Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Silent War/ Người Nghe Gió/ 听风者 - Châu Tấn, Lương Triều Vĩ... | Viets

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 27-6-2013 13:21:32 | Chỉ xem của tác giả
fim có lương triều vỹ vs châu tấn,đúng 2 diễn viên mình thích. nhìn poster rồi đọc bài các bạn nghe bảo fim hay nên down về xem luôn. mình ít xem fim ngắn TQ nhưng mà đã xem là toàn fim hay í.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 27-6-2013 13:28:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim kết thúc hơi thảm khi Trương Học Ninh phải chết
chủ yếu là do thủ ác của 5 tên Trùng Khánh
phim này xong còn ngộ ra một điều là mù thành lành nhìn được chưa chắc đã tốt
có những điều không cần nhìn có khi lại tốt hơn
điều này có lẽ hợp với Hà Binh khi mà mù lại có khả năng nghe tốt hơn là sáng mắt
nói chung khá hấp dẫn, thanks ST đã làm phim này

Bình luận

Ui từ lúc được chữa mắt mình đã đoán ra kết cục rồi. Hầy, kể cũng khổ thân HB, để mắt lại thì ân hận, mà chọc mù thì cảm giác phụ công HN quá:)  Đăng lúc 27-6-2013 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 27-6-2013 16:40:36 | Chỉ xem của tác giả
ở bộ phim này có lẽ điều khiến mình ấn tượng nhất là mối quan hệ giữa 4 nhân vật chính. Có chút gì đó không rõ ràng nhưng thực chất lại rất rõ ràng. Sự thể hiện những cung bậc tình cảm này qua ánh mắt của Châu Tấn, Lương Triều Vỹ và Vương Học Binh đã khiến bộ phim trở nên tinh tế. Trong ranh giới mong manh giữa tình yêu, tình bạn, tình đồng chí, họ đã làm sống dậy tính nhân văn của bộ phim. Xem xong phim mình vẫn thấy còn lại một cảm giác rất đẹp mà dù có xem những bộ phim lãng mạn cũng khó mà đạt đến được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 28-6-2013 01:12:21 | Chỉ xem của tác giả
Mà đặc biệt là thích cái giọng nói trong những phim kiểu như thế này, chậm rãi, quái quái, hay Nói chung là phim của Tấn thì cứ ủng hộ nhiệt liệt thôi{:398:}{:398:}{:398:}{:398:}{:398:}{:398:}{:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 28-6-2013 09:26:34 | Chỉ xem của tác giả
OMG mình đã đọc cả cuốn " lắng nghe trong gió" của mạch gia rùi..
đang cân nhắc xem có nên vác phim về xem ko..  chưa chi đã thấy phân vai khác vs trong chuyện rui ^^ chắc chắn sẽ có nhiều điều thú vi và có lẽ sẽ kịch tính hơn nữa.. vì trong truyện số phận anh mù học binh khổ lắm >"<... thank sub team đã vất vả dịch tin. đây hình như là chuyển thể phần 1"người nghe gió" còn phần "người xem gió" có cô hoàng yy hình như cũng làm thành phim rồi hay sao ý nhờ, cũng có châu tấn đóng. bạn nào có link share tớ vs nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 28-6-2013 15:04:54 | Chỉ xem của tác giả
hiensinh35 gửi lúc 4-6-2013 20:06
phim này rất hay đấy mọi người ạ
mình dã xem rồi, rất ý nghĩa
tiếc lầ châu tấn đ ...

vãi cả bạn.nói phim hay hấp dẫn đc rồi.còn nói nội dung tìn tiết ra làm gì.
ae chưa xem làm mất hứng hết
thanks đội sub
kéo về để lâu lâu quên rồi xem mới hấp dẫn hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 30-6-2013 12:48:46 | Chỉ xem của tác giả
Đạo diễn đã dành cho Châu Tấn, Lương Triều Vỹ và Vương Học Binh có những vai diễn hay trong phim này rất hợp lý.
Đề tài của bộ phim này hấp dẫn người xem.
Cám ơn subteam đã dành thời gian sub movie rất ý nghĩa này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 30-6-2013 17:13:07 | Chỉ xem của tác giả
Nói thưc chứ thấy phim có 2 người này đóng là chưa cần biết gì nhảy vô thread trước đã, sau đó nghiên cứu nội dung sau. Có điều, dạo này bác Lương hay đóng các phim liên quan đến thời kỳ hỗn loạn này nhỉ? Dù sao có bác thêm ms Tấn thì thế nào cũng cảm thấy phim được đảm bảo về nội dung. Lót chiếu nằm chờ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 1-7-2013 16:07:47 | Chỉ xem của tác giả
Nghe tên mà thấy kỳ bí quá, mà lại có dàn diễn viên gạo cội Lương Triều Vỹ và Châu Tấn nữa là thấy OK rồi.
Nội dung là chính trị thì hơi chán, nhưng không sao, miễn hay là được. {:118:}
Ngồi đợi sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 8-7-2013 20:49:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn poster có 2 diễn viên xuất chúng là tải về coi đầu tiên rồi{:301:}{:301:}, mà hình như là phim nào có 2 người này đóng là mình cũng thích rồi. Coi cái đoạn Học Ninh bị giết tàn nhẫn và đoạn Hà Binh tự làm mù mắt mình mà cảm động rơi nước mắt luôn{:261:}{:261:}.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách