Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Perks Of Being A Wallflower - Bức thư tuổi mới lớn (Vsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
252#
Đăng lúc 27-1-2014 14:44:24 | Chỉ xem của tác giả
phim đã mô tả đc diễn biến phức tạp và sự thay đổi của các nhân vật, chả có nhân vât nào có cuộc sống hoàn hảo cả, ngay cả anh chàng cầu thủ bóng bầu dục Hot boy của trưởng cũng ko thể có được cuộc sống mình mong muốn với ông bố gia trưởng thích áp đặt, và sợ hãi che dấu giới tính thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

251#
Đăng lúc 10-1-2014 13:12:10 | Chỉ xem của tác giả
Hôm vừa rồi xem phim "tuổi nổi loạn" thấy các bạn trẻ ra rạp xem phim này, chợt muốn xem lại quá chừng.
Cảm ơn nhóm dịch nhiều nhiều nhé, đây đúng là 1 bộ phim đáng để xem cho tuổi mới lớn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 8-1-2014 20:24:27 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn cái poster có hình Emma Waston là không thể cưỡng lại được người đâu mà xinh dữ vậy hông biết nữa càng lớn càng xinh luôn à. Đã vậy diễn xuất thì khỏi phải bàn cãi. Chết mê chết mệt Emma từ thời xem Harry Potter tới giờ. Cũng khá lâu rồi mới được xem phim của Emma. Thanks subteam nhìu nhìu ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 7-1-2014 23:46:28 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem lại phim này chiếu trên HBO.Thật chứ mình phải xem tới lần thứ 2 mới hiểu đc nội dung của bộ phimv vỉ chắc lần đầu coi mà k tập trung :
Bộ phim có nhiều câu không nghĩ là suy nghĩ của 1 người 17t Đúng là không trải qua được những gì như Charlie trải qua thì không thể hiểu được những mất mát và chịu đựng tổn thương như vậy.
Mình thích đoạn đi qua đường hầm.Lần đầu tiên và lần cuối phim.Cùng 1 chiếc,cũng cùng với Sam và Patrick nhưng Charlie đã nhẹ lòng đi rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 7-1-2014 23:35:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng không hiểu hết được ý nghĩa phim này, mình k hiểu những gì mà nc nam chính đang trải qua. Mình thích hình tượng cô gái của Emma, hồn nhiên tràn đầy sức sống và có chút mơ mộng. Đoạn xe đi qua hầm hay thật, rất đáng trở thành hình ảnh biểu tượng của phim. Nhờ phim này mà mình thấy thiện cảm hơn vs nhạc mỹ thập niên 80-90 đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 7-1-2014 23:18:19 | Chỉ xem của tác giả
Thật khó khăn khi phải chọn cảnh phim tôi yêu thích nhất là gì. Tôi thích khá nhiều.

Như…
KhiCharlie, Sam và Patrick chạy xe trong đường hầm, gió thổi mái tóc họ và bản nhạc Heroes của David Bowie bùng cháy lên. Khi họ nói “Chúng ta là vô tận”, tôi cũng cảm thấy mình vô tận.
Khi Sam muốn nụ hôn đầu đời của Charlie phải là từ một người yêu cậu thật lòng. Điều ấy thật quá đỗi dịu dàng.
Khi Charlie, vốn nhút nhát và lặng lẽ, đã vung nắm đấm bảo vệ Patrick, ánh mắt cậu tóe lửa giận dữ. Và một lần nữa, cậu lại bảo vệ Patrick, nhưng bằng cái ôm dịu dàng khi cả hai ở trên đồi.
Khi Patrick, trong nỗi đau không thể kìm nén, bật khóc, và bối rối hôn Charlie.

“Ta bằng lòng với tình yêu mà ta thấy mình đáng nhận”. Cuối phim, cả Charlie, Sam và Patrick đều thấu hiểu câu nói ấy, dù có chậm chạp hay khó khăn. Nhưng quan trọng nhất, khi đã thấu hiểu, họ đã dịch chuyển cuộc đời mình sang một bước ngoặt mới.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 29-10-2013 19:57:49 | Chỉ xem của tác giả
thanks sub team :) mình cũng hóng phim này vì có Emma , và Emma trong phim thực sự quá xinh đi :x diễn viên trong phim trẻ trung và đáng yêu nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 27-10-2013 10:05:56 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn subteam :3 phim xem khá hay :3
ban đầu coi thì có cảm giác hơi nhàm, nhưng không dứt được, càng coi lại càng thích :3
Emma trong này đẹp kinh khủng <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 26-10-2013 08:23:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy thích cái poster phim này lắm nên trong lúc team chưa làm sub đã đọc truyện rồi. Nói chung truyện đúng là dành cho tuổi 17, nhiều biến động về tâm lý. Bạn nào tính ít nói, sống nhạy cảm nội tâm chắc sẽ ưng truyện này. Theo mình, diễn viên khá giống miêu tả trong truyện, Emma và Charlie có vẻ quá đẹp so với nhân vật gốc {:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 25-10-2013 09:37:08 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim đã tự giới thiệu về mình như thế này: “Đây là một câu chuyện cảm động về sự mất mát, tình yêu, nỗi sợ hãi và hy vọng, và những người bạn không thể quên đã giúp đỡ chúng ta trong cuộc sống”.

Và bộ phim chính xác là như thế đấy.

Wallflower là một từ tiếng lóng chỉ những người nhút nhát, lặng lẽ, những cái bóng của trường học. Charlie – nhân vật chính của câu chuyện, chính là một “wallflower”. Charlie là một cái bóng. Charlie sống nội tâm, đã từng trải qua những thương tổn trong quá khứ. Charlie bước vào trường trung học với nỗi sợ hãi, và cậu đếm từng ngày trôi qua để xem mình còn phải ở lại đây bao lâu nữa. Cậu giải tỏa nỗi cô đơn của mình bằng những lá thư tay viết cho một người bạn tưởng tượng. Bài hát yêu thích của Charlie là Asleep của The Smiths, nói về một người mong muốn được ra đi trong giấc ngủ, để đến một thế giới khác tốt đẹp hơn.

Sam xinh đẹp, cá tính, mạnh mẽ nhưng lại phạm phải nhiều sai lầm trong tình yêu. Cô mong manh yếu đuối ở bên trong. Patrick vui vẻ, nhanh nhảu, năng động và đáng yêu, nhưng đầy dằn vặt và khổ đau vì tình yêu đồng giới của cậu với Brad gặp nhiều trở ngại. Vì sợ bố, Brad không muốn bất kì ai biết mối quan hệ giữa cậu và Patrick. Đỉnh điểm, chính cậu đã gọi người mình yêu là “Nothing” – biệt danh miệt thị mọi người gọi Patrick và để bạn mình đánh Patrick.

Ba nhân vật khác nhau, với những rắc rối và tổn thương khác nhau, đã tìm thấy nhau. Thứ kết nối họ sâu sắc và thấu hiểu đến thế chính là những vết thương lòng. Và từ đó, số phận của họ đã được thay đổi mãi mãi.

Thật khó khăn khi phải chọn cảnh phim tôi yêu thích nhất là gì. Tôi thích khá nhiều.

Như…
Khi Charlie, Sam và Patrick chạy xe trong đường hầm, gió thổi mái tóc họ và bản nhạc Heroes của David Bowie bùng cháy lên. Khi họ nói “Chúng ta là vô tận”, tôi cũng cảm thấy mình vô tận.
Khi Sam muốn nụ hôn đầu đời của Charlie phải là từ một người yêu cậu thật lòng. Điều ấy thật quá đỗi dịu dàng.
Khi Charlie, vốn nhút nhát và lặng lẽ, đã vung nắm đấm bảo vệ Patrick, ánh mắt cậu tóe lửa giận dữ. Và một lần nữa, cậu lại bảo vệ Patrick, nhưng bằng cái ôm dịu dàng khi cả hai ở trên đồi.
Khi Patrick, trong nỗi đau không thể kìm nén, bật khóc, và bối rối hôn Charlie.

“Ta bằng lòng với tình yêu mà ta thấy mình đáng nhận”. Cuối phim, cả Charlie, Sam và Patrick đều thấu hiểu câu nói ấy, dù có chậm chạp hay khó khăn. Nhưng quan trọng nhất, khi đã thấu hiểu, họ đã dịch chuyển cuộc đời mình sang một bước ngoặt mới.

Đây là bộ phim tôi cảm thấy mừng vì mình đã không bỏ lỡ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách