Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Perks Of Being A Wallflower - Bức thư tuổi mới lớn (Vsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
202#
Đăng lúc 21-5-2013 21:31:26 | Chỉ xem của tác giả
Đùa chứ xem phim này xong mình không hiểu mình vừa xem cái gì nữa, kiểu nội dung không rõ ràng.
Tất cả những gì nắm bắt được là anh nhân vật chính bị bệnh trầm cảm vô cùng nặng {:269:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

201#
Đăng lúc 20-5-2013 22:34:13 | Chỉ xem của tác giả
Phim này emma đổi phong cách nhiều so vs Harry potter quá!!!! Nhưng cũng rất hay và cá tính!!!

Nhân vật chính thì dễ thương quá!!! :x

Một cái nhìn mới về cuộc sống tuổi xì teen của phương Tây!!!

Cũng rất thú vị!!! Xem fim này làm mình nhớ đến phim con trai- con gái qá!!

Thanks subteam nhìu!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

200#
Đăng lúc 20-5-2013 22:33:31 | Chỉ xem của tác giả
Coi xong phim này thật sự vẫn chưa thể hiểu nổi tại sao Charlie bị ám ảnh đến mức thế kia và tại sao dì Hellen đã làm gì? Mình nghi bị cắt mất ùi quá...
Nhưng mà thật sự phim rất hay khi miêu tả nội tâm của một cậu học sinh mới lớn, những cảm xúc của Charlie như vây quanh mình vậy đó???
Xem xong đúc kết 1 câu, con người không thể sống riêng lẻ được chúng ta cần cộng đồng, cần xã hội a nhưng cần nhất là được lắng nghe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

199#
Đăng lúc 20-5-2013 17:06:02 | Chỉ xem của tác giả
Nghe mọi người khen hay :">
KHông biết thế nào nhưng nhìn dàn diễn viên long lanh này thì kéo về thôi
Cái bóng hermione lớn nên chắc ema cảm thấy hơi khó khăn đây :">
Nhưng dù sao cũng hóng lắm :">
Chạ biết thế nào ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

198#
Đăng lúc 20-5-2013 11:14:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình mong phim này ngay từ đầu vì đã từng đọc qua cuốn tiểu thuyết cùng tên
vì được chuyển thể từ truyện nên phim này cũng mang một chút tính hàn lâm, bắt người xem phải suy nghĩ
là phim nên có nhiều chi tiết bị cắt bỏ, khiến nhiều người không nắm rõ nội dung

Đọc qua sách hay tìm hiểu kĩ thì sẽ hiểu được nội dung phim và thông điệp ý nghĩa của nó.
Không chỉ đơn thuần là những vấn đề tuổi mới lớn mà còn là những nỗi đau, những mất mát giày xéo tinh thần những người từng trải qua nó
Nếu có đọc truyện, bạn sẽ nhận ra người dì Helen đã từng bị gạ gẫm về mặt tình dục bởi 1 người bạn của gia đình, nhưng không ai tin điều này. Bị khủng hoảng tâm lý và dì ấy đã làm việc tương tự với cháu trai của mình là Charlie. Đó là lí do vì sao cuối phim Charlie nghĩ mình mong dì ấy chết. Nhưng cậu luôn bị ám ảnh về cái chết của dì Helen và nghĩ rằng mình là nguyên nhân cho cái chết ấy và 1 phần nào cậu cảm thấy hối hận. Và vì vậy Charlie luôn nói dì là người cậu yêu quý nhất mặc cho điều kinh khủng dì đã làm với cậu
Sam cũng từng trải qua điều tương tự với sếp của ba mình. Còn câu truyện của Patrick lại nói về mối quan hệ đồng tính mà vì nó cậu phải trải qua rất nhiều đau khổ.
Trong phim không đề cập nhiều về các nhân vật khác nhưng trong truyện, những nhân vật phụ như thầy giáo, chị gái của Charlie,v.v mỗi người đều gặp phải những vấn đề khó khăn trong cuộc sống và họ phải đối mặt, giày vò vì nó.

Xem phim này mình bị ấn tượng với dàn diễn viên, dù còn trẻ nhưng đóng rất đạt nhưng diễn viên đóng vai Patrick lại nổi bật nhất dù Charlie mới là nhân vật chính. Phim coi sơ thì hơi khó hiểu nhưng xem kĩ thì sẽ thấy nội dung rất ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

197#
Đăng lúc 19-5-2013 11:22:21 | Chỉ xem của tác giả

Gì chứ phim này là nhất định phải down về xem rồi , có Hermione Granger của Trường Đào Tạo Phù Thuỷ & Pháp Sư Hogwarts và Percy Jackson của Trại Con Lai là không thể không hóng đc .

Xem trailer film thấy hình tượng nhân vật của Emma có vẻ khác hoàn toàn so với trong HP nhỉ, mình là mình thấy thích rồi đấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 18-5-2013 21:45:05 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cái tuổi mới lớn của mình đã qua rồi ! giờ đây xem lại thấy nhớ lại thời mình còn 16 17 quá
Dẫu sao cũng đã xem rồi và thấy film rất hay , rất sâu sắc
Cám ơn sb đã gửi đến khán giả bộ film hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
Đăng lúc 17-5-2013 20:36:20 | Chỉ xem của tác giả
ôi em đã hóng phim này từ lâu lắm rồi
cảm ơn ST
xem xong mới thấy có bạn thân ở cấp 3 quan trọng thế nào
{:312:}{:279:}{:259:}

Bình luận

Từ lần sau viết bài có liên quan đến phim bạn nhé  Đăng lúc 19-5-2013 03:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 17-5-2013 20:09:03 | Chỉ xem của tác giả
mình đọc hết bình luận từ đầu đến cuối và thật sự 2/3 mng đều xem vì Emma ?
Mình k dám phủ nhận sự thần tượg nhưg thấy cứ loãng loãng topic {:437:}
mình xin lỗi nếu động chạm nhưg mìh thấy nthế thật đấy @@
xem phim thật sự khó hiểu, muốn vào tìm hiểu thì toàn emma @@
___Mình cũng nghi Charlie bị dì abc, dù sao thì tâm lý cũg khó hiểu. cả Sam nữa, nói yêu xog hôn Charlie và sau giág sinh thì mag về anh chàng khác {:404:} mình cũg muốn trao 1st kiss cho người cũg yêu mìh huhu :<
___đoạn Charlie đánh lại bọn bạn Brad cứu Patrick đúg kiểu a hùg {:424:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
Đăng lúc 17-5-2013 19:32:07 | Chỉ xem của tác giả
Đang coi :v
Emma dễ thương was đi ah :v
Đặt gạch đây tý chạy vô cmt tiếp :v

P/S: Gửi nhời cảm ơn đến ST nhé :v Mọi người vất vạ rùi :3 Cố gắng làm thiệt nhìu phim hay nữa nha <3~
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách