Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Perks Of Being A Wallflower - Bức thư tuổi mới lớn (Vsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
242#
Đăng lúc 15-9-2013 13:28:58 | Chỉ xem của tác giả
Down lâu lắm rồi nhưng giờ mới mở lên coi phim này! Lúc coi xong cũng thắc mắc không hiểu dì của Charlie đã làm gì nhưng vào đọc com của vài bạn thì hiểu rồi! ^^ Nhờ vậy mới hiểu được vì sao Charlie bị ám ảnh lâu đến như thế! Charlie sợ hãi và ghét những gì dì làm từ trong tiềm thức nên khi dì chết vì đi lấy quà cho Charlie, dù không phải là lỗi của cậu nhưng cậu cứ cảm thấy đúng là tội lỗi của mình vì cậu có lẽ đã từng mừng vì việc đó.
Thích nhân vật Patrick cực. Thích cái cách cậu ấy yêu hết lòng và cũng rất thẳng thắn buông tay. Khi cậu ấy hôn Charlie, mình cứ sợ cậu ấy sẽ vì quá đau khổ mà chọn Charlie. Thế nhưng chính cậu ấy cũng đã biết dừng lại kịp lúc. Hiếm có ai có đủ lý trí và bản lĩnh trong những lúc như thế!
Emma xinh và cũng rất nhập vai. Cũng có quá khứ và mặc cảm với quá khứ của mình, dù yêu người khác nhưng không dám tỏ ra vì nghĩ mình không xứng với tình yêu đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

241#
Đăng lúc 30-8-2013 22:47:26 | Chỉ xem của tác giả
hóng hóng, down vìa coi liền coi, ngó thấy Emma là thấy hay dồi ^^

Có bộ phim hài về ngày tận thế mà Emma đóng cameo á, cũng mún coi nữa. ko bik khi nào thì có sub nhỉ :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 30-8-2013 11:11:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, để lại nhiều ấn tượng và cảm xúc. Phim với đầy đủ phong vị, có ngọt ngào từ tình yêu thuở đầu đời, sự ấm áp nơi tình bằng hữu, cũng có vị đắng ngắt và nỗi đau của quá trình xé rách lớp vỏ trẻ thơ để cựa mình trưởng thành.

Các diễn viên trẻ nhưng diễn xuất tốt (xem phim xong phải lập tức đi down luôn We Need to Talk About Kevin có Ezra Miller vì quá thích em này). Nhạc phim cũng rất hay.

Đang tìm đọc cuốn tiểu thuyết mà phim chuyển thể từ đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 29-8-2013 16:16:09 | Chỉ xem của tác giả
Down về lâu rồi hôm nay mới mở ra coi, phim thực sự rất đáng để coi, về tình yêu, về tình bản, về quá trình hoàn thiện tính cách con người.

Rất yêu và tiếc cho Nothing. : )

Tks subteam :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 28-8-2013 12:00:59 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay nhưng có những chi tiết chưa hiểu lắm... chắc phải ngâm cứu thêm...
Bị thix bạn Nothing... hờ hờ...
Nhân vật Sam cũng có nhìu điểm lạ... Thật ra thì bạn nào trong phim cũng là lạ...
không chắc hiểu rõ những điều dì Helen đã gây ra cho bạn Charlie...

Bình luận

phim mập mờ để bớt tính chất tối tăm, chứ dì Helen đã lạm dụng tình dục Charlie từ bé, trong truyện còn nói rõ và buồn u ám hơn nữa.  Đăng lúc 3-9-2013 01:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 11-8-2013 12:31:26 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay lắm, xem xong cứ con cảm giác vương vấn khó tả...
Emma tóc ngắn dễ thương khỏi chê ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 4-8-2013 12:33:50 | Chỉ xem của tác giả
có bác nào còn biết phim nào có chủ đề tình yêu học trò, tuổi tenn hay trên Kites ko chỉ cho em với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 1-8-2013 15:11:44 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim hay nhẹ nhàng, mình thích diễn xuất của Emma lắm, mái tóc trẻ trung của bạn ấy rất hợp và đáng yêu. Trong phim mình thích nhất nhân vật anh trai của Emma ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 28-7-2013 00:23:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong bộ phim.
Không biết phải diễn tả cảm xúc như thế nào nữa.
Nhưng quả thật đây là một bộ phim hay. những người bạn tốt sẽ luôn là lý do để ta hoàn thiện mình hơn.
Diễn xuất của các bạn trẻ cũng vô cùng xuất sắc. mình thích nhân vật Patrick,
Cảm ơn các bạn đã dịch và mang đến một bộ phi,m tuyệt vời như thế này.
Chúc ngủ ngon!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 15-7-2013 12:51:00 | Chỉ xem của tác giả
phim thực sự rất hay, diễn biến tâm trạng của nhân vật được bộc lộ rất rõ truyền cảm hứng cho người xem
mình thích nhất là Nothing, chẳng hiểu sao, xem cứ như anh ấy là cả linh hồn của phim vậy, tuy nhiên mình vẫn chưa hiểu dì của charlie đã làm gì cậu ấy từ hồi nhỏ, nhưng chắc là phải kinh khủng lắm

Bình luận

dì ấy bị rối loạn cả tâm sinh lý :(((  Đăng lúc 3-9-2013 01:29 PM
Mình cũng thích Nothing ^^ Dì Charlie là đd cố làm bớt sự u ám nên mập mờ vậy, chứ coi dễ hiểu là dì ấy đã lạm dụng Charlie, tại dì ấy cũng bị rối l   Đăng lúc 3-9-2013 01:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách