Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Perks Of Being A Wallflower - Bức thư tuổi mới lớn (Vsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
222#
Đăng lúc 18-6-2013 00:01:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong phim này, nhưng mà mình k hiểu lắm. Hic, Charlie bị hoảng loạn tâm lý từ người dì của mình vì cái chết của dì ấy, nhưng ở đoạn cuối lúc Charlie vào viện ấy, có đoạn bảo là '' bác sĩ đã nói vs bố mẹ mình về những j dì Helen đã làm với mình...'',và còn đoạn Charlie bảo là muốn dì ấy chết nữa là sao ta???.
Thanks subteam nhiều :).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

221#
Đăng lúc 15-6-2013 21:55:35 | Chỉ xem của tác giả
Chưa bít phim hay thế nào chứ có Emma là không thể bỏ qua được.
Kết từ nhỏ rùi mà, từ cái thời Harry Postter kia...hehe
Mún xem lại phim HP mà tìm trong Box không thấy...hix
Ai còn dữ thig up lên cho mình xem với...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 15-6-2013 02:56:22 | Chỉ xem của tác giả
Thấy có Emma là phải xem ngay {:176:} Thích Emma không chỉ vì cô nàng xinh đẹp, mà còn thích cách diễn xuất và khả năng chọn kịch bản của nàng ấy nữa {:176:} Nhận xét chủ quan thì đây là một bộ phim xem được, màu phim hơi buồn, diễn tiến không nhiều kịch tích nhưng cũng không gây nhàm chán, vừa được xem phim vừa được nghe lại mấy bài nhạc thập niên 90, gợi nhớ nhiều thứ. Tình bạn đẹp quá {:176:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 13-6-2013 15:26:30 | Chỉ xem của tác giả
rõ ràng là nhà làm phim muốn chúng mình phải đọc sách đó mà...
Đúng là xem thì chả thể nào biết được tại sao @@...
Xem xong lại còn ngờ ngợ hình như khúc mắc trong phim còn chưa giải quyết hết...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 13-6-2013 11:42:35 | Chỉ xem của tác giả
Có cô bé Emma đóng kìa, nhìn vẫn đẹp như ngày còn bé mà đóng phim hery bọt bèo í
Mà sao IMbd phim này cao thế, những 8.1 lận.
Chắc hay lắm, Cảm ơn subteam nhiều lắm nhé, chúc các bạn luôn mạnh khỏe và vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 12-6-2013 13:43:36 | Chỉ xem của tác giả
Thích Emma nhưng nhìn 2 diễn viên nam thấy ko thích lắm nhưng thấy mọi người bảo phim trong sáng dễ thương nên cũng down về xem thử... Đợi chờ những đột phá hơn của Emma...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 12-6-2013 08:57:29 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này mình lại thấy thích xem thể loại hài tình cảm của US-UK chứ ^^ chẳng biết tại sao nữa?? Có thể là xem nhiều ở thể loại hành động bạo lực rùi nên chuyển gió lại thấy lạ mà hay :D
Dạo gần đây Emma đóng nhiều phim nhỉ, sắp tới ra mắt thêm 1 movie đề tài siêu trộm nữa ;) Hy vọng subteam nhà mềnh sẽ làm hihi
Cảm ơn subteam nhiều lắm nhé, chúc các bạn luôn mạnh khỏe và vui vẻ :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 10-6-2013 21:32:22 | Chỉ xem của tác giả
Trái với quan điểm của baoquan123, mình không nghĩ đây là 1 bộ film nhẹ nhàng. Chủ đề của film rất nặng, về mặt tối của cuộc sống ảnh hưởng thế nào đến tâm tư tình cảm của bọn trẻ, để rồi chúng mang về thương lòng rất lớn, vật vã đấu tranh để thoát khỏi nơi tối tăm đó. "Sự hòa nhập" chưa bao giờ là điều đơn giản đối với người lớn chứ đừng nói là với tuổi 15-16 bước vào đời từng bước dọ dẫm. Bọn trẻ đó chúng phải tự giải quyết quá nhiều thứ, đấu tranh với chính bản thân, mài mòn những góc cạnh khác biệt để "hòa nhập".

Coi xong film mình vẫn thấy tâm trạng mình có phần nặng nề, chỉ có 1 điều thở phào nhẹ nhõm cuối cùng bọn trẻ ấy cũng đã bước qua được lằn ranh để hướng đến ánh sáng, đến 1 nơi rộng lớn để chúng được sống tốt hơn.

1 bộ film rất hay & ý nghĩa. Tuổi mới lớn có những lúc cuồng dại, ngây thơ, 1 vấn đề dưới con mắt người lớn là điều nhỏ bé thì với chúng là điều lớn lao. "Nhiều người bước qua tuổi 17 đã quên tuổi 16 của họ như thế nào" thì "người lớn khi trưởng thành cũng quên mất tuổi 17 của mình đã qua thế nào"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 9-6-2013 14:10:13 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay phết, diễn viên ai cũng dễ thương cả
Không thik vai của Emma trog phim này lắm nhưng dù sao cũng đã xem hết phim
Đoạn cuối có hơi khó hiểu 1 tí, cái thời mới lớn đúng là rắc rối thật ^^

Phim nhẹ nhàng nhưng khá là ý nghĩa, kết mấy bài hát trong phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 8-6-2013 14:32:04 | Chỉ xem của tác giả
May quá, cứ tưởng phim chỉ là kiểu nhẹ nhàng bình thường trung học teen teen, xem mới thấy phim còn sâu sắc hơn mình tưởng nhiều. Chỉ định xem phim để giải trí thôi ( và cũng vì thích Emma ), mà cuối cùng lại bị xúc động. Phải nói là phim siêu hay !{:263:}

Vẫn là những rung động tình cảm của tuổi mới lớn, nhưng phim đâu chỉ có yêu đương nhăng nhít, mà còn đi sâu vào từng hoàn cảnh của từng nhân vật. Người phát hiện ra mình có giới tính khác mọi người, người có quá khứ không tốt đẹp, kẻ bị ảnh hưởng bởi cú shock thuở nhỏ mà trở nên khép kín, trầm cảm, chỉ sống với quá khứ. Tất cả đều được kể lại trong phim với nhiều màu sắc khác nhau, họ cùng có nhiều vết thương lòng rồi dựa vào nhau mà hàn gắn qua thời gian.

May mà cái kết cuối cùng cũng có hậu, sợ nhất là Charlie cứ sống trong quá khứ mãi. Bị tổn thương bởi một người mình yêu quý nhất khi còn quá nhỏ, đúng là quá khó khăn để lấy lại bản thân mình. Logan Lerman thực sự đã làm mình thay đổi cái nhìn về diễn viên này ( vốn không có thiện cảm với 2 vai diễn của anh trong 3 chàng lính ngự lâm và đánh cắp tia chớp{:264:}). Với vai diễn này anh thật sự đã tỏa sáng.

Hai vai còn lại thì cũng đều thích: P yêu nồng nhiệt và phóng khoáng, còn nhân vật của Emma thì vừa quyến rũ, vừa ngọt ngào, thích nhất là cả hai đều luôn đứng về phía người yếu, không vào hùa với kẻ mạnh như những người thông thường.

Tóm lại, The Perks Of Being A Wallflower đúng là một bộ phim đáng bõ <2 tiếng để xem {:155:} ! Cảm ơn Kites rất nhiều !

Bình luận

K bold đậm toàn bài nhé!  Đăng lúc 8-6-2013 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách