Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1325|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik] The Woman I Love - Jason Mraz ~ Món quà muộn gửi tặng các X

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Món quà muộn mình gửi tặng đến các Xử Nữ mình quen nói riêng và tất cả các Xử Nữ nói chung.

Khi yêu, Xử Nữ không dành cơ hội cho người yêu mình mà bướng bỉnh chọn lựa người mình yêu. Xử Nữ được khá nhiều người quan tâm bởi bề ngoài có vẻ ngây thơ, trẻ con nhưng đến khi tiếp xúc, nói chuyện .. nhất là khi Xử Nữ đang mang tâm trạng thì lại thấy ở Xử Nữ 1 thế giới nội tâm sâu sắc khác hẳn những gì họ đã nghĩ. 1 Xử Nữ mang trong mình nhiều cảm xúc, tự khắc cũng khiến người khác tò mò muốn tìm hiểu và dần dần là quan tâm rồi yêu thương lúc nào không biết. Xử Nữ có thể cảm nhận được khi tình cảm của người khác chạm nhẹ đến nó, và nếu không phải là người nó "muốn", nó sẽ vờ như không hiểu tình cảm ấy, để .. không phải nói ra những lời làm tổn thương đến người đã yêu quý nó đến vậy.

Khi yêu, Xử Nữ luôn nghĩ rằng tình cảm nó trao cho người đó nhiều hơn là họ dành lại cho mình. Có lẽ ngay từ khởi đầu, họ đã là người nó yêu còn nó thì lại không chắc chắn được về tình cảm đối phương. Khi yêu, Xử Nữ thường là người chủ động để mối quan hệ giữa 2 người được gần gũi hơn .. nếu người ta đáp lại dù chỉ 1 cử chỉ rất nhỏ cũng khiến nó vui mừng rồi .. nhưng khi cảm thấy có chút lơ là từ họ, nó lại bất an lo lắng và sợ cảm giác xa cách. Vậy nên nếu bạn yêu thương 1 Xử Nữ nhưng không phải là người hay thể hiện tình cảm ra ngoài thì ít nhất cũng hãy quan tâm Xử Nữ đơn giản bằng 1 câu nói không cần là trực tiếp .. nó đủ nhạy cảm để hiểu được điều đó và sẽ lại đặt niềm tin vào bạn. Tình yêu với Xử Nữ đừng nghĩ rằng không cần nói cũng có thể hiểu được nhau .. hoặc ít nhất nếu bạn nghĩ vậy thì cũng cố gắng nghĩ thêm cho Xử Nữ 1 chút !!!

Khi yêu, Xử Nữ dễ dàng cho người ta cơ hội hiểu về mình. Chưa biết đến yêu, con người Xử Nữ luôn có cảm giác thiếu an toàn, vậy nên nó không muốn bị người khác hiểu về mình quá dễ dàng. Nhưng đã yêu thì dường như ngược lại, nó cực kỳ thẳng thắn chia sẻ cảm xúc của mình .. vì nó tin tưởng hoàn toàn vào họ.

Khi yêu, Xử Nữ sẽ hoàn toàn mất phương hướng 1 khi bờ vai ấy mất đi .. mới trải qua 1 vài lý do
+ Tình yêu khi còn trẻ không có những vụ lợi tính toán nhưng trên hết vẫn là phải tò mò + hứng thú .. ai cũng hiểu Xử Nữ toàn tâm toàn ý khi yêu, nó chủ động thể hiện, chủ động yêu .. vậy nên đôi khi không để cho người nó yêu có được cơ hội làm điều ấy cho nó mà yên tâm hưởng thụ !!!
+ Trước khi yêu Xử Nữ hoàn toàn độc lập trong chuyện tình cảm. Nó không phải là người dễ yêu ai, vậy nên nếu có 1 người - thì họ đã là điều cực kỳ quan trọng với cuộc sống của nó. Công việc, học tập, suy nghĩ tích cực hay tiêu cực .. hoàn toàn phụ thuộc vào chuyện tình cảm yên ổn hay đã có rạn nứt. Bình thường, nó che giấu cảm xúc khá tốt nhưng liên quan đến tình cảm không giấu nổi đâu .. Bình thường, nó rất ít khi cảm thấy gục ngã trước khó khăn cuộc sống nhưng lại dễ dàng vì 1 câu nói của người đó mà cảm thấy như mình mất đi tất cả ..

=>> Tóm lại là, Xử Nữ đáng yêu nhưng ngốc quá. Có lẽ nó là 1 vị thần tình yêu và cũng đồng nghĩa rằng khó có thể có được 1 tình yêu hoàn hảo ...

Sưu tầm

Credit
Translator: cooro_vt
Edittor: gaconlonton
Timer: kemkull
Typesetter: Vikky
Encoder: namy2206
Designer: cooro_vt

XEM ONLINE

LINK DOWNLOAD

Rate

Số người tham gia 10Sức gió +50 Thu lại Lý do
Nụt + 5 Củm ơn ss
SuMongGa + 5 Ủng hộ 1 cái!
jinny_kdrama + 5 em XN nà =))
tokpokki + 5 Ủng hộ 1 cái!
pharmcop + 5 Ủng hộ 1 cái!
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!
tmn + 5 Ủng hộ 1 cái!
TrongDuc2903 + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^
N2H_K0u + 5 Ủng hộ 1 cái!
HinaNg + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-9-2013 00:43:39 | Chỉ xem của tác giả
Temmmm nha, chơi ác thiệt, gần 1h rồi.
Lấy tem trước, buồn ngủ rồi tui đi ngủ, mai edit nhá
hihi
Edit_________________________
Vài dòng về Xử Nữ đọc nghe hay thiệt, vậy là MV này dành tặng sinh nhật tập thể Xử Nữ á, vậy có được xem là tặng mình không ta, kaka mình cũng Xử Nữ luôn, đọc mấy dòng mà thấy đúng tâm trạng ghê. Lời mở đầu của bạn rất hay.
Sorry nhá "gà con" phải được mình xin nhường tem lại cho bạn liền luôn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cooro_vt + 5 tem.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-9-2013 01:35:42 | Chỉ xem của tác giả
Giành miếng đấy sau bạn Sacy nào
Xử Nữ nào chứ Xử Nữ nào này sinh nhật bùn lắm cậu à
Tủi đến giờ vẫn tủi lun
Ko có hứng nói chiện với ai lun ;(

Nhớ nàng =)) =))
Edit sao =)) =))

Bình luận

mình cũng nhớ nàng. T_T, hôm nào onl cũng gọi nàng trên skype mà chả hôm nào gặp đc nàng. :(((((((((((((((.  Đăng lúc 10-9-2013 09:44 PM
ngạc nhiên giống mình rồi =)))))))))))))  Đăng lúc 10-9-2013 08:09 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
cooro_vt + 5 :X
pharmcop + 5 xoa toàn thân cho bớt tủi :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-9-2013 08:08:02 | Chỉ xem của tác giả
Định vào rết thôi xong đi ra,
Tự nhiên đẹp zời sao lại ngó qua subteam, thấy tên mình chễm chệ trong đó
Cứ gọi là giật cả mình, tỷ năm nay đâu có ts cho hội sến mình nữa đâu sao h lại có tên trong ngày
Lật đật mở vid lên koi, thì đúng là đã từng ts bài này
Khiếp ngâm hàng gì mà ghê thế :))
Sáng sớm nghe được bài này thật hưng phấn cả ngày.
Thanks cưng :">

Bình luận

ngâm có nửa năm chứ nhiu đâu ss. :3  Đăng lúc 10-9-2013 09:45 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cooro_vt + 5 Typeset.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-9-2013 13:51:38 | Chỉ xem của tác giả
e là cự giải cơ à~
ss cóa bài nèo gửi tặng cự giải hum ạ?!keke~
2 kon bn thân của e nó cũm là xử nữ,có lẽ e sẽ chuyển bài nỳ qua cho mí kon bn e~
keke~kasam ss đã mời e ạ~

Bình luận

^^.  Đăng lúc 10-9-2013 09:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-9-2013 13:20:39 | Chỉ xem của tác giả
Bài nào của Jason Mraz nghe cũng thích chết được í, kiểu nhẹ nhàng, lãng mạn, lời thì vô cùng ý nghĩa nữa
Thanks subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 12-9-2013 20:45:08 | Chỉ xem của tác giả
nhạc của Jason Mraz nghe nhẹ nhàng, yên bình, thích lắm luôn {:120:}
cảm ơn subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách