Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Leebabycutepro
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2017] Năm ấy hoa nở trăng vừa tròn/ 那年花开月正圆: Tôn Lệ, Trần Hiểu: Vietsub Ep74 END HD

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 18-9-2017 06:28:01 | Chỉ xem của tác giả
Càng coi càng thích
lúc đầu thì thích coi vì Tôn Lệ vs Hà Nhuận Đông dễ thương
giờ thì thấy phim có tình tiết hấp dẫn coi rồi muốn coi tiếp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 18-9-2017 09:38:42 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim của Tôn Lệ lúc nào cũng nhiều cảm xúc. Vui buồn đều có. Thích Tôn Lệ từ khi đóng Chân Hoàn Truyện, phim nào có cô ấy đóng cũng ủng hộ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 18-9-2017 13:25:13 | Chỉ xem của tác giả
xem đến đoạn Chu Oánh bảo vệ Xuân Hạnh thích ghê, ánh mắt của Tôn Lệ đầy sự mạnh mẽ.

Cũng ko hiểu lắm vì sao phim truyền hình Lệ biểu cảm ánh mắt rất đạt nhưng khi đóng điện ảnh lại bị nhận xét là thị diễn chưa tốt nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 19-9-2017 13:22:54 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mình ai cũng thik phim này, già trẻ lớn bé xem đều thấy hâp dẫn hết, lâu lâu mới có 1 bộ phim mà mình và mẹ đều thik. Nương nương đóng hay quá, Chu Doanh vừa xinh, vừa lém lỉnh, thông minh lại thấy được bước phát triển trong tâm lý nhân vật, quá hay luôn. Trần Hiểu cũng làm mình bất ngờ, đóng đạt và có nhiều cảnh xuất thần luôn ah.
Ngô thiếu gia của Hà Nhuận Đông là nhân vật để lại tiếc nuối nhất phim chắc luôn, đúng là người không hợp thời, hoàn mỹ như anh đúng là khó mà "tại thế" lâu đc.
Càng xem càng thik, ngày nào cũng đợi, cảm ơn ST nhiều nghen!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 19-9-2017 15:38:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim quy tụ toàn diễn viên khủng không có Tôn Lệ, Hà Nhuận Đông, Hồ Hạnh Nhi rồi còn Dương Quá Trần Hiểu thần tượng của mình nữa chứ. Mình sẽ cố gắng kiên nhẫn chờ ra full rồi xem 1 lần cho đã chứ mình không muốn cảm giác cứ xem xong 1 tập lại phải ngồi chờ xem tập tiếp theo. Cảm ơn subteam nhiều lắm vì đã thực hiện dự án phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 20-9-2017 23:23:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim giờ nên đổi tên thành Chu Oánh hậu cung truyện mới phải, bà này rắc thính muôn nơi luôn, nam chính nam phụ toàn dính thính hạng nặng của bà luôn
Mặc dù có hơi cẩu huyết 1 tẹo vì nam nhân tốt chẳng còn cho chị em khác trong phim nhưng vì phim hay nên chấp nhận, buồn cười nhất là Triệu đại nhân yêu mà không dám thừa nhận, gặp Chu Oánh thì căng thẳng mà không gặp thì nhớ nhung, thật tội cho người con trai ấy.
Cái đoạn nụ hôn đầu của Tinh Di, mèng ơi, bà Chu Oánh có cái điệu người thô không đỡ nổi luôn, mà đoạn đó Tinh Di đóng đạt thật, khuôn mặt háo hức mong chờ pha chút hồi hộp nhg rất tiếc số nhọ nên hôn phải đầu heo )))

Bình luận

Bạn TD nói chung cứ khi nào ở gàn Chu Oánh đều rất thảm, không ăn đấm thì cũng ăn đạp, lúc nào cũng bị bắt nạt :D  Đăng lúc 21-9-2017 12:28 PM
coi cái đoạn hôn thật tội cho bạn Sao di động, ngố ko thể tả =))  Đăng lúc 21-9-2017 09:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 21-9-2017 10:28:42 | Chỉ xem của tác giả
Đi đọc bình luận thấy mọi người có vẻ ko được thích Tinh Di bởi cái bóng Sính cưa quá lớn, vì thế nên đến thời điểm này dù Tinh Di cũng dễ thương lên rất nhiều nhưng vẫn ko ít người ship Chu Oánh với Triệu đại nhân hay Đỗ Nhĩ Đan. Cơ mà mình nghĩ thật ra nếu mình là Chu Oánh, sau NS thì có lẽ mình cũng sẽ chọn TTD.

Ngẫm lại bên cạnh CO có 5 người đàn ông, ko bàn về NS nữa mà hãy nói đến 4 anh còn lại. Hiện tại, bên cạnh CO có 1 Vương Thế Quân sẵn sàng chết vì nàng nhưng lại ko dám nói ra, 1 Triệu Bạch Thạch yêu nhưng ko dám nhận, cả 2 người này đều chỉ âm thành bên cạnh, hỗ trợ Chu Oánh. Đỗ Nhĩ Đan thì khác một chút, hào sảng, chiều chuộng Chu Oánh, ko gò ép CO, xem chừng là soái ca nhưng vẫn còn thấy thiếu thiếu trong quá trình sát cánh với CO của chúng ta. Còn Tinh Di thì sao? Phá hoại, đối đầu với CO nhưng cũng hết mực si tình và yêu thương cô, dù bị CO phũ đến mức độ nào vẫn 1 lòng hướng tới CO. Ban đầu với bản tính trẻ con, TD chỉ muốn có được CO để thỏa mãn chính cái tôi của mình khi hết lần này đến lần khác bị Oánh phũ. Nhưng theo thời gian, qua những lần kề vai sát cánh, TD dần nhận ra người con gái này có 1 vị trí không thể thiếu trong tim mình. TD yêu sẽ hét lên cho cả thế giới biết rằng mình yêu, anh sẵn sàng nắm tay CO đi khắp mọi nơi, vượt qua mọi khó khăn, ko ngại hi sinh mình vì CO. So với 3 người đàn ông kia, hẳn TD chỉ có hơn chứ ko kém, chỉ là trước mặt Oánh, Di luôn trưng ra sự ngạo mạn trẻ con của mình khiến cho ta thấy bên cạnh TD đôi khi Oánh còn vất vả hơn bởi phải đi thu dọn chiến trường của 1 đứa trẻ. Tuy nhiên, chả hiểu sao bản thân mình lại thích cái cách thể hiện tình yêu của TD. Nếu 1 người đàn ông trước mặt 1 người con gái lại để cho cô gái ấy thấy được sự trẻ con, con người thật của mình thì hẳn là người đàn ông ấy rất yêu cô gái ấy. Vậy nên mình rất thích Tinh Di

Bình luận

những gì mấy anh kia có TD đều có, dám yêu, dám nói, dám hi sinh :) so với NS quá hoàn hảo thì TD có chút gì đó thật và thú vị hơn :)  Đăng lúc 22-9-2017 09:55 AM
mình thấy Tinh Di hy sinh nhiều nhất cho Châu Doanh luôn ấy chứ, mấy anh kia no door  Đăng lúc 22-9-2017 06:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 22-9-2017 21:18:20 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này, ngẫm lại sự đời sao thấy cảm khái quá chừng. Dẫu biết rằng, ở đời có loại người này thì sẽ có kiểu người kia, hoặc những thứ người hỗn tạp nhưng kiểu người như Ngô gia(ngoại trừ Ngô Úy Văn và Ngô Sính) và xã hội thời bấy giờ nói chung được phản ánh như kiểu chẳng khác gì con người trong xã hội ngày nay. Không ai tốt hoàn toàn, cũng không kẻ nào tà tâm xấu tính toàn diện. Nhưng kiểu suy nghĩ Tào Tháo: Người không vì mình trời tru đất diệt, quả thật vô lý lẽ. Mà càng tệ bạc hơn là, đã biết rằng vô lý nhưng vẫn cố chấp làm thì không còn gì để nói nữa. Chỉ có thể nói là: Sống 1 mình đi. Xem phim mà cảm thấy lòng buồn quá đỗi. Con người ta chỉ vì lợi ích cá nhân mà tư lợi trên cuộc đời của người khác. Nếu không biết nhục nhã thì cũng chỉ là thể loại mặt dày kẻ cả tự ảo tưởng sức mạnh của mình mà thôi. Không biết vô tình hay hữu ý nhưng cảm thấy rằng, biên kịch đã phản ánh hiện trạng xã hội của Trung Quốc tự ru ngủ chính mình (quá khứ đã từng - chính là chuyện; và hôm nay cũng vậy - chính là câu chuyện được ẩn ngầm ở thời hiện tại).
Thật buồn lòng con người quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 23-9-2017 07:03:54 | Chỉ xem của tác giả
Năm ấy hoa nở trăng tròn
(Tui là nam chính mà bị ăn đòn hoài vậy ta?)

Tinh Di ơi hỡi Tinh Di à
Một người đàn bà không nhà ít học
Qua một lần đò giờ chèo chống gối không
Anh mong gì với nàng mà chín lần mười lượt
Cười cợt đó mà mắt đẫm tình đầy
Hoa lê bay còn hồn Di rớt lại
Bị vướng theo rồi với dáng ngọc nghênh ngang

Nàng chưa bao giờ nhìn anh thật kỹ
Còn mỗi lần gặp là đấm đá vung tay
Sao anh còn say cái bóng hồng ngổ ngáo
Nguy hiểm nào cũng nhào vô với em
Ôi chàng khờ cứ đem mình đánh cược
Rồi cuối cùng cũng không được một nụ hôn

Châu Doanh kỳ nữ tam tòng
Tinh Di dốc cạn mà má hồng… vẫn lơ
Mai này kẻ ở người đi
Đò xa bến vắng trăng mờ ra sao
Hư hao còn đến thế nào
Liệu khi gặp lại có còn lỡ nhau?
Đời người như giấc chiêm bao
Hoa nào sẽ nở năm này nơi đây
Dám mong một khúc sum vầy
Tàn cuộc dâu bể em về… với anh?

Sao Di của tui bị quánh, bị phũ hoài vậy chứ. Nói chung là thương Di đứt ruột nên tạm thời đi chỗ khác chơi hổng dám coi phim nữa. Nhất là đã biết mai mốt Di bỏ nhà đi bụi trốn đám cưới giữ gìn đời trai cho Doanh. Mà bây giờ thì Doanh vẫn còn coi Di là bạn.
Hú hù tui đau lòng quá man! Ngộ chẩu a

Bình luận

nàng Oánh cũng đã có chút động lồng rồi đó bạn. Cũng giống như Triệu Bạch Thạch có bệnh mà giấu thôi.  Đăng lúc 23-9-2017 02:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 23-9-2017 11:24:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá
Tinh Di ơi hỡi Tinh Di à
Một người đàn bà không nhà ít học
Qua một lần đò giờ chèo chống gối không
Anh mong gì với nàng mà chín lần mười lượt
Cười cợt đó mà mắt đẫm tình đầy
Hoa lê bay còn hồn Di rớt lại
Bị vướng theo rồi với dáng ngọc nghênh ngang

Bình luận

khs Kites không cho mình rep lại cái trêu chọc "nháy mắt" của bạn, thôi đành rep tại đây, "bắt tay" lại nè :--)  Đăng lúc 24-9-2017 07:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách