Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009]Hear Me/ Nghe Nói/ 听说 - Bành Vu Yến, Trần Ý Hàm - Bản Revised HD Vietsub C

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 8-3-2014 19:53:26 | Chỉ xem của tác giả

Mình mới xem có 3 film của Vu Yến là "Hàn Chiến, Thái Cực Quyền, Yêu" và thấy BVY quả thực đã vượt xa cái gọi là dv thần tượng đối với mình, vì anh ấy diễn xuất rất được ! Nên, đây chính là lý do để mình tiếp tục kéo torrent film này về xem :">!

Ngày trước đa số toàn xem film Mỹ, nhưng bây h mình cũng hay lượn lờ qua bên này rồi ))) Rất mong Czong ngày càng có nhiều film hay hơn nữa <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 20-1-2015 14:57:24 | Chỉ xem của tác giả
xem đi xem lại những 3 lần,hồi ý trông Eddie cute dã man, trông trắng trẻo đáng iêu quá là iêu luôn :X
một bộ phim ý nghĩa, và cũng bất ngờ nữa,...
túm lại là hay lắm lắm ý ạ. thankzz subteam so much!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 7-3-2015 08:03:12 | Chỉ xem của tác giả
Ngôn ngữ hình thể hết sức sống động trong phim này! nhìn diễn viên diễn và phụ đề mà mình hiểu dc thái độ trong từng câu thoại. Nhất là Ương Ương, ngôn ngữ hình thể khắc họa được một cô gái trong sáng, lạc quan trong mắt ngưới xem. Trần Nghiêm Hy thích được cái đoạn cãi nhau là chân thực nhất thôi.
Mà em Ương Ương có đóng phim nào nữa không nhỉ? Xinh quá cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 28-5-2015 00:32:10 | Chỉ xem của tác giả
Hear Me là một trong những phim ngắn mình xem mà vừa khóc vừa cười như thế này.
Phim rất hay rất cảm động, đầy tính nhân văn.
Các nhân vật trong phim đều đáng yêu.
Bành Vu yến diễn xuất thật tuyệt vời, ngố không chịu được.
Cám ơn Sub đã dịch phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 31-5-2015 13:47:17 | Chỉ xem của tác giả
cho tớ hỏi được chuyển thể từ truyện nào vậy =v= có ở vn chưa các bác
help help me find !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 9-6-2015 18:39:22 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim về sự hi sinh, tình yêu và tình thân rất cảm động
Xem phim nào a Vu Yến cũng cute lạc lối
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 14-9-2015 21:51:54 | Chỉ xem của tác giả
Cực thích Eddie nên muốn tìm phim cũ của anh ấy xem. Trong phim này quả thật là anh ấy diễn rất xuất sắc, biểu cảm vô cùng phong phú, đáng yêu.
Lúc đầu mình cứ nghĩ Ương Ương bị khiếm thính, không ngờ cô ấy học ngôn ngữ cử chỉ vì chị gái của mình. Làm Thiên Khoát hiểu lầm cô ấy không nghe được còn cô ấy lại hiểu lầm Thiên Khoát mới bị khiếm thính.
Tuy bộ phim không có nhiều lời thoại nhưng cả 3 diễn viên đã rất vất vả, cố gắng để học ngôn ngữ cử chỉ, và họ thật sự đã làm rất tốt.
Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 29-12-2015 21:11:49 | Chỉ xem của tác giả
Mình tình cờ xem phim này khoảng 5 năm trước, kiểu chán quá không có việc gì làm nên kiếm phim xem rồi thuận tay down về, ai ngờ đâu hay hơn mong đợi luôn ^_^

Không biết là lần thứ mấy xem lại phim rồi nữa, thấy hai bạn nam nữ 9 đáng yêu quá sức tưởng tượng T__T

Hay, cảm động mà còn dễ cưng nữa, thích hợp để xem lúc trời mưa hoặc trước khi đi ngủ :">

Tóm lại là sau 5 năm mới lết xác vô cám ơn subteam vì đã chuyển ngữ bộ phim ý nghĩa như vầy (ngại dễ sợ hí hí)

Yêu subteam <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 21-1-2016 15:56:14 | Chỉ xem của tác giả
Đây rồi, cái phim thời Bành Vu Yến còn trắng trẻo thư sinh đây rồi ) Nói chứ phim dễ thương quá ) xem mấy lần rồi mà vẫn có cảm giác như lần đầu tiên. Bị thích ba mẹ của Thiên Khoát ) Hài gì đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 2-8-2016 09:44:31 | Chỉ xem của tác giả
Tiếng còi xe ồn ã chạy ngoài phố. Tiếng cười nói của lũ trẻ khi tan trường. Tiếng nhạc dịu êm phát ra từ chiếc máy hát cũ kĩ. Đó chính là âm thanh của cuộc sống. Ồn ào. Náo nhiệt. Nhẹ tênh. Và tĩnh lặng. Nhưng tất cả những âm thanh ấy với người khiếm thính tất cả đều như nhau. Có đinh tai nhức óc đến thế nào, có nhẹ nhàng sâu lắng biết bao nhiêu thì với họ, cũng chỉ là một khoảng không im lặng.

Thượng Đế có thể không cho họ đôi tai biết lắng nghe nhưng Người không hề lấy mất đi ở họ niềm tin, hi vọng, ước mơ và cả một trái tim ấm nóng. Vì “Tình yêu và mơ ước đều là những điều kì diệu. Không cần nghe, không cần nói cũng không cần phiên dịch. Mà vẫn có thể cảm nhận được.”.

“Hear me” không hẳn là một bộ phim nói về người khiếm thính. Nhưng chắc chắn đây là một bộ phim vô cùng đặc biệt. Vì hơn 2/3 thời lượng phim không có bất kì một câu thoại nào. Nhân vật đa số đều giao tiếp bằng cử chỉ và biểu cảm trên gương mặt. Nhưng không hề nhàm chán mà lại vô cùng có sức hút. Kiểu như “ The power of silence” í.

Phim cảm động. Chỉ có thể nói đơn giản là thế. Vì mình nghĩ, riêng phim này, nếu kể lể về nội dung phim thì sẽ đánh mất đi cái hay vốn có của nó.

Vậy nên sẽ chuyển sang nói về diễn viên để lôi kéo người xem. :3 Muốn ngắm trai đẹp ư? Có Bành Vu Yến. Trong phim này, mặt ảnh còn non lắm, đẹp trai theo cái kiểu ngô ngố, siêu đáng yêu luôn. Còn nếu muốn nhìn gái xinh? Có Trần Nghiên Hy và Trần Ý Hàm. Vẻ đẹp của họ vừa mộc mạc, giản dị vừa vô cùng gần gũi.

Cuộc sống ngoài kia quá xô bồ, náo nhiệt nên đôi khi ta rất cần một chút gì đó giúp cho tâm hôn tĩnh lặng. Một bộ phim rất ĐÁNG XEM nhưng tiếc là rất ít người biết đến. Hi vọng những ai đọc đến đây, nếu có cơ hội hãy tìm xem bộ phim này. 1 tiếng 47 phút 24 giây của bạn nhất định sẽ không bị lãng phí. (Đã trừ đoạn giới thiệu dông dài khúc cuối phim :v )
Đánh giá: 8/10
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách