Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011][Happy Valentine's Day] One Day - Anne Hathaway (Vietsub HD - FullHD Compl

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 10-12-2012 17:54:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim này kết thức buồn quá! Tìm kiếm bao lâu mới thấy được tình yêu thực sự của cuộc đời vậy mà cuối cùng nhân vật nữ chính lại chết.
Coi xong thao thức 1 đêm không ngủ được luôn.

Bình luận

mua tr về đọc nữa, khóc luôn bạn ơi  Đăng lúc 10-4-2013 08:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 16-12-2012 13:56:03 | Chỉ xem của tác giả
em hỏi với, anh down torrent bản 720p ko xem đc, chỉ hiện ra màn hình kites và ko chiếu phim tiếp mặc dù âm thanh vẫn theo phim thì phải
bh khắc phục lỗi ntn hay dơn lại hay down bản 1080 ợ

Bình luận

mình cũng bị giống như bạn đó. lúc đầu mình coi bằng MPc nhưng không được, sau chuyển qua Window media thì lại được, bạn thử thử xem.  Đăng lúc 26-12-2012 07:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 27-12-2012 13:53:22 | Chỉ xem của tác giả
topno1cool gửi lúc 16-12-2012 13:56
em hỏi với, anh down torrent bản 720p ko xem đc, chỉ hiện ra màn hình kites và ko chiếu ph ...

đã chuyển sang Window medua player cơ mà ko xem đc vì đuôi mkv ko xem đc, em dùng VLC
ai chỉ cách khắc phục với

Bình luận

bạn xem băng Klitecodec vẫn ok đúng k, thế để mình thử xem  Đăng lúc 3-1-2013 04:09 PM
http://www.mediafire.com/?4rhu5nihbmww3wc bạn down rồi cài chương trình này về coi  Đăng lúc 3-1-2013 01:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 24-1-2013 22:49:41 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu mình định xem phim xong sẽ đọc truyện. Phim hay và ý nghĩa lắm lắm {:161:}. NHưng mà thực sự xem đoạn cuối cùng, lúc cô ý chết khi mà hai người mãi mới đến được với nhau, mình thấy hụt hẫng quá {:140:}. H không dám đọc truyện nữa rồi {:139:}.
Thanks ST {:301:}

Bình luận

hôm trước đi lượn phố thấy bán quyển này nhưng ko mang theo tiền mua, thấy tiếc quá. nhưng nếu có mua chắc cũng chỉ để làm kỉ niệm, vì xem phim buồn quá  Đăng lúc 10-4-2013 08:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 28-1-2013 00:08:40 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới xem lại One day, thực sự hồi xưa từng thích mê phim rồi mới tìm đến truyện, h thì truyện chưa đọc xong mà lại mò mẫm coi lại phim. Truyện luôn truyền tải được nhiều hơn phim, k hẳn vì phim ảnh thì k sâu sắc bằng phim, mà đôi khi chỉ đơn giản là một bộ phim dài 90 phút thì k thể nói được nhiều điều cần nói bằng cả quyển sách dài hơn 500 trang.

Nội dung phim có gì đó thực sự ám ảnh mình, một Emma mắc kẹt vs ước mơ và thực tại cuộc sống, một Dexter trượt dài trong thác loạn và lạc bước đâu đó trong cuộc đời. Có lẽ ai cũng từng có một thời như Em, khoảng thời gian rời xa trường học bắt đầu cuộc sống tự lập, đó là khi người ta đều có ước mơ thay đổi cả thế giới, tràn đầy hoài bão và ước vọng, chỉ mong có thể thành công, càng nhanh càng tốt, nh đối mặt với thực tế khó khăn thất bại và tù túng khiến người ta cứ tự hỏi rốt cuộc cuộc đời mình sẽ trôi về đâu, khiến người ta chán ngán thực tại và cứ mong một cú thúc khiến cuộc sống đổi mầu. Hoặc không thì sẽ là sự trôi dạt vô tận của mục đích sống, ta tồn tại là ai, ta có năng lực gì, thứ gì thực sự phù hợp vs khả năng của ta, ... Cả Dexter và Emma đều là những hình mẫu thực tế gần gũi vs cuộc sống, mang đầy âm hưởng ám ảnh của tuổi trưởng thành, cái lứa tuổi người ta từ một cô cậu thanh niên quá độ lên những con người trưởng thành, cả về thể xác và suy nghĩ cũng như sự nghiệp.

Nhân vật Ian có nói một câu khiến mình thấy rất đúng: vs Em, Dex trở thành một con người tốt hơn, còn với Em, nhờ có Dex mà cô hạnh phúc. Có lẽ cả hai mãi mãi không phải một cặp ăn ý về lối sống nh họ cần nhau cho cuộc sống này. Không biết tác giả có ý định gì khi để cuộc tình mãi mới đơm hoa kết trái lại có một kết thúc không được viên mãn, nh theo mình, có lẽ một phần trong đó là tác giả muốn nhắc ta trân trọng hơn những cơ hội trong cuộc đời, cũng là muốn cổ vũ ai đó phải bước tiếp, dù là trong nỗi đau và mất mát, vì người đó chỉ rời xa cuộc sống này, còn một nơi họ mãi mãi không thể rời xa - đó là trong trái tim ta, họ còn ở đó, mãi mãi....

Bình luận

bạn ơi, tiểu thuyết này đã xuất bản ở việt nam chưa vậy, thạt sự mình rất rất muốn được đọc  Đăng lúc 5-2-2013 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 28-1-2013 17:37:07 | Chỉ xem của tác giả

các bạn ơi giữ speed torrent hộ mình với nhé :X
đọc cái giới thiệu phim thấy hay quá
tks all subteam !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 9-3-2013 12:10:56 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, ai bảo nhàn nhạt khúc đầu chứ với mình phim hấp dẫn từ đầu đến cuối, mình khóc ngay lúc chị Anne mất Tại sao vậy, sau bao nhiêu năm đằng đẵng thế kia mới tìm được hạnh phúc đời mình. Xem xong mà cứ tự nói với lòng rằng sẽ không để lỡ một khoảnh khắc nào khi tìm được hạnh phúc. Phim hay, Valentine mình lại cứ hay mở xem. Thanks ST nhiều{:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 10-3-2013 20:20:19 | Chỉ xem của tác giả
trơi ơi, film kết thúc k có hậu. buồn quá, xem đoạn cuối mà thương quá. cả 2 ng đều yêu nhưng mà k dám nói, tại sao anh ấy lại k nói nhỉ hiccccccc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Được cảnh báo 89#
Đăng lúc 10-3-2013 20:22:44 | Chỉ xem của tác giả
2 diễn viên diễn quá tuyệt, nhất là Anne, diễn = ánh mắt rất hay, cảm xúc lồng lộng  Còn tạo hình, có thể thấy Em càng ngày càng đẹp ra.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 10-4-2013 19:34:48 | Chỉ xem của tác giả
Đang down để xem lại, xem đợt đâu lúc Anne bị cái xe đâm UỲNH 1 cái mình giật nảy cả người, xong là thẫn hết cả thờ :"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách