Kites

Tiêu đề: [KBS 2007] 1박 2일 - 2 Days 1 Night Season 1 ( Ep 198 completed | Chuyến đi nhân đ [In trang]

Tác giả: Kazehime    Thời gian: 5-3-2012 05:19 PM
Tiêu đề: [KBS 2007] 1박 2일 - 2 Days 1 Night Season 1 ( Ep 198 completed | Chuyến đi nhân đ
2 DAYS 1 NIGHT Season 1 (190~222)

Đây là thread dành cho 1 Night 2 Days Season 1 từ tập 190 đến tập 222, để tránh việc làm loãng thread, và giúp các bạn theo dõi 1n2d 1 cách liền mạch hơn

Tác giả: Kazehime    Thời gian: 5-3-2012 05:20 PM
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Tác giả: kegisu    Thời gian: 5-3-2012 05:32 PM
Mong đợi ep mới quá đi thôi ^^
thanks subteam rất nhiều, hy vọng các bạn sẽ kiên trì với show 2D1N này đến cùng, mình sẽ luôn ủng hộ và chờ đợi subteam yêu dấu ^^

Tác giả: siwang    Thời gian: 5-3-2012 06:53 PM
không biết mình sẽ ngồi trên ghế hay sàn nhà nữa
nhưng ko sao, mình vẫn viết 1 bài gọi là spam
Như các bạn đã biết, trong những chuyến đi của team 1N2D thường có rất nhiều trò vui nhộn mà các thành viên bày ra, và chúng ta khi xem chương trình ắt hẳn đều cảm thấy rất vui vẻ.
Không những vậy, chương trình cũng mang đến cho chúng ta những xúc cảm mà chưa chắc khi xem Running man hay những chương trình giải trí khác bạn có thể có được, những cảm xúc của các thành viên 1n2d âm thầm lan tỏa, ngấm dần và làm ấm nóng con tim bạn... EP 190-191 mà ST muốn giới thiệu tới các bạn sắp tới đây sẽ thể hiện rõ điều này.
Trong 2 ep này nếu bạn mong chờ mặt giải trí nổi trội như nhiều ep 1n2d trước đây thì không đâu, mình sẽ khuyên bạn không xem.
Nhưng nếu bạn mong muốn cảm được vì sao trái tim bạn có thể trở lên ấm nóng khi bạn xem chúng thì bạn đã chọn đúng rồi đó ^^!
-----------------------------------------------------------------------
Giữa trời đông lạnh giá

Những con người dũng cảm với quyết tâm và cố gắng chiến thắng chính bản thân mình
Vượt qua bao đèo dốc hiểm trở

Cuối cùng, họ đứng đây, trên đỉnh Seoraksan, ngọn núi cao thứ 3 ở Hàn Quốc ....

Tác giả: janet1206    Thời gian: 5-3-2012 07:33 PM
chen vào page 1 mới được ...mình thanks subteam nhiều, hy vọng các bạn luôn đồng hành cùng 1N2D , cùng mọi người chia sẻ những khoảnh khắc tuyệt vời nhất của nhóm
Tác giả: seedfield    Thời gian: 5-3-2012 07:49 PM
hết sức mong đợi
mong đợi từng ngày để được xem tập mới >"<
ủng hộ 2day 1 night hết mình
Tác giả: Cookiecucku    Thời gian: 5-3-2012 09:47 PM
2 day 1 night- show truyền hình thực tế duy nhất cuốn hút em từ đầu đến cuối với những trò chơi trẻ con và với những thành viên "ngố" không thể tả nhưng...thật có biết bao điều đáng phải học tập...tuy season 1 kết thúc rồi nhưng em hy vong subteam sẽ tiếp tục cuộc hành trình đưa 2 day 1 night đến với khán giả VN.thanks subteam rất nhiều
Tác giả: o0meoluoi0o    Thời gian: 6-3-2012 12:02 AM
Hura... I love 2 days 1 night...
2D1N ko chỉ là giải trí mà còn là những tình cảm chân thành, ấm áp...
2D1N cho mình những tiếng cười vui vẻ thoải mái, và còn cho mình hiểu thế nào là sự quan tâm xuất phát từ trái tim...
thanks subteam rất nhiều

Tác giả: PanDoRa    Thời gian: 6-3-2012 05:27 PM
Lót dép, chắc vẫn chen được page 1 chứ nhẩy?
Show này vẫn là show yêu thích số 1 của mềnh, chả cần khách mời sao, chỉ cần mấy anh già mà vẫn có thể làm mình dán vào màn hình và cười như điên rồi~~
ST hwaiting!!!!!!!!
Tác giả: nguyenkimquyen    Thời gian: 6-3-2012 11:32 PM
Lâu quá mới thấy ep mới, thanks subteam nhiều ^^
2D1N tuy là show giải trí, lúc xem thì cười muốn vỡ bụng nhưng khi xem xong rồi thì vẫn còn đọng lại nhiều điều thú vị hay những bài học bổ ích, những kinh nghiệm hay...... rất đáng nhớ. Đây có thể chính là điểm khác biệt và là điểm mang lại thành công cho 2D1N (theo cá nhân ta ^^)
Cảm ơn Subteam lần nữa nhé ^@^
Tác giả: janet1206    Thời gian: 7-3-2012 09:20 AM
sáng nào mình vừa thức dậy là vào xem co show mới của 1N2D chưa?
hum nay hên thật, thế là phải down ngay về để gặm nhắm một góc ^.^
mình thật lòng cám ơn subteam rất nhiều *.* chỉ nhờ các bạn mà mình mới
có thể tiếp tục xem show này.1N2D season1 đã thật sự kết thúc 1 chặng đường
dài.Tiếc nuối, buồn bã.....tất cả fan của 1N2D chắc đều cảm thấy vậy ~.~ vì thế mình thật sự  
rất biết ơn subteam.Các bạn đã làm việc rất chăm chỉ để mang chương trình đến với mọi người.Mình
mong các bạn luôn đồng hành cùng 1N2D.

Tác giả: gf.chocobo    Thời gian: 7-3-2012 11:33 AM
cảm ơn ST đã làm 1 việc rất ý nghĩa ;)
bih chỉ có mỗi kites là tiếp tục làm những ep của 1n2d
thank nhiều nha :))
Tác giả: daugaran91    Thời gian: 7-3-2012 12:01 PM
ôi...
lâu không thấy phim có sub ra...em tưởng là hết cơ hội xem phim rồi
hôm nay vào face thấy link....mua vé máy bay qua đây luôn
subteam vất vả rồi
thanks subteam nhiều lắm!
em y 1N2D ss1!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
Tác giả: o0meoluoi0o    Thời gian: 8-3-2012 06:03 AM
oaaaaaa....
Sau 1 vài ngày chờ đợi, cuối cùng đã có link down rồi
2D1N fighting!!!!
subteam fighting!!!!
Tác giả: dung_89    Thời gian: 8-3-2012 04:45 PM
Thank subteam nha ^^ luôn mong móng 2D1N !!!!
                                    Thật sự lần này vất vả ghê như rất ý nghĩa ^^ Mình cũng muốn 1 lần được thử cảm giác leo núi là như thế nào !!!
                                         Đúng như lời chú KHD nói " con người không tạo ra núi nhưng Núi  có thể khiến con người ta tốt đẹp hơn ^^

Tác giả: JiBi    Thời gian: 8-3-2012 09:31 PM
Show này hay này, nhưng mà hết ss1 rùi
ST có làm tiếp ss2 không zậy ?
ss2 có nhân vật mới mình thích lắm <3
Tác giả: lucifer133    Thời gian: 9-3-2012 11:19 PM
chị hime ơi

đoạn đọc bản đồ k có sub à chị
=========================================
e vừa mới xem tập này xong

lúc đầu hào hứng tưởng không phải đi

ai ngờ Na PD chơi ảo quá )))))))))))))))))))))))

xem mấy người leo núi thở hồng hộc hồng hộc mà vừa thấy tội vừa thấy phục

nhưng mà khi lên đến nơi thì thành quả đạt được nhiều gấp hàng trăm lần công sức bỏ ra

Mặc dù 2d1n đã đi đến kết thúc ở bên Hàn, nhưng mà ở đây thì vẫn còn rất nhiều chặng đường nữa.

Chúc cho 2D1N season 2 sẽ thành công như ss1
Tác giả: Mr_Jay    Thời gian: 10-3-2012 08:47 PM
2 mọi người, mình cũng là 1 fan cuồng của 2D1N nữa
mình biết 2D1N cũng lâu lắm rồi, nên cũng thường xuyên
theo dõi trên Kbsworld , nhưng mà cũng ko có được đầy đủ
lắm, cám ơn mọi người nhìu lắm vì đã làm sub show này, mình
thấy show này thật hay và nhìu ý nghĩa, ngày xưa cũng xem FO
nhưng mà cũng ko thấy hấp dẫn bằng, mình thấy mỗi người thực
sự xem nhau như tay, chân, anh em, người thân trong gia đình vậy,
dạo này mình cũng đang chờ những ep cuối cùng và tiếp tục theo
dõi những tập cũ nữa, mọi người nếu ko chờ sub được thì có thể
theo dõi trên Kbsworld nha, buổi sáng t7 tầm 8h đó, mình theo dõi
thì đang chiếu tới tập 189 rồi đó. 1 lần nữa mình cám ơn các bạn đã
sub show này nhìu lắm, fighting!!!
Tác giả: vit_lady    Thời gian: 14-3-2012 02:37 PM
2D1N {:298:} Không đỡ được JongMin "Em đã nghỉ ngơi 2 tuần liền để chuẩn bị cho chuyến đi"
Bạn JiWon thì luyện tập tách rời linh hồn và thể xác
Vui buồn lẫn lộn. Thật sự thì chẳng dám tin là 2D1N đã kết thúc. Một cái kết không trọn vẹn. Không có Mong, không có Kim C cũng không còn HoDong. Đọc cái tin Mong lại sắp phải ra tòa, buồn quá. Biết bao giờ mới thấy lại Mong của ngày xưa
Tác giả: nakyung    Thời gian: 5-4-2012 10:09 AM
hi vọng ST có thể tiếp tục làm tiếp SS2, mặc dù SS1 chưa làm xong nhưng đây vẫn là show thực tế ưa thích nhất của mình
ST hwaiting!!!!!!
Tác giả: 000012345    Thời gian: 22-4-2012 07:23 PM
Ủng hộ 2D1N, ủng hộ Gi oppa hết mình, oppa cố lên, oppa luôn có em ở bên cạnh theo dấu từng bước chân anh {:292:}{:292:} {:292:} {:298:}{:298:}{:298:}
Tác giả: nguyenkimquyen    Thời gian: 27-4-2012 01:34 AM
Đã xem ss 2 rồi nhưng sub ss1 vẫn cứ hóng thôi.....
Thấy được cái tựa coming soon nên bay vô nhà đặt gạch chờ sub ^^
Cảm ơn subteam nhiều nhiều ^^
Tác giả: bobcat    Thời gian: 27-4-2012 08:53 AM
Cảm ơn subteam nhiều lắm
Mong đợi....mong đợi....
Mừng rằng season 1 vẫn tiếp tục....có mặt tại nhà KITES {:290:}
Tác giả: JoHyunJae    Thời gian: 27-4-2012 11:17 AM
bobcat gửi lúc 27-4-2012 08:53
Cảm ơn subteam nhiều lắm
Mong đợi....mong đợi....
Mừng rằng season 1 vẫn tiếp tục....c ...

Cảm ơn subteam nhiều

Mình cũng mong đợi giống bạn {:286:}

Xem tập này lâu lắm òi, giờ mới thấy 191 coming, sắp đc xem tiếp rồi {:303:}
Tác giả: divinewind    Thời gian: 29-4-2012 12:53 PM
"Xuân-Hạ-Thu-Đông, suốt 4 mùa chương trình không chỉ giới thiệu cho khán giả biết đến con người và cuộc sống trên mảnh đất Hàn Quốc mà còn mang lại tiếng cười và những giọt nước mắt, làm cho người Hàn Quốc càng xem càng thấy tự hào và yêu đất nước của mình hơn. Không những thế 1 NIGHT 2 DAYS còn cho thấy con người nếu đã có niềm tin, sự kiên trì, nhẫn nại và có tình bạn, tình đoàn kết thì không gì là không thể vượt qua được. Họ có thể chiến thắng được thiên nhiên và chiến thắng chính bản thân mình. "

Trích bài báo mình chuẩn bị xí xớn mún góp mặt trong tờ báo của khoa mình ^^

Xem tập này mình lại nhớ đến tập đi núi Seoraksan! Lúc leo lên đến nơi thì mình cũng phát khóc theo lun ~~ Thực sự ngưỡng mộ những con ng` này {:295:}
Tác giả: leviosa    Thời gian: 1-5-2012 09:18 PM
Thực sự mình chẳng biết comment thế nào cả.
Mình cứ nghĩ sau khi làm sub cho ss2 các bạn sẽ k làm tiếp ss1 nữa.
Cảm ơn subteam rất nhiều!  
Còn đây là link MF ep 191 cho những bạn chưa down được bằng torrent :)

http://www.mediafire.com/?x9ctcuwbth6bn

Tác giả: tienlovely227    Thời gian: 1-5-2012 11:08 PM
một chuyến đi khó khăn nhất trong lịch sử 2N1D, đó là theo mình nghĩ, xem tập này mình vô cùng lo lắng cho các thành viên, cái rét lạnh cóng, còn có nhiều thành viên còn bị chuột rút nữa chứ, nhưng mình tin chắc các thành viên trong đoàn sẽ vượt quá, 2N1D là show số 111111111111111
Tác giả: sannodori    Thời gian: 2-5-2012 04:49 PM
hixhix , cảm động chết mất , ra ep quá nhanh , lại có mf {:271:} {:271:} {:271:} {:271:}
huhu , e không còn mong muốn gì hơn , cảm ơn subteam nhiều , thương lắm cơ. hôm trước mới xem các ep thuộc phần đầu thì chỉ mới là du lịch , giới thiệu điểm tham quan , mình cứ mong mãi part sau này để đc xem các trò bokbulbok giành thức ăn và chỗ ngủ , hay ơi là hay
thanks subteam nhiều nhiều...............................
Tác giả: RyoMin    Thời gian: 28-5-2012 07:39 PM
thực sự mình chẳng rõ đã coi ep 192 chưa nữa
vì cứ đôi bữa nữa tháng là có 1 ep của ss1, làm cho mình rối loạn lun
jờ thì chẳng biết mình đã coi tập nào và tập nào nữa
Có ep mới coi rất là mừng, vì dạo này kiếm vietsub show này khó kinh dị, cho nên mình cảm ơn subteam rất nhiều nhiều
Tác giả: tienlovely227    Thời gian: 28-5-2012 08:18 PM
mình luôn luôn hóng hóng 2days1night season 1, giờ có ep mới rùi.........thích quá đi!!!!!!!!!!!
cảm ơn sub team nhiều nhiều.......
mình thì thích 2days1night season 1 nhất, dù vậy cũng thường theo dõi season 2
có ep mới down về thui, hjhj...........
Tác giả: daugaran91    Thời gian: 28-5-2012 09:57 PM
Ôi tưởng dừng lại rồi mà subteam vẫn nhiệt tình làm
vui quá thấy ep 190 đến 222 mà mừng khôn tả, cảm ơn subteam nhiều nhé
Sẽ lượn lờ ở đây suốt để hóng
Giờ thì kéo Ep 192 thâu
Tác giả: thuongbeo1    Thời gian: 31-5-2012 09:26 PM
mình thích 2 days 1 night nhất trong tất cả các show thực tế bên Hàn đấy ( bên cạnh We Got Married)
theo mình thấy show này là show đúng với tinh thần show thực tế nhất.
các thành viên thì hầi hước và vui tính quá trời luôn.
mỗi khi mình muốn xả stress và muốn cười là lại xem 2 days 1 night season 1. mình xem đựoc khá nhiều rồi đấy nhé
các thành viên trông giống như một gia đình thực sự..
lúc nào cũng sát cánh bên nhau
thật tiếc là đã kết thúc. nhưng mình luôn là fan trung thành của show.
sub team hãy làm nhiều thật nhiều sub cho các tập 2 days 1 night season 1 nhé..

Tác giả: giangmy_lucky    Thời gian: 1-6-2012 10:20 PM
thiệt sự mình k bít coi torrent thế nào? fan mềm nào coi torrent vậy?
chỉ mình với. vì có dow về mình mở cũng k có đ
sao bạn k để đuôi avi hay mkv đó? cho zễ mở nhỉ?

Tác giả: coolshb1    Thời gian: 4-6-2012 11:51 PM
Tập 192 hài thật .
Lee Seung Gi hiểu PD Na ghê : Không bao giờ đi những nơi khó khăn :))
Lại còn : Khi quảng bá tiền bạc không thành vấn đề =)
Lại cả bác Su Geun nữa đoán cũng chuẩn đi cùng với anh nhân viên đó là sẽ đi xa . Mà cái anh đó hay góp mặt trong các cuộc đấu giữa các thành viên và đoàn làm phim
Mà sao ep này nhiều đoạn không có sub ghê
Mong subteam cố gắng làm tiếp show này đến tập cuối của season 1 .
Tks subteam nhiều ... subteam fighting
Tác giả: nonelse    Thời gian: 14-6-2012 05:41 PM
Nhá hàng 193 ;))
Ep này có đoạn bác Ho Dong làm mai rất là mắc cười.
Cái miệng bác dẻo quẹo hà, ứng biến nhanh nhạy.
Lại còn cả đoạn Ji Won với mấy đứa nhỏ trên đảo, dễ thương kinh luôn.
Ep này Ji Won được là nhân vật chính, thích nhé ;))
Tác giả: truong120    Thời gian: 14-6-2012 09:12 PM
mình mới vào ,mong moi nguòi chi dum. mình muon xem từ tập 1 nhung ko bit tim o dau cả ,tìm thì toàn thấy tap trên 80 ( ma cung ko duoc dều nữa ) . ai bít dc tìm o dau ma co từ tap 1 den tập 190 ko. neu kites co thi vui quá ............... mong kites va moi nguoi giúp dỡ . thanks moi người.....
Tác giả: Kazehime    Thời gian: 15-6-2012 11:05 PM
truong120 gửi lúc 14-6-2012 21:12
mình mới vào ,mong moi nguòi chi dum. mình muon xem từ tập 1 nhung ko bit tim o dau cả ,tìm ...

Rất mún làm từ tập 1 nhưng vướng 2 lí do

1. Người không có, rất thiếu nhân lực bạn ạ

2. Raw die, engsub die, không có nguyên vật liệu thì công nhân bó tay ^^
Tác giả: dieuuoc    Thời gian: 24-6-2012 03:14 PM
mọi người ơi..............
cho mình hỏi ni cái..hồi trc mình có đọc 1 tin nào đó bình chọn những tập hay nhất của 2d1n.....
bạn nào bik chỉ cho mình những tập hay nhất đó là tập mấy zậy
thanks mọi người

Tác giả: Su_Peo    Thời gian: 3-7-2012 02:25 PM
nhảy tưng tưng, choan hô sub team, các bạn vất vả quá
tập này mình rất mình rất mong đợi
người tuyết 3m, heodang của tui {:308:}
Tác giả: Candy141992    Thời gian: 3-7-2012 05:57 PM
oa oa cám ơn ST nhìu lắm ạ!! hihi
e chờ mòn mõi ý!! e thik cái ý tưởng ng tuyết 3m cũa cụ Gi nhà mình )
lần nữa cảm ơn rất nhìu ạ!
Tác giả: hamy255    Thời gian: 3-7-2012 10:08 PM
Mong tập tới sẽ là 196, vì 194- 195 subteam làm rồi đúng ko??? Hóng hóng hóng
Cảm ơn subteam lần nữa
Mong các bạn sẽ đồng hành cùng ss1 tới cùng {:312:}
Tác giả: coolshb1    Thời gian: 10-7-2012 02:10 PM
Cảm ơn subteam đã làm tiếp ep 193
À mà phần tập 192 193 ra cách nhau xa qua xem không được rõ cho lắm .
Mong các ep ra liền tù tì ae xem cho thích .

Tác giả: Gi_2xu    Thời gian: 13-7-2012 07:05 PM
2 ep 192, 193 ra lâu lâu rồi mà bi giờ mình mới được xem. ko phải là 2 ep buồn cười nhất hội, nhưng sự thú vị thì như mọi tập 1n2d khác, chẳng bao giờ thiếu. đúng là show thực tế chính hiệu 100% với những bất ngờ từ đầu chí cuối.

Xem 2 tập này thick sự sáng tạo của bác Hodong mí lại Gi béo. Vẫn biết bác Béo là Mc quốc rân, kinh nghiệm đầy mình rồi nhưng cái màn làm mối tức thời của bác với 4 bạn trẻ trên tàu thật làm mình vô cùng ngưỡng mộ. Khả năng làm giải trí của bác đúng là bẩm sinh ạ. Chỉ thoáng thấy 2 cô gái cô đơn đứng ngoài với 3 chàng trai đơn điệu ngồi trong phòng mà bác nảy ra ngay cái màn làm quen. Tính sáng tạo và kĩ năng nghề nghiệp chả ngấm vào máu bác rồi. Bác béo đừng ở ẩn nữa. Cái kĩ năng giải trí tuyệt vời của bác mà cứ bị vùi đi kiểu này thì tiếc quá.

Mấy cái màn sáng tạo của Gi béo thì lúc nào cũng làm cho mình vừa ngoác miệng ra cười vì thích thú vừa gật gù thán phục. Công nhận hắn nhanh trí và suy nghĩ linh hoạt thật, cái vụ định cho người tuyết nằm sấp đã thấy thú, khi sản phẩm là người tuyết cổ dài gấp đôi thân ra đời thì phải ngả mũ mà thán phục cái trí tuệ linh hoạt nhạy bén của Gi. Đúng là bộ não của đội mà.

Tập này tội nhất nhưng cũng yêu nhất là Ji Won. Cứ tưởng là kẻ sướng nhất lấy đc thử thách 0,5 sao, ai ngờ đây lại chính là thử thách khắc nghiệt nhất, còn hơn cả cái 49 000 sao của bác Su Geun. Vụ của Ji Won lần này mới cho thấy được độ thực tế và tính bất ngờ vô cùng tận của 1n2d. Một phút đảo ngược tình thế mà ko ai đoán trc đc. Nhưng yêu nhất Ji Won trong tập này vì đã ko từ bỏ nhiệm vụ để trở về mà quyết tâm ở lại. Không hiểu sao cảm thấy khi đội cứ dần dần mai một thành viên, thì ý thức làm việc của các thành viên còn lại dường như lại cao hơn, tinh thần trách nhiệm mạnh mẽ hơn. Tuy vẫn còn ấm ức, nhưng cái cách Ji Won tiết chế sự bực dọc quen thuộc, lại còn an ủi Jong Min làm mình cảm động quá đi. Yêu Ji Won quá. Cái vụ nhịn đói của 4 người còn lại để Ji Won đc ngủ trong nhà chính là sự đối đáp tuyệt vời cho tấm lòng của Cho-ding. Nói thế nào nhỉ, 5 người họ ko nói ra, nhưng lại cùng một "rọ" với nhau, đều hi sinh cho nhau. Đây cũng chính là điểm cốt yếu của 1n2d ss1 thuyết phục mình cho đến tận bi giờ.

Anh Jong Min vẫn trầm như mọi khi. Bác Su Geun tập này thoát nạn trong ngang tấc. Trời thương bác lùn nhưng lại ghét bỏ Cho-ding.

Cảm ơn các bạn vẫn kiên trì làm 1n2d ss1. Với mình thì nó sẽ chưa bao giờ kết thúc ngay cả khi tất cả các ep của nó đã đc vietsub. Bởi, ngay bây giờ đây, dù xem lại bất kì tập 1n2d vietsub nào, dù là 2 lần hay 3 lần, mình vẫn cảm thấy tuyệt vời như mới.

Yêu 1n2d show và 1n2d team nhất!
Tác giả: siwang    Thời gian: 15-7-2012 03:06 PM
Thời tiết mấy ngày nay nóng quá đi mất
ngồi trong phòng, quạt thổi ù ù mà thấy mồ hôi mồ kê như tắm
Mới 1 năm trước đây thôi, vừa thi xong tốt nghiệp, trở thành kẻ thất nghiệp
không rõ là đã đến với 1n2d như thế nào nữa
hồi đó bắt đầu xem chỉ với mục đích giải trí cho qua ngày đoạn tháng
tập đầu tiên mình xem chính là ep có tựa đề "Mùa hè nóng như thiêu"
Nói đến nóng như thiêu, lúc xem bác Kim C phải mặc áo bông dài quá gối mình vẫn chưa thấy cái sự cực mà bác phải chịu
Nhưng giờ chả phải mặc áo bông, đang quần siêu ngắn, áo 3 lỗ mà thấy nóng khủng khiếp
Thế mới biết tinh thần hi sinh vì show của bác cao thế nào.
Người ta nói, cảm lạnh đã cực rồi, nhưng cảm nóng còn khủng khiếp hơn, thương các bác phải chịu nóng chịu khổ... để cho người xem những thước phim đầy tính thực tế, sống động và không kém phần vui vẻ, cảm động.
Nóng quá, hứng lên vào lảm nhảm rồi bò ra...
Tác giả: divinewind    Thời gian: 16-7-2012 07:09 AM
Đọc bài của ss Siwang làm mình lại nhớ về ep đấy. ngồi cái xe ko điều hòa đệm bông "ấm áp" kinh dị...
bây h đi học lái xe, đã nếm trải cảm giác oi nóng cháy da cháy thịt mà vẫn phải điều khiển xe.
mình đi 2 vòng sân rồi xuống nghỉ đã thấy hoa mắt chóng mặt.
Quả thực Su Geun lái xe suốt như vậy, lại đa số ko phải xe tự động, cứ côn phanh vs cài số như thế mà vẫn ko hề tỏ ra mình mệt mỏi mà cười đùa vẫn rất vui và những trò đùa của SG cũng thú vị nữa!
Đã vậy, vì muốn chở mọi ng` - nh~ vị khán giả của chtr và nh~ con ng` đã gắn bó ít nh` vs 1N2D -  mà SG tiếp tục bất chấp lịch làm việc của mình sáng nào cũng đi tập lái xe hạng... đấy là hạng mấy ấy nhỉ? ^^
Lúc đầu cũng thấy "hơn bt" 1 chút thôi nhg bây h cảm nhận mới thấy thấm thía và cảm động. Ko hổ danh, SG đúng là một thành viên tuyệt vời của 1N2D.
Đọc trên trang chủ của Happy Sunday phần khán giả viết cho 1N2D thì có rất nh` ng` nói rằng bây h SG đã mất đi hình tượng con ng` chăm chỉ của quốc dân rồi, có ng` thì lại bảo SG chả hề giúp đỡ các mem mới như nh~ ng` khác đã từng giúp SG...v..v... Và bên cạnh đó cũng có rất nh` ng` ủng hộ SG!
Còn theo mình thì đúng là SG vẫn vậy, chỉ là chgtr thay đổi khiến hành động và thể hiện cũng đổi thay đi mà thôi. Mình vẫn thấy SG khéo léo giúp đỡ mọi ng` hết mình đấy thôi. Nếu cứ nhìn con ng` và đánh giá phiến diện thì sẽ chẳng thấy ng`ta tốt đẹp bao h.
Mình - con ng` có quá nh` duyên nợ vs 1N2D - dù ss1 hay ss2 - vẫn luôn kì vọng và ủng hộ "vô điều kiện"!
À quên, bây h phải bổ sung câu này nữa: Ủng hộ subteam nhà mình cũng "vô điều kiện" lun ~~{:306:}
Tác giả: daugaran91    Thời gian: 17-7-2012 11:41 AM
tranphong23910 gửi lúc 17-7-2012 10:30
Em là 1 FAN bự của 1N2D nhưng mà em muốn xem những tập đầu tiên cua show lun cơ. Nhưng  ...

Ở kites mình thì đang dần hoàn thiện những ep chưa làm. Bây giờ có lẽ chỉ có những ai thực sự yêu thích show or fan của các thành viên trong gia đình hoang giã mới làm. Ở kites bạn có thể lượn qua nhà Gi để lượm lặt thêm một số Ep mà nhà Gi làm nữa.

Nếu mà đầy đủ nhất thì bạn qua bên fansite của show ở VN mình là http://1n2dfanviet.wordpress.com
Vì là fansite nên đó là nơi tổng hợp lại các ep có cả sub của những web khác nữa nhưng cũng bao gồm cả kites mình.

P/s: Vừa xem ep 193 xong, ep này không được cười như các ep khác, nhưng nó lại cho thấy sự khắc nghiệt của show. Hơn thế nữa là tình cảm của các thành viên dành đến cho nhau....

P/s tiếp: Ngày nào cũng sẽ vào hóng các ep tiếp theo của subteam...555ting!{:412:}

Tác giả: namiugau    Thời gian: 1-8-2012 10:19 PM
cho mình hỏi tập 2D1N với các tiền bối là các nam diễn viên phụ - là tập bao nhiêu hả các bạn?
mình muốn xem lại tập đó quá mà ko nhớ là tập bao nhiêu nữa :((((((
nhớ SS 1 quá đi thôi.
Tác giả: coolshb1    Thời gian: 7-8-2012 11:19 PM
Topic này ngừng hoạt động rồi hay sao vậy .
Chả lẽ 1n2d season 1 kô còn đc yêu thích nữa
Ngày nào cũng box Variety show kiểm tra toàn thấy show RM update liên tục buồn ghê ...
Tác giả: coolshb1    Thời gian: 27-8-2012 05:09 PM
Bao giờ có ep tiếp theo thế mọi người .
Từng ngày từng giờ mong ep mới của season 1 .
Mong lần này tung ra mấy ep luôn coi cho đã
Tác giả: coolshb1    Thời gian: 3-9-2012 11:29 PM
194 coming soon
thấy dòng chữ này mà vui quá.
Subteam fighting                      {:290:}
Tác giả: tohe153    Thời gian: 4-9-2012 08:11 PM
cả ngày hôm nay cứ lượn ra lượn vào không biết bao nhiêu lần mà vẫn coming soon!
mặc dù biết ko nên dục subteam nhưng mà em hóng quá!
lâu lâu mới có 1 tập! ham hố ss1 chứ ss2 thì mới nên các bác ấy vẫn còn giữ hình tượng thì phải!
subteam cố lên! hóng quá!!!!!!!!!!!!

Tác giả: GhostSJSLYH    Thời gian: 5-9-2012 01:39 PM
194 coming soon, mong chờ và vô vàn cảm ơn ST ^^ Mặc dù mình đến với ss2 trước và yêu các thành viên hiện tại vô vàn nhưng khi xem ss1 mình cũng không thể không dành tình cảm cho những con người đầy thông minh, mưu trí và hài hước ấy. Thật sự rất nhớ chú Jiwon, chú rất láu cá và thông minh, thật tiếc khi chú không tham gia ss2 :(.
Tác giả: mini.Bear    Thời gian: 5-9-2012 11:37 PM
Ôi, 2D1N ss1 coming soon rồi à
mình cập nhật thông tin kém quá nhỉ, suýt nữa thì hem biết luôn=)))
hóng quá đi mất=))))
cám ơn subteam thật nhiều vì vẫn tiếp tục mang ss1 đến với mọi người
mình cứ nghĩ không còn cơ hội được xem việt sub của các ep khác nữa cơ@.@
yêu các thành viên 2D1N nhiều lắm<333333
Subteam 5ting!^^

Tác giả: ft_jongshin    Thời gian: 6-9-2012 07:49 AM
i love u ~~~~~~~~~~~~ so much...̣can,t use unikey ->eng
i've been waiting for so long, and think that u won't make ss1 anymore....so thank u
i'll saranghea ....
Tác giả: kensinquang    Thời gian: 6-9-2012 08:07 PM
1n2dfanviet gửi lúc 6-9-2012 19:25
Không biết ep 194 hay cỡ nào mà subteam phải bỏ ra vài tháng để hoàn thành tính từ kh ...

Mình ko biết bạn có suy nghĩ trước khi cmt ko, nhưng nếu bạn đã thích show 1n2d như thế thì đợi như vậy cũng đáng.

Việc bạn nói 1 forum lớn như thế này mà ra sub chậm, sau bạn ko nghĩ show này có đủ nhân lực hay ko ? và forum này còn nhiều chương trình khác chứ đâu phải riêng một show này.

Mình cũng là người thích show này. Hôm hay thấy bạn cmt như đứa con nít thiếu suy nghĩ nên reg nick vô nói cho bạn rõ.
Tác giả: jmarried    Thời gian: 6-9-2012 08:14 PM
Không biết ep 194 hay cỡ nào mà subteam phải bỏ ra vài tháng để hoàn thành tính từ kh ...

hay thật!

1. việc bỏ ra vài tháng hay vài năm để cho ra lò một tác phẩm chứng tỏ họ đã đặt nhiều tâm huyết, công sức vào đó.  còn u, chỉ có ngồi đó chờ thưởng thức món ngon dọn sẵn mà đã ko có kiên nhẫn, vậy mà cũng tự nhận mình là một fan của 1n2d sao.

2. tốc độ làm sub của các bạn í chậm thì đã sao. u cũng chẳng có tư cách j để mà phát biếu vô ý thức như vậy. thứ nhất, ai cũng có việc riêng cần quan tâm hơn: học hành, cơ quan, gia đình, yêu đương ... việc làm sub chỉ là đam mê và nhiệt huyết tuổi trẻ chứ có phải việc làm công ăn lương đâu mà bắt mọi người phải dồn mọi thời gian vào việc này chứ. thứ hai, nếu u có khả năng thì thử sub phim với tốc độ nhanh hơn xem, khi đó tôi sẽ tôn trọng nhận xét của u hơn

3. "bây giờ mà có một site nào đứng ra làm show này thì chắc chắn các bạn không còn chỗ đứng nữa đâu."
tức là hiện giờ show 1n2d ở kites là hàng độc đúng ko. thế thì "tôi độc nên tôi có quyền". u thik thì ghé forum, ko thik thì cứ lang thang trên mạng mà gặm raw, engsub, chinese sub j đó thì tùy u. bản thân tớ chẳng phải là người thành lập forum mà còn thấy bức xúc như vậy thì chắc chẳng thành viên nào trong kites cảm thấy tiếc khi thiếu vắng u đâu

p/s: tớ chẳng phải là khoái hàng ngoại, cơ mà chẳng tìm thấy danh từ xưng hô nào trong tiếng việt cho hợp tình hết: bạn, mình thì nghe thân mật quá, mày tao thì nghe chợ búa quá, ta mi thì nghe giang hồ quá. thôi thì gọi là u cho nó lành. tiếng anh đôi khi hay vậy đấy :)
Tác giả: Kazehime    Thời gian: 6-9-2012 10:54 PM

Đáng lẽ định xóa bài này, nhưng mà thiết nghĩ cũng nên reply 1 lần đàng hoàng và mai mốt các trường hợp tương tự sẽ không tái diễn nữa..

Vấn đề 1: Nick của bạn mình thấy khá quen, nếu chúng ta là người quen thật thì mình thật sự thấy buồn.

Vấn đề 2: Đúng, 1n2d ss1 ra chậm hơn hẳn. Chúng tôi chỉ có 1 ĐỘI NGŨ SUBTEAM cho cả 2 season 1 và 2. Và, chúng tôi ưu tiên season 2 hơn season 1. Lý do là gì à? Vì season 2 là season "on going" tức là season mới và hiện đang chiếu.
Chúng tôi cũng như bạn, đều là fan của 1N2D, đếu muốn được xem show 1N2D 1 cách hoàn chỉnh nhất và không chỉ riêng chúng tôi, mà còn rất nhiều bạn muốn xem nên đã đặt quyết tâm không bỏ cuộc giữa chừng, dù đội ngũ quá mỏng và việc re up lại raw là chuyện rất mệt mỏi. Đó là quyết tâm, là lời hứa của chúng tôi với các bạn. Chúng tôi sẽ làm và cố gắng hết khả năng của bản thân.
Nhưng, chúng tôi không thể đảm bảo tốc độ ra sub. Như đã nói chúng tôi chỉ có 1 đội ngũ subteam cho cả 2 season và trong đội ngũ của mình, có những bạn phải phụ trách cả 1 ep dài gần 2 tiếng đồng hồ (Ví dụ như trans Hàn, như tôi - Typesetter). Vậy nếu bạn thực sự đòi hỏi chúng tôi ở tốc độ ra sub thì tại sao bạn không đăng kí vào giúp chúng tôi?
Bạn là ai? Bạn không có khả năng, bạn không đủ kiên nhẫn, bạn không phải thức khuya, bạn không phải stress, bạn cũng không phải hy sinh bất cứ gì cho việc làm sub thì bạn lấy tư cách gì nói chúng tôi "xem thường" bạn? Trước khi bạn nói chúng tôi như vậy bạn có dành chút " thời gian" của bạn nghĩ đến cảm xúc, công sức của chúng tôi chưa? Hay bạn chỉ là 1 đứa trẻ xị mặt ra khi chưa được nhận quà? Chúng tôi "xem thường" bạn hay bạn đang xem thường chúng tôi - Những người đang làm sub vì các fan việt?
Tôi công nhận sub 194 có thể chậm trễ hơn so với các tập khác và kéo lun ep 12 trễ hơn. Tôi biết các bạn không vui. Tôi cũng không muốn chuyện này. Nhưng, chúng tôi còn có cuộc đời thật ngoài kia bên ngoài cái mạng ảo này. Bạn tưởng lúc nào chúng tôi cũng có đủ thời gian làm sub để ra ep đều đặn cho bạn coi à? bạn có bao giờ nghĩ để có hơn 2000 lines sub cho bạn xem trên màn hình phải khiến chúng tôi mất bao lâu ko?
Đừng bao giờ so sánh tốc độ của chúng tôi với một cái forum ABC nào đó về show này. Bạn cứ lập web, cứ dịch và làm sub cho show này thử đi. Nếu thực sự bạn ra nhanh hơn, đều hơn chúng tôi và chất lượng của bạn bằng chúng tôi thì thực sự tôi sẽ rất khâm phục bạn. Trước đây đã có web làm cái show này rồi bạn ạ, nhưng rồi sao? Có Web nào duy trì dài được ko? So với những trang web đó, chúng tôi - những người đang cố gắng mang show này đến với các bạn 1 cách hoàn chỉnh và quyết tâm không bỏ cuộc, đáng nghe những lời này từ bạn à?

Nếu có 1 ngày chúng tôi "bỏ rơi show này ( có thể chứ), chúng tôi cũng không có gì thấy hổ thẹn bởi chúng tôi biết chúng tôi đã cố gắng mọi khả năng, và việc từ bỏ đơn giản là vì không có cách nào cứu vãn (vị dụ như die hết link)

Nhân đây cũng xin nói luôn. Tại sao ep 194 chậm?
Lý do:
1. Tìm raw. bạn nào có raw ss 1 chất lượng cao share cho mình, mình rất cảm ơn
2. Engsub, bạn nào còn lưu eng của ss1 , share cho mình, mình cảm ơn luôn
3. Dịch sub, trans Hàn chỉ có 1 vài người cho 1 show dài thế này
4. Tôi. 1 Typesetter chính cho hết show này
5. Timer, các timer phải mất thời gian so sub vì raw và engsub chênh nhau quá nhiều.
6. Thiếu nhân lực, vấn đề muôn thuở.
Lần đầu cũng là lần cuối tôi chia sẻ cho các bạn về việc này. Không phải để kể khổ mà là để các bạn hiểu và bình tĩnh chờ đợi chúng tôi để chúng tôi cũng có đủ bình tĩnh và kiên nhẫn hoàn thành sub 1 cách tốt nhất.
Một lần nữa tôi nhấn mạnh là: nếu tôi còn làm leader show này, sẽ không bỏ rơi season 1, nhưng không đảm bảo về tốc độ được. Nếu các bạn có khả năng, nhiệt tình và thời gian, hãy giúp chúng tôi và mọi người nhé.

Tôi cũng xin cảm ơn các bạn luôn ủng hộ và bênh vực Subteam. Chúng tôi sẽ luôn cố gắng vì các bạn. ^^
Đây là trả lời cuối của tôi về việc này, tôi không chấp nhận sự đôi co thêm nữa

PS: trong khi phải trả lời bạn về cái này, tôi lại mất thời gian thay vì TS ep 12 1N2D. tất cả những comment hối sub sau này sẽ bị xóa.
Tác giả: siwang    Thời gian: 7-9-2012 09:09 AM

chào bạn - gọi thế này vì tôi không biết bạn là ai, ko biết bạn bao nhiêu tuổi, cũng xin mạn phép mà xưng tôi luôn nhé

bắt đầu từ cái nick của bạn : 1n2dfanviet

khi nhìn thấy nick của bạn, khi chưa đọc bài post, bạn có biết tôi nghĩ ngay đến gì không :

ôi, lại có một mem nữa quan tâm đến 1n2d, thật sự như tìm thấy 1 người bạn cùng chung sở thích nữa, thật tốt, vẫn còn nhiều bạn quan tâm 1n2d ss1 dù sub có ra trễ ...

bạn biết vì sao không? tôi có quen 1 bạn, bạn ấy cùng 1 số bạn nữa lập và duy trì 1 trang wordpress lấy tên là 1n2dfanviet, hình như có cả trên facebook nữa - mạng nhà tôi không vào đc face nên ko biết trang đó hoạt động ra sao, nhưng trên trang wordpress thì bạn ấy thường xuyên cập nhật thông tin, sub việt hóa của 1n2d. nhìn thấy nick như thấy người, tâm trí nghĩ không phải bạn mình quen thì cũng là cùng sở thích, cùng chung bạn bè...

Sự thật phũ phàng hiện trên màn hình máy tính cho tôi thấy bạn lập cái nick này, post bài này không phải để thể hiện sự quan tâm đến show, bạn post chỉ để khiêu khích chúng tôi mấy câu để chọc ngoáy, đâm thọt linh tinh rồi bạn đi mất ...

Nói thật bạn đang bôi nhọ lên fan việt của 1n2d đó bạn ạ. Đừng lấy nick như thế này để post những bài như thế nữa, thật là đáng buồn.

Bạn có quay lại không, tôi không care, nhưng vẫn post bài đáp lại '' tấm thịnh tình '' của bạn thể hiện qua nội dung bài bạn post nhé.

Phải nói là : Tôi BUỒN vì suy nghĩ của bạn quá.

nghĩ cũng lạ, sao tôi lại không thấy TỨC mà chỉ thấy BUỒN cho bạn nhỉ ? đúng là tình cảm của con người phức tạp quá, nhiều khi khó lý giải nổi.

Cũng định giãi bày 1 chút về việc làm sub cho 1n2d nói chung và 1n2d ss1 nói riêng để bạn hiểu chút chút nếu cần , cơ mà leader đã lên tiếng thì tôi đây cũng không nhắc lại phần trùng lặp nữa

Nhưng, có những chỗ vẫn muốn bổ sung

1. Leader nói raw khó kiếm, engsub 99% die sạch - ôi cái 1% mong manh hi vọng ...

Sự thật là : raw không phải khó kiếm, mà là vô cùng khó kiếm, phần engsub up lên là bị del, ko biết bao nhiêu lần up lên, mau mau gọi ai cần down thì down ngay không link die, vì sao ư, vì vi phạm bản quyền, là VI PHẠM BẢN QUYỀN đó bạn thân yêu ạ ^^

Lạy chúa tôi, cái luật bản quyền, Ta hận mi Y___Y

Và tôi là cái đứa '' điên tình '' vì 1n2d ss1 - kể ra dùng cái từ kia có vẻ ko hợp lắm, cơ mà chả có từ nào để thay, nếu sau có nghĩ ra thì sẽ sửa lại nha bạn - kẻ còn giữ engsub vài ep đang làm sẽ là người up ensub lên, vì thế đoạn up-del-reup tôi thấm thía lắm , khổ thân cái máy và đường dây mạng siêu rùa T__T

bạn chắc không biết tôi đã lượn mạng bao lâu để có đc link down raw đâu ^^ , ngày ngày lội page ở các web từng làm về 1n2d, hay chỉ cần nhắc tới thôi cũng lượn hết, chuyện tìm kiếm đâu phải ngày 1 ngày 2 ...

Tôi cũng đã nhận được không ít sự giúp đỡ của các bạn yêu thích 1n2d trên mạng, các bạn đã giúp tôi ơi, dù link bạn cho tôi không down được raw nhưng cũng cảm ơn các bạn nhiều lắm , đâu như ai kia, haizzzzzzzz

Nhưng ông trời không phụ lòng người, cuối cùng tôi cũng tìm đc 1 link down có thể kéo đc raw từ đó, 1 miếng khi đói bằng 1 gói khi no, chất lượng raw giờ không quan trọng bằng có cái để làm, để mà tiếp tục với đam mê cùng 1n2d ss1. Các bạn đang giữ seed thật tốt, I love U

2. dịch từ engsub ra là 1 chuyện, trans eng của St 1n2d không đến mức thiếu trầm trọng

nhưng vấn đề to đùng ở chỗ nào bạn biết không ?

không cần động não đâu, tôi nói luôn cho bạn biết nha, đó chính là engsub với raw không khớp nhau.

thế nào là không khớp? bạn xem phim chiếu rạp chưa? có từng nghe đến TH phim chiếu bị cắt 1 số đoạn để rồi sau đó khi ra đĩa DVD mới để full không?

xin thưa là TH 1n2d ss1 cũng tương tự đó bạn, chẹp

nghe tiếng hàn tôi không hiểu đâu, tôi chỉ biết mỗi tiếng việt thôi, những đoạn bị cắt đó có nhiều đoạn hay và thú vị lắm chứ. Thế là tôi nghĩ, nếu có trans thêm phần chữ minh họa ở những đoạn bị cắt đi, không có trong engsub thì sao nhỉ????? không phải là khi xem sẽ hiểu được phần nào sao? thế là chuyện này mang đi nói với leader, và leader cũng hiểu điều đó, bạn ấy đồng ý

vậy là tôi thêm việc, quên chưa nói với bạn tôi time caption - mấy cái chữ trên video ý , từ chỗ chỉ time những caption có engsub, h thành time tất cả, là tất cả bạn ạ ^^, sau đó đến phần sau editer mới lược bỏ gì không cần thì bỏ.

Bạn chưa từng làm thì không hiều được chuyện này làm mất thời gian hơn nhiều thế nào đâu. Khi quyết định tôi cũng biết trước đièu đó, nhưn vẫn luôn coi việc mình mất thêm thời gian là chuyện nên làm, để cuối cùng mang lại những ep vietsub hoàn chỉnh nhất có thể, vì đam mê mà, có xá gì đâu.

Đọc đến đây bạn thấy tôi rỗi thời gian lắm đúng không? Xin thưa là không hề, tôi bận tối mặt nên nhiều lúc muốn buông cho chuyện đâu đến đó. Nhưng rồi, ai bảo tôi cố chấp với sở thích làm gì, ai bảo tôi thích tỉ mỉ, ai bảo tôi khó tính với chính sản phẩm mình góp phần làm ra.... Thế là hò hét có, lôi kéo có, khắt khe có .... đem những điều đó áp lên mình và 2 em timer làm cùng.

Thật tình 2 em ý bị tôi ép chắc cũng không dễ chịu, xin lỗi 2 đứa nhé, ss không làm khác được đâu, bản chất xấu xa của ss là từ bé đó ^^. Nhưng vì công việc làm sub phải là thế, cẩn thận, chính xác, tỉ mỉ - mãi mãi không thể khác được. Khâu này làm sai làm sót, những khâu sau sẽ rất khổ, sẽ kéo theo bao nhiêu hệ lụy khác, tiến độ chậm càng chậm, lại tạo cơ hội cho ai đó đâm thọt, thực không nên.

3. đã time thêm caption không engsub thì tất nhiên phải tìm người trans hàn, mà trans hàn lại thiếu trầm trọng.

May trời thương, 1 bạn trans hàn đã xuất hiện, bạn ấy thực nhiệt tình. Nhưng nhiệt huyết nhiều thì cũng không phải rảnh cả ngày mà trans đến 1500 line thế được, bạn ấy cũng phải đi học, đi làm, có cuộc sống của ban ấy chứ.

Đã hiếm lại quý, bạn ấy còn đảm nhận cả bên những show khác nữa, thực tội nghiệp mà, haizzzzzz

Nhờ thế nên nếu bạn thực sự là fan của 1n2d - như nick của bạn vậy - thì bạn sẽ thấy subviet chúng tôi làm đã đầy đủ hơn so với trước kia rồi.  

Được đến như vậy thực không phải dễ dàng.

4. TS : khâu TS chính là leader của show làm luôn

tôi ngoại đạo món TS nên không nói nhiều về khoản bạn ấy bị cả đống line sub đè nhé

cơ mà cũng xin chia sẻ 1 chút kinh ngiệm mà tôi lĩnh hội được khi có dịp check sub đã TS mà TS-er dùng raw khác với raw đem enc nhé. Đúng là chỉ check và fix thôi đã mệt lắm rồi, mất thời gian kinh khủng, tgian đó mà để xem phim thì chắc cũng coi hết cả bộ phim 10 tập ko sót chi tiết nào đó bạn. Không biết cao thủ TS thì thế nào chứ tôi thì thấy ớn quá chừng . Từ đó cũng thấy được là TS từ đầu mất công thế nào rồi.

5. tiện đây tôi xin chia sẻ 1 tin không biết vui hay buồn với bạn và tất cả mn nha :

Vui ở chỗ :

có 1 bạn đang reup raw 1n2d ss1 từ ep đầu lên RS

Buồn ở đâu nhỉ ?

chuyện không phải không down đc raw

chuyện không phải raw đó chỉ là xvid - enc ra xấu òm T__T

chuyện không phải là vì không muốn làm

chuyện không phải vì có raw mà không có engsub thì trans eng và tất cả các khâu sau đều chịu chết, ko làm ăn được gì

.

.

.

mà chuyện buồn là vì Thiếu nhân lực, vấn đề muôn thuở - xin mượn câu của KAze luôn

^^

muốn trans trực tiếp từ hàn qua việt ư ? có thể lắm chứ, nhưng người đâu, người đâu ? Hiện bạn trans hàn của chúng tôi còn đang học tiếng, trans bằng nhìn chữ cũng là bạn ấy giỏi đó chứ. Nếu bạn so đo nói '' mẹ hát con khen hay '' thì tôi cũng thực lòng mà nói là ít ra bạn trans hàn giỏi hơn tôi - kẻ mù tiếng hàn - gấp vạn lần

Thế thôi nhé. Dài dòng quá rồi. Đấy chắc là bài post dài kỉ lục của tôi đó - trừ mấy bài post truyện ra. Cảm ơn bạn vì giúp 1 phần để tôi có thể có đc bài post dài thế này nha ^^. Nếu có ý kiến gì khác cứ phát huy nhé, tôi xin đón nhận sự quan tâm đó nhiệt tình nhất có thể.

PS : Bạn biết quan tâm để mà đâm thọt, chọc ngoáy cũng là 1 thứ quan tâm đúng không ?

Tác giả: lavender1204    Thời gian: 7-9-2012 10:55 AM
1n2dfanviet gửi lúc 7-9-2012 10:37
Bác không cần kể khổ vậy đâu và nếu cần tiền thì có thể vận động và lợi dụng  ...

Mình chả hiểu trong bài của chị Kazehime có câu nào đòi tiền này nọ không mà bạn nói một câu như thế này nhỉ? Vấn đề ra sub chậm do raw chậm. nhân lực thiếu... các chị ấy cũng chỉ giãi bày thôi.
Và ở đâu ra cái 4rum chuyên lừa đảo????? Bạn ăn nói phải có chứng cứ rõ ràng, đừng có ăn không nói có!!!!
Tác giả: divinewind    Thời gian: 8-9-2012 10:17 AM
Hôm qua lật đật chạy vào mới phát hiện mình chưa down ep 194 Trong máy có độc raw!
Ep này năm ngoái mình xem đi xem lại, xem tái xem hồi mà giờ vẫn muốn xem lại lần nữa.
Uhm Tae Woong đến và thổi hồn cho 1N2D một bầu không khí mới lạ hơn ^^ Xem SS2 nhìu, bây h quay lại SS1 có cảm giác như nhìn quá trình trưởng thành của chú Uhm ấy! Từ lúc ngố ngố, bẽn lẽn ko nói gì, chỉ trốn sau lưng...(chủ yếu là lưng Eun Choding) đến lúc nghịch ngợm pha trò cười ~ Chỉ có độc cái duy nhất chả chịu sửa là ứng cử viên sáng giá cho vị trí...bét! May mà bây giờ có chú Cha bầu bạn keke
SS1 chứa đựng rất nhiều kỉ niệm với mình, vì vậy dù SS1 đã kết thúc và chuyển sang một giai đoạn mới, mình vẫn rất cảm ơn ST đã làm pj này và gợi lại cho mình rất nh` những kỉ niệm đáng quý ấy!
ST fighting!!!!!

------------------------------------------

Hết HOT nhg e vẫn lượn vào ngó keke. e tưởng bên SS2, hóa ra bên SS1!
Mấy khi có dịp đề cập đến quá trình làm việc của ST, em xin viết vài câu dưới tư cách “động vật quý hiếm ^^ , bị dành hết show này show kia, cần được bảo tồn”

Đợt trc mọi ng` time cả thoại lẫn cap, e chỉ trans cap nên bao nhiêu dòng thoại là e xóa sạch. Mấy ep đầu e vừa làm vừa nghĩ: “may là xóa đi đc, làm cả cái này thì khổ cả ng`!”. Nhưng càng làm càng biết,  để time ra ngần ấy dòng đâu có phải chuyện nhỏ! (Có lần em cũng xí xớn time thử -> quá khó -> thất bại –> đầu hàng), vì thế từ sau – vẫn bắt buộc phải pass mấy dòng thoại đó – em vừa làm vừa tiếc công sức của mọi ng` bỏ ra   Thế mà trc mình lại vô tâm thế.

Về khoản trans thì e ko phải biên dịch viên, chẳng phải chuyên gia ngôn ngữ. Tiếng Hàn học trên trường như điên mà vẫn còn nhiều thứ để học lém đó chứ ^^ Nếu để cho nhanh thì chỉ cần đọc vèo 1 cái, tra 1 vài từ, rồi chém luôn dựa vào hoàn cảnh là xong, đằng nào chắc gì đã có nhiều bạn biết mình trans đúng hay sai, ai biết mình trans sai thì cũng mặc kệ (giống như em mặc kệ các show khác mà thôi). Làm thế thì nhanh hơn nhìu! Nhưng em giống tính chị đó (hoặc tính cả ST nhà mình!), đã làm thì làm cho đến nơi đến trốn. Em bị kêu cái tính cầu toàn từ xưa mà có chịu bỏ đâu. Đằng nào Xử Nữ nhóm B thì cũng rất kĩ tính (soi mói) mà! Kekeke.

Em nghĩ mình áp lực hơn các bạn trans E ở một điểm. Trans E dựa vào bản engsub đã được trans đơn giản hóa từ tiếng Hàn sang, và tiếng Anh chúng ta cũng học cả chục năm trời rồi nên - suy nghĩ của riêng em thôi nhé – có lẽ công việc sẽ nhẹ nhàng hơn mình 1 tí tẹo. Còn tiếng Hàn em mới được có vài năm (ý là 2 năm đổ lại), trình độ lúc xuống lúc lên (do lúc chăm lúc lười), chưa kể vì đã biết tiếng nên việc hiểu được cấu trúc đó, cách nói đó là 1 vấn đề, vấn đề đau đầu hơn là người Việt mình trong tình huống đó sẽ dùng như thế nào, dùng từ nào để thay thế tương đương đc? Tiếng Anh và tiếng Việt đều ko có cách nói này, mình phải làm sao cho chỉ trong vài dòng mà các bạn hiểu hết được cái hay khi người ấy nói như thế?

Cap Hàn chủ ngữ không có, vị ngữ lúc có lúc không, toàn động từ, thế nên thay vì nhìn 1 cái hiểu câu đó thì em phải xem tất cả. Xem rồi nghe! Cái nghe là sợ nhất. Nghe hiểu mang máng thì lúc đó mới dám trans cap cho đúng văn cảnh, ai nói ai, định nói j`!

Còn trans tục ngữ, thành ngữ là em hãi nhất. Đã mù thành/tục ngữ Việt Nam lại còn phải hiểu của Hàn! Có những từ tra mãi chả ra, tra google - may nhất là có giải thích tiếng Anh! Chứ giải thích tiếng Hàn thì lại tiếp tục tra từ mới để hiểu câu giải thích đó, hiểu xong lục óc ra để xem tiếng Việt nó là câu gì Trans món ăn cũng kinh dị không kém, tại tất nhiên – VN mình chả có mấy món đó, giữ nguyên tên thì cũng dễ thôi, cơ mà các bạn ấy ko hình dung ra món gì thì cũng phí!

Suy ra trung bình 1 dòng cap các bạn đọc trong 3-5s (có khi bỏ qua ko kịp đọc vì mải nhìn thoại), em phải bỏ ra 3 phút để trans. Còn tình trạng xấu nhất là đến 10’-15’. Xấu hơn nữa là… đành phải pass dòng cap đó đi. Pass 1 dòng cap đi là đã giảm chất lượng của ep đó đi rồi.

Đá qua Shinhwa Boardcast 1 tẹo. Ban đầu leader show đã bảo chắc bỏ cap đi thôi vì thiếu nhân lực, một mình em ôm hết hơn 2 tiếng thì e ko làm nổi đâu, nhưng em vẫn cứ nằng nặc đòi làm. Show Hàn quốc khác show Việt Nam, có khi những tình huống đó không thú vị thì cap lại là vai trò “mắm muối” cho phần đó! Xem raw em buồn cười nhất chính là nhờ phần cap đó. Bỏ đi cap là bỏ đỉ cả ½ sự thú vị của show. Cũng gần giống như khi xem raw, mình vẫn buồn cười nhưng cảm giác thấy hơi nuối tiếc, hụt hẫng thế nào đó vì mình không thể hiểu hết được nó, mình vẫn ko thể cười hết mình được.

Chính vì nghĩ lại những ngày tháng mình đã trải qua (hồi chưa học tiếng Hàn), e thực sự muốn cùng ST đưa đến cho các bạn tiếng cười trọn vẹn và biết đâu, bằng cách nào đó, khi nhắc đến 1N2D nói riêng và các show khác nói khác, các bạn ấy giống như em, lại mỉm cười nghĩ về kỉ niệm đẹp trong quá khứ ?

Em luôn nghĩ và nói rằng em nợ 1N2D SS1 rất nhiều. Nhưng nghĩ kĩ thì chính nhờ các ST mà em mới có thể đến với show chương trình này và có những kỉ niệm đẹp như vậy ^^ Đó chính là lí do em tham gia vào ST mình, không hề muốn lợi dụng, trục lợi từ ai hết.

Vậy mà có những người chỉ ngồi chờ mà ko đủ kiên nhẫn, không đủ thông cảm, thấu hiểu, phát ngôn những lời nói thật thất vọng, làm tinh thần em xuống chút đỉnh. Nhưng cũng vui vẻ nhanh thôi, hôm nay em thêm 1 tuổi mới, phải vui lên mới phải chứ ~!

Mặt tích cực của nó là ko chỉ 1N2D và RM, các show khác của kites chúng ta cũng đang được các bạn ủng hộ và chờ đợi ^^ Có cả khen và chê, ấy chính là chúng ta đã được quan tâm đến. Còn hơn công sức chúng ta bỏ ra và thu về là sự im lặng đúng ko ^^

P/s 1 câu banana: Những dòng comment của các bạn là niềm động lực cho chúng tôi
Kakakaka

~ Lượn đi trans típ~ Suýt nữa e quên mất sn mình đấy! Chỉ cứ ngồi xếp lịch trans ko thôi nè ~ ! ^^ Cuối tuần zui zẻ nha cả nhà!

NỔI HỨNG MÀ CHÉM DÀI QUÁ ~! CHẢ BÍT CÓ AI ĐỌC KO KỆ CỨ VIẾT HIHI

Tác giả: anhdaica    Thời gian: 9-9-2012 08:29 AM
Mấy hum ni chờ duyệt đồ án rảnh quá down up ủng hộ subteam
Đây là raw HD720p ep 356: http://www.fshare.vn/file/TW3GP8W9ST
Còn mấy tập nữa mình đang up lên mà lâu quá không biết fshare down thì nhanh mà up thì lâu quá

Tác giả: bepig_vt    Thời gian: 13-9-2012 02:49 PM
Wao !!!! wao ! Wao
một tràng pháo tay ủng hộ cho subteam nào !!! * clap clap clap*
Hóng wa đi mất, em đang dow về xem nè
Xém tí là hok biết có ep mới lun, hì
thật tình đọc những dòng tâm sự của subteam em mới hiểu rằng việc sub thật là 1 công việc khó khăn mà ở đó những con người với trái tim nhiệt huyết, hết lòng vì show, k ngại hi sinh thời gian và sức lực để đem đến những thước phim vietsub tuyệt vời ^^
Luôn ủng hộ đội ngũ đã làm việc k mệt mỏi. 5ting!!
Và luôn luôn ngóng theo những sản phẩm của nhà!!

Tác giả: flowertc    Thời gian: 13-11-2012 12:51 AM
thấy subteam tìm raw với engsub thì mình post link down lun
đây là link down toàn bộ raw HD720 của những tập năm 2011, 88gb

magnet:?xt=urn:btih:3C15B71B6A12904029E3988544543379713E86C3&dn=%ed%95%b4%ed%94%bc%ec%84%a0%eb%8d%b0%ec%9d%b4-1%eb%b0%952%ec%9d%bc%202011%20KBS2%20E315-366%20HDTV%20720p-HanSun&tr=http%3a//9.rarbg.com%3a2710/announce

còn link engsub thì bên soompi ở thớt 1n2d ss1 có bạn post rồi, cũng là link torrent và tổng cộng là 162gb

ps: nếu bạn nào có ý định down thì bảo để mình giữ seed nhé
Tác giả: coolshb1    Thời gian: 13-11-2012 09:36 PM
Vào coi xem có gì mới không
Ai ngờ thấy ep 195 của ss 1
Mừng khó tả
Tks subteam nhiều
Tác giả: wyhsy    Thời gian: 15-11-2012 11:13 AM
Ủng hộ subteam nào
Ban đầu mình xem SS2 thì thấy nhớ đội ngũ SS1
và nhìu khi so sánh thấy SS1 hay hơn vì có Bác Ho Dong, Seung Gi oppa...
nhưng giờ càng xem SS2 thì thấy SS nào cũng hay cả
Hi vọng subteam tiếp tục làm SS1
Chân thành cám ơn sự nỗ lực tuyệt vời của subteam {:418:}
Tác giả: jmarried    Thời gian: 18-11-2012 06:03 PM
mình thấy các bạn có tập 196 rùi nhưng ko có link online
các bạn có thể vui lòng up link online dc ko
mình thấy season 2 dc up link online rất nhanh và đều đặn
:)
Tác giả: MoonJoonWon    Thời gian: 18-11-2012 11:02 PM
hôm nay mà được coi ep 196 thì tốt quá. mai lại phải lên trường rồi.
mới nghía qua được mấy cái ảnh chuyến này có gấu bông trông iu thế.
subteam cố lên nhé. hy vọng...
Tác giả: tojika.love    Thời gian: 25-11-2012 09:03 AM
Cảm ơn subteam nhiều.{:406:}
Mình rất thích xem mấy show giải trí của hàn đặc biệt là 1n2d ss1. Toàn những người mình yêu quý. Nội dung cũng rất hấp dẫn. Xem mãi mà ko thấy chán. Xem xong thấy giải toả mọi buồn bực.
Tác giả: lsglovelydimple    Thời gian: 25-11-2012 10:32 AM
cám ơn subteam ngàn ngàn lần
đây là show hay nhất mình tưng xem
và nó sẽ mải là số 1 trong lòng mình
{:309:}
Tác giả: binhmisu    Thời gian: 27-11-2012 02:29 PM
mình hỏi chts

thấy bên ngoài đang tìm ep 196 esub

mình tìm thấy rồi

subteam đang tiếnhanhf làm chưa để mình còn đưa link                  

https://ithetimes.wordpress.com/ ... ight-2-days-ep-196/

đó là link, có thể tìm ep 197 nữa               
Tác giả: coolshb1    Thời gian: 28-11-2012 10:56 PM
Bạn nào hồi trước có down các ep của 1n2d ss1 việt sub có thể bỏ chút thời gian up vài ep cũ lên host nào đó cho mình xem với đc không . Mình muốn xem nhưng các link mình biết hiện giờ die sạch rồi .
Mong mọi người giúp đỡ
Tác giả: otaku    Thời gian: 29-11-2012 01:02 PM
Mọi người ơi, cho mình hỏi bài hát trong Episode Trại mùa đông khắc nghiệt lần 3 (ngay trước Episode Kim Jong Min comeback ấy), đoạn mà lúc Hong Dong, Seung Gi, Mong đi trong bão tuyết đi xuống. Chỉ một đoạn chừng gần 1 phút thôi, nghe buồn buồn, lúc mà Mong nói bão tuyết lớn quá, quay cận mặt Mong xong chuyển đến cảnh 3 người cùng mấy staff đi tiếp trong trời bão tuyết mịt mùng ấy. Bài nhạc Hàn nên mình dùng Shazam mò cũng ko ra, hic.
Bạn nào Pro, từng nghe qua chỉ tên cho mình với, mình chân thành cám ơn ^^~
Tác giả: Lolita_Lempicka    Thời gian: 30-11-2012 02:28 PM
otaku gửi lúc 29-11-2012 13:02
Mọi người ơi, cho mình hỏi bài hát trong Episode Trại mùa đông khắc nghiệt lần 3 (nga ...

bạn có thể nói chính xác thời gian đc k?!

nếu đúng là chỗ 1:09 thì là bài Snow flower, nhạc phim Sorry I love u So Ji Sub đóng, bản gốc là Park Hyo Shin hát, nhạc trong đoạn này là giọng nữ thì có thể là bản cover
Tác giả: glotakan    Thời gian: 30-11-2012 10:59 PM
từ ngày 1n2d ss1 kết thúc buồn quá, chưa xem ss2 luôn
Vì mình rất iu thích bộ sậu 6 người thui
Còn rất nhiều tập ss1 chưa có sub
Mong ST cố gắng cho ra các tập mới nhé
Thank ST nhiều nhiều
Tác giả: otaku    Thời gian: 1-12-2012 10:24 AM
Lolita_Lempicka gửi lúc 30-11-2012 14:28
bạn có thể nói chính xác thời gian đc k?!

nếu đúng là chỗ 1:09 thì là bài Snow fl ...

Cám ơn bạn, để mình đi nghe. Hôm ấy nghe xong cứ thích bài ấy mãi mà ko biết đường vào đây hỏi :D
Mình dùng cái Full disk cleaner nó xóa sạch 1N2D của mình đi rồi nên giờ mình mất luôn tập ấy, giờ đang lui cụi tìm lại cả bộ =.=
Đúng là bài ấy rồi, cám ơn mọi người nhiều lắm ^^~
P/s: Đoạn nhạc mà staff dùng đúng là đoạn mở đầu bài này :D
Tác giả: otaku    Thời gian: 11-12-2012 01:12 PM
Lolita_Lempicka gửi lúc 7-12-2012 22:09
các bạn ơi, có ai còn giữ tập 80 k;;) up lại giúp mình tập đó đc k, máy mình bị hỏ ...

Bạn ơi, bạn còn giữ link ko? Cho mình xin được ko? Mình cũng ko có Ep80 :(
Ngoài Ep80, nếu link nào còn sống bạn cho mình với đc ko?
P/s: Mình định trả lời "Đánh giá" nhưng nó lại thành thế này, ko xóa được.
Sr mọi người nhiều !!!

Mà mọi người ơi cho mình hỏi, Ep nào bác Kang tạm biệt 2D1N ấy nhỉ?
Hay là bác ấy theo SS1 đến tận buổi quay cuối cùng?
Tác giả: Lolita_Lempicka    Thời gian: 11-12-2012 04:01 PM
otaku gửi lúc 11-12-2012 13:12
Bạn ơi, bạn còn giữ link ko? Cho mình xin được ko? Mình cũng ko có Ep80 :(
Ngoài Ep80 ...

có link minus ở bên wordpress đây http://minus.com/mfISTMCG8/
ep cuối của KHD hình như là đợt đi với khán giả lần thứ 3 thì phải, ep 220-222 hay sao đó

à mà cả nhà ơi, đợt trc bên FB có link vietsub của mấy ep cuối ss1 nhg mình k biết nên k vào down đc, bh link hỏng hết rồi, có bạn nào còn k reup giúp mình với:(
Tác giả: mylovelsg    Thời gian: 14-12-2012 09:07 PM
cho mình hỏi, ss 1 còn một số ep trước ep có UTW đấy, mọi người k làm sub sao ạ?
Vì có một số ep k đc sub, nên mình rất muốn koi, nhưng mình k biết tìm sub ở đâu?
Lại còn rất nhiều link die nữa.
Tác giả: hamy255    Thời gian: 2-1-2013 06:04 PM
Mình thấy bên nhà Lsghouse có link downlaod torent đấy nhưng trang toàn tiếng Hàn mình cũng chả biết nữa. Thử down về nhưng máy mình gần full ổ rồi nên không biết link còn được hay không nữa hic hic. Chán quá mãi chả được xem, nguồn ENg còn khó tìm nữa chứ đừng nói raw. Gian nan quá!
Tác giả: ringo    Thời gian: 4-1-2013 11:39 AM
mình thật sự rất thích show 1N2D, xem đi xem lại 1 số tập mà mình down về mãi không thấy chán
cảm ơn Subteam thật nhiều nhé.
mọi người vất vả rồi, hy vọng subteam của chúng ta sẽ còn làm thật nhiều sub hơn nữa :x
cảm ơn các bạn rất nhiều nha ^^
Tác giả: Doem    Thời gian: 9-1-2013 09:32 PM
siwang gửi lúc 5-3-2012 18:53
không biết mình sẽ ngồi trên ghế hay sàn nhà nữa
nhưng ko sao, mình vẫn viết 1 bài g ...

Hai tập này còn Kim C và Mong không bạn? Lâu rồi không xem nên không còn nhớ nữa.
Có một khoảng thời gian 1N2D giống như một liều thuốc tinh thần của mình vậy, nhàm chán, mệt mỏi, tức giận là lại xem một tập. Xem xong là lại vui vẻ, sảng khoái à, còn no bụng nữa chứ haha vì hầu như lần nào xem 1N2D mình đều ăn mì tôm, nhìn mấy người đó ăn mà thèm không nhịn nổi mà.
Mỗi một tập là một miền đất mới cùng những trải nghiệm mới. Thực sự rất tuyệt. Những cảm xúc khi xem 1N2D như bạn nói, không chỉ có vui vẻ mà cũng có rất nhiều sự ấm áp, sự ấm áp thấy được từ sự quan tâm của các thành viên giành cho nhau, dành cho các Staff, dành cho những người dân nơi họ từng đến-những cụ ông cụ bà sống trong ngôi làng nhỏ giữa núi rừng, những người ngư dân cùng làm nhiệm vụ...Cả tình yêu dân tộc, lòng yêu nước, mong muốn nối liền hai miền nam bắc trong tập núi BeakDu. Rất nhiều, rất nhiều nữa.
Từng lưu rất nhiều trong máy, vietsub, engsub, engsub thì mình chỉ lưu mấy tập đầu đầu thôi, gần 90GB, nhưng do sự cố máy mà giờ mất toi hết rồi :(
Sau khi Uhm Tea Woong vào team thì mình không còn theo dõi nữa 1 phần vì bận, 1 phần vì không còn thấy thú vị như trước nữa. Thật ra sau khi Jong Min trở về mình đã thấy có chút thay đổi, rồi Kim C đi, Mong đi. AIzzzz. Thích nhất vẫn cứ là đội hình 6 người Ho Dong, Seung Gi, Ji Won, Mong, Kim C, Su Guen. Ôi nhớ đội hình này quá.
Có một tập cũng có cảnh núi tuyết như trong mấy hình này, là tập mà lúc xuống núi thì gặp bão tuyết, có một đội phải đi bộ, rồi còn chèn cả cảnh trong IRIS vào đó. Nhưng tập đó không đi lên đỉnh núi thì phải. Không biết có phải tập này không?

Tác giả: nancyt    Thời gian: 1-2-2013 10:52 AM
Mong subteam tiếp tục với ss1. Thật sự mình chỉ thích và mong chờ ss1 thôi.
ss1 với nhiều cảm xúc và tình yêu^^
Mong chờ.... Mong chờ.........
Tác giả: nonelse    Thời gian: 9-2-2013 06:09 PM
Hiện tại mình có raw từ 196 ~ 199, những ep sau muốn kéo chắc sẽ có thôi ;))
Nhưng eng thì part có part bị del.
Cần raw thì hối lộ mình nha ;))

Tác giả: Candy141992    Thời gian: 15-2-2013 01:03 AM
chui vào đây nói lời cảm kích vs SUbteam 1 phát
thật sự vô cùng biết ơn mn quá đi
dù ss1 đã kết thúc nhưng thật mong mọi ng tiếp tục làm sub và dành tình cảm cho ss1 mãi nhé
iu Subteam lắm
hihii
Tác giả: uk0    Thời gian: 25-2-2013 01:58 AM
mình tìm đc raw 1 số tập
là raw các tập cuối ss1, tổng 35 tập
dung lượng hơi lớn vì họ gộp các tập lại
http://www.torrentrg.net/bbs/boa ... 540439&page=241
Tác giả: monkiechan97    Thời gian: 8-3-2013 01:17 PM
Mọi người ơi, có ai có link bài hát đi du lịch - gần như là bài hát chính của 1N2D, bài này cũng được các thành viên biểu diễn hồi KBS Awards 2009 thì cho mình xin nhé, mình thích lắm nhưng ko biết search tiếng Hàn như thế nào cả :(
Thanks nhiều nhiều :x
Tác giả: teppi501    Thời gian: 26-3-2013 04:12 PM
ủng hộ 1n2d phần 1 hết mình, ủng hộ các bạn làm lại các ep của phần 1 đặc biệt là các ep có 6 thành viên từ hồi còn Mong và Kim C trở lại.
Yêu và nhớ 6 con người ấy thế, đã làm nên một show 1n2d quá hay, quá đỉnh,
Giờ xem đi xem lại những ep cũ vẫn thấy hay.
Tác giả: bemapkt    Thời gian: 28-3-2013 07:27 PM
nếu có bạn nào có show này gần đủ bộ hãy liên lạc với mình.
mình cũng đang tìm để xem lại, xin chân thành cảm ơn!!{:447:}
Tác giả: monkiechan97    Thời gian: 28-3-2013 11:02 PM
bemapkt gửi lúc 28-3-2013 19:27
nếu có bạn nào có show này gần đủ bộ hãy liên lạc với mình.
mình cũng đang tìm đ ...

mình có khả đủ từ ep có Seung Gi tham gia, hầu như vietsub là mình đủ hết, 1 số ep lượm lặt từ Engsub, nhưng mình ko có khả năng up tất cả và link MF cũng nhanh die lắm, Fshare thì mạng nhà mình ko cho phép up được. Bạn muốn xem tập nào thì nói mình nhé, nếu có mình sẽ up MF và share cho bạn down nhanh trước khi bị chặn :D

à nhân tiện đây mình cũng muốn hỏi, sắp tới show mới Dream Route sẽ quay ở VN, có Kang Ho Dong và Lee Su Geun, ko biết bên mình có rục rịch chuẩn bị gì ko nhỉ :D
Tác giả: bemapkt    Thời gian: 29-3-2013 11:49 AM
monkiechan97 gửi lúc 28-3-2013 23:02
mình có khả đủ từ ep có Seung Gi tham gia, hầu như vietsub là mình đủ hết, 1 số ep  ...

Nếu bạn có từ tập Gi tham gia thì hay quá
bạn có thể up cho mình với đc ko, bởi vì mình cũng chỉ có vỏn vẹn vài tập thui, hiện tại mình muốn xem lại toàn bộ.
Up cho mình với nhé
Tác giả: Kazehime    Thời gian: 29-3-2013 06:06 PM
Xin chào các fan ruột của 1 Night 2 Days ^^

Subteam sắp sửa cho ra mắt tiếp episode 196 của season 1 với chuyến đi có chủ đề  "Cuộc đua giao hàng phiên bản 2 nâng cấp ^^"

Mong các bạn tiếp tục ủng hộ ST

Ngoài ra,xin được trả lời với các bạn rằng Mzone sẽ chỉ làm các tập từ 189 trở đi..

các tập trước tập này chúng tôi không làm sub. Vậy, từ nay về sau các bạn đừng thắc mắc vấn đề này nữa nhé

Thân,
Kazehime
Tác giả: boiboi_1112    Thời gian: 29-3-2013 07:32 PM
dù 1n2d ss1 đã kết thúc lâu rùi nhưng sẽ mãi luôn ủng hộ subteam cho ra tập mới còn rất nhiều chuyến đi thú vị mà fan còn chưa xem được...
mới coi qua thấy có ep 196 sắp cập bến mừng hết biết luôn
thanks st hwaiting!!!{:400:}{:416:}[url][/url]
Tác giả: PanDoRa    Thời gian: 30-3-2013 10:12 AM
Lâu lâu mới lượn lờ khu này, ai ngờ chộp được cái bảng treo ep196 căm ming sun....mừng rới nước mắt!{:402:}! Lâu lắm rồi ý ợ!!
Hy vọng ST sẽ ra sub đều đều, show này với mình vẫn luôn là no.1, nói chung là cũng có nhiều chỗ sub nhưng ep lẻ tẻ thôi chứ ko liên tiếp mấy, nên giờ cố gắng đi lụm lặt được bao nhiều thì lụm lặt{:410:}
Thanks ST...lót dép hóng thôi!
Tác giả: Lolita_Lempicka    Thời gian: 30-3-2013 04:54 PM
trời ơi mình mong mãi *chấm nc mắt*
khổ thân mình thik tất cả các thành viên trong khi các bạn khác thường thik bộ 6 thế nên n~ tập sau khi Mong đi rất khó kiếm:((
các bạn làm 196 mình mừng mún ngất :((
yêu các bạn ghê gớm *hôn gió n lần*
Tác giả: teppi501    Thời gian: 31-3-2013 08:26 AM
Tung hoa, sắp có ep 196 rồi
Vẫn từng ngày ngóng chờ những tập của phần 1.
Thank subtem nhiều lắm

Tác giả: applered    Thời gian: 1-4-2013 04:23 PM
196 coming soon~~ rùi!!!
ngóng ngóng sub.
trc mjh tìm xem cũng dc khá nhìu tập nhuwg lâu ngày ko xem chẳng nhớ j nữa
mong st làm sub tiếp,thanks st nhìu {:290:}
Tác giả: miha    Thời gian: 1-4-2013 09:48 PM
ohhhhhhhhh ep 196 {:311:}{:311:}{:311:}
rất nhớ 2d1n. thật vui vì ST còn làm tiếp những tập còn lại
Thanks ST nhiều nhiều

Tác giả: thuyduong92    Thời gian: 1-4-2013 09:51 PM
Hôm nay cứ tưởng phải ăn cá liên tục chứ
May mà ST 2D1N ko câu cá nữa. Cuối cùng cũng có Ep 196 rồi {:161:}
Down nhanh thoai
Thanks ST
Tác giả: monkiechan97    Thời gian: 1-4-2013 10:29 PM
bemapkt gửi lúc 29-3-2013 11:49
Nếu bạn có từ tập Gi tham gia thì hay quá
bạn có thể up cho mình với đc ko, bởi vì  ...

bạn liên lạc qua tin nhắn trong kites với mình nhé, để tránh loãng box và spam ^^

Trời ơi nhìn title Ep 196 mà ko tin vào mắt mình luôn Y___Y Cảm ơn subteam nhiều lắm nhé, mặc dù mình rất sợ xem những ep sau khi MC Mong rời khỏi chương trình, nhưng được xem những con ng ấy làm trò đi khắp đất nước Hàn Quốc cũng vui lắm rồi :(
Mzone làm từ 189 trở đi là tốt lắm rồi, vì mình thấy nguồn raw của các bạn cực kì nét luôn :x
Tác giả: kell.owl    Thời gian: 3-4-2013 07:32 AM
Show này chưa xem qua, mà nghe bác nào nói cũng hay.. Có bác Ho Dong là xem hết.
HD  show nào thấy cũng "bá đạo" cả :))))
Thử tải về xem coi sao, mà hình như có 2 season nhỉ.. cái nào hay hơn nhỉ.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3