Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7557|Trả lời: 29
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[11.08] Ikuta Toma & Oguri Shun sẽ hợp tác trong phim truyền hình chuyển thể từ manga "Ouroboros"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Hai nam diễn viên Ikuta Toma và Oguri Shun sẽ được làm việc chung trong bộ phim truyền hình sắp tới của đài TBS "Ouroboros". Sự kiện này đánh dấu lần hợp tác đầu tiên của họ sau 8 năm kể từ khi đóng chung trong bộ phim truyền hình "Hanazakari no Kimitachi e ~ ~ Ikemen♂Paradise" năm 2007 của đài Fuji TV .

"Ouroboros" là một bộ phim chuyển thể từ tác phẩm manga rất nổi tiếng "Ouroboros: Keisatsu wo Sabaku wa Ware ni Ari" của tác giả Kanzaki Yuya, hiện đang được đăng trên Monthly Comic @BUNCH.

Ikuta đóng vai Ryuzaki Ikuo, một cảnh sát hình sự luôn biểu lộ sự kém cỏi và ngu dốt, nhưng một khi sự "chuyển đổi" của mình được bật lên, anh lại thể hiện khả năng chiến đấu tuyệt vời của mình. Trong khi đó, Oguri vào vai Danno Tatsuya, một thành viên của băng đảng xã hội đen Yakuza, người có sự thông minh, tài trí cực kỳ tuyệt vời.

Ikuo và Tatsuya từng chứng kiến cái chết của người họ yêu quí là Yuiko-Sensei - người đã chăm sóc họ tại một trại trẻ mồ côi như một người chị cả. Mặc dù họ cố thuyết phục cảnh sát họ chính là nhân chứng nhưng kết quả vụ án lại bị bưng bít bởi một cảnh sát không rõ danh tính và hai người quyết định sẽ trả thù cho cô.

Mười lăm năm sau, một người trở thành cảnh sát và một người trở thành thành viên của Yakuza. "Ánh sáng" và "Bóng tối" bí mật hợp tác cùng nhau để lên kế hoạch vạch trần bộ mặt thật của những kẻ đứng đằng sau tội ác của cảnh sát.

Ikuta, vốn là một fan trung thành của bộ manga đã nhận xét: "Tôi luôn nghĩ nếu có cơ hội được đóng Ikuo, Tatsuya phải là Oguri Shun-san. Và điều đó đã thành sự thật, tôi không thể kìm nén được cái sự sung sướng đó lại được. Tôi thực sự hạnh phúc khi chúng tôi có thể hợp tác thêm lần nữa sau những trải nghiệm đã qua khi cùng nhau ở "Ike-pra"*.

Bộ phim sẽ bắt đầu phát sóng vào tháng 1 năm 2015 trên kênh TBS, nhưng ngày chính xác vẫn chưa được quyết định.

Source & Image: eiga.com
Cre: http://www.tokyohive.com/article ... on-drama-adaptation
Vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
Khahi + 5 Ủng hộ 1 cái!
ruangolani + 5 yolo mợ iu :)))
peCong + 5 Ủng hộ 1 cái!
¶µx€¶)ø + 5 Bài viết hữu ích
bjmbjmxjnh + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-8-2014 06:36:55 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim Shun.
Lâu quá rồi mình ko coi bộ drama nào của Nhật đang hoàng. Hi vọng phim mới của Shun lêu khêu sẽ trị được bịnh lười coi phim của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-8-2014 07:35:10 | Chỉ xem của tác giả
ế, người đẹp của lòng mề chị Nhím đóng phim ợ ^^

em ít coi phim dài tập của nhật lắm, hôm bữa chỉ ngồi cày phim lẻ thôi à, coi hay hết xẩy luôn

nhưng nghe nội dung phim hấp dẫn quá đi, hóng thiệt ^^

Mười lăm năm sau, một người trở thành cảnh sát và một người trở thành thành viên của Yakuza. "Ánh sáng" và "Bóng tối" bí mật hợp tác cùng nhau để lên kế hoạch vạch trần bộ mặt thật của những kẻ đứng đằng sau tội ác của cảnh sát.

Bình luận

Cái đó gọi là Bựa trong máu Lee min ho , kIm soo Hyun cóc dám phá bỏ như lão ý .  Đăng lúc 4-9-2014 09:31 PM
lão shun thì có hình tượng gì chứ =))ổng bựa thấy ớn luôn =)))  Đăng lúc 4-9-2014 09:29 PM
ta khâm phục Nhât ở chỗ diễn viên đẹp trai đến đẫu vẫn săn sàng phá bỏ hình tượng đóng vai đầu gấu , sát thủ , kẻ ác  Đăng lúc 4-9-2014 09:28 PM
Tháng 9 nè Rạp Viêt Nam chiếu 2 phim Nhật 1 Ju on , 2 là Lu pin đệ tam của Shun khỉ hóng đi anh em chuẩn bị dẫn người yêu đi xem phim  Đăng lúc 4-9-2014 09:24 PM
Lupin là phim mới của ổng nè ^^  Đăng lúc 4-9-2014 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-8-2014 08:23:30 | Chỉ xem của tác giả
Đã hóng trên face và thấy tin này từ mấy hôm trước

Phải nói là nhảy cẩng lên vì vui
Tự hỏi k biết có cảnh hôn nào trong phim này k :v

Bình luận

ss nghĩ là có chứ e iu, hehe, vợ ck k hun nhao thì coi sao được  Đăng lúc 11-8-2014 09:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-8-2014 09:19:09 | Chỉ xem của tác giả
Khiếp, bà chị làm em giật cả mình
Em giờ đang bị bấn Sam sam và boss nhé
Cơ mà vẫn vào còm góp vui với bà chị cái

Phim Nhật thì em hầu như chả xem ( cũng giống như phim Tung thôi).
Hai anh Ikuta Toma và Oguri Shun sẽ được làm việc chung trong bộ phim truyền hình sắp tới .
Hi vọng bộ phim sẽ thành công

Tks bạn dịchtin

Bình luận

trên nó gọi mình bằng chị, chốt nó kêu thanks bạn dịch tin nà cớ nàm xao  Đăng lúc 11-8-2014 09:29 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
¶µx€¶)ø + 5 Sam béo không hay bằng mấy phim nhậ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-8-2014 12:58:26 | Chỉ xem của tác giả
Yay, hai anh lại có cơ hội hợp tác với nhau rồi.
Hy vọng đây tiếp tục là một hít lớn ở Nhật.
Hồi xem xong Hana Kimi mình điên loạn đi tìm thông tin về Toma và biết được ngoài đời hai anh này thật sự thân thiết. Vui không thể tả

Bình luận

thanks bạn đã ủng hộ, "vợ chồng" thì phải có lúc cặp kè chứ =)))))))))))  Đăng lúc 11-8-2014 03:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-8-2014 17:19:03 | Chỉ xem của tác giả
em ít khi coi phim Nhật đa số chỉ coi hoạt hình thôi
nhưng đã coi rồi thì mê tít lò xo luôn hihi
tên Ikuta Toma nghe quen lắm đã nhìn thấy ở phim nào rồi ý thế đây là tình yêu của ss Nhím ư ^_^
mà đọc nội dung coi bộ hấp dẫn quá ss ạ ,chúc phim 2 anh thành công ^_^
cám ơn ss đăng tin nhiều nhiều

Bình luận

chuẩn, fim nhật hay nhất phần kịch bản  Đăng lúc 5-9-2014 11:29 PM
k còn hấp dẫn nữa, vì phim Nhật quá hay, ý nghĩa thì tuyệt vời luôn  Đăng lúc 11-8-2014 10:20 PM
thực ra tình iu của ss là ông Shun kìa, nhưng cũng iu cả Toma, đơn giản vì là bạn thân, là "vợ" của Shun mà, ss sau khi coi phim Nhật thì thấy Hàn xẻng với Tung của   Đăng lúc 11-8-2014 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 12-8-2014 10:57:48 | Chỉ xem của tác giả
chệ già cũng đi dịch tin hử
hóa ra chuyển sang mê zai Nhật là thật đấy hử
em cũng muốn hóng bộ này
anh Shun đóng vai xã hội đen cơ mà
bao giờ chiếu chệ già ơi

Bình luận

vâng. chờ sub bộ Nhật thường hơi lâu. em xem 1 bộ mà mãi chưa có ep cuối  Đăng lúc 12-8-2014 01:44 PM
tháng 1 sang năm, đó là theo dự kiến thôi, c nghĩ chắc sẽ chậm hơn  Đăng lúc 12-8-2014 11:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 12-8-2014 18:23:21 | Chỉ xem của tác giả
trông chờ vào phim này của hai người này lắm
vùa đọc trên báo tin này giờ đọc tin của ss nữa
mừng quá đi
thank ss đã mời em^^^^^

Bình luận

dạo này em bận ss ạ, em ít lên a, em cũng thích ông ss ạ, có tin gì ss gọi em với nhé, hóng phim quá đi  Đăng lúc 15-8-2014 11:15 AM
thanks cưng nhá, lâu lắm rồi k thấy đâu à, c đang bấn anh Shun già, xem phim của ổng xong mê tít thò lò luôn  Đăng lúc 12-8-2014 07:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 14-8-2014 09:30:57 | Chỉ xem của tác giả
kuku gửi lúc 12-8-2014 10:57 AM
chệ già cũng đi dịch tin hử
hóa ra chuyển sang mê zai Nhật là thật đấy hử
em cũng mu ...

Lão Shun đóng vai đầu gấu Bá vương học đường rùi
Nên an tâm dạng vai Yakuza nè chỉ là muỗi thui em ah
đến vai đánh nhau bụi bặm suốt ngày còn cày đc nói gì đến vai như thế kia
Đại ca giang hồ mưu lươc trí tuệ

Bình luận

Phim Lupin đệ tam cuối tháng 9 ra Rạp CGV đó nhá nhá  Đăng lúc 4-9-2014 09:23 PM
coi bá vương học đường bấn lão Shun ghê gớm luôn á anh =)) đẹp zai vãi cả linh hồn à  Đăng lúc 4-9-2014 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách