Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ltngalinh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Project] Chuẩn bị quà tặng mừng sinh nhật Shin Hye (18/02/1990) - Đã update tk

Đóng [Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 30-12-2011 16:44:47 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là hồi trưa nay c với Ú có ra chỗ bán grap gối thêu hỏi thử rồi, nếu bây giờ đặt nó làm thì phải mùng 10 tết âm lịch mới có, mà nhìn mí cái gối ở ngoài thì ko dc đẹp như trong hình, màu sắc cũng ko dc tươi cho lắm, nên c nghĩ kế hoạch drap gối chắc là phá sản roài   .
C với Ú để ý dc mí em gâu bông xinh lung linh luôn nhóe , lông mềm với mượt lắm, hàng xịn luôn, giá từ 500 - 600k nên chụp thử hình cho mn xem.

chụp bằng dt cùi bép nên nhìn ko đẹp như ở ngoài, bên ngoài nhin iu trết đi dc to cũng same same con gấu mà hye chụp lần trước đó.

Mn xem thử nhóe, trước giờ ai cũng nghĩ là tặng gấu thì bình thường rồi, ai cũng tặng nên chẳng thấy ai tặng hết , hay giờ mình tặng gấu nhóe, còn tiền thì mua dc thêm vài món, nhìn có vẻ hye cũng thick gấu, thấy mấy cái hình hye chụp quà của fan ngoài cái bông gấu teddy thì chưa có con gấu to nào hết , hì hì.

Mn suy nghĩ thêm quà cho Hye nhóe, ko còn nhiều thời gian đâu

Đến bi giờ thì c nhận dc của em Vẹo 500k, Ú 150k rồi nhóe

Bình luận

uh, c với ú thấy đẹp nên chụp lại cho mn tham khảo thôi chứ ko nói là mua, nói thật giờ c cũng chẳng còn hứng thú tặng quà nữa rồi  Đăng lúc 30-12-2011 08:39 PM
eckk...em thấy gấu bông là cực cực cực kì ko ổn TT_TT  Đăng lúc 30-12-2011 08:34 PM
gấu thì bthuong quá ss oi. tiền em gui sau nhé chua rãnh đi được  Đăng lúc 30-12-2011 05:26 PM
trông ko có gì đặc sắc ss ạ :(  Đăng lúc 30-12-2011 05:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 30-12-2011 17:39:55 | Chỉ xem của tác giả
Ôi vụ chọn quà này nản nhỉ

Càng nghĩ em lại càng mún tặng sao cho Hye quá

nghe những người mua sao nói

có nhiều ngôi sao cũng rẻ lắm

cỡ 100$ thôi..........e thấy mà tặng đc sao cho Hye là Hye thik lắm luôn ấy

Hye thik sao lắm mà :((

Món quà cực kì độc đáo mà ý nghĩa :(

Bình luận

tinh thần,hye đâu có thiếu thứ gì đâu, có 1 ngôi sao mang tên mình chứng tỏ hye dc fan iu nên mới tặng, như vậy có lẽ hye thick hơn nhờ, c nghĩ vậy ^^  Đăng lúc 30-12-2011 08:28 PM
lúc đầu c cũng nghĩ bỏ tiền ra mua 1 cái giấy chứng nhận đúng là phí với ảo thiệt, nhưng giờ nghĩ lại mặc dù nó ko có giá trị vật chất nhưng có giá trị   Đăng lúc 30-12-2011 08:25 PM
mong mọi người suy nghĩ kỹ. mua tặng mấy thứ linh tinh chắc còn tốt hơn:H:H ko sài có thể hy làm từ thiện mà  Đăng lúc 30-12-2011 08:18 PM
em cũng ko thích vậy mua về chã làm được gì@@ mà tốn tiền vô ích lấy cái giấy chứng nhận . mà cái này 100$ chứ ít  Đăng lúc 30-12-2011 08:13 PM
..chỉ biết có ngôi sao tên đó nằm trên đó, và cũng ko thể đoán trước là ngôi sao đó sẽ biến mất bất cứ lúc nào,  Đăng lúc 30-12-2011 08:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 30-12-2011 20:31:22 | Chỉ xem của tác giả
Cún gửi lúc 30-12-2011 17:39
Ôi vụ chọn quà này nản nhỉ

Càng nghĩ em lại càng mún tặng sao cho Hye quá

tuy ss nghĩ tặng sao là một món rất thú vị, bản thân ss cũng rất thích ngắm sao, nhưng ss sợ nếu như chúng ta tặng món quà đó thật sự, chắc chắn sẽ có nhiều thị phi xung quanh việc làm này và người bị đem ra nói ko phải là chúng ta, mà là cái tên gắn liền với ngôi sao đó. ss thấy, Hye hay làm việc từ thiện, trong khi việc mua sao này lại là việc quá đối nghịch với những việc làm từ thiện của Hye. ss cũng thấy gần hết các thành viên khác của Suju, Beast, Miss A, Yoona (SNSD)...ko ít những người đc fan tặng sao, nhưng đằng sau việc làm này , cũng ko ít người kì thị, họ nói đó là hành động "đốt tiền" họ mắng mỏ những người mua sao cho thần tượng, nhưng vì ko biết danh tính của người mua cho nên họ quay sang chỉ trích thần tượng ấy...ss thấy ko nên...nói chung vẫn còn điên đầu cho đến khi vụ tặng quà này trôi qua

Bình luận

cỡ SNSD mà còn đc tặng sao thì sao hye của chúng ta ko đc chứ :))  Đăng lúc 30-12-2011 10:17 PM
hun cai gie?....chuan bị cô Cún "xử bắn" cả hai bây giờ  Đăng lúc 30-12-2011 08:42 PM
hun cai ne  Đăng lúc 30-12-2011 08:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 30-12-2011 21:02:00 | Chỉ xem của tác giả
avantbolmae gửi lúc 30-12-2011 20:31
tuy ss nghĩ tặng sao là một món rất thú vị, bản thân ss cũng rất thích ngắm sao, nh ...

hizz

em lại cảm thấy bây h tặng cái gì cho Hye cũng là tốn tiền hết

Vì gần như Hye ko thiếu thứ gì hết, tặng cho Hye những của cải vật chất chưa chắc Hye đã động tới, mà tặng mấy thứ đó xong Hye cũng chả nhớ tới mình là ai...

Mở quà ra xem nó là cái gì rồi lại cất 1 góc, bây h nhà mình ko đủ khả năng tặng những món quà có giá trị vật chất cao thì hãy tặng 1 món quà độc đáo mà có giá trị tinh thần...

Hye rất thick sao, nếu được tặng 1 ngôi sao chắc chắn Hye rất vui, mà ngôi sao e nói đến là ngôi sao rẻ nhất rồi, 100$ đối với mình thì to, nhưng đối với bên đó cũng bình thường thôi mà...

Những người bị chỉ trích kia toàn tặng những ngôi sao khủng, đắt tiền, mà đã khủng thì ai cũng biết => lên báo => bị chỉ trích.... chứ nếu nhà mình tặng Hye 1 ngôi sao nhỏ kia thì chả ai biết đâu...
Mà nói chung cái gì cũng có 2 mặt của nó, có người chỉ trích những cũng có rất nhiều người ghen tị và ngưỡng mộ đấy chứ..

Cứ nghĩ là trên bầu trời có 1 ngôi sao mang tên Hye ko phải rất ý nghĩa sao.. nghĩ đã thấy sướng r :))

Mà tự nhiên e thấy nản cái vụ tặng quà này qá :-<
Thời gian thì hạn hẹp..
Kinh phí thì ít ỏi...
Người tham gia thì k nhiều..
Hay là để dành năm sau đê =))))))))

Bình luận

theo em nghĩ thôi thì nhà mình mỗi người gấp 1 hũ sao rồi đóng gói đem tặng là nhanh nhất :))  Đăng lúc 30-12-2011 10:09 PM
săc, posh xong lại mới đọc thấy bài của cô, sao giống cô cún nói thế =))  Đăng lúc 30-12-2011 09:25 PM
còn có 1 tháng thôi em... từ từ cái gì :-< .. vắt chân lên cổ chạy cũng k kịp... mà giờ chả chạy được bước nào T_T  Đăng lúc 30-12-2011 09:17 PM
có nản đâu. thấy có vụ này nhà mình mới đông vui chứ. @@ cứ từ từ thoải mái thôi@@  Đăng lúc 30-12-2011 09:15 PM
hic.. ko phải có mình em nản đâu...chắc ai cũng nản hết rồi..chẳng biết tặng cái gì...buồn quá!  Đăng lúc 30-12-2011 09:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 30-12-2011 21:19:44 | Chỉ xem của tác giả
Ta nói cái này xí nhóe, chỉ thấy ai cũng nói có lý hết nên nghĩ sao nói vậy thôi, ko có ý gì đâu, mn đọc xong đừng chém giết gì ta nhóe, ta rà cả rồi chịu ko nổi đâu, hehe

Thiệt tình là mỗi lần nghĩ đến chọn quà tặng là mệt mỏi lắm, gặp đang cuối năm công việc ai cũng bận rộn nên càng nghĩ càng nhức đầu thêm

nếu nói tặng quà cho idol thì thật ra tặng cái gì cũng là đốt tiền, là phí phạm hết, nghĩ xem, tặng 1 món quà mà ai cũng biết chắc là sẽ chẳng đụng đến mà vẫn tặng thì đã là đốt tiền rồi, chưa kể phí này nọ ko phải nhỏ cũng là đốt cho tụi vận chuyển rồi.

Hye đâu thiếu gì đâu, cũng là tiểu đại ra mà , nếu mún 1 món quà có ý nghĩa cho hye mà ko cho là phí thì chỉ có nước tặng cái gì để hye có thể làm từ thiện thôi, vd như gạo hay quần áo ấm, mà 2tr bạc của mình thì làm dc gì, chẳng thấm vô đâu hết

nên cuối cùng ta nghĩ tặng cái gì mà có thể cỗ vũ dc tinh thần cho hye, để hye biết là ở vn hye cũng có fan, là hye vẫn luôn dc nhiều fan ủng hộ, chứ càng dc nhiêù quà thì càng chứng tỏ hye có nhiều fan, nhưng kết luận lại thì nhiều món quà đó đối với sao thì cũng là 1 cách cỗ vũ tinh thần với động lực để họ cố gắng thêm.

A, nói linh tinh về đêm , mn đọc xong bỏ qua nhóe, ko phải cố ý làm mn mất hứng đâu, đừng để tâm, chỉ là nghỉ sao nói vậy cho thoải mái trong người thôi

Bình luận

tặng sao cho hye ý nghãi nhất, đâm đêm ra ban công kiếm ngôi sao mà tên hye, hay lắm :))  Đăng lúc 30-12-2011 10:15 PM
ban đầu em cũng mún tặng riêgn... gom càng nhìu quà càng tốt... cho hye nghĩ ở VN có nhiều fan =))  Đăng lúc 30-12-2011 09:27 PM
ah....em đang "ngâm cứu" về sao này ^^...em rất là thích ngắm sao và đom đóm..những thứ lấp lánh. Nếu em là người Mĩ, em đã là nhà thiên văn học rồi ^^ (quèn thôi)   Đăng lúc 30-12-2011 09:26 PM
"chém" ss rồi lấy ai giữ tiền....em tút gươm vào bao đây há há ^^  Đăng lúc 30-12-2011 09:25 PM
nhét được càng nhiều quà càng tốt @@  Đăng lúc 30-12-2011 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 30-12-2011 21:26:30 | Chỉ xem của tác giả
Để vụ quà tính sau vậy cả nhà ơi
giờ lo vụ làm thiệp ghi gì đó gửi hy + ảnh của nhà minh
ảnh thì lấy 2 cái ảnh banner ngoài nhà mình + chụp cái box nhà park luôn cho ý nghĩa
mọi người góp ý thêm đi

Bình luận

hả???....ảnh giề?. @@  Đăng lúc 31-12-2011 07:16 PM
ss avan ơi lọ vụ ảnh cho nhà mình đi ss.  Đăng lúc 30-12-2011 09:38 PM
dễ trước khó sau vậy@@  Đăng lúc 30-12-2011 09:31 PM
cái quan trọng nhất sao lại để sau hả em... thiệp chỉ là phụ thôi :-j  Đăng lúc 30-12-2011 09:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 30-12-2011 22:27:15 | Chỉ xem của tác giả
nghĩ tới việc tặng hye cái j đó .. e muốn
nhưng đúng là khó khi chọn tặng hye cái j thật ý nghĩa
biết là hye cái j cũng có...cái j cũng có thể mua
mình ko so đc với bên fan quốc tế vì ít j mấy ng ấy cũng là hội fan lớn nhất của hye và có quen hye , đc hye biết tới
món quà họ tặng chắc chắn đc hye nhắc tới và cảm ơn.
giờ mình muốn tặng hye, chờ hye biết tới và hồi âm chắc cũng xa vời quá
biết là hye ko phải kiêu ngạo nhưng dù j hye cũng là ng quá nổi tiếng, dù món quà mình tặng hye có trân trọng thì nó cũng chẳng là j với hye
để làm cho hye bất ngờ hay ấn tượng cái đó khó quá.. nhà mình mỗi ng một nơi.. cái đó càng khó..e ko nản..cũng ko phải nhà mình ko có điều kiện..mà e lại cảm thấy hye xa vời quá
ngày nào cũng thấy hye đấy nhưng cũng chỉ là qua màn hình :-<
tặng cái này cũng ko đc, cái kia ko xong vì muốn cái j thật ý nghĩa thậy đặc biệt...nhưng mình lại ko làm đc j ấn tượng như thế.
....e cũng ko biết nên dành j cho hye cả...
chỉ là đưa tiền cho ng ta lấy những thứ ng ta làm ra rồi tặng hye.. cái đó bao ng đã làm.....
ha ha.. bây giờ e đang nghĩ..hay là góp hết tiền rồi cử ai đó nhà mình tới gặp hye ... như thà 1 ng hạnh phúc còn hơn rất nhiều ng chờ đợi trong suy nghĩ..thà là đc kể sự thật về hye :)) có ai hỉu e ko
ô..e đang quá lảm nhàm phải ko :( cuối cùng thì e cũng ko đóng góp đc cái ý kiến j cả =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 30-12-2011 22:30:38 | Chỉ xem của tác giả
em thấy vụ này nhà mình nên suy nghĩ cẩn thận và sớm  quyết định vì sắp đến  mọi người đều bận rộn với công việc cả rồi :))
bản thân em rất tán thành với đề nghị của em cún ^^ dù có mua  quà gì tặng cho hye thì chưa chắc hye đã dùng đến nó vì về cơ bản mà nói hye gần như ko thiếu thứ gì cả :))
mua tặng hye 1 ngôi sao về tinh thần vừa ý nghĩa vừa chắc chắn đc 1 điều là  hye sẽ thích. vì năm sau hye kỉ biêm 10 năm đc debut nếu chúng ta tặng sao cho hye thì em nghĩ hye sẽ rất vui vì tấm lòng của fan việt chúng ta :))

đó al2 ý kiến của riêng em, mọi người có ném dép thì xin nhẹ tay cho em nó với ^^

Bình luận

ủng hộ e, c sẽ lụm dép phụ e, giờ c cũng đang thick sao ;)), năm nay tặng sao, năm sau tặng cái kính thiên văn hĩ =))  Đăng lúc 30-12-2011 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 30-12-2011 22:39:33 | Chỉ xem của tác giả
E lại có 1 ý tưởng điên rồ

Hay nhà mình gấp sao tặng Hye đi :))

Sao giấy nghe có vẻ tầm thường

nhưng mà nếu tặng Hye mấy thùng sao to chắc k tầm thường đâu nhể :))

chia nhau mỗi ng gấp 1 hũ to, gộp lại chắc đc 1 mớ đây =))

E đến lớp nhờ mỗi đứa gấp 1 hũ chắc chả mấy mà thành bể sao cho Hye bơi =))

Hay làm quả project cho Hye bơi trong sao trong ngày kỉ niêmh 10 năm debut nhể :))

Bình luận

nghỉ viết thiệp lời chúc mừng sn +10 năm cũng ý nghĩa lắm đố  Đăng lúc 30-12-2011 10:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
 Tác giả| Đăng lúc 30-12-2011 23:12:32 | Chỉ xem của tác giả
^^!

Hế nhô cả nhà, Ú đã về đến nhà và sờ vào được cái máy tính.

Thấy mọi người bàn bạc có vẻ hăng hái quá.

Bản thân Ú cũng không có cao kiến gì cả. Ú rất dở trong việc chọn quà. ^^

Chỉ là muốn thông báo rõ tình hình về bộ gối và grap với cả nhà.

Ú và ss XR lên tiệm xem thì ko có mẫu grap, chủ tiệm nói cứ xem trên web, tất cả đều có trên web hết. Ú hỏi về chất liệu grap thì chủ tiệm nói như mẫu gối. Theo nhìn nhận của Ú và ss XR thì gối không đẹp. Màu sắc đúng là tối, kể cả màu sáng. Trang trí nhìn rối ren. Nhìn không mê như nhìn trên hình. Chất liệu gối thì không mịn và ấn tượng gì hết cả. Chính vì vậy Ú nghĩ rằng cái grap chắc nó cũng thế thôi.

Vì vậy như ss XR đã nói rồi đó. Bộ grap + gối là không ổn. Chúng ta nên bỏ cái này.

Hai em gấu ss XR chụp thật sự rất là xinh, đúng chất liệu gấu korean. Ú cũng có 1 em nên Ú có thể nói là lông gấu rất mịn, yên tâm giặt mà không sợ rụng lông hay xác xơ. Nó cũng có mùi thơm đặc trưng, ko nồng nàn nổi bật, nhưng có mùi thơm nhẹ, giặt rồi để lầu sẽ vẫn còn mùi đó.

Nhưng thấy ý kiến mọi người không duyệt gấu nên thôi, ko bàn đến nó nữa.

Về vấn đề mua sao. Như đã chat với Cún, Ú tuyệt đối không đồng ý. Nó quá phi thực tế. Phi thực tế ở đây ko phải là sự tồn tại của ngôi sao mà là việc mua bán và đặt tên cho ngôi sao. Ai cũng có thể nhìn lên bầu trời và tự chọn hoặc thầm định về 1 ngôi sao nào đó của riêng mình. Fan mua sao xong không phải tất cả người trên thế giới này nhìn lên và bảo ngôi sao đó là của nhân vật đó. Chẳng qua chỉ là fan những thần tượng đó hiểu với nhau mà thôi, còn với người khác, ngôi sao đó sẽ vẫn có những cái tên khác nhau theo quan niệm của người ta.

Ai duyệt thì duyệt, chứ Ú không duyệt ý tưởng này.

Còn nghĩ ra ý tưởng nào thì Ú cũng rối, vì khả năng sáng tạo của Ú hầu như ko có.

Em Cún đề xuất gấp 1 thùng sao.

Gấp sao thì Ú thấy ok thì gấp, nhưng nếu gấp xong chúng ta dùng những ngôi sao ấy, sáng tạo ra được 1 cái gì đó cũng hay, chứ để sao thường trong hũ mà tặng cả thùng thì Ú thấy nó cứ thiếu thiếu thế nào ấy.

Bình luận

dạ vậy chắc là ổn ha. cố lên nào:D:D  Đăng lúc 30-12-2011 11:51 PM
^@f9: ừ, có bệnh phải đi thăm khám cho nó hết bệnh em à. ^^  Đăng lúc 30-12-2011 11:46 PM
ss bị bệnh à sao mà đi khám thế@@  Đăng lúc 30-12-2011 11:40 PM
kể chuyện đi khám bệnh cho mami và bố em nghe nữa ạ. ^^  Đăng lúc 30-12-2011 11:38 PM
@ss XR: dạ ko, em về lúc 7h30, về đến bến xe ngồi đợi trung chuyển đi đón khách mấy lượt, nên lúc đó em mới có xe về. Xong lại còn tắm rửa  Đăng lúc 30-12-2011 11:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách