Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] [Panda Động] Tân bạch phát ma nữ truyền/ 新白发魔女传/ Ngô Kỳ Long, Mã Tô [Vietsub Ep 42 End]

[Lấy địa chỉ]
3361#
Đăng lúc 28-12-2012 00:18:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đang trông ko có vị tiền bối nào có lòng hảo tâm làm sub ko?
Mình cũng thấy 2 người rất tình cứ như là 2 ac có tình ý với nhau vậy đó!(Nhưng chắc ko có gi đâu)

Bình luận

chời ơi đầu óc mấy bạn ý cũng phong phú ghê hí hí  Đăng lúc 30-12-2012 09:55 PM
nói chung là mắc cười lắm haha  Đăng lúc 30-12-2012 08:58 PM
há há, tụi nó bình loạn gì ah, mèn ơi!!!! ngại miệng ghê, thì tụi nó bình loạn về cái cảnh 2 ac xx dưới nc đó, rồi thi nhau mà đoán xem LNT có....(Linh tự hiểu nha)   Đăng lúc 30-12-2012 08:57 PM
Ồ mình nhớ ra rồi cảnh đó cảm động lắm "muội nhớ huynh lắm" nghe mà đứt ruột đứt gan luôn  Đăng lúc 30-12-2012 08:23 PM
cảnh ở tập 36 đó Linh, lúc tóc bạc, mơ thấy anh Trác......nghĩ tới là thấy tội :((  Đăng lúc 30-12-2012 08:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3362#
Đăng lúc 29-12-2012 15:48:59 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi các bạn b.giờ mình mới chính thức vào đây tám về phim nè vì mình có thói wen là fải coi hết bộ phim rồi mới vào bình loạn như vậy nó sẽ chính xác hơn và tránh bị ảnh hưởng khi xem fim...
Ko ngờ vào đã là trang 337 rùi < tiếc đức ruột> Mình cũng bấn bộ fim này lắm, chắc mình tẩu hỏa nhâp ma vì fim này rùi, lúc đầu xem thì o có yêu thích dv nào trong fim cả, chẳng wa là mình rất thích nội dung fim này nên vào xem, nào ngờ bị nàng Luyện tỷ tỷ mê hoặc lúc nào o hay.......Người ta thừơng nói con gai thường thì thích dv nam hơn nhưng mình lại thích dv nữ hơn mới ghê..........(b.giờ mình đặt gạch ở nhà Tô tỷ lun rùi)
Nói thật lòng phân đọan ss Tô diễn hay nhất trong fim là khi ss ấy biến thành Bạch phát ma nữ, nhìn sao mà oai ghê, gương mặt đến ánh mắt rất sắc sảo, mình rất thích tuyến nhân vật như thế này lun...Tiếc là ở những tập gần cuối fim, ss Tô x.hiện ít wá, o diễn tả hết tâm trạng, khí thế của nàng BPMN zì hết < thất vọng với nhà b.kịch>, toàn là cảnh ướt lệ của cô tiểu sư muội & đại sư huynh <chán nhất fim lun>
Cặp đôi Long ca và Tô tỷ cũng làm mình rất thích, mặc dù o mơ tưởng 2 anh chị thành 1 couple ngoài đời, chỉ mơ tưởng 2 anh chị sẽ tiếp tục hợp tác với nhau thêm nhiều fim nữa < mơ ước như vậy chắc o wá đáng đâu nhỉ>

Bình luận

Mình cũng thích chị Luyện hơn này, mặc dù lúc đầu xem phim chủ yếu là vì Long ka. Mình cũng mới vào đây thôi, bắt tay làm đồng đảng nào ^^  Đăng lúc 29-12-2012 07:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3363#
Đăng lúc 30-12-2012 08:33:54 | Chỉ xem của tác giả
lovebie gửi lúc 29-12-2012 15:48
Xin lỗi các bạn b.giờ mình mới chính thức vào đây tám về phim nè vì mình có thói w ...

Thói wen của bạn tốt đó, bình thường mình cũng đợi ra trọn bộ mới coi ko đó chứ, nhưng với phim này thì khác, ko nhịn dc đành phải coi tiếng bông trước sub nữa. Mặc dù hok hiểu gì, cứ mỗi tối coi xong vào bình loạn củng pà con rất ư là dzui, nếu có rảnh love lội page mấy trang trước coi nhiều cái comment cười đau bụng luôn đó.

Haha bắt tay 1 phát, lúc đầu Du coi phim này cũng là vì giai đẹp (Long ka), nhưng khi coi ngay tập 1 thì hình như bấn chị Luyện rồi, mình thix nhất lúc LNT nằm mơ thấy TNH, phân cảnh đó sis Tô diễn đúng hay luôn. Phải công nhận trong 4 bản "Bạch Phát Ma Nữ" mà Du xem, Du thích nhất tính cách LNT trong phiên bản này nhất. Đồng quan điểm với love là càng về sau phân cảnh nhân vật LNT quá ít và đó chính là điều mình không thix duy nhất ở phim này. Gần cuối cứ y như là kể về tình yêu and cuộc đời của Cảnh Thiệu Nam and Sư muội, mặc dù Cảnh Thiệu Nam diễn xuất rất đạt nhưng cái mà khán giả mà khán giả mong đợi là tình cảm của đôi nhân vật chính thì ko thấy dc -----> nhiều người khi coi sẽ cảm giác ngao ngán khi phải ngắm cặp đôi này (nói thiệt chứ mình cũng ngán, gì đâu mà choáng hết màn hình, hok coi thì hok hiểu kịch tình phim, khổ ghê). Có cái đám cưới mà chiếm hết 2 tập làm tình tiết kéo dài lê thê, mặc dù là ko đáng. Nếu love để ý thì có tới 3 tập ko thấy bóng dáng LNT đâu hết :)).

Bình luận

dạ, tuân lệnh!!!  Đăng lúc 30-12-2012 09:57 PM
Bee
đề nghị bạn Linh coi phin lại cùng mình nhá :D  Đăng lúc 30-12-2012 09:03 PM
cảnh Luyện tỷ nằm mơ thấy Trác huynh là cảnh nào vậy Du?  Đăng lúc 30-12-2012 08:10 PM
tỉa gì đâu chòi, sự thật trước mắt thâu muh, nếu nhớ hok lầm thì đó là tập 31, 32, 41  Đăng lúc 30-12-2012 05:41 PM
Bee
hahhaha coi lại phim nữa đi, rùi 888 với ss, ss lót tót mãi giờ coi lại 1 đến 5 nữa :D, chắc tới tết năm sau mới xem tới tập 42 :D  Đăng lúc 30-12-2012 03:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3364#
Đăng lúc 30-12-2012 15:29:42 | Chỉ xem của tác giả
lovebie gửi lúc 29-12-2012 15:48
Xin lỗi các bạn b.giờ mình mới chính thức vào đây tám về phim nè vì mình có thói w ...

love coi xong rồi thì vào 888 tiếp với tụi này nhá. đâu có gì là chậm trễ đâu nà.
thú thật mình ko hề biết có 1 phim tên là Bạch phát ma nữ, và phim này đã có tới 3 bản cho tới khi bản thứ 4, chính là bản kk làm, thì mình mới bắt đầu tìm hiểu xem BPMN trông như thế nào. lúc đó tin đồn về nữ dv chính lùm xùm luôn, có người mong đó là TT, sau thì DM, rồi đến PBB nữa. cuối cùng thì kk dẫn ra 1 nàng MT. lúc đó mình ngồi đọc tin mà há miệng :D ... MT sẽ đóng được vai LNT sao :D ... nhưng giờ bộ phim TBPMN này trở thành 1 bộ phim iu thích nhất của mình.

Mình ko nhớ đã coi lại mấy lần, nhưng hiện giờ mình đang coi đến tập 5. ko thể chối cải là mình rất thích tập 3, 4 :D, thật sự rất thích, có cảm giác rất nhẹ nhàng. Mới 3 tập đầu của phim mà anh Trác đã trộm nhớ Luyện tỷ. bị người ta chỉa kiếm vào người mừ anh Trác thoảng nhẹ xí bất ngờ rùi ra vẻ thích thú.
"LNT: từ nay đừng nhắc đến NLS trước mặt ta
TNH: từ này, ý cô nói. chúng ta vẫn còn cơ hội gặp lại "

:DDD thui đi xem phim tiếp đây, lần này phải coi cho nghiêm chỉnh :DD... chúc cả nhà nghĩ lễ dzui dzẻ

Bình luận

tụi fans bên TQ bình loạn gì vậy bạn?  Đăng lúc 30-12-2012 08:09 PM
em đang tải bản HD chưa có xong, nên hem biết bao nhiêu Gb, báo cho sis biết là bản SD là đã 12.4Gb/42 tập rầu, HD chắc gấp đôi đó há há  Đăng lúc 30-12-2012 05:42 PM
gì đây!!!! sao lại cứ tập 3 tập 4 thẳng tiến thế này, ráng lếch lên 16 sis ơi!!! tập đó mới.......*ngàn chấm*, nhắc tới là mắc cười tụi fan TQ bình loạn ah :)   Đăng lúc 30-12-2012 05:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3365#
Đăng lúc 31-12-2012 13:42:11 | Chỉ xem của tác giả
Sao nhấn vào bình lụân o được zậy trời....

Mình coi đến 2 lần rùi, thậm chí b.giờ mua đĩa luyện lun nè...........thuyết minh chán òm, nhưng coi trên ti vi nhìn hình cho đẹp, công nhận ss Tô đẹp thật, zậy mà có người bảo ko đẹp < bó tay. gối lun>
Mình thích cảnh hai người hun nhau trên mái nhà, sau đó giật mình, còn bày đặt mắc cỡ nữa chứ, viện cớ đi mua hồ lô, lúc đó nhìn ss Luyện cười đẹp thật.....
Mà fim này có ít cảnh hun hen, như vậy tụi nhỏ có thể coi được đấy....., chứ mình thấy fim h.nay toàn cảnh hun hít xã cửa để câu khách nữa.....chấm 1 điểm cho bộ phim này
Noi thật mình thích xem từ tập 1 đến tập 35-36 thui, chứ mấy tập về sau, ss Luyện tự nhiên tạm rút khỏi gian hồ, lâu lâu lại x.hiện có chút xíu rùi biến mất.....trừ điểm nha....Đặc biệt là cảnh ss Luyện bít tin TNH còn sống ba chân bốn cẳng chạy đi tìm TNH, mà giống như ss ấy đi bộ hay sao mà cả 1 ngày 1 đêm ss ấy mới gặp được Nhất Hàng mà lúc đó ss ấy gặp MDX ngay ở gần VĐ mà, tình tiết này thật vô lý, hay là ss ấy vừa đi vừa ngủ nhỉ.
Tưởng là sau khi gặp lại thì ít nhất cũng fải ca vài câu vọng cổ chứ, đằng này gặp được có chút xíu rùi lại mất tích tiếp tục...........

Bình luận

Um, mình cũng thấy zậy đó bạn, tội nghiệp ss Luyện nhà ta  Đăng lúc 1-1-2013 02:28 PM
haiz phim này mình thấy LNT bị dìm hàng thê thảm luôn  Đăng lúc 1-1-2013 03:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3366#
Đăng lúc 1-1-2013 23:45:33 | Chỉ xem của tác giả
lovebie gửi lúc 31-12-2012 13:42
Sao nhấn vào bình lụân o được zậy trời....

Mình coi đến 2 lần rùi, thậm chí b.giờ ...

trời ơi, phim kiếm hiệp mừ hun tới 3 cảnh nào dưới nước nào trên bờ là nhiều lém luôn,
ss cũng thích cảnh hun trên nóc nhà nà, ôi bk cảnh đó hay á, mặc dù cảnh nhìn vào là thí giả 101% nhưng vẫn kết cái cách  môi chạm môi  rùi ngượng ngùng đó ..... hahhahha
kế nữa là cảnh Luyện tỉ hất cây kẹo hồ lô, nhìn gương mặt Trác tội nghiệp
rùi 1 cảnh nữa là lúc Luyện tỉ nằm chiêm bao gặp được trác huynh, muốn ôm anh Trác thật chặt, nhưng lại sợ bóng hình đó tan biến mất... :( cái ôm đó ám ảnh suốt cho tới kết thúc phim.

cảnh LNT chạy tìm TNH mần gì đến 1 ngày 1 đêm :D, thường trên những vùng cao đó mặt trời lặn nhanh mừ. mà ss nhớ là từ chân núi VĐ đi lên thì rất là xa mà :D, gặp MDX là dưới chân núi mừ. còn mấy tập cuối cốt truyện quay chóng mặt luôn  cứ y như nói về  cảnh tranh quyền của CTN, BPMN biến mất tiêu

Bình luận

lại là cảnh trên nóc nhà hahaha :))  Đăng lúc 2-1-2013 10:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3367#
Đăng lúc 2-1-2013 01:29:34 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này mấy chục lần gòi, xem đến thuộc lời thoại luôn mà lần nào xem lại cảm xúc cũng dâng trào ( sao mình ko biết chán phim này nhỉ?). Mà phải chi phim có HD thì hay biết mấy huhu. Mà mình thù cái ông biên kịch này ghê vậy đó, dìm hàng Luyện tỷ thấy thương luôn. Lúc đầu thì võ công ko bằng ai, suốt ngày bị người khác kiếm chuyện mà ko làm được gì hết! Lúc nào NT cũng phải nhận sự giúp đỡ của người khác hết. Gòi đến lúc nàng trở nên lợi hại thì lại ko được xuất hiện nhiều, khúc sau toàn tập trung vào các nhân vật phụ. Lúc coi đến đoạn Luyện tỷ tóc bạc trắng mình cứ nghĩ chị ấy sẽ làm nên nhiều chuyện lớn, ai dè kịch bản làm mình thất vọng ngê ngớm hix. Bực nhất là NT ko thắng nổi tên CTN ác ôn kia. Mà bù lại khúc tóc bạc ssTô diễn rất nên dù ko nhiều đất diễn nhưng BPMN của ss cũng ko bị mờ nhạt trước những người khác hehe.

Bình luận

coi online có HD ko Du?  Đăng lúc 3-1-2013 08:52 AM
có bản HD rồi mà Linh, có điều dow hơi bị nản thôi....  Đăng lúc 2-1-2013 10:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3368#
Đăng lúc 2-1-2013 10:25:45 | Chỉ xem của tác giả
__Linh__ gửi lúc 2-1-2013 01:29
Xem phim này mấy chục lần gòi, xem đến thuộc lời thoại luôn mà lần nào xem lại cảm x ...

thường thì người bềnh thường ko đánh thắng nỗi mấy thằng tẩu hỏa đâu Linh ơi, mà mấy thằng tẩu hỏa sau 1 thời gian mà cứ luyện ngược bí kíp như thế thì nó sẽ tự die. Huống hồ chi LNT lúc đó bị độc tái phát rất nặng muh, mới có vận nội công chưa kịp đánh là "độc chạy tứ tung" trong người rồi, tội nghiệp Luyện tỉ ghê.

Nói thiệt chứ Du cũng hận em nào biên kịch phim này lắm đó, lúc đầu thì còn dc chứ lúc sau thì muốn ngàn chấm. Dù sao LNT cũng là nhân vật chính trong phim, dìm hàng khúc cuối như vậy thật là quá đáng, nói chính xác là bắt đầu từ tập 30 là bị xén cảnh rồi, xuất hiện đếm trên đầu ngón tay. Cũng may là diễn xuất của sis Tô về sau khá hay nên cho dù có bị dìm thì mỗi lần xuất hiện là nổi trội hơn ai hết. Cái mà người ta cần coi là BPMN như thế nào thì ko thấy, ngược lại toàn là cặp CTN-HNH án hết màn hình nhìn mà phát nản. Tụi fan bên TQ nói rằng "Thôi đổi tựa phim thành Quế Vương truyện luôn đi".

Haha vậy mà nó ngược đời ở chổ, lúc đầu LNT đất diễn nhiều mà ít người thix, lúc sau tóc bạc ít đất diễn mà thiên hạ nhào dzô thix quá chừng, rồi sau đó mới tiếc nuối quay lại khúc đầu ngắm LNT cho đã...........hazzzzzzzz!!!!!! kể ra bên TQ cũng lạ đời nhẩy. Nhớ tập 31, 32 ko có LNT xuất hiện, nhìn tụi fan bên Tung Của nó bạo động, biểu tình, đòi tẩy chay bk nhìn dzui lắm kìa. Hy vọng lần phát hình thứ 2 LNT sẽ xuất hiện nhiều hơn vào khúc cuối (ôi!!! mơ ước ko biết có thành hiện thực hay ko???)

Bình luận

Sao có nhiều người cùng cảm giống mình wá, hay để ss Luyện lên cơn tẩu hỏa nhập ma đánh chết ông b.kịch cho tội dám dìm hàng ngừơi đẹp, ha..ha....  Đăng lúc 2-1-2013 02:42 PM
Bee
ước mơ ko thành hiện thực khi ko mò được cáp.... cưng lo mò cáp đi, ss hưởng ké hehehehe  Đăng lúc 2-1-2013 11:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3369#
Đăng lúc 2-1-2013 14:51:39 | Chỉ xem của tác giả
Ko fải đâu Bee...nếu xem kỹ thì tình huống đó khá vô lý đó, nếu võ đang xa như vậy thì ko đúng rùi, như có cảnh MDX nhận 1 tờ giấy cảnh báo o được đụng đến MNG nếu ko sẽ hủy cẩm nang, tờ giấy đó chắc chắc do TNH gửi, mà lúc đó ổng đang trên núi VĐ mừ, mà thời gian từ MNG đến VĐ cáo nhất là 2 ngày, mà lúc đó ss Luyện đang ở trên núi rất gần Vđ mà, ko lý zì 1 người võ công như LNT lại đi chậm đến như vậy, lúc ặp MDX là b. ngay mà, nhưng fai wa 1 đêm, 1 ngày mới gặp được TNH...........

Bình luận

Cái dở của nhà b.kịch là càng về sau wá chú trọng đến sự diệt vong của VĐ, tyêu của Wế Vương nên lơ là chuyện tình of 2 nv trung tâm TNH&LNT  Đăng lúc 2-1-2013 02:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3370#
Đăng lúc 3-1-2013 08:59:04 | Chỉ xem của tác giả
Haha vậy mà nó ngược đời ở chổ, lúc đầu LNT đất diễn....

Ủa sao kì vậy? lúc đầu ss Luyện cũng cool lắm mờ sao ko được nhiều người thích nhỉ? mấy người này bị gì vậy chời?
Hy vọng lần phát hình thứ 2 LNT sẽ xuất hiện nhiều hơn vào khúc cuối (ôi!!! mơ ước ko biết có thành hiện thực hay ko???)

Mình cũng mong vậy đó! nhưng mà thấy mong manh quá! hu hu
Mình cũng mong 2 ac có thêm nhiều cảnh tình cảm thắm thiết bên nhau, nhưng mà cũng thấy mong manh quá luôn híc híc

Bình luận

thì bởi vậy Du mới nói ngược đời là ở chổ đó. Lúc đầu thì ít người thix, về sau thì tạo thành "làn sóng cuồng Luyện tỉ" luôn mới ghê---> pó tay fan TQ   Đăng lúc 3-1-2013 12:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách