Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng PR của Subteam] Hỏi / đáp - Đề cử phim bạn muốn được Vietsub

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 9-6-2012 21:47:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim: Một Thoáng Mộng Mơ có Phương Trung Tín, Trương Gia Nghê và Tần Lam đóng, tuy rằng fim đã lâu nhưng thực sự rất hay

http://kites.vn/thread/-2007-mot ... lam-331234-1-1.html

Bình luận

hóa ra ss lội bên này à, e cũng muốn ST làm film này :((((( dù nội dung có hơi gượng, cơ mà xem lần nào cũng mê tít .... hự hự  Đăng lúc 24-6-2012 03:09 AM
hinh nhu 45 hay 46 tap ban a, 1 tap ko dai lam dau  Đăng lúc 10-6-2012 08:36 AM
nhìn dàn cast mê quá =P~. bao tập vậy đại ca?  Đăng lúc 10-6-2012 01:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 15-6-2012 22:25:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem rất nhiều phim trung quốc, đài loan rồi, đặc biệt thần tượng đài loan thời gian đầu có xem được vài bộ, cũng thấy vui, nhưng dần về sau thì hơi nản vì nội dung cứ lanh quanh lẩn quẩn. Nhưng mà có một bộ phim mình xem lâu rồi và cũng là bộ phim mình cảm thấy hay nhất, dù phim đã lâu, nhưng mình cũng hy vọng subteam có thể dành thời gian làm sub cho bộ phim này vì mình thấy nó thật sự có ý nghĩa.
Tên t.Anh là Bump off lover. Dịch ra t.Việt thì nôm na là Ái sát 17, Yêu hận tuổi 17...
Nội dung bộ phim nói về hai chị em song sinh là Nghi Chân và Nghi Tịnh, sau cái chết của Nghi Tịnh,dù cảnh sát đã vào cuộc điều tra, đã kết luận cuối cùng về hung thủ. nhưng cảm thấy có điều gì đó bí ẩn đằng sau cái chết của em gái, người chị Nghi Chân quyết đi đến cùng tìm hiểu và cô phát hiện ra những sự thật khủng khiếp: sự thật về người em gái hiền lành, ngây thơ đã mất; sự thật về gia đình hoàn mỹ của cô, sự thật về ngôi trường danh tiếng mà cô đang theo học, về người con trai cô đang yêu...và.........đến tận phút cuối mới rõ thủ phạm là ai.
Bộ phim ngoài diễn viên chính là Trương Thiều Hàm ( chắc mọi người cũng biết), các nam diễn viên tham gia phim lúc đó toàn là những dv mới ( dương sĩ huyên, lục đình uy...) , không nói về đề tài yêu đương sướt mướt, đặc biệt chống chỉ định người yếu tim, người cao huyết áp, người già trẻ nhỏ và phụ nữ mang thai, bộ phim có đề tài mới, xoáy vào sự thật mà sự thật đôi khi vô cùng tàn nhẫn. Xem phim xong mình cảm thấy vừ ghét mà cũng vừa tội hai đứa trẻ, chỉ vì sai lầm và sự giả dối của người lớn mà đẩy hai đứa trẻ vô tội vào vòng xoáy của thù hận vầ cám dỗ, nuôi dưỡng trong tâm hồn trẻ thơ của chúng những con ác quỷ ngoài vỏ bọc hiền lành. Hi vọng, rất hi vọng mọi người sẽ được xem và suy ngẫm về nó. Hi vọng subteam có thể dành thời gian để làm sub bộ phim này.
Thank subteam. Các bác nhớ ủng hộ em nhé.
http://so.iqiyi.com/so/q_bump%20off%20lover_f_2. Link này ko bik có dùng được ko, nhưng mình thấy có đủ bộ, rõ lắm
http://www.youtube.com/watch?v=vlmq4rZrTMs

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 16-6-2012 10:29:37 | Chỉ xem của tác giả
quảng cáo vài pic cho các bác xem qua

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 16-6-2012 13:08:20 | Chỉ xem của tác giả
không biết có ai nge qua phim Tân hồng lâu mộng chưa nhỉ ? cái phim có Dương Dương vs cả Tưởng Mộng Tiệp ấy {:418:}, phim này ra lâu rồi, nhưng khổ nỗi search GG thì k tài nào tìm dc vietsub, đến lồng tiếng cũng k có {:442:} , hi vọng sẽ có ai đó làm phim này, báo chí thì người ta chê phim này dở nhưng hươu xem thì thấy k tệ chút nào , cảnh quay đẹp mắt , dàn dựng công phu,...à, tình cờ hươu tìm dc cái link này , có đủ bộ, hi vọng là mn sẽ làm bộ này
http://www.iqiyi.com/dianshiju/xhlm.html

Bình luận

Phim này chiếu bên Trung hình như bị ném đá tơi bời nè  Đăng lúc 30-6-2012 02:00 PM
phim này thật ra khg cần làm sub đâu,nó y chang truyện từ tình tiết cho tới lời thoại,bạn bật hình lên xem,tay cầm quyển truyện trên tay là hiểu ngay ấy mà :D  Đăng lúc 17-6-2012 03:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2012 23:20:56 | Chỉ xem của tác giả
trinhhoatranh gửi lúc 15-6-2012 22:25
Mình đã xem rất nhiều phim trung quốc, đài loan rồi, đặc biệt thần tượng đài loan t ...

Cảm ơn bạn đã bỏ thời gian dài như vậy để viết bài yêu cầu. Mình thật sự chưa xem phim này. Nhưng mình thay mặt subteam trả lời bạn như sau:

Hiện tại số lượng phim của subteam đang on going cũng khá nhiều, cộng thêm việc subteam vừa mới cho vote phim Trung Quốc cách đây mấy ngày. Và như đã thông báo thì 2 phim có số lượng vote cao nhất sẽ được Vietsub. Vì đây là là một trong những kế hoạch đã lên từ trước và được mọi người trong subteam đồng ý nên nhân lực gần như đã sắp xếp hết đâu vào đấy. Có thể nói kế hoạch nửa năm tới của subteam gần như đã được lên kín cả rồi. Việc bạn yêu thích một bộ phim yêu cầu Vietsub thì không có gì là sai, nhưng chúng mình đành hẹn bạn vào dịp khác vậy. Thân.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 17-6-2012 13:53:52 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 16-6-2012 23:20
Cảm ơn bạn đã bỏ thời gian dài như vậy để viết bài yêu cầu. Mình thật sự chưa  ...

hi, vừa mới nghỉ hè nên em nhảy dzô tìm coi lại cái phim này, rồi nảy ra ý nhờ kites làm sub để giới thiệu cho mọi người xem lun chứ em cũng ko biết cái vụ vote phim này, phim này em xem nhìu lần rồi, lồng tiếng hay thuyết minh, cả xem ko có lời dịch cũng đánh nốt, mún giới thiệu cho bà con xem. Nếu subteam ko có thời gian làm cũng ko sao, em ko ý kiến. hi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 22-6-2012 13:42:18 | Chỉ xem của tác giả
mình rất khi vọng sub team làm sub phim love keep going, Mỹ Lạc cố lên hay Yêu Tra Mỹ Lạc đó.
bọn mình có hẳn fanpage của phim này và rất đông người đều đang ngóng chờ phim được vietsub.
hình như bg cũng chưa có trang nào làm thì phải, hi vọng st giúp bọn mình nhé. bản china 25 hoặc 26 tập tùy cách chia.

Bình luận

https://www.facebook.com/lovekeepsgoingFC  Đăng lúc 22-6-2012 02:49 PM
Nếu được bạn cho mình link fanpage nhé. Thanks.  Đăng lúc 22-6-2012 02:44 PM
Phim này tivi đã chiếu bản lồng tiếng rồi bạn à, thường thì ST sẽ ko làm. Nhưng mình sẽ đưa yêu cầu của bạn vào để mọi người xem xét.  Đăng lúc 22-6-2012 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 22-6-2012 19:08:58 | Chỉ xem của tác giả
tớ đề cử phim Cơn Lốc Tình Yêu =.=
đã GG nhưng chưa có web nào làm sub hoàn chỉnh{:266:}
hi vọng sub team cố gắng {:301:}
cảm ơn nhiều ạ!{:308:}

Bình luận

mình tìm nhưng toàn 10/21 thôi . với cả sub họ làm từ lâu rồi mà vẫn ko làm trọn bộ :( hic hic  Đăng lúc 23-6-2012 07:03 PM
Cơn Lốc Tình Yêu đã có nơi làm Vietsub rồi bạn nhé.  Đăng lúc 23-6-2012 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 22-6-2012 22:08:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã lập thớt cho phim Thiên thần tuyết..

và mình rất hy vọng subteam làm sub phim này

vì phim này nói chung, nội dung hay và ý nghĩa, dv đẹp, ost cũng hay

là bộ phim mở màn cho dòng phim thần tượng ĐL....

hôm qua cũng có bạn Mod bảo là mún xem lại phim này..và mình nghĩ cũng có rất nhìu bạn mún xem phim này ..và mình đề cử cho THIÊN THẦN TUYẾT

Bình luận

Thiên Thần Tuyết đã có nơi làm Vietsub rồi, bạn có thể lên youtube tìm sẽ thấy.  Đăng lúc 23-6-2012 11:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 24-6-2012 23:49:44 | Chỉ xem của tác giả
Đề cử film : Nỗi niềm chàng rể (2003) - Shuang xiang pao - 双响炮
phim do Trần Hảo, Hồ Binh đóng
trang chủ của film : http://data.ent.sina.com.cn/tv/1567.html
trang xem online : http://www.youku.com/show_page/id_zcbfeed52962411de83b1.html
mình ko dịch đc web nhưng mà hình như trang chủ có download.
Phim này rất hay , dàn diễn viên cũng rất nổi.
Rất mong subteam làm film này cho mọi người đc thưởng thức

Bình luận

ủng hộ bạn. 1 thời cuồng phim nỳ nhưng bận học, h thì không tìm ra nổi.  Đăng lúc 4-7-2012 08:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách