Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: finpeo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Những bộ phim truyền hình Hàn quốc nổi tiếng nhất ở nước ngoài hiện nay

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 5-9-2013 23:07:27 | Chỉ xem của tác giả
Một thời điên cùng iris 2009, với tình yêu ngọt ngào và đắng cay của anh byung hun và chị tae hee. Một mở đầu đẹp đẽ với tình yêu màu sắc với sự thăng hoa của cuộc sống, hay tình cảm trẻ con của cô bé người nhật với anh hun. Nhưng sau đó là sự thật nghiệt ngã của bộ phim, quá khứ dần lô ra, tình yêu thù hận ban bè âm mưu toan tính đã làm tình yêu đó yếu dần đi. Nhưng không bao giờ tắt, rồi nó lại bùng lên với những quan hệ mới, quan hệ cũ trở về với mỗi nhân vật. Dù có kết thúc không ý muốn những đối với mình đó là một bộ phim hàn mà minh chỉ dám xem một lần thôi, để nó sẽ là cái quá khứ mà mãi phải nhớ đến chỉ để trải qua một lần mà thôi.
Tiếp theo là khu vườn bí mật của tôi một tình yêu cổ tích của cô tiên cá được diễn tả lại, mà hai nhân vật chính cứ đổi vai qua lại thay phiên nhau làm cô tiên đó. Từng người đều phải nếm trải được cái mùi vị mà người kia cảm nhận qua những lúc nhận vai đó. Điều sâu xắc hơn là sự tráo linh hồn làm họ hiểu nhau nhiều hơn, phát hiện ra những bí mật sâu kín mà cả hai không nói ra khi đối mặt với nhau, mà chỉ qua sự việc kỳ diệu đó làm cả hai dính lấy nhau càng chắc chắn hơn. Tình yêu hiện đại với sự hy sinh quan tâm tới đối phương mà không ai trong họ có thể ngờ rằng mình đã làm vậy. Kết với sự hoàn hảo chưa trọn vẹn cũng làm chúng ta cảm nhận được quá nhiều từ những gì đã mang lại.
Đó là 2 bộ đã mang đến nhiều cảm xúc nhất trong các phim hàn mình từng xem, và tới giờ chữa có bộ nào đánh gục được 1 trong hai, đó là cảm nhận của mình thôi nha.

Bình luận

còm hay :x cám ơn bạn ^^  Đăng lúc 5-9-2013 11:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 5-9-2013 23:09:19 | Chỉ xem của tác giả
Tất cả các phim đều hay
Với mình chỉ có I hear your voice thôi
Jong Suk và Bo Young là cặp đôi hoàn hảo trên màn ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 5-9-2013 23:09:19 | Chỉ xem của tác giả
Chà, tò mò quá, không biết là những bộ phim nào đây, phải cmt phát để chiêm ngưỡng mới được
Chắc toàn là những bộ phim chất của Hàn quốc thôi
Dự là sẽ có BOF của Lee Min Ho quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 5-9-2013 23:11:13 | Chỉ xem của tác giả
cmt xong mới thấy mình đoán trật lất hết trơn
trong mấy phim này có mổi Iris là thấy hay nhất thoai
đứng nhất cũng phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 5-9-2013 23:11:50 | Chỉ xem của tác giả
phim Iris 1 còn hay chứ đến IRIS 2 thì chán ko buồn chết:)
Phim này thích nhất 2 anh chị trong mấy cảnh lãng mạn, nụ hun kẹo ngọt
nhưng mà cái kết thúc thì không chấp nhận đc, thất vọng ơi là thất vọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 5-9-2013 23:12:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim về đề tài gián điệp rất ấn tượng , những nhiệm vụ để ngăn chặn chiến tranh giữa Hàn Quốc và Cộng hòa Dân chủ nhân dân Triều Tiên.
Với các diễn viên đình đám Lee Byung Hun, Kim Tae Hee , Jung Jun Ho , Kim Seung Woo … Nội dung tình báo mới lạ, hấp dẫn đến nghẹt thở, xen lẫn tình cảm lãng mạn của Kim Hyun Joon (Lee Byung Hun) và Choi Seung Hee (Kim Tae Hee)… bộ phim đã tập trung sự chú ý lớn ngay từ khi mới bắt đầu quay. Diễn xuất xuất sắc của dàn diễn viên chính góp phần không nhỏ vào thành công của Iris
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 5-9-2013 23:12:38 | Chỉ xem của tác giả
Ôi có IRIS này ^^ mình rất thích xem IRIS.
Mê ngay từ những tập đầu. Diễn viên đẹp, diễn xuất đỉnh, nội dung gay cấn. Thi thoảng TOP xuất hiện là lại thót tim. Nhưng về sau buồn quá...

Bình luận

cảm ơn bạn đã nhắc nhở, mình edit rồi nha :p  Đăng lúc 5-9-2013 11:38 PM
edit bài 3 dòng k mod xóa bài nha bạn ^^  Đăng lúc 5-9-2013 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 5-9-2013 23:13:35 | Chỉ xem của tác giả
Mong là sẽ có bp mà mình yêu thích xuất hiện trong danh sách :)
Chắc cũng có những bộ phim hơn 10 năm rùi vẫn nôi tiếng .như gần đây có nhưng poll bình chọn
Thanks chủ thớt dịch new.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 5-9-2013 23:13:47 | Chỉ xem của tác giả

Há há, mềnh biết cái news này kiểu gì cũng có phim mình thích.
Nice Guy kia rầu. nhưng sao được thứ 5 thâu à. Hay thế cơ mà.
1 phim nữa là Secret Garden, đúng vào năm nhất, cực thích couple này lun á.
Còn Iris thì cũng khá nổi, cơ mà mềnh tiếc cho 2 phim kia quá.
Cũng đình đám mà. mấy phim còn lại hơm có nhận xét rì cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 5-9-2013 23:14:02 | Chỉ xem của tác giả
Winter Sonata, Autumn Tale, That Winter The Wind Blows, You Are Beautiful... r nổi tiếng bên Nhật
Ở Việt Nam thì làn sóng Hàn Quốc nổi lên từ dạo Giày thuỷ tinh, Nấc thang lên thiên đường, Sunny & Sunhee, Trái tim mùa thu... cơ mà m thấy chỉ có hồi đấy mới gọi là hoàng kim chứ bh có các kênh vẫn chiếu phim HQ nhg đã bão hoà r nên làn sóng Hàn chỉ còn chủ yếu nằm ở K-pop
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách