Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Perks Of Being A Wallflower - Bức thư tuổi mới lớn (Vsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
182#
Đăng lúc 13-5-2013 22:46:57 | Chỉ xem của tác giả
Charile là người nhạy cảm, cực kỳ nhạy cảm, mọi thứ xung quanh làm C trở thành người nhạy cảm và dễ vỡ.

Đoạn cuối cũng đoán đc C bị lạm dụng tình dục... con nít luôn bị như thế, chúng ta đôi khi cũng gặp phải trường hợp đó, cứ nghĩ lúc đó nó sẽ quên, nhưng ám ảnh mãi đến giờ. Những ám ảnh, những hình ảnh đó cứ tái hiện lên trong đầu. Và nó, tạo thành chúng ta của hôm nay.

3 nhân vật đều dễ thương, Nina đóng vai phụ nhưng cũng dễ thương bá cháy. Thích Pat cực kỳ, đẹp trai, hoang dã, mẫn cảm với bạn bè, vậy nên đã nắm tay C, cư xử với tình yêu của mình rất tuyệt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

181#
Đăng lúc 13-5-2013 20:25:22 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong mình cũng lờ mờ đoán ra là bà dì của Charlie đã lạm dụng tình dục cậu bé nhưng không chắc nên lên mạng tìm nội dung sách thì đúng thế thật.
Bộ phim này đúng là đã xây dựng rõ nét tâm lí của tuổi mới lớn, dở dở ương ương. Chúng ta có thể đồng cảm, ghét, yêu thương tất cả các nhân vật vì họ quá đỗi gần gũi :D
Bản thân mình kết nhất bạn Patrick :x Trời ơi bạn í đáng yêu vô đối!! Nhưng vẫn chưa hiểu rõ là liệu Patrick có thích Charlie không hay đó chỉ là một cảm xúc thoáng qua?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 13-5-2013 20:01:56 | Chỉ xem của tác giả
Chắc có mỗi mình xem film này khóc mất :{:402:}  trời ơi, lấy cái bài "Heroes" của David Bowie là đã hạ gục đc mình ngay mà, lần nào nghe cũng chỉ muốn khóc {:434:}  We can be heroes, just for one dayyy

Film hay, để lại ấn tượng sâu sắc, ko có nhiều đoạn cao trào như nhiều bạn mong muốn (muốn cao trào các bạn có thể nên xem mấy film hài tâm lí tình cảm mang tính giải trí thư giãn cao)

Còn về nội dung, mình thấy film cũng đâu đến nỗi khó hiểu vậy. Lại mô tuýp quen thuộc về những kẻ bên lè, những kẻ lập dị... quen thuộc nhưng mình chưa bao g thấy chán cả

Charlie có vấn đề về tâm lí, khiến cậu khó hòa nhập với cộng đồng, và nguyên nhân... tất nhiên là cậu bị lạm dụng tình dục từ bé... hơn thế nữa lại chính là từ ng dì cậu yêu quý... và ng dì yêu quý, ko đơn thuần là kẻ lạm dụng tình dục trẻ em== (khá lằng nhằng), mà "Dì ấy đã phát điên" - Charlie đã nói vậy... hình ảnh ng Dì dọn đến ở với gia đình Charlie, ngồi khóc trong đêm với cánh tay có vết hằn... cộng thêm sự hoang mang của Charlie khi thấy chị mình bị ny tát >>> có thể hiểu, ng dì của Charlie đã từng bị bạo hành bởi chồng, gây ra những vết thương tâm lí khiến bà có hành động lạm dụng Charlie...
                     Vào đêm Giáng sinh cũng chính là đêm sn của Charlie, bà đi lấy món quà là đĩa nhạc The Beatles cho Charlie và chết trong tại nạn xe hơi... Charlie có cảm giác tội lỗi, ảo tưởng rằng vị đi lấy quà cho mình mà Dì phải chết... nhưng đoạn cuối, lại thêm xung đột nữa đó là hay chính [i]Charlie cũng muốn Dì phải chết (bởi có lẽ hồi nhỏ, cậu đã lờ mờ hiểu đc mình bị lạm dụng bởi ng mình yêu thương, khiến cậu có cảm giác ghê tởm, ghét bỏ)>>>> điều này gây thêm cho câu nhưng mặc cảm, tội lội,ghê sợ chính mình, khiến cậu có hành động tự sát == (nói đến tự sát lại nhớ đến ng bạn cũ của Charlie - rõ lằng nhằng mà)

Còn về phần Sam{:440:} (hâm mộ Emma những thật sự mình thấy chị chưa lột tả hết đc cá tính nhân vật của mình lắm, nó vẫn lờ mờ là hình ảnh một cô bé mạnh mẽ, ngạo ngễ, bất cần ==), có một điểm tương đồng giữa Sam CharlieSam cũng từng bị bạn của bố mình lạm dụng, nhưng cô ko trốn tránh, cô vượt qua, cô ko giống như Charlie, bị động và luôn nghĩ đến cs của ng khác mà quên đi phải sống cs của chính mình >>> điều này khiến Charlie ngưỡng mộ, yêu mên Sam, và lại càng ko dám thổ lộ (đôi này mà đoạn cuối ko đến vs nhau chắc uất quá mất () (chỉ có một điều mình ko hiểu, vì sao Charlie lại gửi tặng cho Sam chiếc đĩa The Beatles, món quà của ng Dì =)

Yêu lắm cái cảnh 3 ng bạn lần đầu đi chơi vs nhau, đi qua con đg hầm gắn kết họ lại vs nhau, nghe một ca khúc bất chợt là phát trên nhưng lại ko hề biết tên.. trên đg hầm, bắt đầu tình bạn đẹp đẽ >>> Rồi lại cuối phim, 3 ng bạn lại gặp lại nhau, cũng trên con đg ấy, lại nghe ca khúc ấy, nhưng h họ đã biết tên nó là HEROES, hiểu đc ý nghĩa, cũng chính như hiểu đc con ng mình, hiểu đc những ng bạn, hiểu đc con đg rộng lớn phía trước, hiểu đc thế giới rộng lớn hơn những gì họ nghĩ là một mái trg cấp 3 đầy những ám ảnh!

Những bộ phim kiểu này, thường làm cho ng ta hoạt động não hết công suất mà, nhiều tình tiết, nhiều ảnh, phân đoạn (quá nhiều ==), nhiều chiều suy nghĩ, nhiều hướng tình cảm {:398:} khó có thể ngồi mà nói hết những gì mình cảm nhận đc, bởi chính cái mình cảm nhận đc, nó cũng chỉ lờ mờ phía trước, mà ko cách nào miêu tả cụ thể, tốt nhất là cứ để nó ngấm bên trong mình, tạo nên những cảm xúc ko tên.  Tóm lại, đây một bộ phim rất hay về đề tài tuổi mới lớn{:418:}  {:408:} và nếu bạn chỉ thưởng thức film một cách hời hợt, hay mong đợi thái quá một cái thứ xúc tác nóng bỏng, bùng nổ, thì khó mà hiểu đc== tất nhiên, xu hướng film kiểu này thường nói về 1 bộ phận cá biệt, nhỏ, thiên về cái tôi hơn là cái ta, nên cũng khó để có thể hiểu, để đồng cảm

Chờ film đc chiếu trên TV, những film kiểu này mà ôm ngối nằm ngẫm trong bóng tối với cái TV thì cx cứ gọi là ồ ạt {:422:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 13-5-2013 18:59:39 | Chỉ xem của tác giả
anhhika gửi lúc 13-5-2013 16:22
mình nghĩ là charlie bị ám ảnh bởi cái chết của dì vì cho rằng mình đã gián tiếp ...

nhưng lúc Sam kiss Charlie còn để tay lên đùi Charlie thì thằng bé bần thần 1 lúc rồi nghĩ lại lúc dì Helen cũng làm nthe
sau Charlie nhớ tiếp lúc chị thằng bé ngủ rồi, dì Helen bảo đừng đánh thức chị dậy, trc' khi đi lấy quà giáng sinh còn thì thầm vào tai Charlie đây là bí mật giữa 2 dì cháu thôi nhé
bác sĩ tâm lý kể lại những gì mà dì Helen đã làm, mẹ Charlie còn khóc mà
tuy hơi đen tối nhưng em nghĩ chuyện nó ko đơn giản thế đâu bác ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 13-5-2013 16:34:44 | Chỉ xem của tác giả
phim này cứ như silver lining play book ý ban đầu tình tiết chán dã man về sau mới dần lôi cuốn. nếu không có dàn diễn viên thì chắc mình bó cánh chả xem được 1/2 phim nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 13-5-2013 16:22:15 | Chỉ xem của tác giả
quynhchii gửi lúc 12-5-2013 17:35
phim nhẹ nhàng mà giàu ý nghĩa
bạn bè thực sự là phải như vậy chứ
dà ...

mình nghĩ là charlie bị ám ảnh bởi cái chết của dì vì cho rằng mình đã gián tiếp gây ra khi dì của cậu ấy trên đường mang quà noel về bị tai nạn giao thông chết...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 12-5-2013 21:18:02 | Chỉ xem của tác giả
mình nghe tiếng phim hay từ rất lâu
muốn coi từ lâu hơn nữa
giờ có ròi lại ko coi dc. cái máy tính cùi bắp này ko coi dc bản HD luôn :(
bạn nào có thể up online dc ko ?
xin chân thành cảm tạ :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 12-5-2013 19:40:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim khá hay, dù cái tuổi mới lớn đã là thứ quá xa vời với mình Diễn xuất của các diễn viên thì khỏi phải bàn, lần đầu gặp gỡ anh "Nothing" và giờ thì ảnh đã để lại ấn tượng vô cùng sâu sắc. Càng coi mấy cái phim thể loại học đường tuổi mới lớn này của nước ngoài làm, nhớ lại bộ phim Việt Nam "Thiên thần..." gì gì đó...trời ơi nuốt không trôi cục nghẹn mà!!!
À mà cho mình hỏi lúc Charlie nhớ lại là muốn giết dì Helen ấy, là sao là sao??? Có lẽ nào?!?!? {:436:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 12-5-2013 17:35:54 | Chỉ xem của tác giả
phim nhẹ nhàng mà giàu ý nghĩa
bạn bè thực sự là phải như vậy chứ
dàn diễn viên đẹp quá chị Em thì xinh hết xẩy
mà các bác cho e hỏi đoạn bác sĩ tâm lý nói vs bố mẹ Charlie những gì mà dì Helen làm vs Charlie ý ý
là làm cái gì vại ạ? có phải là...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 12-5-2013 15:18:29 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này vì Emma. Và sau khi xem xong thấy nó hơi giống kiểu làm phim của 1 Emma khác là... Emma Robert =)). Cái phim gì mà Art art ý có bạn nào nhớ không nhỉ

Thích Emma để tóc dài hơn là tóc cụt ngủn như này.
Emma là dạng diễn viên thực lực :P

Cơ mà coi phim này không hiểu lắm :-s hay tại phim diễn biến chậm quá nên mình có tua tua nhỉ :-s
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách