Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: selina_142
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Gameshow] Cùng tìm hiểu về JYP Girls và chúc mừng sinh nhất Eun bếu nào =)) - t

Đóng [Lấy địa chỉ]
541#
Đăng lúc 8-10-2012 21:14:02 | Chỉ xem của tác giả
fei gửi lúc 8-10-2012 14:45
Đấy hôm nọ cô giáo tiếng anh bọn em cũng kể về cách học bên ý

Làm bọn em phát t ...

Nhưng mà ss cũng nói thẳng, ở bên ss, cứ mỗi khi có bài kiểm tra hoặc kì thi tới là căng thẳng lắm em

Có bài dễ, có bài khó, nhưng cái cảm giác nó áp lực lắm em, ở vn người ta hay nói học ở nước ngoài thì thích nhât

Công nhận là thích thật, nhưng mà nó cũng có nhiều thứ làm cho người ta có khi nổi điên lên

ss là người hay bị áp lực, hễ đến kì thi nào là ss càng áp lực hơn, ss ngồi học, ss giải toán, mãi không ra, ss ngồi ss khóc cả mấy tiếng đồng hồ à

Nói chung thì ở bên ss, được nghỉ, nhưng không có nghĩa là được nghỉ hẳn á, trong kì nghỉ lại phải chuẩn bị một số bài cho lần đi học tới nữa, thừa thời gian ngủ? Không có đâu em, ss bị thiếu ngủ suốt này, nên mắt ss như Panda luôn :))

Với cả bên ss, cấp nào cũng vậy, thỉnh thoảng người ta lại bắt viết thuyết trình, đi thực tế, ghi lại những gì mình nghe thấy, mình đọc được, rồi viết lên word hoặc làm ở powerpoint một bài để thuyết trình trước lớp, hoặc cả khối cơ em. Mỗi lần làm thế căng thẳng và áp lực lắm em :( ss sợ cái cảm giác phải đứng một mình ở trên để nói cho cả lớp ở dưới nghe thấy bài thuyết trình của mình vì cái này cực quan trọng cho mai sau, thế nên bọn ss phải học ~~ Nói thế chứ Vn & ở đây giống  nhau em :( Bên này chỉ được cái là nghỉ học nhiều hơn thôi & ko bắt buộc phải đi học thêm. Kèm theo nếu ai muốn đi học thêm thì chỉ có thuê gia sư
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

542#
Đăng lúc 8-10-2012 21:19:35 | Chỉ xem của tác giả
linhgiang gửi lúc 8-10-2012 21:14
Nhưng mà ss cũng nói thẳng, ở bên ss, cứ mỗi khi có bài kiểm tra hoặc kì thi tới l ...

Oạch ss kể thế =))

Cơ mà em ở VN chưa thử làm những cái đó, nên cũng sẽ chưa cảm nhận được. Nhưng nghe cũng có vẻ vui nhưng cũng có vẻ mệt chứ ss nhỉ? Về cái phần vừa chơi vừa học thì em thích nhất. Nhưng cái phần thi cử thì em cũng thấy áp lực cho ss thật, vì e vào nhà cũng được một thời gian cũng biết một lần ss đi thi =))

Còn thuyết trình em cũng thấy nó hay mà ss, thế thì phải tự tin hơn chứ. Em thích caío kiểu tìm hiểu rôi fghi những cái gì mình được nhìn được nghe rồi về viết lại ý :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

543#
Đăng lúc 8-10-2012 21:29:36 | Chỉ xem của tác giả
fei gửi lúc 8-10-2012 15:19
Oạch ss kể thế =))

Cơ mà em ở VN chưa thử làm những cái đó, nên cũng sẽ chưa cả ...

Thâu đi em =)) Em thử đứng lên thuyết trình đi, rồi em sẽ rõ nỗi khổ bọn ss =)) Bài thuyết trình phải do mình tự viết đó em, mỗi một bài thuyết trình là mấy trang giấy A4 hoặc mấy chục trang powerpoint đó em =)) Đừng tưởng làm nó dễ, ss phải nói một điều là cực khó luôn đó em ạ. Mà ở đây ss còn phải viết bằng tiếng Séc nữa, mà ngữ pháp bên ss khó hơn ở vn rất nhiều. Cơ mà ở vn viết văn theo kiểu truyền cảm, nên những bài thuyết trình ở vn cũng như vậy luôn, bên ss, nghĩ gì viết nấy, nói theo cách riêng của mình, cảm nhận của mình.
Còn việc chơi và học á? Cái này thì lớp bé được thôi, chứ lên lớp 7 -> 9 là hết em ạ =)) Cuối năm thì cả lớp chọn một địa điểm ở đâu đó rồi đi chơi ~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

544#
Đăng lúc 8-10-2012 21:34:22 | Chỉ xem của tác giả
linhgiang gửi lúc 8-10-2012 21:29
Thâu đi em =)) Em thử đứng lên thuyết trình đi, rồi em sẽ rõ nỗi khổ bọn ss =)) Bà ...

Hic mấy trang A4 liền cơ á ss? Vậy thì em chắc cũng chịu mất thôi. Một hoặc 2 tờ thì may ra chế cho nổi.

Vậy là em công nhận mọi người ở bển đó cũng khổ thật đó ss

Chắc quen bên này rồi sang đó thì chết luôn

Thôi em ở bên này lành hơn ss ạ =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

545#
Đăng lúc 8-10-2012 21:42:40 | Chỉ xem của tác giả
fei gửi lúc 8-10-2012 15:34
Hic mấy trang A4 liền cơ á ss? Vậy thì em chắc cũng chịu mất thôi. Một hoặc 2 tờ th ...

Ừa, cuối năm nay này, bọn ss cũng phải làm thêm một bài nữa về chủ đề mình yêu thích

ss vẫn chưa biết nên chọn chủ đề nào để viết đây :( Nó còn có quy luật cơ, cỡ chữ 12 , cỡ chữ tiêu đề 16 á :( Mà phải viết ít nhất là 8 trang A4 em :( Mà phải làm lên cả powerpoint nữa mới sợ :(

ss cũng nghĩ em mà sang bên này bây giờ em phải siêng lắm mới theo được đó
Hồi ss sang lại đây là lớp 6, mà cũng gặp nhiều khó khăn lắm à

P/s: ss nói em nghe, điểm 1 là điểm cao nhất ở bên này, còn điểm thấp nhất là 5 =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

546#
Đăng lúc 8-10-2012 21:44:23 | Chỉ xem của tác giả
linhgiang gửi lúc 8-10-2012 21:42
Ừa, cuối năm nay này, bọn ss cũng phải làm thêm một bài nữa về chủ đề mình yêu t ...

MO????????????????

Ô sao  1 lại cao nhất ạ? 5 lại thấp nhất chứ?

Cuôi snăm nay về sở thích? Sao ss không nói đến ca hát, thần tượng là ss Su nhà mình

Mọi người có thể sẽ thích thú chứ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

547#
Đăng lúc 8-10-2012 21:50:07 | Chỉ xem của tác giả
fei gửi lúc 8-10-2012 15:44
MO????????????????

Ô sao  1 lại cao nhất ạ? 5 lại thấp nhất chứ?

Không được đâu em, về vấn đề ca sĩ thần tượng này ss nghĩ không nên viết đâu

ss thì chẳng có sở thích gì :( Chắc ss viết về toán, rồi ghi hàng loạt công thức ở đấy rồi thuyết trình thôi =))

ỪA, điểm 1 là cao nhất đó em =)) ss cũng chẳng biết sao nó lại thế nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách