Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: seta
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mangaka] (✿◕‿◕✿)ADACHI MITSURU sensei(✿◕‿◕✿)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 1-8-2012 11:38:09 | Chỉ xem của tác giả
Á, sao hum nai mơi lọ mọ mò sag bên này nhể
*cúi chào cả nhà*
mình bị bấn truyện của Adachi mitsuru lâu rùi
ra hàng truyện thấy quyển nào là mang về đọc hết ,
thích lối văn với diễn họa của bác ý ko chịu đc :******

cơ mà vào đây nhìn list những tác phẩm của bác ý thấy mình mới đọc ít quá , mà lùng mấy truyện này giờ ko ra í  :((((((((
cũng ôm một hy vọng là sưu tầm hết chuyện của Adachi sensei mà :)))))))))
đi ngó nghiêng trong này xem sao, thích quá ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 15-8-2012 14:55:04 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi vì làm phiền cả nhà

Cho einna xin nhà mình 1 post nhá

Bạn yêu công việc tỉ mỉ của một timer.

Bạn cảm thấy mình có khả năng trở thành một timer "thần tốc".

Hãy thể hiện khả năng đó tại cuộc thi "Flying Timer" -
sân chơi dành riêng cho những người kiên nhẫn và nhanh nhẹn.

Tham gia để tự thử sức mình trong chính niềm đam mê của bạn nào !!!

Bạn có nhiều sáng tạo nhưng không biết design. Bạn biết design nhưng lại thiếu ý tưởng.

Hãy vào bắt chuyện và kết hợp với nhau tại cuộc thi "Kites, We design".

Cuộc thi này là sân chơi cho tất cả thành viên Kites, hãy tham gia nhanh nào !!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 6-3-2013 08:52:39 | Chỉ xem của tác giả
Nhà xuất bản trẻ vừa mới phát hành bộ truyện Slow Step rồi đó các bạn. Nhưng mới ra tập 1 thoai.

Giá là 58.000 đ.

Ngoài ra mình thấy ở nhà sách đã có bán bộ truyện Jinbe, Short Program 1, 2, 3 và Short Program girl's type (tập nào cũng dày cui à, cũng trên 50000 đ/cuốn)

Mình mới tậu về xem, Hức... tốn tiền nhưng vui như bắt được vàng á.

Adachi là Hoạ sĩ truyện tranh mà mình hâm mộ nhứt. Kể ra mình đọc truyện của Chú AdaChi từ năm 1998 rồi, nhưng tình yêu với truyện của Chú chưa bao giờ thay đổi cả.

Xin chào cả nhà Adachi nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 1-4-2013 06:49:36 | Chỉ xem của tác giả
Trong số manga của Adachi mình thích nhất là bộ Miyuki *hồi đó lần đầu xuất bản tên là Miki*

Phải nói là lúc đầu mình coi, nhìn nét vẽ là muốn chia tay rồi, mà nhờ background cứu vớt. Phải nói là background vẽ như thánh T____T hồi đó mình coi mà cứ ngỡ là ảnh chụp không đó, à không hiểu sao background của Adachi Mitsuru nhìn quen thuộc và dân dã lắm :x nhìn mà thích nước Nhật ghê.

Càng về sau, càng đọc truyện Adachi thì mình càng khoái cách vẽ, đơn giản, thoáng, mà lại đẹp :x

Mà phải công nhận là Adachi Mitsuru vẽ shoujo coi rất tuyệt :x rough cũng vậy, nhưng k hiểu sao mình coi mấy bộ bóng chày như touch đồ, đọc tới tập 5 ~ 6 đều drop hết ~~" thấy sao sao, k hạp :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 19-4-2013 11:00:02 | Chỉ xem của tác giả
truyện của adachi sensei có ở VN từ rất lâu rồi, nhớ ko lầm thì là bộ ớt bảy màu, dc nxb gì đó in lậu, nhưng phát triển mạnh nhất thì cách khoảng 6 7 năm về trước,hàng loạt bộ truyện nổi tiếng của adachi sensei dc các nhà xuất bản phảt hành, tạo thành một trào lưu mới trong cộng đồng truyện tranh việt típ nối những bộ truyện đình đám như Jindo, Conan, naruto, one piece, truyện của adachi sensei phần lớn là những câu chuyện về tình yêu ở học đường, tình yêu nam nữ, tình yêu thể thaoi, rất gần gũi dễ cảm nhận
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 22-4-2013 09:41:33 | Chỉ xem của tác giả
Ngoài Clamp thì Adachi sensei là tác giả mình thích nhất. Hầu như truyện nào của chú cũng hay và ý nghĩa hết. Bộ nào xuất bản ở VN rùi thì mình đều tìm và mua hết. Kết nhất là các nam chính, toàn kiểu cà lơ phất phơ không ah. Có nhiều bộ đọc đi đọc lại mấy lần vẫn thấy vui,
Bộ đầu tiên mình đọc là Rough, lúc đó nhìn hình là không muốn đọc, nhưng nhỏ bạn quyết tâm bắt mình đọc, kiêu không đọc là phí, thế là cầm về đọc, ai dè đọc riết nghiền truyện của chú lun, lục tìm tất cả các bộ đã xuất bản. Hết thì chuyển qua coi anime, rùi live action
Buồn nhất là khi đọc Touch, Kat chan chết, xong lại đến Clover, đọc mà ức chế kinh khủng {:430:}, nói chung ngoài những phần đó ra thì bộ nào cũng vui hết
Giờ mình đang theo bộ mới MIX, nhưng từ năm ngoái đến giờ mà vẫn có 10 chap , không bít bên Nhật chú drop hay tại không ai sub nữa, hi vọng là vẫn tiếp tục, bộ này cũng vẫn đề tài bóng chày, rất thú vị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 23-4-2013 21:24:46 | Chỉ xem của tác giả
Truyện đầu tiên mình đọc của Adachi là touch, nhưng hồi đó ko biết truyện này tên gì, của tác giả nào, chẳng nhớ đọc truyện gì rồi đọc sau có thêm truyện này ở cuối, kiểu như giới thiệu truyện mới thì phải, có mấy trang mà mê mẩn mãi, kể cho chị, chị nói về sau hai anh em chó một người chể, lại đúng cái anh mình thích, thế là từ đó ko dám tìm đọc nữa, tiếc ngẩn ngơ một thời gian dài, mãi sau này lớn rồi mới dám đọc, nhưng đến đoạn đó vãn chảy nc mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 10-5-2013 17:29:14 | Chỉ xem của tác giả
đọc truyện của bác Adachi thấy cái gì cũng trong sáng, tự nhiên. Kể cả kẻ ác cũng mang bộ mặt tưng tửng.
Chắc đọc truyện kinh dị của bác sáng tác thấy không sợ nổi quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 10-5-2013 20:13:09 | Chỉ xem của tác giả
Truyện của bác Adachi nếu đọc qua loa có lẽ không thể thấy nổi hàm ý sâu xa mà bác gửi gắm vào. Truyện nào cũng đầy nhưng chi tiết nho nhỏ mà cảm động không tả nổi. Có lẽ Adachi là mangaka đầu tiên mà mình bắt đầu quan tâm và theo dõi tất cả các bộ. Sau những chi tiết cảm động thì mình thích nhất nét vẽ của bác nữa. Nhìn ai cũng rất đáng yêu. Nhất là các nhân vật hùi nhỏ {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 12-5-2013 21:20:47 | Chỉ xem của tác giả
Hầu như truyện nào của adachi cũng đề cập tới bóng chày cả, đã vậy nhân vật chính cũng na ná nhau, gần như khó phân biệt nổi - đấy là nhận xét của nhỏ em mình khi bảo nó đọc touch với H2, dù mình ra sức ca ngợi : truyện hay lắm, có nhìu tình tiết dí dỏm lắm, tình yêu lãng mạn lắm..blah..blah...ca tới mỏi mồm mà vẫn không thuyết phục nổi nó chịu đọc, ôm cục tức.
Nhưng chỉ cần bạn chịu bỏ qua những điểm đó, và tiếp nhận các tác phẩm của adachi, thì sẽ khó lòng dừng bản thân đừng tìm đọc những truyện khác của magaka này, nội dung, dẫn dắt tình huông, list trên mình đọc gần hết ùi, công nhận nét vẽ của sensei càng ngày càng sắc sảo hơn, thanh và đẹp hơn^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách