 30-8-2012 11:45 PM
Ngày 30 tháng 8.

Dạo này em hơi bận, không vào tám với mọi người được *cúi đầu*
Tình hình là em đã lấy được giấy báo nhập học, và trường em nhập học muộn nên nửa tháng nữa, tức 15 hoặc 16 em mới đặt chân đến Hà "Lội" :x
Mấy hôm nay, hôm nào cũng cafe, chè, kem, ốc...ôi đủ thứ, đợt 1 này, em là người cuối cùng đi trong lớp nên phải đi chơi, rủ dê chúng nó đi thật nhiều thật nhiều, lên HN sẽ lại là 1 hành trình khác :-<
Phù.
Giấy tờ đi làm thì ko ai làm cho, hết người này đi họp, đến người khác bận, lại phô tô thiếu, nên chắc để gần ngày đi em mới làm ^^.
Sắp đến HN rồi.
Mọi người có muốn ọp ẹp thì lên lịch nầu :x
--------------------------------------------------------------------
ss Luctrang ơi, em ko biết diễn tả bài của ss như nào :x.
chỉ biết thế này thôi >:D<
---------------------------------------------------------------------
Êu mọi ngừi nhều, em vào báo cáo tềnh hềnh thooy, giờ em lại out ngủ đây :x

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 31-8-2012 11:21 AM
luctrang gửi lúc 30-8-2012 20:43

Cũng tròn 30 ngày nhà mình cố ...

Viết hay thế này đây

Tình cảm thế này đây

Mà lúc nào cũng bảo hơm biết viết gì

Iu nàng lắm á

Bài viết của nàng...toẹt vời quá ^^

Ta yêu Royalland, yêu kites, yêu cả nhà !!!!!!!!!!!!!
Tác giả: leovt89    Thời gian: 31-8-2012 07:24 PM

trời ơi hôm nay ta mới thấy bài của nàng
sao nàng lại nhắc ta đầu tiên, làm ta phải ngồi bần thần một hồi mới đọc tip được
càng đọc càng cảm động, càng bần thần
nàng cứ bảo ta và nàng YKV tình cảm, ta thấy nàng bề ngoài cá tính nhưng bên trong cũng cực kỳ ấm áp
nàng đã gặp nàng Chích, nàng Voi, ss Pasta, ss Pecong rùi à, tự dưng ta cảm thấy ghen tị {:430:}
ta cũng mún gặp nàng, nhất định sau này ta sẽ ra HN 1 chuyến và đòi gặp nàng, chờ nhé
câu hỏi của nàng trước đây ta trả lời rùi mà
hồi học đại học ta nghiện phim ghê lắm, rùi thất nghiệp nửa năm nữa, nên có time xem nhìu phim mà
may vá thì ta chỉ ở thuộc dạng a-ma-tơ thui, không dám đua đòi làm designer của nhà
tính ta cẩn thận vậy đó, nhưng mà phải có nguồn động lực ta mới được như thế hihi
giờ ta đi làm nên ít time cực kỳ, không còn tung hoành được như ngày xưa nữa
nhưng chỉ cần ta về nhà là ta sẽ mở máy, on kites và nhào vô nhà mình ngay {:290:}
Iu nàng lắm, một trong những trụ cột không thể thiếu của Royalland {:414:}

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 31-8-2012 08:09 PM
Hôm nay, nhân dịp tròn một tháng Royalland lên Box.

YKV muốn có một món quà nhỏ tặng cả nhà, món quà này YTV đã viết cũng lâu rồi..

Từ thứ sáu tuần trước, hôm nay...nhân dịp đọc được những dòng thư của nàng Trang..bao nhiêu điều muốn nói nàng Trang như đã nói thay cả rồi..

Giờ chỉ muốn tặng cả nhà bài thơ này thôi, làm trong lúc ngẫu hứng nên không được trau chuốt lắm !
!!

Rất đầm ấm và tràn trề chứa chan
O^i tha thiết những kỉ niệm đong đầy
Yêu làm sao ngôi nhà của tình thân
Anh mang đến đây một gia đình
Là những con ong miệt mài như thế
Là những chú kiến ngày đêm chăm chỉ
Anh vun trồng những mầm hoa
Ngát hương thơm và lan tỏa khắp phương trời
Dung dị lắm và gần gũi vô cùng

m làn hơi những trái tim bỡ ngỡ
Một tình yêu triệu trái tim hòa nhịp
Ánh nắng mai vẫn từng ngày chiếu rọi
Phía chân trời nơi đó một vầng dương

Thật kì diệu, nhiệm màu lung linh lắm
In đậm sâu những quan tâm, lo lắng
Nhớ làm sao từng biệt danh thân thuộc
Hằng trong tim những con người nhiệt huyết

Yêu dấu ơi! xin ngàn lần gọi tên
Êm đềm lắm những động viên, khích lệ
Ung dung sống vui vẻ, quên ưu phiền

Từng giây phút, mỗi khoảnh khắc trôi qua
Hòa nhịp đập trái tim đại gia đình
Ui yêu dấu, Royalland ta mãi gọi
Ơi hỡi các sis cùng các em
Nâng bước ta đi trong cuộc sống bộn bề
Giữ chút lòng ta lắng lại để yêu thương.
.

P/s: YKV hi vọng cả nhà có thể được tình cảm mà YKV dành cho cả nhà mình, đồng thời YKV nghĩ đây cũng chính là cảm nhận của mỗi thành viên trong gia đình chúng ta.

Chúc Royalland chúng ta ngày càng vững mạnh và luôn ấm áp

Chúc cả nhà một kì nghỉ lễ vui vẻ, hp bên những ng thân yêu!!!... Hãy nhớ..một góc không nhỏ trong trái tim mình YKV luôn có Royalland

Tác giả: wakaluhic    Thời gian: 31-8-2012 08:22 PM

bài này ta cũng là một trong những người đầu tiên đọc được đấy nhỉ ^^
chả biết phải không ^^
bên kia chỉ được cà phê
sang bên này tung cái dép vậy
=========

Đầu tiên là cảm thấy nàng cũng tình cảm quá nhỉ ^^
ẩn sâu trong con người BÊNH, BỰA, HIỂM đâu phải không có lúc sến sụa, tình cảm đâu ^O^

Bất ngờ thứ 2 là ta cũng được nhắc tên (thực ra là từ lúc nàng đặt gạch tham gia, ta đã biết nàng sẽ viết về nhà Roy, ta cũng đã nghĩ là sẽ có ta =)), nên cũng chả bất ngờ gì ráo ^^)

Có điều có vẻ nàng hơi đề cao ta quá, ta ko có 3 đầu sáu tay, cũng chả giỏi giang thế đâu, ta nghĩ cứ hết mình lúc nào thì hay lúc ấy mà ^^, đuối quá thì đi bụi thôi ^^, thực ra ta đã mong nàng sẽ viết về ta với giọng văn... bựa một chút =)), nhưng có vẻ như thế sẽ không hợp với mạch văn toàn bài nhỉ

Nàng biết ta thích nhất chỗ nào trong bài nàng không? Nếu nàng đoán ra được, thì quả thật nàng rất hiểu ta, nếu ko, có lẽ ta che dấu bản thân cũng khá ^^

Tác giả: wakaluhic    Thời gian: 1-9-2012 11:58 AM

Có lẽ đúng là Leo hiểu ta hơn nàng chăng ^^
hay vốn Leo rất hiểu ý người :))

Cái đoạn ta thích nhất nè

Biết bao nhiêu người đã từng đi ngang qua ta. Có người dừng lại hỏi đường rồi đi luôn, có người nói

chuyện vài câu phát hiện ra rất hợp nhau, ngồi lại với ta, có người thấy hợp thật đấy nhưng lại đi tiếp vì cái đích của họ ở chỗ

khác. Dù sao những người đó đều đã hoặc đang để lại những dấu ấn đậm nhạt khác nhau trong tâm trí ta. “Chúng ta gặp gỡ

nhau, tin tưởng nhau, chia sẻ cho nhau và hơn hết là yêu quý nhau. Đó chính là bầu trời sau cơn mưa tươi sáng nhất do

chính chúng ta tạo ra.”

Và câu ta thích nhất ^O^

khác.

P/S: Có ai đoán ra vì sao ta thích câu này nhất ko ^O^
Tác giả: leovt89    Thời gian: 2-9-2012 10:21 AM
wakaluhic gửi lúc 1-9-2012 11:58
Có lẽ đúng là Leo hiểu ta hơn nàng chăng ^^
hay vốn Leo rất hiểu ý người

giờ ta rep nàng này *hic, mắt sưng to hơn hôm wa rùi *

Đầu tiên là ta thấy đoạn ấy quá ư là chí lý, làm nên chiều sâu rất độc đáo, rất cá tính của một bài viết tình cảm

Sau đó là ta thấy nàng thích những câu dạng như thế, vì ta còn nhớ và cực kỳ ấn tượng với lời kết trong GS Rung chuông sắc nữ trước đây của nàng:

http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... page=435#pid3179241

Vì thế nên ta nghĩ nàng thích đoạn đó nhất, còn lý do cụ thể hơn thì ta chờ nàng giải đáp nhé

Tác giả: wakaluhic    Thời gian: 2-9-2012 10:30 AM
leovt89 gửi lúc 2-9-2012 10:21
giờ ta rep nàng này *hic, mắt sưng to hơn hôm wa rùi *

Ui mắt nàng vẫn chưa khỏi sao
xương xương nhá

Không ngờ nàng lại chịu khó đi lội cái đống pệt ấy để tìm bài này của ta, iu quá {:414:}
Cái nàng nói là một lý do, còn một lý do nữa cơ

P/S: Nàng thích đoạn nào nhất?
Tác giả: leovt89    Thời gian: 2-9-2012 10:59 AM
wakaluhic gửi lúc 2-9-2012 10:30
Ui mắt nàng vẫn chưa khỏi sao  
xương xương nhá  

còn lý do nào nữa vậy nàng, sao không nói lun

Ta thích cả bài, vì mỗi đoạn đều cho ta một cảm xúc khác nhau
Đoạn đầu làm ta vô cùng ngưỡng mộ, vì cá tính và hiểu biết của nàng ấy {:301:}
*ta thì lười đọc kinh khủng, chả bit gì {:428:}*

Nàng ấy nhắc ta đầu tiên làm ta rất bất ngờ và cảm động, phải bần thần hồi lâu mới trấn tĩnh lại được

Đọc tip những đoạn về các mem khác làm ta háo hức và hân hoan, ta nói nàng ấy cá tính và cũng rất ấm áp, những đoạn này đều thể hiện những điểm ấy {:410:}

Và đoạn kết nàng ấy lại quay trở lại cá tính của mình, ngang tàng nhưng cũng rất sâu sắc, đoạn về Roy làm ta bật cười, đến đoạn nàng thích lại làm ta suy tư, gật gù vì cái sự chí lý của nó {:419:}

Và đoạn p/s là dành cho các vị chấm thi

Đọc xong ta thấy cảm xúc trọn vẹn, tin tưởng nàng ấy sẽ đạt giải, càng thêm iu quý nàng ấy, iu mến ngôi nhà Royalland này

p/s: Nàng chắc chưa đọc bài của nàng YKV, cũng tình cảm và hay toẹt vời nàng ạ

Nàng nói lun lý do của nàng đi nào {:301:}

Tác giả: wakaluhic    Thời gian: 3-9-2012 08:07 PM
leovt89 gửi lúc 2-9-2012 10:59
còn lý do nào nữa vậy nàng, sao không nói lun

Ta thích cả bài, vì mỗi đoạn ...

Leo ơi giờ ta dép nàng đây
Lẽ ra ta không định nói huỵch toẹt ra
ta muốn để ai hiểu sao thì hiểu
nhưng thấy nàng cứ chờ ta trả nợ dép
nên ta nói luôn
ta thích câu ấy
vì nó giống hoàn cảnh của ta
ta biết có thể cái điểm cuối chưa chắc đã giống nhau
nhưng vẫn còn có thể song hành mà ^^
2 con đường khác nhau còn có thể giao nhau
huống hồ là chúng ta hoàn toàn có thể song hành trên cùng một con đường chứ ^^
Tác giả: luctrang    Thời gian: 9-9-2012 12:17 PM
Ngày 09/09/2012

Chúc cho các ông cụ, các ông bố, các chàng trai, các em trai thêm mạnh khỏe, thêm thông thái để bảo vệ nước nhà, bảo vệ chị em phụ nữ.{:408:}
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Hôm qua tân gia rồi.{:290:}
Thở phào, vậy là cũng xong{:436:}
Niềm vui hãy giữ lại, chuyện không vừa ý, đáng tiếc hãy bỏ qua{:440:}
Để lấy sức mà xây nhà tiếp

@All: Han bé hỏi mọi người có nhớ nó không, nó chưa nối được mạng nên chưa come back với mọi người ngay được. Bảo mọi người cố gắng xây nhà hộ nó với{:301:}
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 9-9-2012 10:14 PM
Hôm nay 9/9/2012

Ngày hôm qua 08.9 tân gia!!!!!!!!!!!!!

Cuối cùng thì ngày trọng đại nhất của Royalland cũng thành công tốt đẹp..Tuy có hơi vất một chút nhưng rất vui..Vui vì sự cố gắng và vất vả của cả nhà..Vui vì sự háo hức của mỗi trái tim...

Vui vì bạn bè gần xa đến thật nhiều và ai cũng có nhiều thiện cảm với Royalland...

Royalland giống như một chất gây nghiện, một khi đã thử thì sẽ ko dứt ra được

Vui vì Party đã được đưa lên bản tin chính của đài Trung ương Vương quốc Kites !!!!!!!!!!

Tin chắc những cảm xúc của ngày hôm qua sẽ luôn đọng mãi trong trái tim mỗi Royallander . Tuy có một vài điều cảm thấy chưa thật hài lòng..nhưng đó chỉ là cơn gió thoảng qua..quan trọng nhất vẫn là niềm vui và đồng lòng của đại gia đình..

Ôm mỗi ng một cái : Niko, leovt89, luctrang, shani, ss hoai thu, hanz...gez,,những ng bạn hàng xóm hổ cam, may, và cả những ng bạn mới toanh nữa...

Một ngày thật đặc biệt...thứ 7 ngày 8 tháng 9...cộng lại thành 24h !!!!!!!!!!

Một tháng sau...sẽ lại có Party

Bắt đầu lên kế hoạch...cho ngày đặc biệt nhất của người đặc biệt...

I LOVE EVERY BODY!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ROYALLAND LÀ THẾ..LUÔN LÀ NƠI DÀNH CHO CẢM XÚC THĂNG HOA

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 11-9-2012 11:26 AM
Ngày 11.9.2012

Hôm qua, đi học...ông thầy có nói..." Người nào có nhân trung càng sâu..ng ấy càng có tấm lòng tốt"

Về nhà soi gương thấy mình cũng sâu kha khá...

Mở đt ra nhìn hình Roy cũng thấy nhân trung của anh sâu quá trời ^^

Hi Hi đúng là Idol của mình mà
Tác giả: Shani    Thời gian: 12-9-2012 09:49 PM
Ngày 12.9

Hôm này có 1 tin tốt và 1 tin xấu

Trời ơi, em điện thoại yêu quí của mình hôm nay em ý dở chứng ko lên nguồn, làm mình lại phải mang em ý ra ngoài hiệu để sửa. Òa òa, cái cuộc đời của tôi, sao nó khốn khổ thế này chứ hả zời.

Tin vui là đã biết kết quả thi Timer và đã được vào vòng 2
Giờ chỉ lập đàn cầu khấn cho cái số 4 nó là số của phim Trung thôi.
Hú hú.
Tác giả: koi_lazy    Thời gian: 13-9-2012 12:15 AM
ngày 12.9

ôi sáng đi dạy con bé, thương nó quá T___T

hôm nay thời tiết HN dở hơi quá! Vừa đau đầu vừa mệt T___T

dạo này bận rồi, không làm được gì nhiều cho nhà, thấy áy náy tội lỗi. =.=

đấy,rằm người người đi chơi, mình ở nhà ôm máy

hihi{:286:}
Tác giả: MyOnly☆    Thời gian: 14-9-2012 09:48 PM
14/09/12

Đôi lời về bản thân...

Mình là người dễ hòa đồng, dễ thích nghi, khó hiểu rõ, hơi thụ động nhưng khá tự tin, quyết đoán.
Sâu sắc, phức tạp, không dám nhận là thông minh, là 1 người sống nội tâm. Thích khám phá, tìm hiểu mọi thứ bằng cách phân tích, suy xét, phán đoán. Đôi khi 1 lời nói vô tình cũng có thể khiến mình bận tâm hàng giờ liền. Mọi người đều cho rằng mình là người cầu toàn, mình nhìn nhận mọi vấn đề rất kỹ càng, mình luôn đòi hỏi mọi thứ phải được hoàn hảo và đề cao yếu tố chất lượng hay số lượng. Tuy nhiên, tính cầu toàn sẽ biến mình thành 1 con người cực kỳ khó tính, mình cần thêm tính bao dung.
Dễ dàng tha thứ cho 1 ai đó, khó có thể để bụng chuyện gì. Không phân biệt mức độ thân lạ trong giao tiếp, ai là bạn thân chắc hiểu đc.
Hơi cáu tính , lúc nào khùng lên là điên ngay, nhiều tật xấu....
hahaha chắc tự khen mình hơi thái quá .... Nói chung là phải tiếp xúc nhiều mới có thể hiểu đc mình phần nào ...

Love and Hate
Love:
+ Thích được tung tăng bên bạnh bè, đùa nghịch, vui vẻ, và không có một chút khoảng cách nào cả.
+ Thích đi du lịch, chới game, tham gia các forum lành mạnh, các sân chơi bổ ích.
+ Thích được thả hồn bên nơi những đồng cỏ bao la ngút ngàn, nơi có những cơn gió ngào ngạt mùi lúa chín để ngắm nhìn những cánh diều chao lượn trên khoảng không vô tận.
+ Thích được 1 lần thả lòng thanh thản, để lắng nghe, để suy nghĩ,...
+ Thích được là chính bản thân, sống thực với hiện tại.

Hate:
- Ghét những gì mơ hồ, trừu tượng, nhất là trong giao tiếp hằng ngày.
- Ghét những người abc xyz 123 vì cách họ ứng xử không phải là cách bản thân mình nhìn nhận sự việc.
- Ghét lệ thuộc, ràng buộc, đặc biệt là trong học tập.
- Ghét 1 con kiến nếu nó cắn mình, 1 bông hoa nếu hương sắc úa tàn, 1 chiếc lá nếu nhuốm màu buồn bã,...

My Dream:
Mơ ước của bản thân là trở thành 1 con người thành đạt trong cuộc sống lẫn công việc, nhưng hiện tại là trong học tập.
Nếu những ước mơ có thể trở thành sự thật, mong rằng bạn bè và gia đình của mình luôn luôn khoẻ mạnh và hạnh phúc với những gì đang có.
Mong rằng mình luôn là chính mình và nếu có 1 ngày bắt buộc phải trở thành 1 ai đó thì chắc chắn người ấy sẽ là 1 người lịch lãm, thanh cao, tao nhã. *cười*
Nhiều người đã khóc khi chào đời, phàn nàn khi đang sống và chán chường khi tắt thở, mình không muốn trở thành họ, chỉ cần sống vui với gia đình, yêu đời yêu cuộc sống, và không tiếc nuối những gì đã mất đi.

p/s: mem mới cần được chỉ giáo ạ!

Tác giả: leovt89    Thời gian: 15-9-2012 10:37 AM
Nhà mình ơi nàng YKV đạt giải 4 cuộc thi "Người bạn Kites yêu quý của tôi" rùi này {:290:}

Vé máy bay đây mọi người ơi

http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... p;page=4#pid3803334

p/s: nàng trang và em MyOnly☆ số vote cũng cao lắm, chỉ tiếc là thời gian vote có hạn, không thì chắc cũng đạt giải, tiếc wá đi
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 15-9-2012 10:50 AM
Hôm nay quyết định đăng cái bài này ở đây, coi như món quà tặng cả nhà nha

Hùi đó viết đi thi mà ngại ngại nên ko đăng..giờ thì thi xong rồi nên đăng lun

Cảm ơn cả nhà mình, YKV yêu cả nhà lắm :x :x

Bài dự thi tham gia Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi”
-  Nick Kites của bạn:yeukhangvy_89
- Nick Kites của người bạn của bạn hoặc tên tập thể mà bạn tham gia: Royalland
- Năm sinh của bạn:1989
- Bạn là thành viên nhà: (nếu là không tham gia nhà nào, bạn ghi thí sinh tự do): Royalland, Supper Spam Group
- Bài dự thi của bạn:  Royalland- Ấm Áp một tình yêu

Xin mạn phép mượn ý thơ của nữ sĩ Xuân Quỳnh, để bắt đầu bài viết này

Sóng bắt đầu từ gió
Gió bắt đầu từ đâu
Tôi cũng không biết nữa
Từ khi nào bạn đến trong tôi..

Bài viết này, dành tặng cho Royalland, mảnh đất hoàng gia thân thương..

Hôm nay, vừa đúng 1 tiếng 12 phút , một tháng tròn Royalland từ một căn nhà nhỏ, trở thành một ngôi biệt thự khang trang và ấm áp.

Có một câu nói rằng, “một ngôi nhà ấm áp không phải phụ thuộc vào độ lớn của nó, mà phụ thuộc vào tình cảm của các thành viên trong nhà dành cho nhau”

Và quả thật, Royalland là một nơi như thế.

Nếu có ai đó hỏi tôi rằng, tại sao tôi lại cuồng Roy như thế . Tôi sẽ trả lời rằng, vì Roy mang đến cho tôi Royalland.

Nếu có ai đó hỏi, tại sao tôi thích kites như vậy, tôi sẽ trả lời rằng. Bởi vì ở đó có Royalland.

Tôi sẽ nhớ đến leo, với biệt danh đệ nhất may vá, nàng luôn tặng cho mems Royalland những chiếc quần thật đẹp, để xúm xính đi khắp nơi trong vương quốc kites. Là một con ong chăm chỉ đi tổng hợp tin..Là người đầu tiên nói chuyện với tôi, làm tôi quên đi sự bỡ ngỡ ban đầu khi lân la bước vào mảnh đất này..cũng là người đã không biết bao nhiêu lần làm tôi chỉ biết thốt nên từ cảm động..

Tôi sẽ nhớ đến luctrang, một cô nàng cá tính mạnh mẽ, luôn mang đến nụ cười cho cả nhà. Là một người đọc siêu nhanh, luôn chăm chỉ và miệt mài đọc fic rồi comment cho fic của tôi..Nhưng tôi vẫn luôn cảm nhận được, sự sâu sắc và chân thành của nàng sau cái tính mạnh mẽ và bá đạo ấy..

Tôi sẽ nhớ đến Niko, một cô bé trầm tính, có lúc khiến tôi cảm thấy sợ sợ. Nhưng tôi biết, em thực chất cũng là một con người tình cảm. Em luôn an ủi , động viên tôi bằng những ngôn từ giản đơn nhưng ấm áp. Tôi sẽ nhớ đến em, một cô bé thuần thục tiếng Hoa, làm  MV kiêm tất cả các vị trí..Vị thuyền trưởng tài ba của con tàu Royalland ấy..

Tôi sẽ nhớ đến Hanz, một cô bé với giọng nói ngọt ngào và tài làm MC siêu đẳng. Em luôn cuốn người nghe vào sâu trong mỗi bản tin Radio của mình. Một cô bé với tài bình luận cực đỉnh, những cảm nhận của em về mỗi bộ phim quá ư chuyên nghiệp và sâu sắc..

Tôi sẽ nhớ chansun, một cô bé nhiều lúc nói chuyện mà tôi không thể kịp hiểu là em nói gì, nhưng tôi vẫn biết ở bên trong em là một cô bé đáng mến và dễ thương, dù cách thể hiện của em còn khá là vụng về..

Tôi sẽ nhớ về bé Koi, một cô bé vui vẻ, mà mỗi lần nói chuyện cùng em tôi không khỏi bật cười. Một cô bé luôn đi “vạch lá tìm sâu” fic của tôi, khiến tôi đôi lúc mới phát hiện ra, fic của mình còn nhiều chỗ thiếu sót..

Tôi sẽ nhớ về ss hoaithu, ss thuthao, là bé Han lớn với tài desgin tuyệt hảo, là ku On, ku Gez…và còn rất nhiều người nữa trong đại gia đình của tôi.
.

Và tất nhiên, người mà tôi đương nhiên không thể không nhớ ,đó chính là Roy- nhịp cầu nối đưa tôi đến với đại gia đình của tôi..

Royalland của tôi có thể nói là một nơi luôn tràn ngập tình yêu thương. Một tổ ấm với những con ong miệt mài xây tổ, một khung trời của những trái tim đầy nhiệt huyết và là nơi ẩn chứa rất nhiều nhân tài đang ẩn mình..

Và để có được những điều trên, tôi không thể quên cảm ơn kites, nơi đó có những con người luôn cần mẫn dịch phim, chỉ để thỏa mãn niềm đam mê của mình, dành tặng cho tất cả các mems khác những bộ phim thật hay và thật ý nghĩa..

Để mỗi khi có ai vô tình hỏi tôi về phim, tôi liền buộc miệng nói lên một từ. Kites.!

Và lòng luôn cảm thấy tự hào khi nghe một ai đó khen về những bộ phim của Kites.

Thật tự hào, vì tôi là một mem của kites..một con diều nhỏ luôn bay cao trong sự yêu thương của hàng triệu con diều khác..

Và chắc chắn, Kites sẽ luôn là một gam màu đặc sắc nhất trong những gam màu của cuộc đời tôi.

Nếu có ai đó hỏi tôi rằng, tình yêu là gì?. Tôi sẽ trả lời rằng: Kites- Royalland là một tình yêu như thế !..

Chúc Kites sang một tuổi mới với nhiều thành công mới, sẽ luôn là bến đỗ bình yên của những trái tim yêu phim chân chính.

Tác giả: luctrang    Thời gian: 15-9-2012 10:54 AM
Up hình Chibi động viên mọi người cái nà{:309:}
Vẫn là tôn chỉ, ta làm tất cả vì muốn cả nhà, vì mong muốn mọi ng đến với Roy nhiều hơn
Nên ta không được giải ta ko bùn (hơi bùn chút vì nhìn xèng rất khó cưỡng, cái quần vẫn chưa được mặc T_T) thì các nàng cũng đừng bùn nha
Thanks ss Lammuoimuoi rất nhiều vì đã kì công vẽ cho em một hình chibi đáng yêu như vậy

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 15-9-2012 10:56 AM
luctrang gửi lúc 15-9-2012 10:54
Up hình Chibi động viên mọi người cái nà
Vẫn là tôn chỉ, ta làm tất cả vì mu ...

Oa oa

dễ thương quá đi nàng ơi

iu nàng lắm là

hết leo rồi đến nàng

cứ thay nhau làm ta cảm động thế này...sắp khóc rồi{:301:}{:301:}
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 15-9-2012 10:24 PM
15/9 /2012

Hôm nay đột nhiên thấy lòng vui lạ ....

Chắc là vì mọi người, Royalland cứ mỗi ngày lại làm mình yêu nhiều hơn

Cả ngày hôm nay leo, luctrang, koi, niko, hổ cam đều làm mình cảm thấy muốn ôm thật lâu thật lâu mỗi ng !!!!!!!

Lượn lờ lại thấy news của Roy..đang loay hoay thì có bé koi dịch rồi...làm chân đi bonus hình cũng thấy vui lạ

Hôm nay lại down đc MR ep 3 nữa....

Tối nay lại muốn viết thật nhiều cho wlu

Hôm nay , phim ra đến tập 36 rồi...vừa vui lại cảm thấy buồn...

cảm giác sắp chia tay một thứ đã gắn bó trong thời gian dài

tuần sau sẽ tung chap 20..rồi tạm nghỉ để làm quà cho ROy..29 ngày nữa là sn anh rồi !!!!!!!

và để góp gạch cho WLU, bởi phim sắp hết ...mình muốn xây cho thớt thật cao................

P.s : Hôm nay là một ngày trọn vẹn niềm vui ^^

Tác giả: Shani    Thời gian: 17-9-2012 07:57 PM
Ngày 17.9
Hôm nay đi nhập học. Ai Chà, vẫn biết là nó sẽ đông nhưng không ngờ nó kinh khủng đến vậy T^T.
May mà xong ngay buổi sáng không thì mình đúng là phát điên lên mất thôi.
Có hơi bị ức chế.
Lúc về viết lên Face nhưng mà ko viết ra ngoài tường, viết trong 1 nhóm nhỏ về sự ức chế của mình, vậy mà có người nói với mình rằng, mới là sv mới đã gọi là bọn r sao. Mình đùa rằng thế em mới viết trong này. Bị đối lại = 1 dòng chữ: viết ở đâu cũng thế, như thế là che đậy sự xấu xí của mình.

Haiz~, Một câu nói mà làm mình cứ nghĩ mãi, cũng đúng thôi, bh chả trung thực được với chính bản thân mình bao nhiêu cả. Cũng đúng, nói ra điều gì thì tất cả cũng là ngụy biện mà thôi,
Thôi, không nghĩ nữa, càng nghĩ càng thấy mình sai lầm, đau hết cả đầu.

Sẽ bắt đầu học từ thứ 6 mà trong khi đó, thư s6 7 8 mình tham gia flashmob chứ, chả lẽ lại bung xao :(
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 19-9-2012 10:52 PM
Thông báo với cả nhà là Shani nhà chúng ta

Đã chiến thắng trong cuộc thi Flytimer  với giải đặc biệt nhé

Shani quá giỏi, em xứng đáng là niềm tự hào của Royalland,

Mọi ng vào đây xem chi tiết nè ^^ : http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=353630#lastpost

Tác giả: koi_lazy    Thời gian: 22-9-2012 09:06 PM
Vui quá, nhà mình treo đc banner rồi ^^
đợi gần 2 tháng cuối cùng cũng có rồi
hihi

~~~~~~~~~~~
T__T, hôm nọ nhận được tin nhắn gửi đến cho mình "Cuối tháng 11, chị lấy chồng à?"
mắt chữ O mồm chữ A
cái quái gì thế?
người yêu còn chả có=)).
thì ra bạn cũ của mình nó để stt yh gây nhầm lẫn cho người đọc T___T
chả hiểu còn bao nhiêu bạn nghĩ thế nữa =.=

Tác giả: koi_lazy    Thời gian: 23-9-2012 12:35 PM
sau vài tiếng đồng hồ nằm trằn trọc^^
cuối cùng đã lập được cái fb mới ^^
vì em không biết fb mọi người, nên ai đọc đc cái này add em nhé ^^
Đỗ Phương Lan ( koi lazy )
^O^
Tác giả: luctrang    Thời gian: 25-9-2012 12:59 AM
Tặng cả nhà mình một câu chuyện nhá, cái này là từ kiến thức thực tế thôi, tại hôm nay đọc cái thứ có liên quan nên có hứng kể cái này.

Đây là 1 câu chuyện có về tập tính của loài ong

Loài ong mật vốn dĩ là một loài hiền lành, không bao giờ biết gây sự với ai.

Chúng lại không có hàm răng sắc nhọn như những loài ong khác để chiến đấu với loài ong khác và các loài khác nữa khi bị xâm chiếm.

Vậy vũ khí của chúng là gì, chính là sự đoàn kết.

Khi có kẻ thù đến, chúng sẽ tụ tập vào, quây lấy kẻ thù, bao bọc lấy kẻ thù, cái bọc đó càng ngày càng to hơn, to hơn và cuối cùng kẻ thù bị tiêu diệt vì sức nóng.

Câu chuyện rất thú vị nhỉ, nhưng mà nghe ra ng kể chuyện ko được cuốn hút lắm

Đại ý mọi người hiểu thế nào cũng được, nhưng mà ý mình là loài vật có thể dạy con người rất nhiều điều.
Tác giả: luctrang    Thời gian: 25-9-2012 11:03 AM
Hự hự
Đêm qua thức khuya quá
sáng nay dậy đi làm hoa hết mắt, tụt huyết áp xỉu lăn quay luôn, đúng là như phim hài.
Mãi sau mới tỉnh, dậy đi làm được, đúng là câu của người xưa luôn đúng, ăn được cơm của người đúng là mệt mỏi, ốm cũng không được nghỉ
Bây giờ mình phải sắp xếp thời gian cho nó đảm bảo ko thì chết vì cái sự ham hố này mất.
Mấy nhân nhà mình ham hố quá cũng nên thế nhá.
Từ đêm nay ngủ trước 12h30, ai thấy ta onl thì xông vào mắng ta xối xả hộ ta cái cho ta tỉnh ngộ.

Tác giả: leovt89    Thời gian: 25-9-2012 05:11 PM
luctrang gửi lúc 25-9-2012 11:03
Hự hự
Đêm qua thức khuya quá
sáng nay dậy đi làm hoa hết mắt, tụt huyết áp xỉ ...

trời, sáng bị xỉu ở nhà lun à, không ai thấy hả nàng {:430:}
tỉnh dậy là mấy giờ, đến làm sếp có la hok {:301:}
ta nói rùi mà, ngủ sớm đi không chịu, thức khuya nhìu có ngày lao lực không vực dậy nổi đâu {:442:}
từ nay ta cũng quyết tâm ngủ lúc 12h15, nàng mà on là ta xông vào mắng xối xả nhá

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 25-9-2012 09:59 PM
leovt89 gửi lúc 25-9-2012 17:11
trời, sáng bị xỉu ở nhà lun à, không ai thấy hả nàng
tỉnh dậy là mấy giờ,  ...

Nhà mình toàn cú đêm hơm à

ta cũng toàn tầm cỡ ấy

may sao sáng ra vẫn còn sức đi làm, cơ mà nàng là hay thức qua ngày hôm sau lắm ấy nhé
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 25-9-2012 10:07 PM
Trưa nay đi ăn cưới bà chị họ bằng tuổi mình

Tự nhiên lại thấy lòng mình se lại...

Ngày mai chia tay mấy cô chú trên công ty...rốt cuộc ng ra đi ko phải là mình ...

Tối nay đi học..tự dưng trả lời đc một câu và thầy tặng cho một cuốn sách...!!!!!!!!!!!

Ngày mai...kiểm tra môn tiền lương rồi...chả biết mò kiểu nào đơi

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 26-9-2012 08:46 AM
Sáng nay tự dưng tâm trạng ngột ngạt thế này ???

Tại trời mưa???

Hay tại vì sao????

Đọc hai cái news mới của Roy..tin nào cũng làm mình buồn..

Sáng nay lại quên mang môn "tiền lương" lên ôn để tối kiểm tra...

Qua baidu kiếm hình..thì chả thấy..

Ức chế!..ức chế quá

Tác giả: leovt89    Thời gian: 26-9-2012 03:51 PM
yeukhangvy_89 gửi lúc 25-9-2012 22:07
Trưa nay đi ăn cưới bà chị họ bằng tuổi mình

Tự nhiên lại thấy lòng mình s ...

hồi thất nghiệp ta cũng đi dự đám cưới bạn học cấp 3,
cảm thấy mừng cho bạn, nhưng cũng hơi lo cho nó, cưới sớm wá k bit có ổn không,
nhìn lại mình, một mảnh tình vắt vai còn chưa có {:442:}

bạn thì chững chạc cả rùi, còn mình cứ bị các em nói nào là "còn teen lắm", "như con nít", bla bla bla,
không bit khi nào mới chống lầy nổi đây
===

trả lời được 1 câu mà được tặng cả cuốn sách, chắc câu hỏi phải "khủng" lắm,
hoặc là câu trả lời của nàng wá xuất sắc
nàng giỏi wá
===

môn tiền lương có phải là thuộc chuyên ngành kế toán hok nàng

Tác giả: leovt89    Thời gian: 26-9-2012 04:17 PM
yeukhangvy_89 gửi lúc 26-9-2012 08:46

Tại trời mưa???

trùi, tội nàng wá, nàng ôn bài hết chưa?

tối kiểm tra rùi mà lại quên mang bài ôn, thui nàng cứ tự tin lên,
tối làm bài thật bình tĩnh nha nàng, cố lên {:412:}

Roy không được đề cử thì thui nàng ạ, anh nổi tiếng và được nhìu fan iu mến là được rùi

nàng chăm chỉ tìm hình wá, ngày nào cũng update hình và news Roy, hôm nay nàng tìm được bao nhiu là hình đẹp còn gì

Tác giả: luctrang    Thời gian: 26-9-2012 05:45 PM
yeukhangvy_89 gửi lúc 26-9-2012 08:46

Tại trời mưa???

ko phải buồn đâu nàng
nàng cứ nghĩ là chính anh ko buồn thì mình ko cần buồn đâu
Trạch nếu là người tham vọng giải thường đã không chểnh mảng với nhiều chuyện như thế
Cũng chính bởi theo ta anh tính cách khác ng như vậy nên ta mới cuồng anh ^^
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Có cuộc thi đấu giá ngược để treo hình Idol lên trang bìa Kites say hi đó, ta tham gia rồi, các nàng có tham gia thì pm ta để ta bảo giá của ta cho các nàng đấu giá ko bị trùng số nha
Biết đâu gặp may ^^
http://kites.vn/thread/dau-gia-n ... o-3-353464-1-1.html
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 26-9-2012 10:00 PM
leovt89 gửi lúc 26-9-2012 15:51
hồi thất nghiệp ta cũng đi dự đám cưới bạn học cấp 3,
cảm thấy mừng cho bạn, như ...

ừm..ta thế này suốt ngày cứ bẩu còn non đây nàng ạ

ta bẩu 23 tuổi chả tin cả...

hic hic !!!!!!!!!!!!...

câu hỏi ấy ta thử suy luận thôi, ai ngở đúng nàng ạ

hên quá..tự nhiên thấy vui vui ^^
Tác giả: leovt89    Thời gian: 26-9-2012 10:04 PM
yeukhangvy_89 gửi lúc 26-9-2012 22:00
ừm..ta thế này suốt ngày cứ bẩu còn non đây nàng ạ

ta bẩu 23 tuô ...

nàng về rùi à
nàng làm bài kiểm tra được không
môn tiền lương có phải là thuộc chuyên ngành kế toán hok nàng

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 26-9-2012 10:06 PM
leovt89 gửi lúc 26-9-2012 16:17
trùi, tội nàng wá, nàng ôn bài hết chưa?

tối kiểm tra rùi mà lại quên mang bài ô ...

ừm nàng..

lúc sau ta sang tìm được hình

tâm trạng mới tốt hơn đó

nàng trang bẩu ta mê Tiểu Ngư quá...

có lẽ TN là nhân vật để lại trong ta nhiều ấn tượng nhất nàng ạ

hôm nay ta làm bài kiểm tra tốt lắm

được cái thầy hiền, ko bít làm ..thầy giải bài mẫu rồi thầy đổi số thui nàng

môn này ta học theo chuyên ngành ta đới nàng, ngành quản trị nhân sự
Tác giả: leovt89    Thời gian: 26-9-2012 10:10 PM
yeukhangvy_89 gửi lúc 26-9-2012 22:06
ừm nàng..

lúc sau ta sang tìm được hình

trùi ui sao thầy dễ thương wá vậy
nàng làm bài tốt ta cũng vui wá
phim này kết hợp 2 tạo hình Thiên Kỳ và Tiểu Ngư ta đều thích
nàng học văn bằng 2 hay cao học vậy nàng

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 26-9-2012 10:15 PM
leovt89 gửi lúc 26-9-2012 22:10
trùi ui sao thầy dễ thương wá vậy
nàng làm bài tốt ta cũng vui wá
phi ...

à..ta học bằng 2 đới nàng

học cái cũ thấy ko ưa lắm

nên học bằng 2 cho có hi vọng hơn...còn nửa năm nữa là xong rồi nàng
Tác giả: Hanzimj    Thời gian: 27-9-2012 03:32 AM
Sao mấy hôm nay nhiều thị phi quá
Thế mà bay vù vào đây là quên sạch sẽ :))
Mỗi ngày vào đều là hỉ nộ ái ố.
Nhà mình đang đua news với toàn khu C hay sao ấy =))
Nguyên cái page 1 toàn news của anh :">
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 28-9-2012 09:30 AM
Hôm qua tâm trạng lại ko tốt

Nhưng được cái viết xong cái chap mới đỡ phần nào

Hôm qua lang thang tìm thấy news..sáng nay post lên rồi đọc..

Lại thấy cứ thế nào..tâm trạng lại chùn xuống rồi..

Có lẽ sẽ tử kỷ thật T.T
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 28-9-2012 03:26 PM
Chiều nay lang thang..

Vô bác Gúc gõ tên tình yêu

Túm được một mớ bài..

Trong đó có hai bài..đọc xong là mình cứ lâng lâng

Cảm động chịu không được luôn

Không ngờ tình yêu của mình lại được báo chí ca ngợi đến vậy

Roy à : Yêu anh lắm !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
{:308:} {:284:} {:414:}
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 29-9-2012 08:15 AM
Sáng ra...

đọc 1 cái tin..với dòng tít chấn động vô cùng

nhưng trực giác cho mình biết điều này là thật

chứ nếu ko sao sáng nay lại có linh cảm "có khi nào sáng nay đọc đc tin hai tình yêu kết hôn ko"

có lẽ mình hơi bị phấn khích..

thôi..đành chờ thông tin cuối cùng vậy!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 2-10-2012 05:17 PM
Tự cảm thấy mình vô dụng quá..

Chẳng được j cả mà chỉ được tài lanh ...!!!!

Đáng đời!!!!!!!!!!

Dành thời gian để tự ngẫm nghĩ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tác giả: huongnhi_07    Thời gian: 2-10-2012 08:54 PM
Ôi! thật không ngờ cảm giác cuồng một Idol là thế này đây sao?
Bản thân mình chưa bao giờ biết thần tượng là cái gì. Ngày trước đi học, thấy mấy đứa bạn nó cuồng mấy anh dv ở tận đẩu tận đâu mà cứ cười chúng nó.
Giờ thì mình lại trở thành số những ng mà lúc trước mình từng cười.
Yêu Trạch nhiều, cũng từ Đánh thức tình yêu, bộ phim thần tượng thứ 4 mình xem của Đài Loan. Hồi trước nghe tin là remake của HTE, làm mình cứ phân vân ko muốn xem. Nhưng xem rồi cũng thấy hay nhỉ.

Hồi trước thích HTE nhưng ko có cuồng MD, vậy mà ko hiểu sao xem xong ĐTTY lại cuồng Trạch nhỉ?
Lúc trước mỗi lần rảnh rỗi là lại vi vu, đi phượt với mấy đứa bạn. Giờ chỉ trông có thời gian rảnh để vào kites, rồi vào đây.

Khổ nỗi, thời gian của mình chẳng có nhiều. Hình như sắp SN Trạch rồi, chẳng biết có thời gian để chuẩn bị quà không nữa ?

Đang xì trét nặng, mà vào đây cái là bay vèo hết luôn!
Sức mạnh của Trạch ghê gớm thật !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: Hanzimj    Thời gian: 3-10-2012 07:52 AM
Đợt này bị gí như @@.... {:426:}
Chắc bận rộn nó thành cái nghiệp rồi {:402:}
Cơ mà cũng vui phết vì làm được nhiều việc có ích {:445:} {:443:}
Tiêu biểu là kiếm được xiền, không phải xin ba mẹ nữa {:418:}

==
Dạo này cảm xúc nó trôi sạch, viết cái gì cũng liên quan đến xèng
Mà mãi vẫn nghèo là xao (((((((((((((((((((
==
Hóng vụ ọp ẹp
Tác giả: luctrang    Thời gian: 3-10-2012 10:38 AM
Ngày 03/10/2012

Ngày này năm trước mình chính thức đi làm đầu tiên sau chuỗi ngày ăn chơi nhảy múa, làm vớ vẩn.

Trải qua bao nhiêu là cú sốc, ăn chửi ăn mắng, mắng lại, bị ăn chửi tiếp cũng khôn ra chút.

Càng ngày càng cảm thấy thứ mình biết quá ít, càng tìm hiểu càng thấy bị động.

Ko biết đến bao h mới nhàn tản được đây @@

Chúc mọi ngươi sang tháng 10 vui vẻ, đón đại lễ mà vẫn ổn định được sức khỏe.

@ YKV: Nàng cũng đừng tự trách mình quá, từ từ mà học, ai cũng cần thế mà. Đừng để cảm xúc của mình bị chi phối nhiều quá.

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 3-10-2012 12:56 PM
Sau mười mấy tiếng đồng hồ tự kỉ ...

Mình quyết định, phải cố lên. Không được để cảm xúc chi phối.

Không có gì là không giải quyết được cả.

Cố lên nào. Gần đến ngày trọng đại cùa tình yêu rồi...cần phải vui vẻ hơn.

Cảm ơn tất cả mọi người đã ở bên cạnh, an ủi và chia sẻ. Cảm ơn nhé leovt, luctrang và shani nha!

Nếu không có mọi người chắc mình sẽ bị lâm vào tình cảnh tự kỉ cấp độ nặng đó !

Hôm nay ngày 3 rồi ^^. Chủ nhật tuần sau......!!!!!!!!!!
Tác giả: luctrang    Thời gian: 10-10-2012 10:51 AM
Hôm qua đi siêu thị gặp 1  bạn bán hàng cáu kỉnh.

Thái độ với khách hàng khó có thể chấp nhận được, mình nói cho luôn.

Ờ thì mình cũng đi làm công, mình cũng hiểu, muộn mà chưa được về, đói, mệt, lương thì vẫn thế, bạn cáu,

cơ mà đấy là việc bạn đã nhận, nghĩa vụ bạn phải làm, cái giá trả cho sức lao động của bạn bạn đã chấp

nhận, chuyện này ko ai ép bạn được. Có ý kiến gì thì ý kiến với ông chủ, sao lại có thái độ cáu kỉnh với khách

hàng, với người khác. Đến ngán!

Hôm nay đi làm cũng vậy, đến nhức đầu thôi.

Bảo sao sếp phó cũng thương cái thân mình.

Viết xong thấy đỡ bưc, ứ làm nữa, xây thớt ^^.
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 12-10-2012 10:27 AM
Một cảm giác bực mình quá thể..

Lớn rồi chứ có phải nhỏ nhoi nữa đâu mà suốt ngày bị quản

Lên mạng cũng nói, đọc sách cũng nói..bực bội thật..

Mún bỏ nhà đi bụi quá >.<
Tác giả: wakaluhic    Thời gian: 15-10-2012 06:51 PM
Chán, tự kỷ
Cặm cụi lọ mọ
Lạch cạch lạch cạch
Tí ta tí tách
Hoa mắt chóng mặt
Đầu nhức như búa bổ
Bùm...
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 15-10-2012 10:07 PM
Vậy là cuối cùng cũng đã qua cái ngày trọng đại nhất cùa Royalland trong tháng này

Mêtk, đuối, vất vả nhưng tất cả là một niềm hạnh phúc.

Mỗi lần nhìn thấy cả nhà cùng nhau tổ chức mọt event như thế này mà cảm động chẳng biết diễn tả ra sao.

Thấy vui khi Roy được nhiều mem biết đến hơn, và dành tình cảm cho anh.

Những món quà của mọi ng đều khiến mình cảm thấy ý nghĩa và xúc động.

Leo, luctrang, niko và tất cả mọi ng, ai nấy cũng đều thật là dễ thương. Những tình cảm này, đều thật là đáng quý

SN Roy cũng là dịp để kéo mỗi thành viên Royalland xích lại gần nhau hơn.

Iu lắm Royalland ạ !
Tác giả: chansun    Thời gian: 17-10-2012 11:41 PM
Nhật ký 17/10

Hôm nay Sun thấy rất buồn.Thật sự là buồn và ngạc nhiên!!
Nhiều tin tức về Roy, Sun và mọi người biết rõ về  Roy .
Bây giờ mới phát hiện ra một điều thú vị, mọi người biết rõ hơn xíu về Roy( ngoài khó tính)
Sun hỏi thật, mọi người đọc tin tức có thấy Roy là người xa lạ không???
Sun nghĩ là không. Ai chắc hẳn cũng biết ngày 13/10 Roy tham gia sự kiện Shiseido,và lúc này Roy cũng được mọi người chúc mừng sinh nhật.
Chắc ai trong nhà đều xem qua hình quyển sách " Khưu Trạch Right Choice", đó là món quà mà fan
tặng Roy.Sun thấy cuốn sách rất tuyệt và ý nghĩa, rất vui khi nhận món quà này ;nhưng đáng tiếc rằng Roy không được vui và theo lời chia sẻ đó là "bất hợp pháp".Không biết bất hợp pháp thế nào?? Nhưng lúc này Roy tỏ ra không thân thiện cho lắm và Roy cố chấp nhận nó.
Nếu đứng vào  vai tác giả thì mình thấy rất tiếc và buồn vì đó là món quà công phu làm tặng cho idol của mình.Nghe xong, Sun rất là tiếc và cảm giác ở góc độ này Roy là một người xa lạ, khác xa với cuộc sống khép kín từng biết.
Tóm lại, Roy dễ gần gũi mà cũng dễ xa lạ.

fb

P/s : Sun không phải nói 'xấu' về Roy nhé.Đây là tâm sự được một người bạn chia sẻ. Mình chỉ muốn cả nhà hiểu rõ về Roy.Mình nghĩ mọi người nên biết.
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 17-10-2012 11:45 PM
chansun gửi lúc 17-10-2012 23:41
Nhật ký 17/10

ss có thấy về cuốn tập san này rồi

rất hoành tráng và tuyệt vơif

chắc là có nguyên nhân nào đó nên Roy mới như thế...

Roy dễ gần thật, nhưng anh vốn khá lạnh lùng mà ...

Roy vốn khó hiểu mà..nhưng không nên  buồn em ạ...yêu một Idol là phải chấp nhận  cả những mặt chưa hoàn hảo của họ e ạ
Tác giả: luctrang    Thời gian: 17-10-2012 11:57 PM
Nhật ký 17/10

Ss đã luôn nghĩ là Roy là 1 người khó hiểu, lạnh lùng, lúc ngọt lúc thờ ơ.
Thích anh trước hết vì các vai diễn xuất sắc của anh
Thứ đến là vì ngoại hình quá hoàn mỹ
Và có lẽ, giữ chân ss chưa thích anh khác vội chính là tính cách khó hiểu này
Cang đọc nhiều càng thấy anh ko rõ ràng, một tính cách khó nắm bắt, rất phù hợp để làm thần tượng :x
Là 1 ngôi sao, đó có lẽ cũng là 1 phương pháp để anh tự bảo vệ mình.
Về cuốn sách fan made này, nếu là phạm pháp thật, Roy có phản ứng miễn cưỡng cũng là chuyện bình thường.
Mình là fan, bày tỏ tình cảm với Idol là tốt, n mà ko nên hi vọng quá rồi lại buồn bã như ss tặng sách này.

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 18-10-2012 02:08 PM
Hôm nay...

Lòng mình chợt se sắc lắm...

Mình luôn cố gắng mạnh mẽ và tỏ ra ko cần..

Nhưng kì thực đôi lúc mình cũng cần lắm một bờ vai thật vững chãi............................................
Tác giả: leovt89    Thời gian: 18-10-2012 10:30 PM
Nhật ký 17/10

chúng ta không hiểu rõ pháp luật bên đó nhưng Roy đã nói vậy thì cuốn sách này nhất định bất hợp pháp,
khi nhận được món quà như vậy,
trong lòng anh nhất định cảm thấy khó xử,
vui thì có vui vì có fan yêu mến mình như vậy,
nhưng nếu anh thể hiện niềm vui đó,
thì giống như anh đã cổ vũ cho hành động sai trái của fan,
làm như vậy có khi sẽ làm cho nhìu fan khác có những hành động tương tự,
gây ảnh hưởng không tốt cho cộng đồng fan, cho xã hội,
khi đó anh còn bị chỉ trích là làm hư fan, hậu quả khôn lường,

nhưng anh không vui, điều đó càng thể hiện anh là người tốt, vì sao?
một người nhận được món quà lăng xê mình,
nghĩ đến người làm ra món quà, vì mình mà mất nhìu thời gian như vậy, lại là món quà bất hợp pháp,
sẽ cảm thấy rất khó xử,

ss nghĩ anh xử sự như vậy là đúng,
tấm lòng của fan anh ghi nhận và để trong lòng,
và cái thể hiện ra bên ngoài là mong muốn điều tốt cho fan, đừng lãng phí thời gian như vậy,
hơn nữa là lãng phí thời gian để làm ra một sản phẩm bất hợp pháp,

em cứ thử tưởng tượng một chuyện tương tự thì sẽ hiểu cho tấm lòng của anh:
trong lễ vu lan, đứa con tặng cho bố mẹ một món quà,
mà đứa bé đó phải bỏ ra rất nhìu công sức, nhưng điều quan trọng là món quà đó là bất hợp pháp,
thì em nghĩ bố mẹ đứa bé đó có thể vui mừng hạnh phúc được không?

Tác giả: leovt89    Thời gian: 18-10-2012 10:59 PM
Nhật ký ngày 18/10/2012

Hôm nay là ngày nhận tháng lương chính thức đầu tiên.

Thế mà việc đã tối mắt tối mũi thì chớ, ngày mai chị sếp lại đi công tác, mình phải hoàn thành tất cả lệnh thanh toán cho chị ký.

Hơn 4h chiều mới tạm xong các thứ việc linh tinh để làm, hì hục tới 7h tối, chỉ còn 2 lệnh thanh toán nữa là xong,
đang hóng về, thì mất điện

Bình thường điện chập chờn phải khởi động lại máy thì còn đỡ bực, hôm nay mất cả 5 phút vẫn cứ tối om,

phải xuống hỏi bảo vệ, bảo vệ tìm ra chỗ bị lỗi, mình đang khởi động lại máy lại bảo mình ra đây anh chỉ cho mà xem,
anh vừa chỉ vừa làm, thế là điện tắt cái bụp rùi lại sáng, cái máy cũng tắt bụp lun

hồi trước máy tắt xong bật lại là chuyện thường, hôm nay cái máy báo lỗi thiếu file trong system không khởi động được
mò mẫm mãi cũng chẳng vào được, cuối cùng phải về nhà, trong trạng thái xì chét cao độ
chị sếp vẫn chưa về, đã 7h rưỡi rùi mình phải về còn thấy áy náy với chị í {:442:}
cũng may khóc 1 trận xong là đỡ tức, giờ tổng kết tem page, xem tip ep 6 Miss Rose để cut chuyển cảnh, quảng cáo, mai up lên MF thui

p/s: @YKV: mai ta đọc fanfic nhá nàng {:301:}

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 19-10-2012 10:45 PM
Nhân ngày phụ nữ Việt Nam

Chúc tất cả các ss, các em gái trong đại gia đình Royalland, có một ngày lễ thật ý nghĩa và đầm ấm bên cạnh những người thân yêu của mình..

Chúc cho những ai đang FA sẽ sớm tìm đc "hoàng tử bạch mã" của mình. Ai đang sống trong tình yêu thì mãi mãi hp nhé.

Chúc tất cả những ng phụ nữ trên đất nước VN luôn hp và vui vẻ

Tác giả: luctrang    Thời gian: 20-10-2012 11:11 AM
Bác Tagor có nói:

" Giáo dục được một người đàn ông, được 1 con người.
giáo dục được một người phụ nữ, được 1 gia đình...."

Xin dâng đóa hoa tháng mười lên các bà, các mẹ, các chị em.

Những  người luôn đứng sau cánh gà cho những người yêu thương được nổi bật.

Tác giả: leovt89    Thời gian: 20-10-2012 07:43 PM
Xem tập cuối bộ phim "Nhật ký xem mặt của công chúa độc thân" mình ấn tượng câu nói này của Đồng Đồng:

"Điều mà người phụ nữ cần chính là nắm giữ được vận mệnh của mình."

Nhân ngày lễ 20/10,

chúc chị em phụ nữ luôn lạc quan hạnh phúc và nắm giữ được vận mệnh của mình nhé!

Tác giả: Shani    Thời gian: 22-10-2012 10:52 AM
em ốm rồi.
huhuuhuhuhuhuhuhuuhuhuh
Mạng lại có...
Có lại mất...
mất lại có
Chưa có cái gì dở hơn cái này...:((
Tác giả: MyOnly☆    Thời gian: 22-10-2012 09:59 PM
Ra đi không lời từ biệt, h comeback không biết ai còn nhớ mình không ta
cuối cùng cái thời kì khó khăn cũng hằn sâu trên vòng quay tạo hóa,
tiến về cái tương lai phía trước nào!!!
Tác giả: MyOnly☆    Thời gian: 23-10-2012 07:14 PM
Sự thật là e cũng mới từ 1 nơi như trong tù ra vậy, phải nói rằng đó là 1 khoảng thời gian cực kì khó khăn, nghĩ lại cũng thấy rùng mình. Chuyện nó là thế này:
   Vào 1 ngày đẹp trời cách đây khoảng 2 hay 1 tháng gì đó, nói chung là không thể nhớ nổi mà cũng không dám nhớ nữa, e vô tình gặp một chú ong đang lang thang tìm mật,nó có thân màu đen, vàng xen kẽ, bụng có một khoanh vàng rộng trông như con ong vò vẽ, tiếp sau đó là 2 con khác, rồi 3 con, 4 con,... rồi nó kéo đến 1 đàn, với bản tính nhanh nhẹn vốn có, 35000 điểm thân pháp, lăng 3 vi bộ các loại,... em đã chạy không thoát...
  Trong lúc đó e nhớ đến mọi người, nhớ về ~ bộ phim nóng hổi còn chưa xem, nhớ về những đêm dài chat chit, tán dóc, 8 các kiểu,.. Cuối cùng, em vận dụng hết nội công, hít thở thật nhiều để tối đa hóa việc hấp thụ oxi giúp nâng cao tuần hoàn máu trong tích tắc và tăng năng lượng cho cơ thể, cuối cùng 1 con ong lao đến chít e 1 phát...
  Em bật mình dậy, phù. hóa ra chỉ là mơ, thế là e ra khỏi phòng, loay hoay tìm cái tủ lạnh để lấy chai nước, lúc đó khoảng 1h36'... Điều kì lạ là mọi khi e vẫn thường hay giật mình tỉnh giấc để uống nước nhưng cảm thấy rất bình thường, hôm nay thì khác, không khí xung quanh yên tĩnh lạ thường, bầu trờ tối như mực, ngoài đường không bóng người, chỉ có tiếng thạch sùng và những chú dế nhỏ bé ngoài cái khoảng không đáng sợ kia,.. người e bỗng nhiên cảm lạnh toát mồ hôi,.. e đưa tay lên trán, lau ~ giọt mồ hôi của mình 1 cách từ từ, không khí đang rất căng thẳng...
rồi e đưa tay đến cánh cửa của tủ lạnh, e từ từ mở nó ra,..
từ từ...
1 cách thật chậm rãi ...
Ập vào mắt em là một điều thật đáng sợ, thật không thể tin nỗi vào mắt mình, em giật thót tim lên, không dám nhìn thẳng vào nó nữa, cái ánh sáng nhỏ bé thoát ra từ cái tủ lạnh tuy không nhiều những cũng đủ để em có thể nhìn rõ mọi thứ bên trong, 1 cảnh tượng thật hãi hùng.....
Tủ lạnh nhà em đã hết nước... thật kinh dị, trong lúc đang khác nước gần chết thì lại không có nước đá, e đành phải ngậm ngùi đắng cay mà uống đỡ nước lọc...

Nói ngoài lề tí cho vui, chứ khoảng 2 tháng trước e gặp bế tắc trong c/s, e đã chọn cách trốn tránh = việc xa lánh tất cả, xa lánh mọi người, bạn bè,... rồi bỗng 1 ngày e nhận ra rằng, những việc làm như vậy thật đáng chê trách, đáng cười, những việc làm như thế không giống với "1 người như e" (hàm ý trong câu văn) một chút nào, e đã hoàn toàn cô lập bản thân, để rồi đến một ngày lại cảm thấy hối hận...
Lấy hết lý trí để giữ vững tinh thần e mới có thể lên đây để gặp lại mn, mong rằng nhà mình vẫn vui vẻ như xưa, mong rằng mọi thứ e đã từng có sẽ tiếp tục có, mong rằng e có thể tìm về những gì đã từng đánh mất.

Điều cuối cùng e muốn gửi đến mọi người, chúc mọi người luôn luôn hạnh phúc, vui vẻ bên người thân & gia đình, luôn gặp nhiều may mắn và đạt được thành công trong cuộc sống.
E đã trở lại và lợi hại gấp 2

Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 23-10-2012 09:48 PM
MyOnly☆ gửi lúc 23-10-2012 19:14
Sự thật là e cũng mới từ 1 nơi như trong tù ra vậy, phải nói rằng đó là 1 khoảng th ...

welcome em quay trở lại nhé

ss ko biết là em đã gặp phải chuyện j, nhưng bây giờ em đã com back là tốt rồi...

ss cũng đã từng có lúc như em...nhưng rồi ss nghĩ mình ko thể cứ ở mãi với nỗi buồn được...phải vui lên,,bởi có rất nhiều ng tâm đến mình ..

kites và đặc biệt royalland của chúng ta là một nơi như thế..ở đây có những tc chân thành nhất, giúp chúng có niềm tin và động viên hơn trong cuộc sống..

dù có thế nào thì hãy mạnh mẽ lên em nhé, hãy tự tin và bước tiếp..

cuộc đời có bao lâu mà hững hờ đúng ko em???

Cả nhà vẫn luôn nhớ đến em, và thực sự vui khi thấy e trở lại...

thời gian vừa rồi em có bỏ lỡ nhiều dịp vui, nhưng thôi...dù sao cũng qua rồi..giờ em đã trở lại hãy cùng với cả nhà đón nhận những niềm vui ở phía trước e nhé ^^
Tác giả: luctrang    Thời gian: 25-10-2012 05:17 PM
Làm gì cho hết xì trét bây h
đau đầu ko thể tả, điên lên mất
Tình trạng mất kiểm soát này cũng xảy ra với mình à
Đừng có đè nén tôi nữa, ko làm thì để yên cho tôi làm, đừng có phá.
Chăm chỉ cũng ko xong
KO còn lời nào để nói.
Tác giả: yeukhangvy_89    Thời gian: 25-10-2012 09:56 PM
luctrang gửi lúc 25-10-2012 17:17
Làm gì cho hết xì trét bây h
đau đầu ko thể tả, điên lên mất
Tình trạng mất kiểm  ...

Hic hic...lại thêm một ng nữa rơi vào trạng thái căng cứng rồi..

Nếu cảm thấy bức xúc quá thì vất hết sang một bên đi nàng..

Lâu lâu, phải cho mình khoảng thời gian để lười biếng
Tác giả: luctrang    Thời gian: 25-10-2012 11:57 PM
Hôm nay mang tiếng là đi oFf nhưng từ chiều tâm trạng mình xấu ko thể tả

Hận ko thể đập phá cái gì, cố mà cho qua

đến tối, sau khi viết vài điều điên cuồng, làm vài việc, cũng đỡ hơn, cố mà lết đi gặp chị em.

Cuối cùng chỉ có Mèo, Amy Nguyễn và Shani Hâm cùng với Trang móm tụ tập, hừ hừ, vật vã mãi mới hết

đống thịt bò đó, đúng là hoa mắt, đến h vẫn hoa mắt.

Lần sau Koi, Hạnh và Bi chịu phạt nhá =.=

P.S: Bò ở đó kể ra cũng rẻ nhỉ :O, hôm nọ tôi ăn chỗ bò ung thư đó, vừa ăn vừa sợ chết mà ăn tí đã hết =))))))))
Tác giả: piolopascual    Thời gian: 29-10-2012 06:43 PM
Chẳng buồn, chẳng giận ai cả. Mình có lẽ còn chưa đạt đến mức "vô thường", chưa thể bỏ mặc mọi thứ đang diễn ra. Tự mình cảm thấy sao mình quá "yếu đuối" chăng ? Cảm giác hụt hẫng , muốn trốn tránh tấc cả mọi thứ . Cứ ngỡ đây sẽ là nơi ươm mầm cho bản thân , là nơi khởi đầu cho tấc cả như mình đã mong muốn . Nhưng ai có ngờ đâu , đây chính là nơi ''chôn chân'' mình , có quá nhiều thứ tác động làm mình không thể kiểm soát hết đc . Kể cả những người mình cứ nghĩ sẽ luôn ủng hộ mình , quan tâm mình thì cũng đã quay lưng trc mình . Muốn sống đơn giản nhưng đời có đc thanh thản đâu ?
Có lẽ đã đến lúc phải đứng lên bằng chính đôi chân của mình rồi ! Tự đứng lên khi vấp ngã , tự chống chọi với khó khăn để khẳng định mình , để cho ai đó biết rằng mình đủ bản llĩnh để thành công .
Tôi sẽ nhớ lấy câu này : " Đôi chân mỏi nhưng trái tim k mỏi , sẽ đi , sẽ đi đến nhịp đạp cuối cùng !" .

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3