Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2665|Trả lời: 22
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[23.11]NHK ra mắt poster phim taiga 2013

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[23.11]NHK ra mắt poster phim taiga 2013

Từ ngày 21/11, NHK bắt đầu hoạt động quảng bá cho phim taiga (truyền hình lịch sử) 2013 ‘Yae no Sakura‘. Poster đã ra mắt với hình ảnh nữ diễn viên chính Ayase Haruka.

Ayase vào vai Niijima Yae – nữ chiến binh được mệnh danh là Jeanne d’Arc[1]  của Nhật Bản trong những ngày tận vận của gia tộc tướng quân Tokugawa[2]. Trong poster, cô gái hiên ngang cầm khẩu súng trường với một vẻ mặt rất nghiêm trang. Dòng chữ ghi, “Ta sẽ bung nở trong thời đại này.”

Yae và con gái của một thầy dạy súng và từng đóng giả nam trang chiến đấu trong cuộc chiến Boshin[3]. Cô đã cố thủ cùng với 500 người phụ nữ khác trong lâu đài Tsuruga, Aizu[4]. Bản thân cô thích sử dụng khẩu súng bắn đạn liên tục, có thể chịu được 7 băng đạn và luôn đeo theo khoảng 100 viên đạn để chuẩn bị cho tình huống xấu nhất. Bộ kimono cô mặc trên poster cũng có họa tiết hoa anh đào nhưng đây chỉ là mẫu hoa văn phối hợp, không xuất hiện trong phim.

Trong thời Minh Trị, Yae cưới Niijima Jo hay còn gọi là Joseph Hardy Neesima – người đã dạy  đạo thiên chúa và tạo dựng nên trường đại học Doshisha và trường nữ học Khoa học Nhân Văn Doshisha. Bộ phim kể về cuộc đời cô xuyên suốt từ 1845 đến 1932.

Diễn viên phụ gồm có nhiều tên tuổi như Odagiri Joe, Nishijima Hidetoshi, Hasegawa Hiroki, Tamayama Tetsuji, Kuroki Meisa, Gouriki Ayame, Oguri Shun, Sorimachi Takashi, v..v..

Theo dự kiến, ‘Yae no Sakura’ sẽ lên sóng truyền hình vào ngày 6/1/2013.

Chú thích:

[1] Jeanne d’Arc: là một nữ tướng quân nổi tiếng người Pháp vào tầm thế kỷ 15, tên tuổi bà lẫy lừng với những chiến công cho đến tận bây giờ, tuy nhiên bà mất khá trẻ vào năm 19 tuổi khi sa vào tay quân Anh.

[2]Giai đoạn cuối của gia tộc Tokugawa: gia tộc tướng quân Tokugawa nắm quyền lực chỉ sau hoàng tộc, là cột chèo của Nhật Bản, nhưng vào giai đoạn trước Minh Trị những năm 1853, Tokugawa suy tàn, bị cho là cái gai ngăn chặn Nhật Bản mở cửa nên đã bị lật đổ. Giai đoạn này rất nổi bật, các bạn có thể xem rõ hơn về thời kỳ này qua một số taiga như ‘atsuhime’, hay ‘sakamoto ryoma’ hoặc cả phim Jin. Một giai đoạn sản sinh ra những người anh  hùng của Nhật Bản.

[3] Chiến tranh Boshin: (1968-1969)trận chiến giữa gia tộc Tokugawa và những thế lực đòi trao quả quyền lực lại cho Hoàng tộc

[4]Lâu đài Tsuruga: xây dựng từ thế kỷ 14, là đầu não của khu vực Aizu. Trong chiến tranh Boshin, lâu đài này đã bị thế lực quân ủng hộ Hoàng tộc bao vây.

====================

Source : tokyohive
Vtrans : [email protected]
[kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites) vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-11-2012 12:43:12 | Chỉ xem của tác giả
Ôi mình hóng tin này lâu lắm rùi đấy. Không biết sau Gou sẽ là phim gì :))
Mình la mình cực nghiện taiga luôn bắt đầu từ sau hội chứng Atsuhime :"> :">
Mà dàn diễn viên của taiga thường ko phải bàn, xem không cần suy nghĩ :X:X:X:X
Mong lắm lắm ý. Mỗi tội cái thể loại này, xem raw ko nổi :(( :(( Cứ phải chờ sub, mà sub taiga ra chậm lắm ấy :(

Bình luận

Giống mình. Mình cũng thích taiga:x!!:D  Đăng lúc 23-11-2012 07:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 23-11-2012 13:19:45 | Chỉ xem của tác giả
shinjiteru gửi lúc 23-11-2012 12:43
Ôi mình hóng tin này lâu lắm rùi đấy. Không biết sau Gou sẽ là phim gì
Mình la m ...

Gou là taiga năm 2011 rồi, taiga năm nay là Taira no Kiyomori cơ.

Nói chung, nếu muốn xem 'trời sao' nhật bản hãy đi xem taiga. {:291:}

Nhưng taiga khó dịch quá, nên cũng chả mấy khi có sub, phim nào có engsub thì tớ còn xem đc chứ ko là chịu thua. Chứ nhân vật nhiều, cốt chuyện chuyển biến liên tục, ko hiểu xem nản lắm ấy {:404:}

Thế nên, tớ mới hay xem asadora hơn taiga, có 15 phút mà lại toàn giao tiếp thông thường, có ăn raw cũng hiểu đến 60, 70% kể cả có bận cũng xem đc chút chút.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-11-2012 13:32:55 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 23-11-2012 13:19
Gou là taiga năm 2011 rồi, taiga năm nay là Taira no Kiyomori cơ.

Nói chung, nếu muốn xe ...

Ừa asadora xem nhẹ nhàng, dễ hiểu mà :X:X:X
Shin cũng mới xem được vài bộ vì lười down MF :)) :))
Mà đúng rùi, quên mất bộ của anh Kennichi :)) :))
Gou năm ngoái shin xem được đúng tập 1 hôm đến nhà giáo sư ăn tết. Về down tiếp theo doi được 5 tập bỏ cuộc luôn chờ sub :(( :((

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-11-2012 21:06:57 | Chỉ xem của tác giả
Lạy zời taiga năm nay nay có sub và k fail *repeat* :p
thập kỷ trc e hóng: shinsengumi, yoshitsune, atsuhime, sakamoto ryoma mà chưa trọn vẹn bộ nào hết
yae no sakura phải cố ghiền thôi >V< cố mức trung bình thấp nhất là 20% nhé aya :x:x:x

cái gì? KUROKI MEISA á????? nhiệt hóng giảm 1 nửa :((((((((((((((((((((((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 23-11-2012 21:32:37 | Chỉ xem của tác giả
shinjiteru gửi lúc 23-11-2012 13:32
Ừa asadora xem nhẹ nhàng, dễ hiểu mà :X:X:X
Shin cũng mới xem được vài bộ vì lười ...

down MF còn lười thì down cái gì ko lười đây,{:436:}
ko thì xem onl, tớ thường hay xem onl demo trc thấy nuốt được mới down về
hiện đang xem umechan, tớ xem đc 3,4 bộ asadora gì đấy, bận thỉ 1 tập, rảnh thì căn xem theo tuần (6 tập) hoặc nửa tuần
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 23-11-2012 21:33:50 | Chỉ xem của tác giả
minh-minh gửi lúc 23-11-2012 21:06
Lạy zời taiga năm nay nay có sub và k fail *repeat* :p
thập kỷ trc e hóng: shinsengumi, yosh ...

chị xem đc atsuhime trọn bộ engsub, yoshitsune đc 20 tập chi đó, bạn chị có lưu trữ shin vì nó thích shin nhưng mà mình lười chưa cóp

có lẽ meisa chỉ đóng vài tập thôi, em hãy cầu cho ko xuất hiện nhiều đi {:288:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 23-11-2012 21:43:35 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 23-11-2012 21:33
chị xem đc atsuhime trọn bộ engsub, yoshitsune đc 20 tập chi đó, bạn chị có lưu trữ s ...

sao lại hiềm khích meisa thế này, chẳng lẽ.............. fan nhà Jin sao =)) =)) =))
Yoshitsune shin cũng chả xem được mấy, mặc dù thích Takki lắm =)) Cơ mà vẫn chưa xem được  hết.
Atsuhime điên đảo vì anh tướng quân :)) :)) :)) xem ngày xem đêm lun ý.
Asadora bộ gần nhất shin xem là ohisama vì thích mao, cái bạn đóng vai chồng càng xem càng thích luôn :"> Người đâu mà hiền mà dễ thương :">
Umechan ra hết chưa để shin đem về xem.
Lười down MF vì ko down được trọn tập, cứ part, phiền chết được. Đấy là chưa kể nhập code, nhập pass ><
Shin thà down chỗ nào chậm, nhưng trọn tập và chỉ cần thao tác 1 lần 1 tập thôi ><

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-11-2012 21:47:56 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 23-11-2012 21:33
chị xem đc atsuhime trọn bộ engsub, yoshitsune đc 20 tập chi đó, bạn chị có lưu trữ s ...

e đạp chị đó nha, atsu thì có cơ đc xem hết vì b e dl đủ vietsub r ^o^ của JPN đó nhá ~~~ còn yoshi e dl bản của SARS xịn nhưng thảm lắm chị ạ >"< kéo cả tuần mới đc 41.8% ep 1, 72 % ep 2 đơ quá :| khéo 1 năm mới xem đc đủ bộ, shin thì do đang cuồng bộ kaze hikaru á :">
lạy zời meisa xuất hiện chỉ 15' toàn film nam mô a di đà phật, vì thấy ảnh chụp cast chính có bả đâu ;))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-11-2012 21:51:48 | Chỉ xem của tác giả
shinjiteru gửi lúc 23-11-2012 21:43
sao lại hiềm khích meisa thế này, chẳng lẽ.............. fan nhà Jin sao =)) =)) =))
Yoshi ...

Ano fan Jin thì đúng, nhưng đấy ko phải là lý do mình ghét meisa, mình phải anti bả tỉ năm trc khi có cái scandal vz jin r í :)))))))))))) dù cùng nhà vz maki, dù là bạn thân với maki, dù thích maki vô hạn -> ghét là ghét [-(
ửa mấy series của NHK mình đã coi đc trọn vẹn cái nào đâu hix mang tiếng là ham hố thật đấy nhưng lúc muốn xem thì nản vô cùng tận X_X
umechan sang bên JPN dl ế MF nhanh gọn mà ;))))))

à bạn shin fan J có hóng SP lucky 7 hemmmm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách