Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Giao lưu] Góc Đường Mật

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 25-7-2013 11:02:21 | Chỉ xem của tác giả
Sis Tô Tô cho em gửi tặng bài hát "Khách điếm hồng trần" của Jay Chou cho sis purpletulips với lời nhắn: "Bài này hợp với cái fanfic nè, sis tiếp tục siêng năng dịch truyện cho em đọc nhá. Yêu sis nhiều!"
Sis Tô Tô post cái clip có vietsub của bài này nha, trên youtube có á, sis lấy clip của người đăng là Dragon Rider ấy. Thanks!

Bình luận

nhưng cũng mít ướt lắm... cảm ơn em nhiều nha, love you, ***ôm cái****  Đăng lúc 25-7-2013 04:15 PM
chời, em gái, làm chị cảm động quá đi. muốn khóc luôn dậy, cái này nói thiệt, tuy thường ngày chị hơi khùng khùng,  Đăng lúc 25-7-2013 04:15 PM
Done nha em :x!  Đăng lúc 25-7-2013 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 25-7-2013 11:47:31 | Chỉ xem của tác giả
Yêu cầu của em hquyen01224 gửi đến sis purpletulips

Bài này hợp với cái fanfic nè, sis tiếp tục siêng năng dịch truyện cho em đọc nhá. Yêu sis nhiều!

Em cũng đang theo dõi fic của ss purpletulip đó, ss cố lên nhé {:297:}

Bình luận

cảm ơn em nha, ô tô... :)  Đăng lúc 25-7-2013 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 26-7-2013 09:05:02 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay em lại vào yêu cầu âm nhạc nữa nè sis Tô Tô! Cho em gửi tặng sis khicautreo bài "Jia You/ Cố Lên" của Lâm Tuấn Kiệt với lời nhắn "Đảm nhiệm trọng trách to lớn làm MOD của nhà Đường chắc sis vất vả lắm! Hy vọng mỗi ngày sis sẽ luôn có thật nhiều động lực và năng lượng để dẫn dắt nhà Đường chúng ta thêm phát triển, biệt thự của chúng ta càng ngày càng đẹp sis nhé! Yêu sis nhiều!"

Bình luận

vì OST ĐTTY có nhiều bài hay của LTK  Đăng lúc 29-7-2013 08:35 AM
ta cũng iu nàng lun vì đây là bài đưa ta đến vs tềnh iu Kiệt bới bi =))))) bài hát đầu tiên và thích nhun <3 nàng có vẻ thích nhạc hoa giống ta nhể ;)  Đăng lúc 29-7-2013 03:13 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
khicautreo + 5 ôi, yêu tóa, thankss

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 26-7-2013 13:05:28 | Chỉ xem của tác giả
Yêu cầu của em hquyen01224 đến chị khicautreo:

Đảm nhiệm trọng trách to lớn làm MOD của nhà Đường chắc sis vất vả lắm! Hy vọng mỗi ngày sis sẽ luôn có thật nhiều động lực và năng lượng để dẫn dắt nhà Đường chúng ta thêm phát triển, biệt thự của chúng ta càng ngày càng đẹp sis nhé! Yêu sis nhiều!

Sr cả hai, sáng nay em bận quá, giờ mới update được lời nhắn. Chúc cả nhà ngày cuối tuần vui vẻ nhé, sáng mai rảnh ở nhà em làm buổi liveshow nhớ {:308:}

Bình luận

nghe bài này lại nhớ đến OST phim ĐTTY  Đăng lúc 26-7-2013 01:23 PM
À thì có bài nào hay hay thì post 1 list lên ấy ạ :D  Đăng lúc 26-7-2013 01:20 PM
liveshow gì vậy?  Đăng lúc 26-7-2013 01:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 26-7-2013 13:39:05 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn chị chủ pic rất nhiều , úp nhạc hay quá , nhất là ca khúc Cảm ơn của Wanbi . Thật ý nghĩa trong thời gian này
Wanbi nổi bật với bài Đôi mắt ,  hầu như cả lớp em đều thích bài này .
Vậy mà như định mệnh căn bệnh của anh ấy lại liên quan đầu tiên tới đôi mắt .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 26-7-2013 21:07:10 | Chỉ xem của tác giả
Tô Tô cho chị bài Mr Taxi  - SNSD  ( dạo này mình hồi xuân thì phải ? ) tặng mem mới haineko

Mừng em gia nhập Sugar's House

p/s: tự nhiên hứng lên tải 1 loạt bài hit của SNSD về máy xem - chân dài quá

Bình luận

hôm trước mới kịp chạy vào nghe bài quà tặng, hôm nay mới nhớ chưa nói lời cảm ơn sis, xin lỗiv ì em đáng trí quá. Chúc sis tuổi mới hạnh phúc nhé :D.  Đăng lúc 7-8-2013 11:00 PM
sao nge "jia you" lại nhớ đến ost ĐTTY ạ :o  Đăng lúc 29-7-2013 03:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 26-7-2013 21:24:47 | Chỉ xem của tác giả
Món quà của chị khicautreo gửi đến bạn mới haineko

Mừng em gia nhập Sugar's House

Mừng chị mới gia nhập Sugar's House nhé! Em ít khi nghe nhạc Hàn, nhất là mấy bạn trẻ này không hợp gu của em lắm, nhưng là quà của chị khỉ, em đã nghe thử ủng hộ chị {:297:}

Bình luận

cảm ơn sis khỉ ^^__^^ cảm ơn bmwx - hok biết gọi bạn này ntn hehe  Đăng lúc 7-8-2013 11:01 PM
thanks  Đăng lúc 26-7-2013 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 27-7-2013 05:06:56 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là sẽ làm một bài tản mạn về nhan sắc của bốn nàng tiểu hoa đán: Lưu Diệc Phi, Lưu Thi Thi, Đường Yên, Dương Mịch. Chỉ là phân tích dựa trên ý kiến chủ quan của mình thôi, mọi người có ý kiến khác cứ bình luận góp ý. Mở đầu bằng phần 1 nhá:
Tản mạn về nhan sắc của các nàng tiểu hoa đán (p.1)

1.Mắt
Tất nhiên đây là vẻ đẹp đầu tiên cần phải phân tích, người ta nói mắt là "cửa sổ tâm hồn" mà. Theo mình thì mắt đẹp nhất là đôi mắt của Lưu Diệc Phi. Mắt LDP không quá to tròn, đuôi mắt cũng không quá dài, nhưng đuôi mắt cao làm toát lên vẻ quý phái. Ánh nhìn có nét long lanh nên chỉ cần cười nhẹ sẽ toát lên được vẻ rạng rỡ. Là đôi mắt đẹp như thiên thần, chỉ có thể nói vậy. Tuy nhiên khả năng diễn xuất của LDP vẫn chưa bộc lộ hết vẻ đẹp của đôi mắt (đó là điều hơi đáng tiếc với một diễn viên). Nên mình nghĩ nếu LDP tập trung thể hiện tình cảm qua đôi mắt này thì "đốn tim" nhiều người.

Đôi mắt long lanh, xinh đẹp của Lưu Diệc Phi

Thứ nhì mình cho đồng hạng là Dương Mịch với Lưu Thi Thi. LTT  cũng có đuôi mắt cao hơi giống của LDP nên có nhìn quý phái. Nhưng nếu nhìn kĩ thì mắt TT có nét buồn và khi cười thì không có được nét long lanh. Tuy vậy ánh nhìn rất nhân hậu và hiền hòa, tạo cho người khác sự dễ chịu và dễ đồng cảm. Coi phim nếu TT khóc thì chỉ cần rơi một giọt nước mắt thôi cũng đủ làm động lòng, (không cần phải khóc sướt mướt hay nhăn mặt gì khác nữa). Vậy nên vai MNT Nhược Hy của TT mới thành công như vậy vì chỉ TT  mới thể hiện ra được nét buồn khổ và u sầu đó (bởi, coi BBKT khóc quá trời). Vì thế ai khen vai Ngọc Nhi trong HVK, chứ mình thấy thể hiện cái vai vừa mạnh mẽ vừa cá tính vậy không hợp với vẻ mỏng manh của TT. Nhất là đôi mắt thì không toát ra hết được vẻ kiên cường của Ngọc Nhi.

Đôi mắt buồn xinh đẹp của Lưu Thi Thi

Còn Mịch tỷ thì là "mắt cười", cười càng tươi mắt lại càng đẹp (trái ngược hoàn toàn với TT nên mới phải cho 2 người đồng hạng). Mắt Mịch tỉ to tròn đúng kiểu dễ thương, ánh nhìn thì thông minh, lanh lợi có phần sắc sảo nữa. Thêm một điểm là Mịch tỉ trong các vai nhí nhảnh hay mạnh mẽ, cá tính như Tuyết Kiến, Quách Phù hay Lạc Tịnh Xuyên sẽ thể hiện được hết cái thần và vẻ đẹp của nhân vật. Nhưng chính vì đôi mắt quá rạng rỡ nên khi diên cảnh khóc lại không thấy cảm động. CÒn nếu chỉ diễn cảnh buồn mà không rơi nước mắt thì nhìn hơi bị đơ (nhiều lúc nhìn giống buồn ngủ). Nên mình nghĩ nếu Mịch tỉ không sợ xấu thì phải thể hiện thêm nhiều biểu cảm trên mặt lúc đóng mấy cảnh bi (vì mình thấy Mịch tỉ ít khi nhăn mặt, chắc sợ xấu), như vậy nét bi thảm mới thể hiện ra hết được.

Đôi mắt biết cười rạng rỡ của Dương Mịch

Hà hà, tới Yên tỉ xinh đẹp của ta, lý do để xếp cuối không phải vì mắt không đẹp mà là do mắt thể hiện nhiều "cái thần" quá. Lúc thì mắt "ngơ ngác như con nai vàng", lúc thì thông minh. Cũng có khi u sầu, nhưng có khi lại rất rạng rỡ. Lúc cần bi ai thì sẽ biến thành một đôi mắt bi thương, còn lúc cần mạnh mẽ thì sẽ trở thành một đôi mắt kiên định. À mà đôi lúc ánh nhìn còn quyến rũ, đa tình, đầy mê lực nữa. Thế mới bảo, "biến hóa khôn lường" nên không phân biệt được khi nào là đẹp nhất. Nhưng có điều để ý kĩ thì thấy lông mi của Yên tỉ hơi ngắn, lông mày cũng không được đậm. Vậy nên nếu trang điểm hai phần này "đàng hoàng" thì sẽ rất đẹp, còn không thì nhìn hơi thường.

Đôi mắt bi ai trong lúc bi thương...

...và rạng rỡ khi tươi cười của Đường Yên.

Kết luận: Đôi mắt giống như một viên ngọc quý trên khuôn mặt. Mỗi nàng tiểu hoa đán đều có một đôi mắt đẹp ví như một loại đá quý. Mắt Lưu Diệc Phi giống như pha lê, trong suốt và lấp lánh. Mắt Lưu Thi Thi giống như ngọc bích, trầm mặc và tĩnh lặng. Mắt Dương Mịch giống như ruby, nồng nhiệt và tỏa sáng. Còn mắt Đường Yên lại giống như kim cương, đẹp rạng ngời nhưng lại không thể phát ra ánh sáng nếu như chưa qua bàn tay gọt dũa của con người. Nhưng nếu kim cương có càng nhiều mặt cắt, đa dạng và phản chiếu nhiều sắc màu thì dưới ánh sáng, nó là thứ tỏa ra nhiều hào quang nhất.

Bình luận

Nhưng ss nghĩ đối với diễn viên thể hiện tình cảm qua ánh mắt là quan trọng nhất, ss nghĩ về điều này ss Yên sẽ là người tỏa sáng nhất.  Đăng lúc 11-8-2013 12:01 PM
toàn khác nhau.ss thích I đôi mắt to long lanh tình cảm của Ruby tỷ, còn Phi chị bị đổ đứ đừ vì khoảnh khắc ánh lên long lanh của mắt đi với nụ cười mỉm   Đăng lúc 11-8-2013 11:54 AM
chị thích cái phân tích chứng minh tính biến hóa đa dạng của Yên tỷ, thích cái sự rạch roài về nét đẹp đội mắt giữa Phi và Thi,chính là pha lê và ngọc bích, hoàn   Đăng lúc 11-8-2013 11:50 AM
em thích điều này  Đăng lúc 27-7-2013 09:45 PM
chị phân tích hay quá , công nhận Mắt của LDP đẹp mê đắm . But đẹp nhất ko có nghĩa là dc iu nhất hoho  Đăng lúc 27-7-2013 11:41 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
khicautreo + 5 Bài phân tích hay quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 27-7-2013 07:48:44 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

có em đây .Chào ss  Đăng lúc 27-7-2013 10:54 AM
có ss đây....  Đăng lúc 27-7-2013 09:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 27-7-2013 09:47:59 | Chỉ xem của tác giả
http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MC9jMC8wYzAxMDFmMjYyMjY2YTQyM2UwMGI3ZDmUsIC1NzMxMzFhYS5cUIbaBmUsICDN8TmUsICawYSBMw6AgTsaw4WeBdUngWeBYyBN4WeBqvInagaMEdCAvInagaMEIOmWeBqOaYr-emUsICvInagaMEOa3mnxQaGkgTHXDom4gSOG6o2kgLyBGYWhyZW5oZWl0IC8g6aOe6L2dUng5rW3fHwx

Hôm nay ngoài Bắc trời mưa tầm tã luôn, thấy buồn buồn...

Mưa là gì nhỉ?
Là những giọt nước rơi từ những đám mây nặng...
Em muốn làm mưa để tan vào đất trời...
Mưa cũng là nước mắt.
Em muốn làm mưa cũng chỉ là muốn làm nước mắt của trời.
Đôi khi em tự hỏi, nó có là em, hay nó chỉ là cơn mưa? Mong sao cơn mưa đang rơi đừng tạnh.
Mưa tạnh rồi biết giấu nước mắt ở đâu?

Bình luận

vâng ok ạ :'> mà sao đã thay bài hát rầu =.=  Đăng lúc 29-7-2013 07:06 AM
tềnh iu đin cuồng 1 thời :v  Đăng lúc 29-7-2013 03:14 AM
Thần tượng trước đây của em đấy ạ, giờ tan rã mất rồi :(  Đăng lúc 27-7-2013 09:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách