Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Oz the Great and Powerful - Lạc vào xứ OZ vĩ đại & quyền năng (Vietsu

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 17-6-2013 00:24:57 | Chỉ xem của tác giả
22 tuổi đầu, nhưng mà mình vẫn chỉ ham truyện cổ tích nhất, thế nên xem 2 lần phim này vẫn thấy thích :x
Có thể nội dung phim chưa quá đặc sắc, cái kết hơi lửng lơ, cơ mà nó đảm bảo đủ tinh thần của một câu chuyện cổ tích: cái thiện, sự đoàn kết, dũng cảm sẽ đánh bại kẻ ác, và không có một cái chết nào quá đau đớn, ghê sợ thực sự xuất hiện trong phim khiến các khán giả nhỏ sợ hãi. Thêm nữa, hình ảnh trong phim tuyệt quá ý, đều rất đẹp và lung linh :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 17-6-2013 09:09:14 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn sub team nhiều
Phim nhạt, chỉ có mỗi đồ họa là đẹp, gây ấn tượng nhưng thỉnh thoảng nhìn nó cứ ảo ảo, không thật.
Xem phí thời gian, như kiểu Alice in the wonderland ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 18-6-2013 07:33:29 | Chỉ xem của tác giả
Coi xong phim này thì khá là thất vọng, nội dung phim thì không có gì đặc sắc cũng không thu hút lắm =.=
đúng là chỉ có mỗi đồ họa phim là ngon lành
dù sao cũng cám ơn sub team :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 18-6-2013 22:52:41 | Chỉ xem của tác giả
Subteam làm việc vất vả quá ạ, yêu qua đi thội{:291:}{:291:}{:291:}
Bạn mình đi xem về khen nức nở, mình thì tiếc hùi hụi vì phải ở nhà học bài{:261:}
Coi xong thì thấy cũng không hay: Kĩ xảo tốt, thế nhưng nội dung lại rất ư rời rạc,đặc biệt ở chỗ cô phù thủy, bản chất cô ấy không xấu, thế nhưng kết thúc thì cô ấy vẫn bỏ đi và giữ nguyen hình dạng đó{:410:}{:410:}.
  Đoạn nv chính lạc vào Oz, khung cảnh Oz rất đẹp nhưng hơi sến thì phỉa, không được hài hòa như Alice(?!?)
P.S: Lại lại khó chịu nữa rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 19-6-2013 12:05:51 | Chỉ xem của tác giả
thanks subteam đã làm phim này..
đồng ý với 1 số bạn là phim này, được cái cảnh đẹp, có phù  thuỷ, có công chúa, người lùn, thú biết nói và pháo hoa đẹp..
Còn thì nội dung của phim nhạt thếch, kết thúc lãng xẹt.
Kiểu gì cũng có phần 2 cho xem...
Nhưng Nếu để chọn phim xem ở rạp, chắc chắn mình ko chọn phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 19-6-2013 15:01:48 | Chỉ xem của tác giả
đây là 1 bộ film rất mang tính disney
nói chung cái ác luôn thua 1 cách thấy rõ =="
đồ họa xứ oz giống hoạt hình wá mình xem cũng thấy ngán ngán chán chán sao đó
cố gắng lắm mới xem dc hết film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 21-6-2013 11:57:42 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này công nhận ý nghĩa, hình ảnh cũng đẹp thiệt
cơ mà sao mình cứ cảm thấy có gì đó của Alice ở xứ sở thần tiên nhỉ,  2 chị e 1 tốt 1 xấu, còn cái này cũng tương tự, tốt thì dc mặc áo trắng, phù thủy xấu mặc đồ đen xám nhìn phát là ra
nhưng dù sao xem cũng thấy thú vị
thick nhất e khỉ {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 21-6-2013 15:05:43 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình thấy đồ họa đẹp. Mặc dù lớn tuổi rồi, nhưng vẫn thích truyện và phim cổ tích, nhưng nội dung phim này thì ko thích lắm.
Ko thích chuyện tình của anh diễn viên chính, theo ý kiến chủ quan của mình thì anh ta sở khanh nên tự nhiên đã tạo ra 1 phù thủy ác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 21-6-2013 23:15:45 | Chỉ xem của tác giả
Đợt trước đang định đi xem fim này thì rạp ngừng chiếu. Tự nhiên hôm nay vào box lại thấy nhà mình đưa fim này lên rồi. hề hề sướng thế cơ chứ. down ngay, xem luôn cho nóng hổi  :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 22-6-2013 19:50:48 | Chỉ xem của tác giả
Cơ bản là xem xong phim cũng hơi thất vọng vì nội dung không được đặc sắc như mong muốn, tuy nhiên bù lại thì phim dựng cảnh đẹp, lung linh, 3 nữ phù thủy cũng rất xinh đẹp. Mặc dù vậy vẫn cảm thấy kết phim hơi lơ lung, đặc biệt là kết thúc của Theodora, đáng lẽ kết thúc nên cho cô này hiểu ra mọi việc và trở về làm phù thủy tốt thì hợp với 1 câu chuyện cổ tích hơn, dù gì cô ấy cũng là bị hại thành như thế. Nói chung là xem phim để thư giãn thì cũng tốt {:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách