Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: seta
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mangaka] (✿◕‿◕✿)ADACHI MITSURU sensei(✿◕‿◕✿)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 19-5-2013 12:26:27 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới biết trong 4rum có thread này ^^
Mình băt đầu đoc truyện Adachi từ hồi lớp 7, bắt đầu từ Touch, mặc dù chẳng hiểu luật bóng chày nhưng rất rất thích. Đến giờ thì truyện của sensei chỉ còn Nine, Katsu với Cross game là chưa đọc (sẽ đọc )
Thích nhất Ớt bảy màu, Ngọc thô và H2. Và hiện giờ đang phát cuồng vì MIX
Mọi người có ai đang chờ từng chap MIX như mình không? Phải nói là rất đáng chờ, hay dã man con ngan
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 28-5-2013 12:58:13 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay buồn chán đi dạo tất cả mọi nơi thì mới biết kites cũng có thớt này :))
Bộ đầu tiên mình đọc là Touch, đọc từ lúc lớp 1 kìa, hồi đó đọc ké ông anh có tên là "Anh em sinh đôi", mà hồi nhỏ nên ko ấn tượng lắm chỉ nhớ mãi có thằng anh chết thôi. sau này NXB trẻ tái bản lại với ngôn từ dịch mình cực thích, đến zờ mỗi lần đọc lại cảm xúc vẫn như ngày nào, dù biết trước tình tiết nhưng vẫn choáng với độ cute của 2 nhân vật chính :)). Bữa có xem amine Touch bên zing, nhưng vẫn cảm thấy không thể hay bằng truyện, chắc do truyện mình tự tưởng tượng rồi lồng cảm xúc của mình vào nên hay hơn, hehe. Hồi đó ghiền bộ này giới thiệu cho bạn bè cùng đọc mà đứa nào cũng chê ỉ ôi vẽ xấu không thể tả =)), mà mình thấy đẹp mới chết :|. Giờ lớn internet phát triển mới biết adachi cũng được đông đảo fan Việt hâm mộ lắm.
Trong cả nùi bộ của Adachi không hiểu sao mình đặc biệt ghét H2 :(, chắc cơ bản không mê nổi tình yêu nhiều tay, nhưng vì tình yêu Adachi vẫn gắng gượng đọc cho hết bộ.
Giờ đang theo bộ M.I.X thấy rất tiềm năng hehe.
Hy vọng thớt càng phát triển hơn, chúc Adachi nhiều sức khỏe để phục vụ à con fan hâm mộ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 2-6-2013 00:24:36 | Chỉ xem của tác giả
Adachi sensei có lẽ là một trong số ít tác giả có lượng fan hâm mộ khủng, lướt rất nhiều forum nhưng đều thấy có hẳn một thread về truyện của ông. Mình đọc truyện của sensei cũng từ hồi cấp 2 đến giờ chuẩn bị học xong đại học mà vẫn thích truyện của ông :)). Truyện nội dung nhẹ nhàng, câu từ không nhiều nhưng rất ý nghĩa, đọc nhiều lúc phải nghiền ngẫm 1 chút mới hiểu được ẩn ý của Adachi. Các nhân vật từ truyện này sang truyện kia thường na ná nhau nhưng không gây cảm giác chán hay nhạt một chút nào cả
Bộ Q and A thì mình cảm giác khả năng của sensei có vẻ đi xuống nhưng giờ đọc bộ Mix lại thấy hay như trước rồi, chắc chắn Mix sẽ là một tấc phẩm thành công nữa của ông
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
 Tác giả| Đăng lúc 8-7-2013 21:42:24 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người cùng vào đề cử cho truyện của sensei vào top truyện được yêu thích nhất nhé ^^
http://kites.vn/thread/-event-th ... nay-399839-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 6-11-2013 08:16:10 | Chỉ xem của tác giả
Những truyện của Adachi đã xuất bản ở VN mình đều đã đọc, và cực kì thích tác giả này {:290:}
nhưng có 2 truyện mình khá ấn tượng là Ớt bảy màu và Touch. có lẽ là do đọc đầu tiên nên ấn tượng cũng sâu sắc hơn.
À, nhờ đọc truyện mà biết hẳn luật chơi bóng chày mặc dù chưa xem lần nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 5-1-2014 17:27:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phải bái phục với cách viết của sensei, nhiều lúc bệnh không chịu được. Hix. Nhưng phải công nhận là đọc truyện nào của sensei cũng thấy hay. Ban đầu thấy truyện của ss mình không thích lăm vì nét vẽ hơi "thô", không giống những manga mình hay đọc. Phải đến lúc con bạn n giới thiệu: "đọc đi, hay lắm đấy", mình mới thử đọc xem thế nào. Ai ngờ đọc cái nghiện liền à.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 6-1-2014 22:41:58 | Chỉ xem của tác giả
Truyện của Adachi lúc nào cũng mang nét riêng biệt hẳn luôn, nhìn hình cũng biết là của ổng rồi , ngày xưa có đọc ké bà chị được bộ Touch, ngấu nghiến say mê đến nỗi 5,6 năm sau lớn lên cũng cố mò ra thuê về đọc lại cho thỏa mãn, sau đó thì mới đọc thêm được bộ Ớt bảy màu là thôi, ko biết có phải vì ấn tượng cái bộ Touch sâu sắc quá hay sao mà sau đó thì không đọc thêm bộ nào nữa (ngoài cái Ớt đó). Nhân vật nam của Adachi thì lúc nào cũng thấy tưng tửng, rất riêng nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 9-1-2014 19:46:21 | Chỉ xem của tác giả
Úi giời ơi Ớt bảy màu được xếp là tiêu biểu ngay đầu tiên nữa chớ, sướng quá
Mình cứ ngỡ phải là Rough số 1 cơ, vì cha già Adachi nổi tiếng với truyện về thể thao mà.
Phải nói rằng đây là mangaka yêu thích nhất của mình, nét vẽ không cần quá cầu kì, lời thoại không cần quá dài dòng và phô trương nhưng hàm nghĩa thì thật là sâu sắc, hóm hỉnh.
Yêu sensei

Bình luận

cái này mình xếp random mà bạn ^^  Đăng lúc 9-1-2014 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 9-1-2014 23:07:00 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thích Adachi sensei nữa Hồi cấp 1, đọc truyện Touch, mình cứ nhớ mãi khúc Katchan mất. Không một lời thoại nào mà cứ thấy buồn là buồn thôi Sau này đọc qua truyện Clover lại nát tim lần nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 19-2-2014 11:40:29 | Chỉ xem của tác giả
phải công nhận Ớt bảy màu là tác phẩm cực kỳ độc đáo sáng tạo

mới mẻ của Adachi , không giống bất kỳ bộ nào , lại còn tập hợp đầy đủ mọi kiểu tính cách nv trong các bộ truyện của Adachi

nv nào cũng có phần rất bá đạo , nhất là ông anh hói đầu và đứa em út
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách